SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Vẩy nến toàn thân, cả nhà chúng ta mong tìm ra thuốc chữa bệnh hiệu quả (phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 344 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ minh ngọc Xem bài viết
    Mình đã nghe trực tiếp 2 Thạc sỹ chuyên da liễu nói về thuốc Diprosalic, BS nói là dùng thuốc này thấy chuyển biến rõ rệt nhưng sau này bệnh sẽ nặng hơn nhiều và rất khó điều trị vì thế ko nên dùng.
    Cảm ơn mẹ nó, ox mình cũng hay kêu đau khớp chắc do VN gây nên. Mình đang đinh mua thuốc GeleBetacloge dùng thử xem sao? chán quá :Sad:
    Vì thế nên em dùng Diprosalic theo kiểu giảm dần rồi bỏ hẳn đó chị.
    Lúc đầu thì em bôi cách ngày 1 lần, sau đó giảm dần, và đến bây giờ là 10 ngày 1 lần nhưng vẩy vẩn chưa nổi lên đó chị.
    Vì em quan niệm chủ yếu là uống thuốc vào nó thảy độc ra, và sẽ hết từ gốc chứ bôi là chữa cháy thôi.
    Hiện giờ em vẫn uống đều đều mỗi ngày 2 lần đó.
    EM thấy nó hiệu nghiệm với em, và ít nhất là đã hết hòan tòan với cậu em, cho nên em rất tin là mình đuổi được thằng VN này.
    Nhắc lại là cậu em bị rất nặng, hết mình mẩy tay chân và đầu, thời gian đ1o cậu tòan mặc áo dài tay, cài nút tay áo luôn, không dám đi ra đường.
    Mà nay có thể tự tin mặc áo ngắn tay rồi đó ạ.
    hìhi cậu em vái: "nếu trị hết bệnh cậu sẽ cạo đầu vài ăn chay 1 tháng"
    hìhi hôm rồi về quê gặp cậu, đầu trọc lóc mà không hề thấy chút vảy nào nhé.
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Lâu quá mới vào đây, kg biết mọi người còn nhớ mình kg?
    Dạo trước mình uông tinh tre nhưng kg ổn vì luôn bị sốt nên được hơn 2 tháng thì kg dám uông nữa... lúc trước đi tìm lá ớt mình vô tình gặp được 1 người đã chưa lành VN hơn 3 năm kg bị tái phát, sau đó mình còn tìm gặp thêm 2 người nữa cũng như thế ( lần này mình tận mắt kiểm tra qua người thật việc thât ), nên mình quyết định kg uông tinh tre mà chuyển sang loại này kể từ ngày 12/12 ( loại này chỉ uống viên thôi chứ kg bôi nên cũng tiện ) tuy nhiên chưa thể công bố rộng rãi được, mình xin làm chuột bạch trước vậy , cho nên mọi người cứ vui vẻ sống, làm việc và chờ kết quả của mình nhé... mình mong sao có thể giúp được cho mọi người.
    Hôm rồi phải vứt đi gần 2 cây tre to kg dùng, lá bỏng thì bây giờ mọc xanh um ( cây do mẹ Bumngam và mesocvt gửi cho đúng loại số 7 ) tuy nhiên mình ở xa quá muốn gửi cho mọi người cũng khó...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hàben Xem bài viết
    Lâu quá mới vào đây, kg biết mọi người còn nhớ mình kg?
    Dạo trước mình uông tinh tre nhưng kg ổn vì luôn bị sốt nên được hơn 2 tháng thì kg dám uông nữa... lúc trước đi tìm lá ớt mình vô tình gặp được 1 người đã chưa lành VN hơn 3 năm kg bị tái phát, sau đó mình còn tìm gặp thêm 2 người nữa cũng như thế ( lần này mình tận mắt kiểm tra qua người thật việc thât ), nên mình quyết định kg uông tinh tre mà chuyển sang loại này kể từ ngày 12/12 ( loại này chỉ uống viên thôi chứ kg bôi nên cũng tiện ) tuy nhiên chưa thể công bố rộng rãi được, mình xin làm chuột bạch trước vậy , cho nên mọi người cứ vui vẻ sống, làm việc và chờ kết quả của mình nhé... mình mong sao có thể giúp được cho mọi người.
