SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Vẩy nến toàn thân - (phần 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 231K Lượt đọc
  • 1.76K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 4,055 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Chào cả nhà . Vậy là có thêm 1 pp lá muồng, thêm 1 hi vọng cho mọi người . Mình sẽ nhờ tìm lá này xem thử .
    Ai xài thì update tình hình cho mọi người theo dõi luôn nhé .

Mình vẫn xài dầu dừa (tự làm) & không uống thêm thuốc gì cả . Bôi dầu dừa liên tục thì thấy vảy giảm nhiều lắm, có rất ít nốt thì da phẳng lại, nhưng không thấy hết hẳn nốt nào cả . Khi không bôi chừng 2 ngày thì vảy lại dày lên . Mình thấy dầu dừa chỉ làm giảm vảy chứ không hết bệnh được nhé . Cụ thể là nốt mới vẫn lên đấy .
    & nhược điểm là rất ngứa :Sad:. Mùa này nóng nực quá, mình ngứa muốn điên, hic .

Mấy lần định uống diệp lục nhưng cứ quên hoài . Thấy Hòa & Sad by il uống có vẻ ổn nhỉ , nốt mới có mọc không vậy bạn ?

Mà bệnh này lạ thật, trước kia theo uống thuốc tây, tốn nhiều tiền mà sau đó bệnh tái phát rất nặng . Giờ chẳng uống gì lại thấy có vẻ ổn hơn . Vào diễn đàn này cũng thấy tinh thần thoải mái hơn nhiều đấy .

Chúc mọi người nhiều nghị lực nhé .
    • 853 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

