SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Vẩy nến toàn thân - (phần 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 229K Lượt đọc
  • 1.76K Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 130 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solo123 Xem bài viết
    Phương pháp ăn GLMM chữa bệnh này là đi đúng hướng nhưng đòi hỏi phải kiên trì ban đầu nó vẫn nổi lên thì tức là bệnh của bạn khá nặng. Theo Thực dưỡng thì bệnh vẩy nến thuộc âm để khỏi bệnh thì phải ăn theo pt 7 để dương hóa cơ thể và giảm lượng a xit trong máu tức là chỉ ăn GLMM nhớ nhai kỹ và chỉ uống nước gạo rang khoảng 1,5l 1ngay. Tùy theo mức độ của bệnh có thể phải ăn vài tháng mới khỏi.
    Chào bác. Hi vọng chủ nhật này được gặp bác. Dạo này bệnh tình của bác đến đâu rồi?
    Mong một ngày mai nắng lên.
    yahoo: fang_lo_89
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình đang định đi tập Yoga ở Láng Hạ, có ai muốn tham gia cùng mình ko?
    • 130 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAti Xem bài viết
    Có ai để ý đến chu kỳ của VN không? Ngày xưa khi nó phát triền mạnh, mình thường cho là mình ăn cài gì đó, Nhưng mà một tuần qua mình ăn toàn gao lức muối mè nhưng nó vẫn lên. Có nghĩa là nó theo chu kỳ. Khi đối diện trường hớp như vây, mình tắm hơi là no xuống ngay sau khi đó. Nếu bạn bị ngứa khủng khiếp, thay vì gãi làm tổn thương da, hãy đi tắm hơi/xông hơi, thì nó giúp bạn kiềm chế được sự bùng phát.
    Mình thấy xông hơi chắc cũng hợp lý lắm. Vì vừa khỏe vừa thư giãn. Chắc mình cũng phải tậu 1 buồng tắm xông hơi. Chị MeAti cho hỏi là chị dùng loại buồng tắm nào thì hợp lý.
    • 481 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VN_vaynen Xem bài viết
    Mình thấy xông hơi chắc cũng hợp lý lắm. Vì vừa khỏe vừa thư giãn. Chắc mình cũng phải tậu 1 buồng tắm xông hơi. Chị MeAti cho hỏi là chị dùng loại buồng tắm nào thì hợp lý.
    Thử cai link này, http://wasauna.com/steam-showers/portini.html
    Nhưng mà những bạn không có điều kiện thì nấu một nồi nước xông, trùm mền lại như vậy mau mà tiện lợi. Nhiều lúc không có thời gian mình dùng nồi điện lớn 10 gal đổ 1 gal nươc(4 lit) + xác của thổ phục linh Hạ khô thảo nam lên nấu. Sau 15 phút nấu thì đã có môt nồi nước xông. Nếu bạn hợp với phương pháp này thì mua sau cũng không muộn. Mình có cảm tưởng dung steam shower không ra mồ hôi cho bằng dùng một nồi nươc xông

Đã hơn một tuần kể từ khi tôi post bài, nếu bạn nào dùng phương pháp của tôi, thì chắc đã hết 50%. Con số 50% thì là con số đoán thôi. Thực tế hầu hết các da bị thương mỏng lại gần như da thường nhưng còn thâm tím. Những loại da này nằm đó chờ thời, nếu bạn ăn uống không dúng nó sẽ hoat động trở lai. Một số mụn nhỏ khác thì biến mất, một vài chổ còn lì chưa chiu hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 481 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Phương pháp ăn GLMM chữa bệnh này là đi đúng hướng nhưng đòi hỏi phải kiên trì ban đầu nó vẫn nổi lên thì tức là bệnh của bạn khá nặng. Theo Thực dưỡng thì bệnh vẩy nến thuộc âm để khỏi bệnh thì phải ăn theo pt 7 để dương hóa cơ thể và giảm lượng a xit trong máu tức là chỉ ăn GLMM nhớ nhai kỹ và chỉ uống nước gạo rang khoảng 1,5l 1ngay. Tùy theo mức độ của bệnh có thể phải ăn vài tháng mới khỏi.
    Bữa ăn chính của mình thường là thịt, rau và một it cơm. Mình nghĩ mình không thể nào bỏ thịt ra khỏi phần ăn của mình. Nhưng mà khi ăn được một tuần thấy người vẫn khõe, hoạt động vẫn bình thường.