    Hôm rồi phải vứt đi gần 2 cây tre to kg dùng, lá bỏng thì bây giờ mọc xanh um ( cây do mẹ Bumngam và mesocvt gửi cho đúng loại số 7 ) tuy nhiên mình ở xa quá muốn gửi cho mọi người cũng khó...
    chúc đồng chí sẽ chữa khỏi bệnh, khi nào có kết quả dù tốt hay xấu thì đồng chí cũng thông tin cho mọi người biết nhé.
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Theo ý kiến cá nhân tôi thì bạn nào đang dùng Diprosalic thì không nên dùng nữa vì thành phần của nó có chứa corticoid ( mà corticoid thì đã bị khuyến cáo không nên dùng trong điều trị bệnh VN) vì lý do hiệu quả điều trị rất thấp mà gây khó điều trị bệnh sau này.
    Bạn có thể sử dụng thuốc bôi Daivonex (calcipotrol vitaminD3) đây là loại thuốc khá hiệu quả trong điều trị bệnh VN hiện nay. Nó có các dạng Gel (để bôi đầu), Pomass (để bôi da), Cream (để bôi mặt), tuy nhiên đây là loại thuốc xách tay từ nước ngoài về nên hơi khó mua và giá cũng khá đắt (khoảng >900K một tuýp 120g loại pomass), giá cả này không cố định, tùy nơi mua, tùy thời điểm mua và tùy vào hạn sử dụng còn ngắn hay dài... nói chung là phải đi tham khảo và mặc cả giá...(nếu mua ở SG thì chắc chắn rẻ hơn HN). Cũng như các thuốc khác trong điều trị VN nó cũng cần có chỉ dẫn cụ thể của bác sĩ ( hạn chế bôi trên diện rộng, nơi da mỏng như mặt, cổ...trong thời gian dài vì dễ gây tăng canxi trong máu)...Nhưng dù thế nào đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là thuốc bôi ngoài, chỉ hỗ trợ điều trị giúp BN mau lành vết thương và thời gian lành kéo dài hơn một số thuốc khác thôi chứ không chữa khỏi bệnh đâu mà muốn khỏi thì phải có thuốc uống vì bệnh VN không phải là bệnh da truyền nhiễm nên cực kỳ khó chữa trị.
    Mong mọi người sớm tìm được tiên dược để sớm khỏi bệnh.
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà! nhân dịp năm mới em kính chúc mọi người một năm mới vui tươi hạnh phúc và gặt hái được nhiều thắng lợi mới.
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ minh ngọc Xem bài viết
    Mình đã nghe trực tiếp 2 Thạc sỹ chuyên da liễu nói về thuốc Diprosalic, BS nói là dùng thuốc này thấy chuyển biến rõ rệt nhưng sau này bệnh sẽ nặng hơn nhiều và rất khó điều trị vì thế ko nên dùng.
    Cảm ơn mẹ nó, ox mình cũng hay kêu đau khớp chắc do VN gây nên. Mình đang đinh mua thuốc GeleBetacloge dùng thử xem sao? chán quá :Sad:
    @ Mẹ Minh ngọc và cả nhà, em vẫn đang dùng GeleBetacloge để bôi lên đầu đây, ông xã em bảo:từ ngày em bị phát mạnh đến bây giờ mới thấy đây là loại thuốc đầu tiên bôi nhanh hết vẩy + ít phát vẩy hơn đấy chị ơi.

