SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Ung Thư Máu- Có chữa được ko ?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cả nhà mình đã chết lặng khi biết tin chị con bác mình bị bệnh ung thư máu, vừa được bác sĩ trả lời chính thức vào chiều nay. Mình không biết bệnh đó có chữa được không nhưng cứ nói đến ung thư là sợ rồi. Cả nhà ơi ai có thông tin gì về bệnh ung thư máu thì post lên giúp mình với. Bệnh đó có chữa được không? Hướng điều trị thế nào? Mẹ bị thì con có bị không?...Ôi, đang rất nhiều câu hỏi trong đầu mình. Giúp với, giúp với.......

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

http://bacsigiadinh.com/disease.php?disease_id=8
    Bạn tham khảo ở đây nhé !
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn Mecunhip nhé. Đọc rồi mình thấy nhẹ nhóm hơn, dù sao cũng còn hy vọng. Khổ thân chị mình quá, hôm qua sau khi nghe tin chị bị bệnh này, anh rể mình cứ như người mất hồn. Chuyện này mọi người còn chưa giám nói cho bố chị ấy biết vì bác đang điều trị sau tai biến mạch máu não. Sao tai họa lại giáng liên tiếp xuống gia đình nhà bác mình thế này? Thật là buồn quá.

• 158 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà My Xem bài viết
    Cám ơn Mecunhip nhé. Đọc rồi mình thấy nhẹ nhóm hơn, dù sao cũng còn hy vọng. Khổ thân chị mình quá, hôm qua sau khi nghe tin chị bị bệnh này, anh rể mình cứ như người mất hồn. Chuyện này mọi người còn chưa giám nói cho bố chị ấy biết vì bác đang điều trị sau tai biến mạch máu não. Sao tai họa lại giáng liên tiếp xuống gia đình nhà bác mình thế này? Thật là buồn quá.
    Mình không biết nhiều lắm về bệnh này nhưng những người mình biết đều đi đến cái chết rất nhanh (2-3 tháng từ khi phát hiện). Cái mà những người xing quanh cũng cần phải tính đến là sự chuẩn bị thế nào về tinh thần cho cả gia đình...
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susanah Xem bài viết
    Mình không biết nhiều lắm về bệnh này nhưng những người mình biết đều đi đến cái chết rất nhanh (2-3 tháng từ khi phát hiện). Cái mà những người xing quanh cũng cần phải tính đến là sự chuẩn bị thế nào về tinh thần cho cả gia đình...
    Chỉ 2- 3 tháng thôi hả bạn?:Crying: :Crying: :Crying:
    Trời ơi chị ấy còn trẻ quá, con thì nhỏ. Sao mình thấy sợ quá. Mình vẫn cố hy vọng, hy vọng một phép màu, hy vọng bác sĩ chuẩn đoán sai.

• 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trời ơi chị ấy còn trẻ quá, con thì nhỏ. Sao mình thấy sợ quá. Mình vẫn cố hy vọng, hy vọng một phép màu, hy vọng bác sĩ chuẩn đoán sai.
    Bệnh này phát hiện sớm thì thay tủy, thay máu vẫn có thể cứu chữa được, tỉ lệ thành công cao, nếu trong nước không được thì sang các nước khác như Singapore, Hồng Kông...
    • 2,665 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Bệnh này bây giờ đã có thuốc chữa, gia đình chị bạn không nên quá lo. Ung thư máu cũng không di truyền. Tỉ lệ chữa khỏi (tức còn sống sau 5 năm kể từ ngày chẩn đoán bệnh) ở người lớn khoảng 50% (tùy loại ung thư máu). Chúc chị của bạn may mắn :Rose:
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 158 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cầu mong chị bạn may mắn. Hãy động viên tinh thần cho cả nhà.
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người trong nhà mình hiện nay đang rất buồn, khó mà lạc quan được vào lúc này bởi chị mình còn bị cả gan, thận gì đó nữa. Chỉ duy nhất một người tỏ ra lạc quan là ... chị. Chị cố làm mọi người tin rằng chị tin rằng chị sẽ chống chọi với căn bệnh này một cách tự tin nhất. Chị mình làm trong ngành y, khoa y học cổ truyền. Khi bác sĩ cho chị truyền hóa chất dù chồng chị đã lấy khăn che chai thuốc đi nhưng chị biết và đã khóc, chỉ khóc duy nhất lần đó. Bây giờ cứ có ngwòi đến thăm chị đều nói rằng chị truyền mấy hôm nữa là sẽ đỡ, chị tiếp tục đi ôn (chị đang ôn thi vào đại học), khi nào mệt lại vào viện để truyền hóa chất. Nghe vậy ai cũng muốn khóc. Thấy tóc chị dài mà nay phải nằm một chỗ truyền thuốc từ sáng đến tối mới hết mấy chai nên mẹ mình bảo chị cắt tóc ngắn đi cho mát và dễ chải chị liền cười và bảo: chả cần cắt đâu vì mấy hôm nữa là rụng hết thôi dì à.:Crying: Bố chị đã biết một phần sự thật may mà bác không sao sau bị tai biến bác mới tập đi được mấy hôm nay con gái bị thế này nên bác gái mình khóc suốt.

