SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Vẩy nến toàn thân (phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi ai đã tới viện y học cổ truyền ở chùa bộc gặp lương y Ngô viết Tài chưa ạ
    Em thấy trên báo pháp luật đời sống lương y này nói chữa bằng thuốc nam có thể trị đc bệnh.
    Tiện cho em hỏi luôn bi h móng tay và móng chân của em cũng bị rồi. Nên bôi thuốc gì để khôi phục lại móng tay và móng chân bt với ạ. Chứ nhìn móng tay cả móng chân cứ vàng vàng cứng cứng rồi kiểu bên trong bị bột bột mất thẩm mỹ quá
    • 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.1988 Xem bài viết
    Cả nhà cho em hỏi ai đã tới viện y học cổ truyền ở chùa bộc gặp lương y Ngô viết Tài chưa ạ
    Em thấy trên báo pháp luật đời sống lương y này nói chữa bằng thuốc nam có thể trị đc bệnh.
    Tiện cho em hỏi luôn bi h móng tay và móng chân của em cũng bị rồi. Nên bôi thuốc gì để khôi phục lại móng tay và móng chân bt với ạ. Chứ nhìn móng tay cả móng chân cứ vàng vàng cứng cứng rồi kiểu bên trong bị bột bột mất thẩm mỹ quá
    Nhà mình cũng có người chú bị vẫy nến, chữa trị khắp nơi mà ko có kết quả gì, nhưng giờ được bà chị trong nhà chỉ sử dụng sản phẩm gì của Pháp, được tổ chức y tế thế giới công nhận là tốt nhất, mà giờ bệnh đã hết rồi đó,nếu bạn mún biết thêm thì vào mail bichtram9x@yahoo.com, mình sẽ chia sẻ cho nha
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nghe nói ở nước mình cũng có các công ty nước ngoài đến bán bảo hiẻm nếu qua singapore hay bất cứ bênh viện nào đã ky hop đồng cty bảo hiểm điều được cty bảo hiểm thanh toán , riêng phi đi lại thì mình tự chi trả . hiện giờ co rất nhiều người mua bảo hiểm dạng này nhưng ko biết với bệnh vãy nến thì nào ? có bạn nào biết cung cấp thông tin mình với!
    • 78 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cho em hỏi á sứng có giống như vẩy nến ko nhỉ? em bị á sừng ở tay, da tay cứ bị khô và nứt nẻ, giờ tay em cứ luôn đỏ rực hết lên :-s thỉnh thoảng em cũng ngứa nữa (((
    • 347 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAti Xem bài viết
    Không đúng vậy đâu. Theo mình biết enbrel tiêm mỗi tuần. Link sau đây nói về điều đó. Mình chỉ biết stelara là thuốc có thời gian cách tiêm lâu nhất là 3 tháng một lần. Mình dùng humira hai tuần tiêm một lần. Mọi người trước khi chi một lượng tiền khổng lồ, phải tham khảo trước nghen. Ai không thích đọc tiếng anh thì dùng google translate để đọc tiếng Việt.

----------------------DOSAGE AND ADMINISTRATION-----------------------
    Enbrel is administered by subcutaneous injection.
     Adult RA and PsA (2.1)
    50 mg once weekly with or without methotrexate (MTX)
     AS (2.1)
    50 mg once weekly
     Adult PsO (2.2)
    50 mg twice weekly for 3 months, followed by 50 mg once weekly
     JIA (2.3)
    0.8 mg/kg weekly, with a maximum of 50 mg per week