chồng mình cũng bị bệnh này đấy, nhưng trộm vía là còn nhẹ và vẫn chưa bị lan nhiều, anh xã bảo mùa hè khó chịu lắm, ngứa và xót. Rùi ox đi khám bên này (mình ở Đức) bsi kê đơn bảo mua tuýp kem về xoa, ngày 2 lần. Ox mình dùng hết 1 lọ là khỏi. Hôm vừa rồi về Vn cũng thấy MC phàn nàn bảo BC bị bệnh y như chồng mình, nhưng toàn uống thuốc tây với xoa kem mà k khỏi, chỉ làm dịu đi thôi, mà bgio lan rộng lắm. Nên chồng mình mua thuốc đó gửi cho Bc dùng thử. (mình cho tên thuốc nhưng BC hỏi ở VN k có)
    Để BC mình dùng xem có khỏi k, mình sẽ tbao cho các bố các mẹ WTT nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin hỏi nếu ở Hà Nội hoặc Phú Thọ thì có cây Muồng Trâu không.
    Tôi hỏi mọi người đều không biết cây đó. Xin mọi người chỉ cách lấy lá tươi hộ với,
    Chân thành cám ơn.
    • 276 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, mình đã tìm được muồng trâu rồi đấy.Cái cây này thưở nhỏ hay hái hoa nó nên biết. Tối nay mình sẽ thử. Nếu tốt mình sẽ gửi hạt cho mọi người trồng nếu khó tìm quá, nếu hết thật mình cố gắng chuyển lá cho mọi người (Nơi không tìm được) vì 1 ít lá là vắt ra đủ xức. Chiều nay mình đi hơn 10 cây số mới tìm được 1 cây, mùa này hơi khó tìm và khó nhận ra vì nó không ra hoa. Hồi hôp quá, dù kết quả ra sao cũng cám ơn anh đã đưa 1 thông tin với nhiều hi vọng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sad by ill; 21/05/2010 vào lúc 07:57 PM.
    • 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad by ill Xem bài viết
    Cả nhà ơi, mình đã tìm được muồng trâu rồi đấy.Cái cây này thưở nhỏ hay hái hoa nó nên biết. Tối nay mình sẽ thử. Nếu tốt mình sẽ gửi hạt cho mọi người trồng nếu khó tìm quá, nếu hết thật mình cố gắng chuyển lá cho mọi người (Nơi không tìm được) vì 1 ít lá là vắt ra đủ xức. Chiều nay mình đi hơn 10 cây số mới tìm được 1 cây, mùa này hơi khó tìm và khó nhận ra vì nó không ra hoa. Hồi hôp quá, dù kết quả ra sao cũng cám ơn anh đã đưa 1 thông tin với nhiều hi vọng.
    Mình đã hỏi thăm cho các bạn rồi , nếu ở TP HCM thì các bạn sang bên AN PHÚ ĐÔNG thuộc Q12, nói thì có vẻ xa nhưng các bạn đi lên hoàng văn thụ > nguyễn thái sơn ( gò vấp ) cứ thẳng đường nguyễn thái sơn hết đường có bến phà sang bên kia là quận 12 rồi , bên đó mọc rất nhiều , hồi chiều nay mình cũng lấy về 1 cây để trồng trước nhà , còn các bạn ở miền bắc thì mình cũng bó tay , có khi cách gọi trong nam khác còn ở miền bắc thì lại gọi tên khác , cũng như con ngan ở miền bắc mà trong nam lại gọi là vịt xiêm vậy , tốt hơn hết các bạn có thể lấy hình của bạn MeAti mà hỏi cho chắc ăn . thân .
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungcang Xem bài viết
    Mình đã hỏi thăm cho các bạn rồi , nếu ở TP HCM thì các bạn sang bên AN PHÚ ĐÔNG thuộc Q12, nói thì có vẻ xa nhưng các bạn đi lên hoàng văn thụ > nguyễn thái sơn ( gò vấp ) cứ thẳng đường nguyễn thái sơn hết đường có bến phà sang bên kia là quận 12 rồi , bên đó mọc rất nhiều , hồi chiều nay mình cũng lấy về 1 cây để trồng trước nhà , còn các bạn ở miền bắc thì mình cũng bó tay , có khi cách gọi trong nam khác còn ở miền bắc thì lại gọi tên khác , cũng như con ngan ở miền bắc mà trong nam lại gọi là vịt xiêm vậy , tốt hơn hết các bạn có thể lấy hình của bạn MeAti mà hỏi cho chắc ăn . thân .
    Oh, cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể cho mình biết chính xác đường nào ở quận 12 không. Từ chỗ mình lên Q.12 cũng không xa lắm nhưng mình không rành trên đó lắm. Với lại Muồng Trâu ở đó mọc hoang hay là của ai trồng. Chân thành cảm ơn và mong tin từ bạn, ngày mai mình có thể chạy lên quận 12 tìm thuốc về chữa bệnh rồi.
    • 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_nghi Xem bài viết
    Oh, cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể cho mình biết chính xác đường nào ở quận 12 không. Từ chỗ mình lên Q.12 cũng không xa lắm nhưng mình không rành trên đó lắm. Với lại Muồng Trâu ở đó mọc hoang hay là của ai trồng. Chân thành cảm ơn và mong tin từ bạn, ngày mai mình có thể chạy lên quận 12 tìm thuốc về chữa bệnh rồi.
    Bạn cứ theo lời mình chỉ đi phà sang bên kia sông là có ngay , muồng ở đó mọc hoang khá nhiều , bạn hãy xem kĩ hình của bạn MeAti để hái cho chính xác , hồi chiều nay mình có sang bên đó hỏi thăm thì nhiều người biết cây này lắm , và mình cũng nhổ 1 cây nhỏ đem về trồng trước nhà .thân .
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sad by ill Xem bài viết
    Bạn có thể nói cho bọn mình biết bạn tìm ở đâu không? Bạn nói biết đâu bọn mình cũng có thể tìm được thì sao.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibebibo Xem bài viết
    chồng mình cũng bị bệnh này đấy, nhưng trộm vía là còn nhẹ và vẫn chưa bị lan nhiều, anh xã bảo mùa hè khó chịu lắm, ngứa và xót. Rùi ox đi khám bên này (mình ở Đức) bsi kê đơn bảo mua tuýp kem về xoa, ngày 2 lần. Ox mình dùng hết 1 lọ là khỏi. Hôm vừa rồi về Vn cũng thấy MC phàn nàn bảo BC bị bệnh y như chồng mình, nhưng toàn uống thuốc tây với xoa kem mà k khỏi, chỉ làm dịu đi thôi, mà bgio lan rộng lắm. Nên chồng mình mua thuốc đó gửi cho Bc dùng thử. (mình cho tên thuốc nhưng BC hỏi ở VN k có)
    Để BC mình dùng xem có khỏi k, mình sẽ tbao cho các bố các mẹ WTT nhé.
    Bạn có thể nói tên thuốc được không?
    • 853 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stytelifechange Xem bài viết
    Bạn có thể nói tên thuốc được không?
    thuốc này là CLOTRIMAZOL AL 1%, ox mình bôi thuốc này ngày 2 lần. bạn có ai quen ở Đức nhờ họ mua hộ bôi thử xem. Thuốc này k đắt đâu chỉ hơn 4 euro thôi.
    • 481 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Thấy mọi người đua nhau đi tìm cây muồng trầu mà trong lòng mình cứ lo cây muồng trâu trước sau cũng tuyệt chủng giống như cây tre thôi. :Smiling: Chúc các bạn may mắn. Mình ở bên này chịu thua không biết tìm cây đó ở đâu. Nói gì thì nói, uống gì thì uống, không nến bỏ qua nguyên tắc mà tôi đã nói. Có nghĩa là dùng cây muồn trầu + xông hơi + kiên cử ăn uông thì mới mong bình phục. Mình cảm thấy vui lây với các bạn vì chúng ta có quyền hy vọng.

