SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bị cảm cúm khi đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bà mẹ ơi có chị nào có kinh nghiệm gì thì mách cho em với. E đang bị cảm cúm khó chịu quá ma chẳng biết uống thuốc gì vì đang cho con bú mà. Có chị nào đã từng bị ma biết uống thuốc gì thì mách bảo e với. TKS!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,175 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Các bà mẹ ơi có chị nào có kinh nghiệm gì thì mách cho em với. E đang bị cảm cúm khó chịu quá ma chẳng biết uống thuốc gì vì đang cho con bú mà. Có chị nào đã từng bị ma biết uống thuốc gì thì mách bảo e với. TKS!!!!
    Uống cảm xuyên hương được đấy, mình cũng thế mà
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e cảm ơn mẹ Tun& Box nhé
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn mua một ít tía tô và kinh giới. Nhặt sạch và đun lên cùng một ít gừng. Đun sôi và cho thêm một ít đường vào. Một ngày bạn uống 3 bát như thế. Bạn có thể uống kèm với cảm xuyên hương con nhộng. Thuốc đấy dành cho phụ nữ có thai và đang cho con bú. Tớ cũng hay bị cúm lắm nhưng chỉ cần dùng phương thức trên là khỏi ngay. Chúc bạn chóng khoẻ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang nuôi con bú được 2 tháng thì bị cảm cúm. Có mẹ nào biết cách nào hay hoặc thuốc nào dùng tốt mách cho em với. 2 ngày nay em dùng Cảm Xuyên Hương nhưng không thấy đỡ chút nào cả.

Bị cúm thế này liệu em có nên tiếp tục cho bé ti mẹ không các chị nhỉ. Làm ơn mách giúp em với chứ em đang lo lắm.
    • 1,186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bác xui em nhỏ nứoc tỏi vào mũi ấy, vẫn cứ uống cảm xuyên hương, cho con bú bình thường
    • 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn ở HN, có thể gọi điện cho bác Lương y Nguyễn Huy Mão số Tel: 8515051, bác có thuốc đông y chữa cảm rất tốt, không ảnh hưởng đến sữa mẹ và bạn có thể nói bác cắt cho bạn thuốc bắc uống để lợi sữa. Ngoài ra thì bạn có thể ăn cháo hầm với ý dĩ, móng giò hoặc đu đủ xanh cũng lợi sữa lắm.