Thuốc này là em được bác sỹ kê chứ không phải tự em đi mua về bôi đâu.

Vẫn biết là thuốc có thành phần BETAMENTASONE DIPROPIONATE thuộc tính của codticoid nhưng làm thế nào được, chẳng nhẽ cứ để vẩy dầy bình bịch trên đâu, ngứa ngáy căng da hết lên hay sao????em bị gần hết đầu, lan ra cả thái dương, đằng sau tai- mỗi lần cạy vảy sau tai là chảy máu---> vậy mà bây giờ đầu nhẹ nhõm lắm! không chữa được bệnh nhưng khống chế được nó là vui rồi.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc::LoveStruc:
    • 803 Bài viết

• 3,147 Được cảm ơn

Chúc cả nhà năm mới bình an, bệnh lui , tiền tiến !:Laughing::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,051 Bài viết

• 1,744 Được cảm ơn

Happy New Year cả nhà .

Chúc mọi người năm mới có hi vọng mới, nhiều kinh nghiệm / bài thuốc hay chia sẻ để chiến đấu chống VN nhé
    • 276 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Vì mình tin tưởng HaBen cũng là đồng hương vn, mình cũng rất muốn cùng làm chuột bạch với bạn. hìhì. có lên nhắn cho mình nhé
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

@sad by ill ! Nào ! chúng ta cùng làm Chuột Bạch! bạn Kiểm tra PM nhé!
    đã PM cho bạn đầy đủ thông tin rồi đấy!
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

@ sad by ill ! Nào! chúng ta cùng làm Chuột bạch. kiểm tra PM nhé, mình đã PM đầy đủ cho bạn rồi đấy.
    mình cũng muốn chia sẻ với mọi người nhất là Hồng Hà Đức nhưng ngại "show hàng" quá:Smiling:... nhưng chắc chắn kết quả thế nào cũng sẽ thông báo cụ thể.
    • 304 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi promotion Xem bài viết
    Ok, Tôi rất đồng ý với ý kiến của bạn. Người bệnh mà vớ được thuốc thì khác nào chết đuối vớ phải cọc.
    Tuy nhiên khi uống hay bôi thì người bệnh cũng phải được biết rõ nó là thuốc gì, độc hại đến mức nào. Sau khi dùng thuốc thì đạt được kết quả đến đâu và có phát sinh phản ứng phụ gì để còn biết mà có hướng khắc phục. Nếu dùng thuốc mà cứ tù mù không có thông tin gì thì có ngày không cứu vãn nổi đâu. Tôi nói ví dụ: Trước đây có một số thầy thuốc đã điều trị cho bệnh nhân VN bằng cách truyền corticoid, bằng cách này thì BN thấy đỡ bệnh rất nhanh nhưng sau lại tái phát nhanh và không thể kiểm soát được nữa. Mặc dù thuốc này đã được khuyến cáo cấm sử dụng đã rất lâu rồi nhưng các thầy vẫn cố tình sử dụng ( không biết là các thầy đó điếc hay vì lợi nhuận mà đánh mất lương tâm).
    Vì vậy tôi rất mong nếu như bạn nào có nguồn thuốc quí chữa được bệnh VN này thì nên cung cấp đầy đủ thông tin về thuốc để người bệnh có cơ sở để dử dụng. tôi tin rằng không ai quên ơn cứu nhân độ thế của bạn đâu.
    Tôi rất cảm ơn các bạn trên diễn đàn đã cung cấp nhiều thông tin về thuốc điều trị bệnh VN cho dù chúng ta vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm nhưng nó cũng đã mở ra rất nhiều hy vọng, tăng thêm sự lạc quan vào cuộc sống.
    Tôi rất ủng hộ ý kiến của chị.Đã có lần tôi cảnh báo mọi người về tác hại&sự lạm dụng Corticoide ở 1 chuyên mục bệnh hô hấp.Tôi ko trả lời cụ thể ai cả.
    Tôi làm điều này ko biết có phải quảng cáo hay ko.Thật lòng nói với các chị khi 1 người đạt 1 trình độ nào đó trong bất kỳ lĩnh vực gì họ đều rất đông khách hàng nói chung.TS BA cũng là bs tài năng anh ấy làm việc ở Mỹ có quá nhiều BN ngay cả khi về Vn,nhiều khi phải trốn Bệnh nhân(tôi là trợ lý cho anh ấy mà cũng đau đầu mệt mỏi).Nói ra mà ko giúp được bệnh nhân thì áy náy,chưa nói giải quyết mấy vụ nghi ngờ là kiếm tiền,lừa đảo(vì xã hội bắt người ta phải là nhà tiêu dùng thông thái mà)

Tôi giới thiệu sơ qua về ts Ba.

Bác sĩ .Tiến sĩ Hoàng Xuân Ba

Tốt nghiệp bằng đỏ tại học viện nhi khoa thành phố St. Peterburg, học vị tiến sĩ tại Nga.
    Được cấp 2 bằng sáng chế về chuẩn đoán bệnh tự miễn và 2 bằng cải tiến kỹ thuật về miễn dịch và dị ứng tại Nga. Được cấp 2 bằng sáng chế về y và dược quốc tế, 2 bằng sáng chế về bệnh tự miễn và ung thư tại Mỹ . Được nhận học bổng của quỹ nghiên cứu dị ứng Pharmacia, Thuỵ điển.
    Ông là người sáng lập trung tâm điều trị kết hợp bệnh nan y Get Well Natural, Hoa kỳ. Hiện tại, ông phụ trách nghiên cứu miễn dịch của nhóm nghiên cứu về dị ứng tại Alameda-California Hoa kỳ. Là cộng tác viên của trường đại học tổng hợp Royal Holloway tại London, Anh quốc. Đồng thời là cộng tác viên của ba nhóm nghiên cứu về ung thư tại Boston College, đại học New York và khoa nghiên cứu về thần kinh học trong bệnh ung thư tại Imperial College, London. Ngoài ra còn có nhiều công trình đã được đăng tải trên các tạp trí y khoa quốc tế.