Ah, có vài người nói với mình là họ bị vẩy nến đã lâu, nhưng uống cây CHÓ ĐẺ thì đã hết, có ai thử không nhỉ? Mình nghe gia đình nói là, ở phú yên, bình định, người ta trồng thành rừng để làm kinh tế đó. Mình ở bên này cũng không có cây chó đẻ để mà thử nên không phổ biến cho mọi người
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeAti; 22/05/2010 vào lúc 07:04 AM.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAti Xem bài viết
    Thấy mọi người đua nhau đi tìm cây muồng trầu mà trong lòng mình cứ lo cây muồng trâu trước sau cũng tuyệt chủng giống như cây tre thôi. :Smiling: Chúc các bạn may mắn. Mình ở bên này chịu thua không biết tìm cây đó ở đâu. Nói gì thì nói, uống gì thì uống, không nến bỏ qua nguyên tắc mà tôi đã nói. Có nghĩa là dùng cây muồn trầu + xông hơi + kiên cử ăn uông thì mới mong bình phục. Mình cảm thấy vui lây với các bạn vì chúng ta có quyền hy vọng.

Ah, có vài người nói với mình là họ bị vẩy nến đã lâu, nhưng uống cây CHÓ ĐẺ thì đã hết, có ai thử không nhỉ? Mình nghe gia đình nói là, ở phú yên, bình định, người ta trồng thành rừng để làm kinh tế đó. Mình ở bên này cũng không có cây chó đẻ để mà thử nên không phổ biến cho mọi người
    Làm thế nào để xông hơi tại nhà được bạn nhỉ? Có phải đun nồi nước sôi sau đó vào nhà tắm ủ cả người và cái chăn vào đó gọi là xông hơi không?
    • 276 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

tôi không ở TP HCM cũng không ở Hà Nội nên không thể chỉ cho bạn rồi. Quê tôi cây này khá nhiều chỉ cần chạy ra ngoại ô là có.
    • 276 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

meAti, chỉ cần mình xức thử hết mình sẵn sàng gửi cho bạn đấy. Đêm qua tôi đã xức thử phần bụng. Lúc mới xức khá nóng và rát. Chổ nào lỡ gãi thì rát lắm. khoảng 1 tiếng thì bớt rát nhưng vẫn còn nóng, hơi căng trong 1 giờ sau đó thì dịu hơn và ra mồ hôi vì nóng và da mềm mại hơn. Khoảng 2 giờ sau khi xức thì không còn quá rát. Sáng tắm thấy mềm mại chổ xức da hơi bóng lên. Vẫn chưa nhạt màu gì đâu. Khi xức đợi khô mặc quầo áo thoải mái không lo bị dơ vì nó khô và không mùi hôi. Nơi tôi cây chó đẻ cũng không khó tìm nhưng uống cây này có tác dụng phụ là mất máu nên tôi nghĩ khó mà uống thường xuyên. (uống thường sẽ xanh xao, yếu ớt lắm) Nó trị bệnh phụ nữ và là liều dùng chung với cây trinh nữ hoàng cung trị ung thư. Muốn thử phải cẩn thận
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

