• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.55K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 259 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em gái mình sinh con được 6 tháng rồi. Khi cháu bé được 3 tháng thì bị viêm tắc tuyến vú (khám ở bv dân tộc NBKhiêm) đã khỏi. Gần đây xuất hiện 2 cục u ở vú (ngày một phát triển). Mình muốn tham khảo địa chỉ khám tin cậy ở HN. Giúp mình nhé! Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tháng trước mình thấy ngực cũng có những cục u, sợ quá, tại vì hồi cai sữa cho con mình chẳng thấy tức ngực gì cả, chỉ lo sữa đọng thành cục và gây u. Mình đã đi khám tại bệnh viện Phụ sản Hà Nội, thật may là không việc gì, bác sỹ nói đó là xương sườn, do mình không biết cách tự khám nên tưỏng là u đó thôi.
    Củ cải đến viện Phụ sản HN khám xem sao, nên khám dịch vụ tự nguyện tại tầng 2, đỡ phải chờ lâu.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Bạn mình mới sinh cháu được 2 tháng. Hiện nay có 2 khối u hai bên to bằng quả quất. Dưới Hải Phòng xác định là u xơ nhưng không yên tâm. Nó muốn tìm địa chỉ hay bác sỹ chuyên về u ở Hà Nội để lên khám. Mọi người ơi, có ai biết không chỉ cho tớ với.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Bạn em nó ở dưới HP cơ mà. Bỏ con đi mà phải đợi thì chít. Mà cái này khám Phụ sản có được không nhỉ?
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Mẹ Nhím xin mách các bạn địa chỉ phải & nên đi khám đó là: Bệnh viện K, đường Quán Sứ. Các mẹ nên vào đây khám bởi vì bệnh viện chuyên ngành, một ngày bác sĩ khám không dưới 100 bệnh nhân, nên kinh nghiệm là có thừa. Thêm nữa, bệnh viện sẽ chuẩn đoán sớm các khối u, ung thư & cho bạn làm xét nghiệm ngay.

Hôm trước mẹ Nhím thấy bất ổn đi khám rồi, định post mục mới cho các mẹ quan tâm xong lại quên. Các mẹ nên đi khám định kỳ chứ đừng như mẹ Nhím thấy đau mới đi, tuy nhiên mẹ Nhím khám rồi thì không sao chỉ mua kem về bôi, chứ mấy hôm lo quá, lại ảnh hưởng phim Hàn quốc, suốt ngày lo bị ung thư, mất ăn mất ngủ, chán chẳng buồn lên diễn đàn.

Thủ tục khám rất nhanh nhẹn, không bị bức xúc vì chuyện xếp sổ khám bệnh rồi um củ tỏi lên vì số được phát cho từng bệnh nhân có ghi số phòng & số khám đàng hoàng. Các mẹ ngồi chờ ở ghế thấy số điện tử báo thì vào. Đơn giản & thuận tiện lắm. Tuy nhiên vì là bệnh viện chuyên ngành nên khá đông các tỉnh về, các mẹ nên đi đầu giờ sáng đến khoảng 9:30 là khám được rồi, khám trong khoảng 10 phút là xong.

Chỉ dẫn thêm cho cụ thể nhé: Các mẹ mua sổ khám bệnh ngay cổng chính, đi thẳng vào nhà E, lên tầng 2, mua phiếu khám VND 20,000.