• 2,665 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Mọi người trong nhà mình hiện nay đang rất buồn, khó mà lạc quan được vào lúc này bởi chị mình còn bị cả gan, thận gì đó nữa. Chỉ duy nhất một người tỏ ra lạc quan là ... chị. Chị cố làm mọi người tin rằng chị tin rằng chị sẽ chống chọi với căn bệnh này một cách tự tin nhất. Chị mình làm trong ngành y, khoa y học cổ truyền. Khi bác sĩ cho chị truyền hóa chất dù chồng chị đã lấy khăn che chai thuốc đi nhưng chị biết và đã khóc, chỉ khóc duy nhất lần đó. Bây giờ cứ có ngwòi đến thăm chị đều nói rằng chị truyền mấy hôm nữa là sẽ đỡ, chị tiếp tục đi ôn (chị đang ôn thi vào đại học), khi nào mệt lại vào viện để truyền hóa chất. Nghe vậy ai cũng muốn khóc. Thấy tóc chị dài mà nay phải nằm một chỗ truyền thuốc từ sáng đến tối mới hết mấy chai nên mẹ mình bảo chị cắt tóc ngắn đi cho mát và dễ chải chị liền cười và bảo: chả cần cắt đâu vì mấy hôm nữa là rụng hết thôi dì à.:Crying: Bố chị đã biết một phần sự thật may mà bác không sao sau bị tai biến bác mới tập đi được mấy hôm nay con gái bị thế này nên bác gái mình khóc suốt.
    Có buồn cũng phải dấu trong lòng bạn à. Người thân phải lạc quan thì mới truyền niềm lạc quan đó cho người bệnh. Điều trị bệnh ung thư rất cần một tinh thần tốt, ăn uống đầy đủ sẽ giúp ích rất nhiều cho việc chống chọi với bệnh tật. Người ta thống kê rằng phần lớn người bị bệnh ung thư chết không phải vì bệnh mà vì tác dụng phụ của thuốc, vì cơ thể suy yếu không chịu nổi những tác dụng phụ đó. Do vậy hãy ráng chăm sóc chị của bạn cho thật tốt. Có thuốc chữa là có hy vọng rồi :Rose:
    Sống vui vẻ mỗi ngày
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vào trang web
    http://ungthu.net
    ở đó bạn sẽ có tất cả kiến thức cần tìm hiểu
    • 126 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có cô bạn thân, ax bị bệnh này và đã điều trị được hơn 4 năm rồi. Có lúc bệnh thực sự thuyên giảm, tóc mọc lại, vì cơ thể anh ấy hấp thụ thuốc, thuốc đặc trị nhập khẩu từ Mỹ, được khoảng 1 tháng tự dưng cơ thể kháng thuốc, anh ta không thể nào chịu nổi khi tiếp tục dùng thuốc này nên bắt buộc phải nhập viện tức thì và BS đổi sang thuốc khác, nhưng khả năng chữa trị bị thuyên giảm rất nhiều và BS cũng đã báo cho cô bạn mình biết là nếu cơ thể anh ấy tiếp tục hấp thụ tốt thuốc đặc trị này thì khả năng vượt qua, lên đến 90% và nếu qua được ngưỡng đó thì cuộc sống có thể kéo dài đến 10-15 năm. nhưng tiếc quá, chỉ hấp thụ trong 1 thời gian quá ngắn nên bây giờ chỉ là cầm cự tới đâu hay tới đó, thời gian tối đa là 6 tháng mà anh ấy đã qua 2 tháng rồi, cô bạn mình sốc thực sự, nhưng chỉ biết chăm sóc, chồng cứ thèm gì thì cho ăn nấy. Người anh ấy gầy rộc hẳn và da bị sạm đen luôn..... Quả thực không may cho những ai vướng phải căn bệnh ung!! Mình viết ra đây không có ý làm bạn hoảng mà chỉ nói để bạn biết tiến trình bệnh và cũng như sức khỏe của người bệnh ntn theo thời gian điều trị để bạn cùng gd chăm sóc cho chị ấy chu đáo, chia sẽ cùng gia đình bạn!!