http://pi.amgen.com/united_states/enbrel/derm/enbrel_pi.pdf

Cám ơn anh, nhưng em ấy khẳng định đây là dạng truyền anh ạ, mình không phải tiêm, theo như lời em dược sĩ nói, tiêm và uống thì nó đơn giản hơn là truyền, thuốc này nằm trong dòng Enbrel, thôi, cứ đợi đến giữa tháng 8 thuốc về em đến xem ntn ạ.
    • 81 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nhà mình càng ngày càng vằng
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nhà mình đi đâu hết rồi??????????????????
    hạt cát nhỏ...
    • 59 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Lâu nay em không vào diễn đàn vì cũng nửa năm rồi không lên tí nào, cũng có thể do em bị nhẹ và cũng học hỏi được cách chữa trị của mọi người sớm. Nhưng nói tóm lại em nghĩ phần lớn là do em tập thể dục đều đặn, kiên trì, ra càng nhiều mồ hôi càng tốt, kết hợp với một chế độ ăn thích hợp, tinh thần thoải mái là sẽ ổn thôi mọi người ạ. Em ăn tất cả mọi thứ em thích nhưng bản thân em cũng thích ăn đồ tốt nên hạn chế đồ không tốt thôi chứ không kiêng.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thay em hoi nhieu nguoi ma khong co ket qua, hy vong nhung kinh nghiem vn cua anh ( da het 1 nam roi ) giup duoc cho em , nêu co the mua duoc loai thuoc nay ( Vectical (calcotriol) Ointment 3 mcg/g se giup lan da khong bi kho , hoac la thuoc Clobex .05% spray ( thuoc chong ngua ) se giup cho em duoc phan nao , ( khong biet thuc thuoc nay o Viet nam co hay khong , thi anh khong biet , mong em som lanh phuc, quen con loai thuoc nua ( Triamcinolone acetonide ointment u s p 0.5% ) cung chua cho da khong bi kho va cung kiem che vay nen, ( nhung loai thuoc tren chi dung cho nhung nguoi co lang da nhay cam ma thoi , neu can co the email cho anh Haitu72@yahoo.com, hy vong co the chia se kinh nghiem ok bye
    • 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong_ha_anh Xem bài viết
    Lâu nay em không vào diễn đàn vì cũng nửa năm rồi không lên tí nào, cũng có thể do em bị nhẹ và cũng học hỏi được cách chữa trị của mọi người sớm. Nhưng nói tóm lại em nghĩ phần lớn là do em tập thể dục đều đặn, kiên trì, ra càng nhiều mồ hôi càng tốt, kết hợp với một chế độ ăn thích hợp, tinh thần thoải mái là sẽ ổn thôi mọi người ạ. Em ăn tất cả mọi thứ em thích nhưng bản thân em cũng thích ăn đồ tốt nên hạn chế đồ không tốt thôi chứ không kiêng.
    thường thì như vậy, bệnh đỡ rồi nên it comment hơn mà cũng chẳng có gì viết thêm, mình nghí PP của bạn la ok rồi về lâu dài nên thêm mát gan nũa là được, cái mình quan tâm là liệu mùa đông tới bệnh có nổi lên lại ko? thân
    Chán chả mún chêt
    • 99 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có người bạn bị vẩy nến,mà bệnh này cứ tái đi tái lại khỏi được vài tháng lại bị lại
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo toi biet thuoc enbrel cung co cong dung , nhung tuy moi nguoi ma thoi, toi cung chich vai lan roi nhung khong cong dung, cac ban truoc khi chich phai kiem tra trong nguoi co man mam (benh lao hay khong ) neu khong kiem tra the co the hai cho minh ma thoi , nho nhe cac ban ,( do la luat kiem tra truoc khi chich thuoc enbrel o ben my. )con o viet nam nhu the nao thi toi hong biet
    • 59 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Năm ngoái mình bị đúng giai đoạn này, sau 1 trận ốm. Năm nay đã qua trận ốm mà mọi thứ vẫn hoàn toàn bình thường. Mình siêng tập thể dục nên thấy cơ thể khỏe hơn rất nhiều, da dẻ cũng đẹp và sáng hơn.
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mới ra nhập diễn đàn, nên chưa hiểu lắm về bệnh này. Mọi người, ai cho em hỏi nguyên nhân của bệnh này cho em hiểu nó 1 chút được không ạ!
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bệnh này đúng là nam giải đây, ai cũng nói là bệnh tự miễn nhưng lại chẳng biết có phương pháp nào điều trị hiệu quả. Cô bạn mình cứ đến mùa đông là chân lại khô vảy trắng rơi rụng khắp chăn, mà cứ hỏi han tình hình điều trị là cô ấy ái ngại không muốn nhắc đến. Các mẹ có kinh nghiệm trong điều trị bệnh này xin chia sẻ nào.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người nhà tớ cũng bị vảy nến, nhiều năm nay rồi. Hai chị em nhà tớ cũng đi khắp nơi để chữa trị cho chị ấy mà cũng không khỏi. Chữa của cô Hồng Sơn trà rồi, thầy Mật cũng chữa rồi luôn, không khỏi. Vào cả Quảng Ngãi nữa. Chị tớ chẳng tiếc tiền, vì bệnh đó liên quan đến bên ngoài, ai cũng nhìn vào nên chị tớ quyết chữa cho bằng được. Vậy mà đi khắp nơi cũng không khỏi. Thế là đọc trên mạng thế nào thấy chị Đào Hà nổi tiếng, chữa cho bao người khỏi nên lần mò đến gặp. May mắn sao thế nào lại được chị ấy giúp. GIờ mọi người gặp không ai biết là trước đây đã từng bị vảy nến. CHo mọi người số điện thoại chị Hà 0982933844. Chúc mọi người sớm lành bệnh
    • 347 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Có những người rất hợp thuốc, trg hợp bạn mình chỉ uống vitamin A&E thôi cũng lặn hết!
    • 347 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haitu72 Xem bài viết
    theo toi biet thuoc enbrel cung co cong dung , nhung tuy moi nguoi ma thoi, toi cung chich vai lan roi nhung khong cong dung, cac ban truoc khi chich phai kiem tra trong nguoi co man mam (benh lao hay khong ) neu khong kiem tra the co the hai cho minh ma thoi , nho nhe cac ban ,( do la luat kiem tra truoc khi chich thuoc enbrel o ben my. )con o viet nam nhu the nao thi toi hong biet
    Anh cho e hỏi anh bị thể gì ạ? Thuốc sắp về thị trg VN la thuốc nằm trg dòng Enbrel, nhưng em k nhớ tên, a tiêm mấy mũi cơ thể có phản ứng gì k ạ?
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tui bi benh vn tu 7- 8 nam roi ( tren dau, toan then sau lung , truoc nguc , tren dui va sau mong,) nam truoc tui co chich khoang 4 mui gi do, loai thuoc ( Enbrel etanercept ) nhung khong co cong hieu . ma cung khong co phai ung gi phu het , thuoc nay mua roi ve nha tu chich, hinh nhu hai tuan tui chich mot lan ( lau roi khong nho ro ) hien gio thi da het benh tu lau roi khoang 9 thang, ( khong con vn nua , nhung khong phai thuoc nay dau, tui co noi ten thuoc vien do vao trang 103, hoac 104 gi do
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có vẻ bệnh vẩy nến có nhiều phương pháp chữa nhỉ? Tớ ở Hưng Yên thì đến đâu khám nhỉ? ai biết chỉ tớ với. Cảm ơn cả nhà nhé!