các chị vao link đọc 1 ca bn ts Ba chữa ở Mỹ.ko có chuyện dùng Corticoide đâu.

http://web.mac.com/lettycube/Beyond Eczema/welcome.html
    ai cần hỏi gì thêm có thể mail phamtuandr@ymail.com
    tôi ko muốn cho số phone vì tôi bận nhiều.

chúc các chị nên tìm hiểu kỹ trước khi chưa bệnh,quảng cáo thuốc.
    • 304 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Beyond Eczema

Our daughter had one of the worst cases of eczema and impetigo imaginable from 3 to 10 months of age. For us it was by no means a simple case of using the wrong detergent. Long before our daughter came, we had already been using “nontoxic, eco-friendly and/or organic” personal care products, cleaning products, bedding and even home improvement materials. From day one, our daughter wore only organic clothing but despite our best efforts, our daughter developed eczema and impetigo.

We consulted with every “name” doctor we could find during those very long 7 months. We found that most doctors both western and eastern had no experience or knowledge on how to treat babies with eczema and impetigo in general, let alone one with such a severe case. Steroids were not an option for us, so alternative medicine was our direction. Fortunately for us, we found an amazing doctor and master herbalist, Dr. Ba. His nutritional supplements and herbal formulations turned our daughter around overnight. Chemical sensitivity was a major factor in all of this so we continue to be vigilant. Today, our daughter, we will call her BE on this website as in “bright eyes” is eczema free, healthy, and happy 3 year old!

Since BE’s amazing recovery, we have ongoing inquiries. We spend many hours regularly on the phone and online sharing our story with people who have babies and toddlers with eczema, impetigo, unidentified allergies, chemical sensitivities, and/or asthma. Our success gave them hope and in return our hope is that this website will answer the many questions most people call us upon for, “what did we do to help and support our daughter naturally?”

Eczema, in our experience is both complex and emotional. We in no way assume that what worked for BE will work for you and your family. Every case is different. Therefore, we trust you will use the information we share responsibly. Our heart goes out to you, we know how difficult it could be. We wish you and your family comfort, health and healing Godspeed!

© 2008, The Flohrs, Northern California, USA. All Rights Reserved.

A Warm Welcome to Beyond Eczema.com

• 137 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ðề: Cứu cứu !!!!! Nơi chữa bệnh vẩy nến toàn thân
    Mời tham dự họp mặt!!!
    Để mừng năm mới em xin thay mặt các ace bị VN ở sg kính mời tất cả các bác (trên dd cũng như các bác không lên dd nhưng đang mang bệnh vn) tham dự buổi họp mặt để cùng nhau chia sẽ về kinh nghiệm cũng như cách chữa trị bệnh vn và hơn hết là chúng ta cùng cảnh ngộ sẽ dễ dàng hiểu và tâm sự với nhau về những băn khoăn lo lắng cũng như cách khống chế bệnh

Vào lúc 1h30 ngày 3/1/2009 tại quán cafe Văn lang ngay bùng binh ngã 5 chuồng chó cũ, bây giờ gọi là ngã 6 gò vấp (ở ngay siêu thị Văn lang)

Vì đây là lần họp mặt đầu tiên nên kính mong các bác có mặt đầy đủ
    Mong các bác p.m cho em trước nhé :0906720315

Cám ơn và chúc vui vẻ

Mọi người ở xa xin cố gắng đến lần sau off thì em sẽ nghiên cứu địa điểm thuận tiện nhất còn bây giờ do em chưa nắm được địa chỉ của các bác nên em đề nghị chỗ này mong các bác thông cảm

Cac Anh Chi cho em hoi trua nay minh co of khong vay????
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Balikem Xem bài viết
    Ðề: Cứu cứu !!!!! Nơi chữa bệnh vẩy nến toàn thân
    Mời tham dự họp mặt!!!
    Để mừng năm mới em xin thay mặt các ace bị VN ở sg kính mời tất cả các bác (trên dd cũng như các bác không lên dd nhưng đang mang bệnh vn) tham dự buổi họp mặt để cùng nhau chia sẽ về kinh nghiệm cũng như cách chữa trị bệnh vn và hơn hết là chúng ta cùng cảnh ngộ sẽ dễ dàng hiểu và tâm sự với nhau về những băn khoăn lo lắng cũng như cách khống chế bệnh