Chúc các mẹ không bệnh tật nhé!!!
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn mình mới sinh cháu được 2 tháng. Hiện nay có 2 khối u hai bên to bằng quả quất. Dưới Hải Phòng xác định là u xơ nhưng không yên tâm. Nó muốn tìm địa chỉ hay bác sỹ chuyên về u ở Hà Nội để lên khám. Mọi người ơi, có ai biết không chỉ cho tớ với.
    To: mẹ của gấu, bạn ơi, bạn bảo bạn của bạn lên bệnh viện nhé, nếu u sơ, giống một người ở văn phòng mình đã làm rồi, nếu là u lành, người ta sẽ trích ra một ít bằng kim tiêm rồi xét nghiệm biết ngay mà. Như đứa VF mình, trích ra đã hết rồi vì nhỏ quá nên chẳng phải làm gì cả.
    • 548 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng khám ở BV K ở Quán Sứ vì bị u xơ nhỏ thôi nhưng cũng đã trích u ra được 1.5 năm và nghĩ rằng nên khám kiểm tra thường xuyên ở đó vì dù sao đấy cũng là BV tuyến đầu tại VN.
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    To: mẹ của gấu, bạn ơi, bạn bảo bạn của bạn lên bệnh viện nhé, nếu u sơ, giống một người ở văn phòng mình đã làm rồi, nếu là u lành, người ta sẽ trích ra một ít bằng kim tiêm rồi xét nghiệm biết ngay mà. Như đứa VF mình, trích ra đã hết rồi vì nhỏ quá nên chẳng phải làm gì cả.
    Bạn em đã được trích bằng kim tiêm nhưng hoàn toàn không có gì chảy ra vì nó đã xơ hết rồi. Bs bảo cho uống thuốc nếu không tan thì sẽ phải mổ. Mà nếu mổ thì không thể còn sữa cho con bú nữa. Con bé mấy hôm nay đang được tập cho ăn sữa ngoài. Thấy bà ngoại nó kể con khóc và mẹ cũng khóc. Khổ thân lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với.
    Em 31 tuổi, đã có gia đình nhưng chưa có con. Khoảng 10 ngày nay đầu nhũ hoa tiết ra dịch giống như nước gạo, rất nhiều. Em đã khám và chụp nhũ ảnh, siêu âm ở BV Chợ rẫy nhưng kết quả là không có vấn đề gì. Nếu không có vấn đề gì tại sao lại có nhiều dịch như thế? (em đang trong những ngày có kinh nguyệt). Em rất lo lắng vì không biết mình bị làm sao. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp em, em cảm ơn nhiều.
    • 147 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị nào bít chỗ chuyên khám ngực không. Mẹ em có mấy cục ngay ngực mà đi khám ở bệnh viện ung bướu lâu wa. Nên nay muốn đi kiểm tra lại. Chị nào bít tư vấn cho em với, cám ơn nhiều.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vào BV K là tốt nhất, còn nếu bạn muốn nhanh hơn thì đến 58 Hai Bà Trưng, nằm ở góc của BV K, đấy gọi là bán công, dịch vụ của BV K.
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thảo gấu Xem bài viết
    bạn em nó ở dưới hp cơ mà. Bỏ con đi mà phải đợi thì chít. Mà cái này khám phụ sản có được không nhỉ?
    vậy thì chị cứ bảo bạn chị lên hn rồi em bảo chồng nhờ khám nhanh cho.
    • 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

các mẹ ơi kíu em với. E lo quá. Em 24t, đã có chồng, chưa có con. Khoảng 2 tháng gần đây e qđịnh để "thả" để túm 1 con nghé nhg vẫn chua có kết quả gì. Ngc lại 1 tháng nay e thường xuyên bị ngứa nhiều ở đầu ti, e gãi bợt cả da ra rồi. E thường xuyên vệ sinh sạch sẽ, màu sắc ti thì vẫn bình thường như trc ko có gì thay đổi, ko có cục hay u hay đau gì.
    Xin các mẹ thông thái nói giúp xem e như thế là bị làm sao với ạ? E lo quá. Cảm ơn các mẹ nó nhiều nhiều ạ
    • 147 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em hỏi mà thiếu thông tin wa. Em ở Sài Gòn. Mẹ em muốn đi kiểm tra ngực vì có mấy cục u. Các mẹ bít bác sĩ nào chuyên khám không. Đi khám và siêu âm ở bệnh viên ung bướu phải xếp hàng và kết quả thì vẫn phải theo dõi. Em lo lắm. Các Mẹ nào có kinh nghiệm, thì cho Em địa chỉ với. Em cám ơn nhiều.
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có ai biết thì giúp mình với, mìnnh năm nay 30 tuổi đã có gia đình và 1 bé 2 tuổi, mình cai sữa khi con mình được 17 tháng do mình nứt cổ gà, đến nay con mình được 2 tuổi không bú nữa mà mình vẫn bị nứt. Cách đây 1 tháng mình đi khám ở bệnh viện K bác sỹ bảo mình bị u sơ vú trái và phải mổ, do mình chưa có diều kiện nên chưa mổ và cách đây 1 tuần mình có đi khám lại ở bệnh viện tỉnh Hải Dương bác sỹ cũng kết luận là mình bị u sơ vú trái nhưng không phải mổ mà để đến khi nào có em bé là tự hết, nếu không hết mà ngày càng to lên thì mới phải mổ, bác sỹ cũng không kê đơn thuốc cho mình, mình không biết mình phải làm gì, mổ hay không mổ và u sơ vu đó có phải là nguyên nhân gây nứt cổ gà không? hay do nguyên nhân nào. có mẹ nào biết về vấn đề này không
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng có hoàn cảnh giống bạn, con mình cũng 2 tuổi rồi. Mình cũng đã đi khám ở viện K và bác sỹ nói phải mổ. Mình đang định tuần tới đi mổ đây. Theo mình thì cứ đi mổ cho yên tâm, đỡ phải suốt ngày suy nghĩ về cái u đó.