http://thucduong.vn/detail.aspx?id=15
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thuy Hoa Xem bài viết
    Cháu chào cô, thông tin của cháu là:

1-Các bạn có bị lạnh chân tay và sợ lạnh không : Không sợ lạnh .
    2-Có bị lạnh bụng không, có bị viêm loét dạ dày tá tràng không : Không lạnh bụng, không viêm loét dạ dày tá tràng.
    3-Có hay bị dị ứng không rõ nguyên nhân không : Không bị dị ứng.
    4-Huyết áp là bao nhiêu : 100/60
    5-Các bạn có bị rối loạn kinh nguyệt và bị nhiều vẩy nến khi gần có kinh không, và có bị lãnh cảm không? : Các chu kỳ không thay đổi; thời gian trước và sau chu kỳ bình thường; và bình thường
    6-Có bạn nào ở thời kỳ mãn kinh chưa : Chưa

Mong cô sớm thành công.

Cam on Hoa rat nhieu
    Thong tin cua Hoa gan dung nhu du doan cua co roi, sau nay rat co the co giup chau chua khoi benh day, dung sot ruot, co gang doi them mot thoi gian nua nhe
    Tren trang Web nay da co 03 ban cung cap thong tin cho minh rat day du va cac thong tin cua cac ban rat phu hop voi nhung nghien cuu cua minh, minh rat tran trong va cam on ba ban rat mong cac ban khac cho minh thong tin nhe, minh se co gang khong lam cac ban that vong
    • 600 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Cháu cảm ơn cô.

Nếu cô cần trợ giúp bất cứ điều gì để thúc đẩy quá trình mang lại kết quả nhanh chóng, cháu luôn sắn sàng.

Cháu chào cô.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn.
    Mình đọc các bài này về bệnh vẩy nến thấy rất nhiều người bị bệnh.
    Nhưng mình thấy bệnh vẩy nến ảnh hưởng rất lớn đến đời sống của ngừoi bệnh, bệnh nhân có cảm giác tự ty khi gặp người lạ. Hiện nay, chưa có biện pháp nào chữa trị dứt điểm căn bệnh này mà chủ yếu chỉ chữa triệu chứng. Tôi xin giới thiệu đến các bạn một sản phẩm mới đó là Kim miễn khang, sản phẩm ra đời với hy vọng hỗ trợ những bệnh nhân bị vẩy nến. Sản phẩm có tác dụng tăng cường sự nhận diện tế bào, ngăn ngừa sự phát triển của bệnh vẩy nến và từng bước đẩy lùi bệnh.. Đây là sản phẩm chữa trị nguyên nhân và triệu chứng.
    • 137 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

http://sanphamsangtao.com/chi-tiet-s...-mini/123.html
    Đây là buồng xông hơi cá nhân, nếu bạn nào không có điều kiện thì có thể sử dụng loại này, Đây là trang web có giá rẻ nhất mà em search được, mời mọi người tham khảo.
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cô ơi có có cần thêm tình nguyện viên ko?cháu thực sự rất sẵn lòng đấy ạ?
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toiyeuvaynen Xem bài viết
    Cam on Hoa rat nhieu
    Thong tin cua Hoa gan dung nhu du doan cua co roi, sau nay rat co the co giup chau chua khoi benh day, dung sot ruot, co gang doi them mot thoi gian nua nhe
    Tren trang Web nay da co 03 ban cung cap thong tin cho minh rat day du va cac thong tin cua cac ban rat phu hop voi nhung nghien cuu cua minh, minh rat tran trong va cam on ba ban rat mong cac ban khac cho minh thong tin nhe, minh se co gang khong lam cac ban that vong
    Cô ơi nếu cô cần thêm người thì cháu sẵn sàng làm tình nguyện viên?
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thuy Hoa Xem bài viết
    Cháu cảm ơn cô.