Vào lúc 1h30 ngày 3/1/2009 tại quán cafe Văn lang ngay bùng binh ngã 5 chuồng chó cũ, bây giờ gọi là ngã 6 gò vấp (ở ngay siêu thị Văn lang)

Vì đây là lần họp mặt đầu tiên nên kính mong các bác có mặt đầy đủ
    Mong các bác p.m cho em trước nhé :0906720315

Cám ơn và chúc vui vẻ

Mọi người ở xa xin cố gắng đến lần sau off thì em sẽ nghiên cứu địa điểm thuận tiện nhất còn bây giờ do em chưa nắm được địa chỉ của các bác nên em đề nghị chỗ này mong các bác thông cảm

Cac Anh Chi cho em hoi trua nay minh co of khong vay????
    Đúng rồi bạn ạ, bạn pm đt cho mình để tiện liên lạc nhé.
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

http://web.mac.com/lettycube/Beyond Eczema/welcome.html
    ai cần hỏi gì thêm có thể mail phamtuandr@ymail.com
    tôi ko muốn cho số phone vì tôi bận nhiều.
    anh ơi, địa chỉ mail là ymail hay gmail ạ?
    • 803 Bài viết

• 3,147 Được cảm ơn

Mời mọi người tham khảo :
    http://baophuyen.com.vn/portals/0/qu...HOPHUCLINH.HTM
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 276 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

uh mình có biết thổ phục linh trị bệnh này, có 1 thời gian rất dài mình uống thổ phục linh kết hợp các vị thuốc khác như: cam thảo, sanh địa, tang diệp, lá dâu, vỏ quít, đinh lăng, đậu đen.... nhiều lắm, hơn 10 mấy vị, uống triền miên có hơn trăm thang ấy chứ. Tuy nhiên chưa thử qua bài thuốc của bạn
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước tiên em xin cám ơn các anh chị đã đến tham dự buổi off hôm qua ngày 3/1/2009.

Có 1 điều đáng tiếc có 4 người đến tìm không thấy và đã bỏ về, và một số anh chị ở xa vì bận việc đột xuất cũng không đến được.

Nhìn chung thì mọi người cũng đều theo dõi diễn đàn từ những trang đầu tiên nên cũng có những chế độ kiêng cữ tốt và hầu như cũng đang kiểm soát được bệnh,

Điều quan trọng nhất là ai cũng xinh tươi lạc quan yêu đời, nói chung nhìn bên ngoài thì không biết đang mang bệnh vảy nến.

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn các anh chị và hy vọng buổi off lần sau sẽ đầy đủ hơn để cùng nhau chia sẽ những kinh nghiệm chữa trị và nhất là cùng hiểu nhau chia sẽ và động viên nhau cùng chiến đấu với căn bệnh xấu xí này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekhongchua; 04/01/2009 vào lúc 11:15 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Củ dền có tốt cho bé?

Mình thấy mọi người nói củ dền có nhiều chất sắt, vậy có nên nấu củ dền cho bé ăn trong thời kỳ ăn...

• Bệnh Vẩy nến toàn thân (phần 4)

Topic cũ đã đủ 1500 bài, Smod2 mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận. Link topic cũ: http://www.webtretho.com/forum/f113/benh-va-y-nen-toan-than-phan-3-a-488027/ Thân mến, Smod2.

• 8 dấu hiệu cảnh báo sớm ung thư cổ tử cung

Ung thư cổ tử cung là loại ung thư phổ biến thứ hai trên thế giới mà chị em thường gặp. Mặc dù...

• Bệnh Vẩy nến toàn thân (phần 5)

Topic cũ đã đủ 1500 bài. Em xin mở màn cho phần 5 của topic này vậy để cả nhà có thể tiếp tục thảo luận và chia sẻ. Bệnh vẩy nến khó chữa nhưng em vẫn mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm để chúng ta có thể sống hòa bình vs nó. Và hi vọng 1 ngày ko xa sẽ có phương thuốc đặc trị cho căn bệnh...

• 6 công thức làm trắng da hữu hiệu, mà lại an toàn

"Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp" là mong ước của phần...

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Minh Huong 04.6653.6664
    YM/ E mail : leminhhuongnd@yahoo.com.vn