hichic...mong là bác sad by ill bôi thuốc này có hiệu quả để gia đình vn có hy vọng khỏi bệnh. Mà cho em hỏi nhỏ quê bác ở đâu, biết đâu em cùng quê để nhờ người gửi lên?
    • 810 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Em nhớ, trước tết 2010 lá này được 1 chị hàng xóm lấy cho để tắm, gội nhằm chữa bệnh, vì trước thấy khuỷu tay em đầy vẩy nên cứ hỏi, thương em vì chịu bệnh hơn chục năm.....(quả thực là cũng nói với chị ấy: nếu chị chữa khỏi được cho em, khỏi hẳn thì em cho chị 1 tỷ....---câu này chỉ là nói tếu táo khi buôn dưa lê với hàng xóm) và rồi chị ấy đi lấy lá cho thật, dặn vò nát và xát vào chỗ bị bệnh.....do lười và ko tin vào câu chuyện bâng quơ nên em để lá trong nhà và bẵng đi mấy ngày, lại vứt ra Sọt rác......đến giờ thì vẫn chưa dám nhờ chị ấy lấy hộ vì chị ấy cũng bận, nhưng dù sao thì em cũng có nguồn lá cây rồi, đợi thông tin của các bác rồi em cũng làm xem sao.
    • 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn hoang_nghi đã lấy đc lá chưa nhỉ .
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cứ theo lời mình chỉ đi phà sang bên kia sông là có ngay , muồng ở đó mọc hoang khá nhiều , bạn hãy xem kĩ hình của bạn MeAti để hái cho chính xác , hồi chiều nay mình có sang bên đó hỏi thăm thì nhiều người biết cây này lắm , và mình cũng nhổ 1 cây nhỏ đem về trồng trước nhà .thân .
    Hic, mình cũng đã tìm được cây Muồng theo lời bạn chỉ. Nhưng mà khó ơi là khó. Không biết khi qua phà xong bạn đi theo hướng nào mà thấy mọc nhiều còn mình tìm vàng cả mắt, hỏi mấy người cũng không biết cây đó, có người biết nhưng không biết nó mọc ở đâu nên kêu mình thử đi vòng vòng. Mình chạy hoài vào tận những con đường nhỏ xíu (không quay xe ra được luôn), nhưng tìm mãi cũng không biết là cây nào vì mới thấy trên hình thôi. Đến khi định bỏ cuộc thì mình ráng chạy thêm một đoạn nữa thì thấy trong vườn nhà kia có cây trông rất giống cây trong hình, mình không dám chắc nên phải vào nhà hỏi, người ta cũng không biết là cây gì cả chỉ biết thỉnh thoảng cũng có người xin về làm thuốc vậy nên mình xin luôn, khi ra đến cây thấy quả khô, dài, màu đen nên mình mới dám chắc. Đưa cây về là mình giã ra bôi thử luôn. Để tới chiều phần còn lại bị héo mất rồi. Không biết làm cách nào để giữ cho lá tươi được lâu đây, chứ kiểu này chắc ngày nào cũng chạy qua Q.12 hái quá
    • 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn có thể hái nhiều nhiều , sau đó đem giã hết , cho chút nước vào ( ít thôi nhé ) sau đó bỏ tủ lạnh , sử dụng đc 4 , 5 ngày . Có lẽ do bạn đi ngoài đường nhìn vào nên ko nhận thấy thôi , hôm vừa rồi mình đi vào trong các nơi cây cối nhiều , thấy có khá nhiều đấy , có cây cao cả 2m lận , nên mình bứng cả 1 cây con về trồng trước nhà .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể hái nhiều nhiều , sau đó đem giã hết , cho chút nước vào ( ít thôi nhé ) sau đó bỏ tủ lạnh , sử dụng đc 4 , 5 ngày . Có lẽ do bạn đi ngoài đường nhìn vào nên ko nhận thấy thôi , hôm vừa rồi mình đi vào trong các nơi cây cối nhiều , thấy có khá nhiều đấy , có cây cao cả 2m lận , nên mình bứng cả 1 cây con về trồng trước nhà .
    Cảm ơn bạn nhiều nhé. Ngày mai mình chắc mình qua bên đó một chuyến, hái một mớ rồi làm như bạn nói. Bây giờ thì mình đã biết cây như thế nào rồi nền có thể sẽ dễ dàng hơn. Hồi chiều mình về thử ngay, đợi xem kết quả như thế nào mình sẽ đăng lên đây cho mọi người cùng biết. Nói chung là hy vọng rất nhiều, mấy ngày hôm nay trong đầu lúc nào cũng nghĩ tới cây Muồng. Hồi trưa đi làm về là mình chạy qua đó luôn, nắng quá chừng. Lòng vòng tìm hoài hoa cả mắt…hehe.