Cả nhà mình đã chết lặng khi biết tin chị con bác mình bị bệnh ung thư máu, vừa được bác sĩ trả lời chính thức vào chiều nay. Mình không biết bệnh đó có chữa được không nhưng cứ nói đến ung thư là sợ rồi. Cả nhà ơi ai có thông tin gì về bệnh ung thư máu thì post lên giúp mình với. Bệnh đó có chữa được không? Hướng điều trị thế nào? Mẹ bị thì con có bị không?...Ôi, đang rất nhiều câu hỏi trong đầu mình. Giúp với, giúp với.......

:Rose: Wish that happiness comes and stays with us as long as Dad@Mom's:Rose:
    :Laughing: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Laughing:
    :Rose: Welcome<:Kissand keep in touch with me:Rose:
    • 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mẹ em cũng bị bệnh này từ năm 2004, sau đấy được người bạn của bố em giới thiệu vào chữa ở bệnh viện huyết học TPHCM. Mẹ em chữa bằng phương pháp ghép tế bào.Cũng rất may mắn vì tế bào của dì em hợp với mẹ em. Sau một năm chữa bệnh bây giờ sức khỏe của mẹ em đã ổn định, chỉ hơi gầy thôi còn ko bị ốm đau gì cả. Nếu cần thêm thông tin gì về việc chữa bệnh chị cứ gọi cho em nhé. 0915677896
    Con gấu con, con hổ con, con gà con, Nam Anh con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bệnh của chị mình còn hy vọng mong manh lắm. Sau đợt điều trị đầu tiên: chuyền hóa chất... thì chị đã được về nhà, tóc bắt dầu rụng ghê gớm, không dám chải đầu nữa vì cứ đưa lược vào thì kéo ra rất nhiều tóc, vuốt nhẹ là tóc đã rụng rồi, nhìn thương lắm. Hôm chủ nhật mẹ mình vừa phải đi mua cho chị một bộ tóc giả. Chị mình điều trị ở BV Bạch Mai, họ dặn sau một tháng quay lại chuyền tiếp. BV đã lấy tủy để xét nghiêm nhưng chưa biết có thể ghép tế bào hay làm gì đó được không. Cả gia đình bây giờ phải xác định tư tưởng thôi, hy vọng mong manh lắm.

