SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh viêm khớp thái dương hàm có ai bị không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ph­ương pháp Diện chẩn là như nào ạ, e đeo máng nhai nhưng ko thấy đỡ, chỉ thấy mỏi thêm, bệnh này e bị lâu rồi, vẫn chưa tìm được bác sĩ và p/p chữa hiệu quả
    • 90 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Máng nhai là cái gì vậy các chị? Nó giống như cái niềng răng hay là sao ạ?
    Mỗi người được riêng 1 cái, không phải dụng cụ đeo chung phải trả lại bác sĩ hay là sao ạ?
    Và chi phí ra sao em rất muốn biết?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sorry bạn. Lâu quá rồi mình mới vào đây. Mình không có nhiều time để giải thích cho bạn. Bạn có thể tìm hiểu qua mạng đó. Mình được biết là phương pháp này được phát triển từ châm cứu nhé. Nhưng ko hề dùng kim châm đâu. Họ chỉ hơ huyệt và day huyệt thôi. Bạn cứ thử xem đi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhkaiser Xem bài viết
    ph­ương pháp Diện chẩn là như nào ạ, e đeo máng nhai nhưng ko thấy đỡ, chỉ thấy mỏi thêm, bệnh này e bị lâu rồi, vẫn chưa tìm được bác sĩ và p/p chữa hiệu quả
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CTY TNHH MTV BÌNH DƯƠNG. Cung cấp các loại thực phẩm chức năng nhập từ Mỹ. LH: 0937.39.0000
    CTY TNHH MTV ĐẦU TƯ TM - DV BÌNH DƯƠNG
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn dùng thử sp Empower của hãng OceanEvenue ( Mỹ) xem sao, bởi vì sp này là thực phẩm chức năng mà chuyên về các loại viêm trong đó có viêm khớp mà 1 số bạn bè và khách hàng có phản hồi lại rằng khi sd thì hiệu quả đáng kể trong việc giảm được viêm khớp và tôi nghĩ trường hợp của bạn cũng là 1 dạng viêm khớp , nên bạn cứ dùng thử xem sao ,sp này hoàn toàn từ thiên nhiên nên yên tâm dùng lâu dài được .Nếu cần bạn cứ liên lạc với tôi theo sdt 0902575188 hoặc nếu cần thiết gặp bs thì tôi sẽ cho bạn số liên lạc nhé, Mình hy vọng sp này sẽ giúp bạn ko còn lo lắng bệnh tật nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn dùng thử sp Empower của hãng OceanEvenue xem sao, bởi vì sp này là thực phẩm chức năng mà chuyên về các loại viêm trong đó có viêm khớp mà 1 số bạn bè và khách hàng có phản hồi lại rằng khi sd thì hiệu quả đáng kể trong việc giảm được viêm khớp và tôi nghĩ trường hợp của bạn cũng là 1 dạng viêm khớp, đây là sp hoàn toàn từ thiên nhiên nên bạn yên tâm dùng lâu dài.Nếu cần bạn cứ liên lạc với tôi theo sdt 0902575188 hoặc cần tư vấn thì tôi sẽ chuyển cho bạn liên lạc với bác sĩ .Hy vọng sp này sẽ giúp bạn thoát khỏi nỗi lắng bệnh tật
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em h cũng đang mắc phải cái bệnh quái đản này. Khi há mồm bị kêu khục khục cũng lâu rồi nhưng chủ quan chả đi khám. Đến khi há mồm hơi to 1 chút là khớp hàm nó trật ra ko thể ngậm miệng vào được. Cố ngậm vào sẽ kêu khục 1 cái và rất đau. Khi ấy em mới đi khám và bắt đầu điều trị. Uống thuốc + tiêm các kiểu 2 tháng nay rồi mà ko có kết quả. Chỉ là bớt đau hơn khi há to rồi ngậm miệng lại thôi. Đang định đi khám ở bs Hải rồi làm máng nhai cố đeo cho được 2 năm để hết bệnh mà nhiều người bảo ko khỏi em nản quá. Chị ha hang hiện h như thế nào rồi Sau 2 năm chữa trị vào cho mng ít thông tin đi huhu