Nếu cô cần trợ giúp bất cứ điều gì để thúc đẩy quá trình mang lại kết quả nhanh chóng, cháu luôn sắn sàng.

Cháu chào cô.
    Chị Hòa ơi có phải hiện chị vẫn đang bôi thuốc Bảo Long Khang 1 tuần 2 lần đúng ko? em mới dùng thuốc này được 1 tuần. Mà em có được biết trong thành phần của thuốc có chứa corticoid. Vậy theo chị nên dùng thuốc này trong bao lâu để ko bị coi là lạm dụng thuốc hay quá liều lượng?
    • 481 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Balikem Xem bài viết
    http://sanphamsangtao.com/chi-tiet-s...-mini/123.html
    Đây là buồng xông hơi cá nhân, nếu bạn nào không có điều kiện thì có thể sử dụng loại này, Đây là trang web có giá rẻ nhất mà em search được, mời mọi người tham khảo.

CHÚ Ý
    Trong trang web này có nói là không nên xông hơi nhiều lần trong tuần. Mình tìm hiểu tìm trang web sau nói là không nên tắm quá 3 lần trong tuần và không nên quá 20 phút trong một lần. Trong bài viết trước mình có nói mình tắm một ngày 2 lần, cách này không đúng. Nhưng phải thú thật, mình tắm như vậy trong vòng 2 ngày thôi các vẩy hầu như biếng mất, da mỏng trở lại như da khõe. (không hết, nhưng đỡ nhiều lắm)

http://www.ehow.com/way_5129852_shou...team-bath.html
    • 130 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

nói chung là cứ thử 1 nồi nước lá trước, xông hơi xem có hợp không. Nếu các vết mà mờ mờ đi thì chắc là hợp.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu chào cô Toiyeuvaynen, hình như cô đang cần thông tin những người bị bệnh VN để làm nghiên cứu ạ? nếu thế cháu rất vui khi đc cung cấp thông tin cho cô

2-Có bị lạnh bụng không, có bị viêm loét dạ dày tá tràng không : Không lạnh bụng, không viêm loét dạ dày tá tràng.
    4-Huyết áp là bao nhiêu : 97/60
    5-Các bạn có bị rối loạn kinh nguyệt và bị nhiều vẩy nến khi gần có kinh không, và có bị lãnh cảm không? : cháu bị VN từ nhỏ, kinh nguyệt k đều. gần có kinh vẩy lên nhiều hơn thường, cháu k bị lãnh cảm.
    6- Có bạn nào ở thời kỳ mãn kinh chưa : Chưa ạ.

Mong cô sớm thành công.
    • 402 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAti Xem bài viết
    Nếu tôi chỉ bị một vài nốt như các bạn, tôi có thể tự chửa trị và sống vui vẻ.

Bạn có một thùng đầy nước ở áp xuất cao. Nếu bạn bịt nó lại ở những nơi đang rĩ nước ra, thì nó sẽ tìm chổ khác mà chảy ra. Theo phương pháp tây y, nước chảy ở chổ nào, thì bịt ở chổ đó. Theo đông y, thay thùng khác tốt hơn hay trút hết nước ra.
    Nếu bạn dùng thuốc tây để trị, thì bạn phải bôi cả đời, hay uống cả đời. Nếu bạn dùng phương pháp đông y, bạn sẽ có cơ hội chữa trị hết. Đây là phươhg pháp của tôi, tôi chữa chưa hết nhưng giúp được rât nhiều:

Khi nói đến chất độc thì chúng ta thường nghĩ đến các chất độc dùng để giết cây cỏ, chuộc, sâu, rầy. Nhưng đông y thì nói độc có nghĩa là những chất chống lại cơ thể của chúng ta bao gồm thức ăn và nước uống. Sau đây là những phương pháp tấy độc mà tôi đang nghiên cửu trên chính cơ thể của mình

1. Tẩy độc gan: Gan của bạn có chất độc
    Phương pháp:
    * uống các loại thuốc bắc/nam có tác dụng giải độc(thuốc ở dang than sắt uống rất đắng nhưng an toàn, đừng dùng thuốc viên tại vì bạn không biết người ta bỏ gì trong viên đó),
    * Uống nước diệp lục.
    * Nói chung các loại dược thảo thiên nhiên có tác dụng giải độc là rất tốt.