• 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bệnh của chị mình còn hy vọng mong manh lắm. Sau đợt điều trị đầu tiên: chuyền hóa chất... thì chị đã được về nhà, tóc bắt dầu rụng ghê gớm, không dám chải đầu nữa vì cứ đưa lược vào thì kéo ra rất nhiều tóc, vuốt nhẹ là tóc đã rụng rồi, nhìn thương lắm. Hôm chủ nhật mẹ mình vừa phải đi mua cho chị một bộ tóc giả. Chị mình điều trị ở BV Bạch Mai, họ dặn sau một tháng quay lại chuyền tiếp. BV đã lấy tủy để xét nghiêm nhưng chưa biết có thể ghép tế bào hay làm gì đó được không. Cả gia đình bây giờ phải xác định tư tưởng thôi, hy vọng mong manh lắm.
    Chào bạn,
    Hiện Tại, MeTin đang làm dự án thành lập trung tâm trị bệnh ung thư với sự đầu tư của nước ngoài vào Việt Nam.
    Theo tài liệu của tập đoàn, MeTin được biết, đối với bệnh ung thư máu và ung thư di căn giai đoạn cuối thì trên thế giới hiện chưa có một pháp trị đồ nào chuẩn cả. Thiết bị nhiệt trị toàn thân của tập đoàn đang trong giai đoạn thử nghiệm lâm sàng và chỉ cho kết quả thành công với tỉ lệ là 30%.
    Nguyên lý của phương pháp này là truyền cho bệnh nhân một lượng hóa chất thấp hơn lượng hóa chất sẽ phải truyền nếu chọn phương pháp hóa trị liệu, sau đó đưa bệnh nhân vào thiết bị nhiệt trị. Thiết bị này sẽ nâng nhiệt độ toàn thân từ nguỡng nhiệt độ thường trung bình là 37 độ C đến 41.6 độ C và duy trì trong thời gian từ 2-3 h, toàn bộ tế bào ung thư sẽ được tiêu diệt.
    Cộng với thiết bị phục hồi sức khỏe = tia hồng ngoại, sau một thời gian bệnh nhân sẽ phục hồi hoàn toàn.
    Tuy nhiên nếu gia đình có điều kiện buộc lòng phải sang nước ngoài chữa trị, chi phí chữa kể ra cũng chả đắt lắm, nhưng đi lại rất tốn kém, đấy là chưa kể phải mang phiên dịch đi, vì hiện tại dự án của MeTin chỉ đang dừng ở bước bắt đầu.
    Nói chung mình nghe bạn nói chị đang điều trị tại Bạch Mai thì cũng hiểu là kinh tế khá eo hẹp. Thiết bị phóng xạ bên Bạch Mai là thiết bị cũ, lượng phóng xạ tổn thưong cho mô lành khá cao, tế bào ung thư bị chiếu xạ chưa chết thì người đã chết vì bị nhiễm xạ rồi bạn ạ. Biết làm sao được, Việt Nam mình còn nghèo mà.:Sad:

Nhưng theo mình bạn có thể tham khảo thêm phương pháp tắm nước nóng trị bệnh tại suối nước khoáng huyện Mĩ Lâm tỉnh Tuyên Quang, rẻ tiền và biết đâu lại có hiệu quả. Vì mình trộm nghĩ tế bào ung thư khá nhạy cảm với nhiệt độ, và việc ngâm cơ thể trong nước nóng theo chiều hướng tăng dần nhiệt độ ở mức cơ thể chịu đựng được là việc khá tuyệt vời. Một loại thuốc dân tộc có đăng ký bản quyền hẳn hoi đã ra đời đó là thuốc Kacimex- của viện nghiên cứu và điều trị các bệnh hiểm nghèo ( của Việt nam) đã cho kết quả đáng ngạc nhiên. Vấn đề là gia đình bạn tin vào phương pháp nào mà thôi, vì nhìn chung mình thấy khi mắc bệnh thì vái tứ phương, nếu vái đúng thì khỏi, vái sai thôi thì làm mồi cho khoa học.
    Chia sẻ đôi điều với bạn, nếu cần gì hỗ trợ hãy nhắn tin cho mình.
    Thân mến
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn MeTin nhiều nhé. MeTin có tài liệu gì về phương pháp điều trị mới thì mình xin nhé. Mail của mình: Cun_long_2000@yahoo.com.vn .
    Thật ra thì kinh tế nhà chị mình cũng bình thường vì chồng bộ đội, chị mình làm ở bv tỉnh Yên bái, hiện tại bác mình (bố mẹ chị) phải lo mua đất xây nhà cho anh chị ấy. Chuyện chi phí đi viện toàn do hai bác và bố mẹ mình (mẹ mình là dì) lo cho chị thôi. Nếu theo dự án của bạn thì tỉ lệ thành công là 30% mà phải đi nước ngoài hả bạn, trong nước chưa có sao? Theo bạn nếu đi điều trị theo dự án này thì tổng chi phí khoảng bao nhiêu? Thực ra anh chị ấy thì chẳng có tiền đâu còn bên gia đình chồng thì chưa thấy ý kiến gì nhưng bác mình thì bảo chồng chị và gđ chồng không lo thì hai bác sẽ lo cho chị, coi như chị chưa đi lấy chồng. Mình muốn có thêm thông tin về dự án của bạn để bác mình tham khảo, bạn giúp mình nhé.