    • 556 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jk_gina Xem bài viết
    Em h cũng đang mắc phải cái bệnh quái đản này. Khi há mồm bị kêu khục khục cũng lâu rồi nhưng chủ quan chả đi khám. Đến khi há mồm hơi to 1 chút là khớp hàm nó trật ra ko thể ngậm miệng vào được. Cố ngậm vào sẽ kêu khục 1 cái và rất đau. Khi ấy em mới đi khám và bắt đầu điều trị. Uống thuốc + tiêm các kiểu 2 tháng nay rồi mà ko có kết quả. Chỉ là bớt đau hơn khi há to rồi ngậm miệng lại thôi. Đang định đi khám ở bs Hải rồi làm máng nhai cố đeo cho được 2 năm để hết bệnh mà nhiều người bảo ko khỏi em nản quá. Chị ha hang hiện h như thế nào rồi Sau 2 năm chữa trị vào cho mng ít thông tin đi huhu
    Bệnh này tương đối khó chữa,nhưng tích cực chữa trị ít nhất phải mất từ 1 tháng-2 tháng mới khỏi được nhé(mất công,mất cả thời gian và tiền bạc)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bệnh đây.ăn cháo ròng rã 1 tháng, hạn chế nói chuyện mà mình cứ nói suốt. bây giờ thì đỡ đau hơn nhiều rồi nhưng mỗi khi há miệng to ra ngáp thì đau lắm. nói chung rất là khổ sở. Lần này là lần thứ 2 mình bị tái bệnh.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longtuyen_29 Xem bài viết
    Bệnh này tương đối khó chữa,nhưng tích cực chữa trị ít nhất phải mất từ 1 tháng-2 tháng mới khỏi được nhé(mất công,mất cả thời gian và tiền bạc)
    Em chả biết tích cực kiểu j` nữa. Biết hướng để chữa khỏi thì còn có hi vọng. Đằng này chả biết phải làm sao, mù mịt kinh khủng. Sau 2 tháng uống thuốc bệnh vẫn y nguyên. Ko biết có ai bị nặng đến nỗi phải phẫu thuật mài xương hàm chưa. Em bị nặng...có khi phải thế thật mới có hi vọng khỏi T_____________T
    • 556 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jk_gina Xem bài viết
    Em chả biết tích cực kiểu j` nữa. Biết hướng để chữa khỏi thì còn có hi vọng. Đằng này chả biết phải làm sao, mù mịt kinh khủng. Sau 2 tháng uống thuốc bệnh vẫn y nguyên. Ko biết có ai bị nặng đến nỗi phải phẫu thuật mài xương hàm chưa. Em bị nặng...có khi phải thế thật mới có hi vọng khỏi T_____________T
    Bạn bị nặng đến đâu chia sẻ cho mọi người để tìm hiểu thêm.Còn
    Nếu bạn muốn chữa khỏi mà không cần phải phẫu thuật hãy pm cho mình nhé:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntduong14 Xem bài viết
    Mình chỉ biết bs Phi ở Sài Gòn thôi chuyên điều trị và PT các vấn đề về khớp, rối loạn khớp TDH. Bs đã điều trị cho nhiều ca hồi phục rất tốt, tiếc là mình vẫn chưa hỏi được bs Phi ở HN có bs nào chuyên về khớp nữa không. Các bạn có thể vào "nhasisaigon.com " hỏi thêm nhé!
    Cho mình hỏi là Bs Phi công tác ở đâu ạ?