Chúc bạn mau khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bat dau bi cam cum roi, baby cua em duoc 3 thang va dang bu' hoan toan sua me. Em phai lam the nao de tra'nh ko lay sang con? Em co the tiep tuc cho con bu' sua me nua ko a?
    Cac me giup em voi!!! Cam on cac me nhieu!!
    • 519 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn phải chũa ngay vi con mình cũng đã bị lây của mình nhưng cháu lại bị vào phổi. Bạn có thể uống apap ( thuốc chữa cảm cúm với liều là 1/12tiếng). Bé nhà mình cũng 3 tháng.
    • 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng bị cảm cúm hồi trong tháng đấy, tốt hơn hết bạn nên cách ly bé những lúc không cho bú. Những lúc cho bú thì bạn nên đeo khẩu trang . Sau đó phải uống thuốc nhanh chóng để khỏi bệnh. Chúc bạn mau khỏi bệnh.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Toi qua, em tong tat ca thuoc de mong chan kip thoi, nhung hom nay van sut si.t. Em benh ko sao, chu lay vao con thi kho^? qua. Ban ngay chi co 2 me con, nen cang kho' ca'ch ly voi bé duoc. Em se deo khau trang de phong cho bé vay. Cam on cac chi nhieu!!
    • 3,510 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Tự dưng sang nay dậy em thấy hắt hơi và ngứa mũi quá. Mọi lần thì em chỉ cần uống cảm xuyên hương hay Ankitamol là đỡ nhưng giờ đang cho con bú ko biết có uống được ko? Hai thuốc này là thưốc nam chắc đựoc phải ko?
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trước đây bác sỹ vẫn chỉ định thuốc cảm xuyên hương cho mình khi bị cảm mà đang cho con bú đấy, dùng thuốc này thì yên tâm còn Ankitamol ko biết có được ko nữa?
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tớ bị cảm cũng chỉ uống cảm xuyên hương được thôi, bác sỹ bảo chỉ nên uống thuốc đó khi đang cho con bú mặc dù tác dụng hơi chậm so với thuốc khác nhưng đang cho con bú ko nên uống lung tung.
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    • 147 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Uống được chứ vì em nghe bác sĩ bảo thuôc đó là từ thảo dược. Chú những thuốc khác uống không an toàn đâu. Môi lần cúm em cũng uống thuôc đó, nhưng hơi chậm khỏi một chút. Thường em hay uống thật nhiều nước cam kết hợp với uống cảm xuyên hương, thấy đỡ nhanh hơ. nghe nói uống nước cam có khả năng chống được cảm cúm. làm tăng sức đề kháng của cơ thể đó. Còn nếu bị đi ngoài, em hay ăn lá mơ nấu trứng gà và uống xiên tâm liên (chả biết em viên có đúng tên thuốc không), cũng là thảo dược đó, uống an toàn hơn Berberin.
    • 1,499 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauhnvn
    Uống được chứ vì em nghe bác sĩ bảo thuôc đó là từ thảo dược. Chú những thuốc khác uống không an toàn đâu. Môi lần cúm em cũng uống thuôc đó, nhưng hơi chậm khỏi một chút. Thường em hay uống thật nhiều nước cam kết hợp với uống cảm xuyên hương, thấy đỡ nhanh hơ. nghe nói uống nước cam có khả năng chống được cảm cúm. làm tăng sức đề kháng của cơ thể đó. Còn nếu bị đi ngoài, em hay ăn lá mơ nấu trứng gà và uống xiên tâm liên (chả biết em viên có đúng tên thuốc không), cũng là thảo dược đó, uống an toàn hơn Berberin.
    Đúng đúng chỉ được uống Cảm xuyên hương thôi. Bác sỹ em cũng bảo thế.

Thuốc kia sai rồi phải tên thế này này:

XUYÊN TÂM LIÊN tức là Đâm Tim Liền
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 3,510 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé thế là em yên tâm uống rồi. Nhưng đúgn là bệnh cảm cúm này nhanh thật đấy mơi sáng thấy ngứa mũi hắt xì hơi thế mà giờ em đã thấy nặng đầu và đau cổ, mỏi người rồi. Em thì lại đang lo cho con nhỏ sợ nó bị lây lắm, lậy trời cho con nhỏ ko sao. Trưa nay về cho con bú mà em phải đeo khẩu trang đấy. Thời tiết này các mẹ cẩn thận cho cả mình cả con nhé. Chúc các mẹ các con khỏe
    • 5,176 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Tui cũng uống cái đó rồi. Mà hình như tại mình uống thuốc nên con mình cũng được thừ hưởng tác dụng của thuốc nên không bị lây hay sao ý?
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

E đang bị hắt hơi , sổ mũi khi đang cho con bú đây ạ. Bé nhà e đc 10 tháng rồi , bé cũng bị lây của mẹ nên e cho uông siro Tiffi . Lần trước e cũng bị cúm , uống Cảm xuyên hương và uống nhiều nc cam , nc C sủi là khỏi . Lần này bị Cúm bà nội bảo uống Tiffi đc rồi ( bà nội là Bs Da Liễu ) . Khi e ra cửa hàng mua thuốc thì Dược sĩ bán cho Coldamin . E chẳng biết nên nghe theo ai cả . Có chị nào dùng loại thuốc này chưa cho e ý kiến với. Thanks
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tí. Em bị nhiễm lạnh, hắt hơi, ớn lạnh trong người. Em không biết có nên uống thuốc không vì bây giờ em đang cho bé bú. Hic... cái tội không nghe lời bà ngoại, mặc áo phong phanh nên bây giờ thế này :Sad:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4