2. Tây độc theo đường ruột: Nên tìm phương pháp tốt nhất để tẩy phân ra ngoài mỗi ngày,
    Phương pháp:
    • như uống nước thật nhiều mỗi sáng (tìm bài viết của tôi về phương pháp uống nước). Nếu bạn thấy nước tiểu màu vàng là bạn phải cần uống thêm nước. Uống ít nhất một ngày hai lít.
    • Một số trái cây có thể giúp bạn đi ngoài mỗi ngày, nên dùng

3 Tẩy độc da (Quan trọng). Chất độc theo máu đến da và tụ tập ở đó. Bạn cần phải tẩy chúng ra khỏi da.
    * Phương pháp:
    * Tập thể dục cho đến khi nào ra mồ hôi đủ để ướt áo (vắt ra nước)
    * Yoga (rât hiệu nghiệm nhưng tôi chưa làm)
    * Thiền/luyên khí công: Có những bài thiền dùng để tẩy độc, và bạn có thể không ăn đựoc vài ngày (có bạn sẽ chống đối vì phản khoa học nhưng tôi sẽ giải thích sau nếu có thời gian, hoặc bạn có thể tìm hiều them về môn này)
    * Tắm hơi, xông hơi (rất có hiệu nghiệm): phương pháp này giúp tôi ra nhiều mồ hôi nhưng không tốn nhiều thời gian tập thể dục. Tẩy chất độc ra ngoài cơ thể có hai phương pháp: thải ra đường tiểu và thải ra tuyến mồ hôi.

3. Chống độc xâm nhập vào cơ thể:
    Phương pháp:
    • Không ăn hoặc uống các chất có hại cho bệnh. Bạn nên tìm các bài viết trước của tôi và các thức ăn nên kiên.
    4. Giúp da phục hồi:
    • Uông các loại vitamin như A, B complex, C, E, Kẽm
    • Các loại dầu như dầu cá, flexseed oil.

5. Điều hòa cơ thể: chống bị stress, thực khuya,

Những phương pháp kể trên không có tác dụng nếu áp dụng riêng rẻ mà chỉ có tác dụng khi kết hợp hài hòa và dùng chúng mỗi ngày trong đời sống của bạn.

Một ngày của tôi:
    Sáng 8 AM: uống 1-1.5 lit nước, đi restroom, ngồi thiền 15 phút, tập thể dục 15 phut, tắm hơi 15 phút, uống diệp lục
    Sáng 9 AM: đi làm uống them nước và các loại vitamin A, B, C, E, Kẽm, Fish oil (bạn có thể uống nhiều lần trong ngày theo chỉ dẫn, không nên over dose)
    Chiều 6 PM: đi làm về, uống nước, tập thể dục (15 phút), tắm hơi (15 phút), uống diệp lục. (Để cho ra mồ hôi ra nhiều nên theo trình tự sau: Uống nứoc, tập thể duc, tăm hơi)