• 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cám ơn MeTin nhiều nhé. MeTin có tài liệu gì về phương pháp điều trị mới thì mình xin nhé. Mail của mình: Cun_long_2000@yahoo.com.vn .
    Thật ra thì kinh tế nhà chị mình cũng bình thường vì chồng bộ đội, chị mình làm ở bv tỉnh Yên bái, hiện tại bác mình (bố mẹ chị) phải lo mua đất xây nhà cho anh chị ấy. Chuyện chi phí đi viện toàn do hai bác và bố mẹ mình (mẹ mình là dì) lo cho chị thôi. Nếu theo dự án của bạn thì tỉ lệ thành công là 30% mà phải đi nước ngoài hả bạn, trong nước chưa có sao? Theo bạn nếu đi điều trị theo dự án này thì tổng chi phí khoảng bao nhiêu? Thực ra anh chị ấy thì chẳng có tiền đâu còn bên gia đình chồng thì chưa thấy ý kiến gì nhưng bác mình thì bảo chồng chị và gđ chồng không lo thì hai bác sẽ lo cho chị, coi như chị chưa đi lấy chồng. Mình muốn có thêm thông tin về dự án của bạn để bác mình tham khảo, bạn giúp mình nhé.
    Hà My thân mến, tài liệu của nhiệt trị chỉ có bấy nhiêu dòng thôi. Vì nguyên lý của nó khá đơn giản bạn ạ. Theo như mình biết ca điều trị của họ tại bệnh viện thu khoảng 800 đô thôi. Nhưng vì mình là ngừoi nước ngoài, lại sang bên đó thì phải nằm lại viện và vé máy bay, vé máy bay đi và về dư tính 500 đô/ người. nằm lại từ 2 tuần đến 4 tuần để theo dõi, phục hồi hồng ngoại chắc cũng ngót 2000 đô nữa đấy. rồi chi phí khác nữa. cứ hòm hòm có khoảng 30.000 đô thì hãy đi. Còn không theo mình là cứ lên bệnh viện suối khoáng mỹ lâm ở tỉnh Tuyên quang mà phục dưỡng. Chắc chắn có hiệu quả.
    • 68 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Hà My ơi!

Bạn có thể đưa chị đến gặp Dược sỹ Đào Kim Long xem, ông Long là người có nhiều kinh nghiệm trong việc điều trị các ca ung thư, bạn có thể tìm hiểu các tài liệu trên mạng viết về ông Long. Mình đã gặp rồi thì thấy ông là người có kiến thức y học Đông, Tây y rất vững.
    Địa chỉ của ông là:
    Số nhà 7, ngõ 409/7/5 đường An Dương Vương - Tây Hồ - Hà Nội (đi trên đường cao tốc ADV, thấy cổng làng Thượng Thụy thì rẽ vào)
    Ông chỉ khám vào T7, CN thôi
    Bạn thử xem nhé
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em tên Trần Nhựt Huynh còn là học sinh lớp 12
    Hôm nay em bàng hoàng khi em nghe được tin cha của em bị bệnh Ung Thư Máu, em không kiềm được nước mắt của mình vì em rất sợ em không bít bệnh Ung Thư Máu có chữa trĩ được ko hiện bây giờ em rất sợ vì em thương cha em quá, em không bít làm sao để cho cha em được em hết bệnh, lúc ỡ nhà cha em chỉ bị sốt nhẹ nên đưa vô bệnh viện Huyện nằm sao thấy cha không bớt nên đưa lên BV Chợ Rẫy để điều trị qua xét nghiệm máu người ta nói cha em bị bệnh Ung Thư Máu bây giờ em rất sợ, em có xem 1 số thông tin là bệnh Ung Thư Máu có thể điều trị bằng cách ghép "Tế bào gốc mới" em ko bít như thế có được ko ?
    Ai có thêm thông tin gì về cách chữa trị bệnh Ung Thư Máu xin chĩ giúp cho em với em chân thành cảm ơn !
    • 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

xin chia buồn với em nhé.nhưng những lúc như thế này thì em càng phải cứng cỏi lên đừng buồn nhiều quá mà suy sụp tinh thân em ạ.phải cố gáng để mà chăm sóc bố nữ chứ.chị nghe nói bệnh này bây giờ chữa được rồi nhưng chắc là tốn kém lắm.cầu trời phù hộ cho gia đình em nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2