    Mình có đứa em gái bị bệnh này cũng hơi nặng muốn đưa đi điều trị mà chưa biết nên điều trị ở đâu,
    Cảm ơn bạn nhiều
    • 2,072 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

hic, sau 10ngày bị bênh này ko khỏi, ngày càng nặng hơn mình mới search thông tin về bệnh, đúng thật là quá chủ quan, mai phải đi khám ngay mới đc. Mình từng khám 1 lần sau 2 ngày bị bênh ở chỗ BS Khoa chuyên TMH làm ở Viện Nhi (chuyên khám cho trẻ em), vì mình từng cho con đi khám ở đấy nên ra đó khám luôn, lúc đi khám mình cứ nghĩ mình bị viêm tai, BS soi xét xong bảo tai chả bị làm sao mà bị viêm khớp thái dương hàm. Vì mình đang mang bầu nên bs ko kê cho uống loại thuốc nào cả, chỉ bảo về súc miệng nước muối mặn nóng thường xuyên và giã ngải cứu + muối hơ nóng đắp lên chỗ đau. Nhưng mình bận lu bù quá chưa mua đc ngải cứu nữa, xúc miệng thì ngày xúc có 2 lần, cứ nhớ nhớ quên quên rồi bận. Giờ đau phát điên, đêm nằm mãi 3-4tiếng chưa ngủ đc, mà mọi khi thì đặt lưng xuống là ngủ khì, giờ cảm giác nó đau buốt đến tận thái dương.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc hết 8 trang mà chả thấy ai chia sẻ gì về chi phí chữa bệnh này cả. Mà mọi người cho e hỏi là b/sĩ Hải ở HN địa chỉ và sđt như thế nào ạ. Em cũng bị Viêm khớp Thái dương hàm ,cũng khám ở viện VN-CB rồi,nhưng đang đắn đo về chi phí ,cũng đang định chưa ngoài mà chưa tìm được nơi chữa. Ai biết sđt hay địa chỉ B/S Hải thì cho e xin với ạ. Bệnh của e cũng rất lâu rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ha hang ơi bạn chữa khỏi bệnh chưa.mình bị 5 tháng nay rùi đi khám ở Bv RHM Tw 2 lần bác sĩ kê đơn thuốc uống trong 1 tuần ra khám lại lại kê đơn khác .Bs nói bệnh này không phải làm gì cả chỉ cần kiên trì uống thuốc là khỏi.đơn thuốc gồm 2 loại 1 loại thuốc giảm đau 1 loại là thuốc viêm.nhưng ko thấy đỡ.dạo gần đây lại đau nhiều hơn....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một số thông tin hữu ích cho những người đang điều trị bệnh RLKTDH (TMJ-Temporomandibular Joint Disorders):
    _ Viện Nghiên cứu Răng miệng và Sọ – mặt Quốc gia đề nghị nên tránh bất cứ phương pháp điều trị nào xâm nhập các mô ở mặt, hàm hay khớp hoặc vĩnh viễn làm biến dạng hay đổi vị trí hàm và răng.
    _ Hiện nay đang có một số cuộc nghiên cứu tìm hiểu xem điều này là vì các biến dị trong cơ cấu của khớp thái dương-hàm dưới hay vì đặc điểm riêng khác.
    _ Phương pháp nên chọn nhất là điều trị bảo tồn và tạm thời, đi kèm với các biện pháp giảm đau đầy đủ. Các cuộc nghiên cứu lâm sàng chưa chứng tỏ được tính an toàn và hiệu nghiệm của việc giải phẫu hàm, kể cả việc cấy hay thay thế toàn bộ hay từng phần của khớp. Nhiều trường hợp cấy khớp hàm không thành công đã dẫn đến những rắc rối nghiêm trọng.
    Nguồn:http://www.nhakhoatrihuy.com/chi-tiet-69-cac-nguyen-nhan-va-phuong-phap-dieu-tri-roi-loan-ve-khop-thai-duong-ham-duoi.html
    _1) FIRST, try eating soft foods, using ice packs, and avoiding extreme jaw movements, like yawning and gum chewing. Short-term use of over-the-counter or prescription pain medicines may also provide relief.
    -> Cố gắng ăn mềm, dùng túi chườm lạnh, tránh những vận động mạnh ở hàm như ngáp to, nhai kẹo cao su. Có thể dùng thuốc giảm đau không kê đơn hoặc theo toa của bác sĩ.
    2) AVOID treatments that cause permanent changes in the bite or jaw. This includes crown work, bridge work or orthodontics to change the bite, grinding down teeth (bite adjustment), or repositioning splints.
    ->Tránh những phương pháp điều trị làm thay đổi vĩnh viễn khớp cắn hoặc hàm, bao gồm việc bịt răng, nối răng hoặc chỉnh nha để thay đổi khớp cắn, mài răng hoặc máng nhai.
    3) AVOID surgical treatment, where possible. There have been no long-term studies to test the safety and effectiveness of these procedures.
    ->Tránh điều trị bằng phẫu thuật đến khi nào còn có thể. Không có những kiếm chứng đủ lâu để kiểm tra tính an toàn và hiệu quả của những thủ thuật này.
    Nguồn: http://www.tmj.org/site/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieuthienvu2008; 26/09/2013 vào lúc 02:11 PM.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4