Theo tôi đoán Chị toiyeuvaynen đang nghiên cứu chung đề tài nhưng phương pháp có thể khác nhau. Tất cả những dự kiện chỉ cần cũng cần thiêt cho nghiên cứu của tôi. Nhưng tôi không hiểu một điều, tại sao chỉ cần blood pressure data?. Tôi tin chắc chị đang thành công, các bạn nên ủng hộ chị và cho chị dữ kiện nếu có thể
    Em chào bác.
    Theo lịch sinh hoạt của bác là rất tốt nhưng về lâu về dài bác uống các loại thuốc bổ như thế có tốt ko? Bởi các loại vitamin theo như em biết nếu uống lâu dài sẽ làm thừa chất gây phản tác dụng có hại cho cơ thể. Em cũng uống các loại vitamin tổng hợp này được 1 tháng rồi, cũng thấy đỡ nhiều, nhưng em cũng phân vân ko biết uống bao lâu là đủ? Theo em nghĩ uống 1 tháng rồi nghỉ 1 tháng sau đó lại uống tiếp, bác thấy như thế có được ko? Xin bác cho ý kiến, em xin cảm ơn.
    • 84 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chủ Nhật này tôi có đi thiền nhưng không gặp cậu. Bệnh của tôi đỡ rất nhiều các vết nói chung là phẳng, ít vẩy và vẩy nhỏ. các vết bằng đồng xu thì chỉ con 1 vòng vẩy ở giữa đã khỏi hết. có mấy vết nặng to hơn bàn tày cũng đỡ nhiêu chỉ ít vẩy, nhiều chỗ đã nên da non. Hiện giờ hàng ngày tôi vẫn thiền theo Yoga nhưng không có thời gian để tập các động tác, ăn thì theo phương pháp thực dưỡng GLMM ngoài ra không dùng bất cứ loại thuốc nào.
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chán quá.người e hầu như đã hết rùi.nhưng trán sao mãi chả hết.bây giờ nó lại đang rộp hết cả lên,chả thấy vẩy đâu cả.trông cứ như giời leo ý.hnay e bắt đầu sông nước lá,thấy cũng sảng khoái...
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chủ Nhật này tôi có đi thiền nhưng không gặp cậu. Bệnh của tôi đỡ rất nhiều các vết nói chung là phẳng, ít vẩy và vẩy nhỏ. các vết bằng đồng xu thì chỉ con 1 vòng vẩy ở giữa đã khỏi hết. có mấy vết nặng to hơn bàn tày cũng đỡ nhiêu chỉ ít vẩy, nhiều chỗ đã nên da non. Hiện giờ hàng ngày tôi vẫn thiền theo Yoga nhưng không có thời gian để tập các động tác, ăn thì theo phương pháp thực dưỡng GLMM ngoài ra không dùng bất cứ loại thuốc nào.
    Chào bạn Solo123
    Bạn có thể mô tả cho mình biết diễn biến và hiệu quả của phương pháp ăn GLMM không? Từng tuần chúng thay đổi như thế nào. Mình cũng bị ở trên mặt nhiều nhưng đã ăn 3 tháng nay chưa thấy đỡ, Mình ăn cơm GLMM tuy nhiên thỉnh thoảng mình vẵn ăn một ít rau (chỉ rất ít thôi) và an hoa quả nữa. Tuyệt đối trong 3 tháng qua mình không hề đụng các loại thịt gì cả. Mình vần uống nước trắng bình thường. Có phài vì thế mà bệnh của mình không đỡ được không hả bạn? Bạn có thể tả cách an của bạn được không? Mình thấy nhiều bạn ăn bằng GLMM cũng thấy có hiệu quả. Các bạn chia sẽ cho mình với, mình đang rất buồn vì trên mặt xuất hiện mà không làm sao hết được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_0305 Xem bài viết
    Cháu chào cô Toiyeuvaynen, hình như cô đang cần thông tin những người bị bệnh VN để làm nghiên cứu ạ? nếu thế cháu rất vui khi đc cung cấp thông tin cho cô

4-Huyết áp là bao nhiêu : 97/60
    5-Các bạn có bị rối loạn kinh nguyệt và bị nhiều vẩy nến khi gần có kinh không, và có bị lãnh cảm không? : cháu bị VN từ nhỏ, kinh nguyệt k đều. gần có kinh vẩy lên nhiều hơn thường, cháu k bị lãnh cảm.
    6- Có bạn nào ở thời kỳ mãn kinh chưa : Chưa ạ.

Mong cô sớm thành công.

Cam on chau rat nhieu, nhung thong tin cua chau rat bo ich giup cho viec nghien cuu cua co rat nhieu, nhung thong tin do lai rat gan voi nhung du doan cua co
    Chau biet k, tu truoc toi nay moi nguoi deu cho rang vay nen la do gan, nhung co thi lai k nghi nhu vay, gan chi la mot phan nho gay nen benh nay
    Nhung thong tin cua cac chau cang giup co khang dinh nghien cuu cua minh di dung huong
    Rat mong moi nguoi tiep tuc thong tin cho minh, minh se co gang k lam moi nguoi that vong