SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh trĩ sau phẫu thuật và kiêng kị

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chuẩn bị làm phẫu thuật đốt trĩ. Em sợ lắm. Sau khi đốt có đau không ah? Phải kiêng kị những gì? Có phải nghỉ làm lâu ko? E thấy một số mẹ nói xong phải nghỉ làm khá lâu, ko ngồi được bình thường. E hỏi bác sĩ thì nói là chỉ hạn chế đi lại trong 1,2 ngày đầu sau đốt, nhưng em vẫn lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ dùm em nhá!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹmìn Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em chuẩn bị làm phẫu thuật đốt trĩ. Em sợ lắm. Sau khi đốt có đau không ah? Phải kiêng kị những gì? Có phải nghỉ làm lâu ko? E thấy một số mẹ nói xong phải nghỉ làm khá lâu, ko ngồi được bình thường. E hỏi bác sĩ thì nói là chỉ hạn chế đi lại trong 1,2 ngày đầu sau đốt, nhưng em vẫn lo. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ dùm em nhá!
    Cảm ơn các mẹ nhiều!

Theo mình thì bạn đừng nên đốt, ngày trước mình cũng tham khảo thông tin này thì được biết bây giờ có kĩ thuật mổ trĩ mới, cắt búi trĩ ở Viện 108 - ko đau và có thể về luôn trong ngày.
    Bạn thử nên Net search xem. Còn nếu mổ bằng phương pháp khác thì tớ nghe nói là đau lắm, quằn quại và tỉ lệ mọc lại cũng rất cao... (Đừng sợ nhé)
    Ước gì con luôn khỏe mạnh...con trai của mẹ...(trộm vía nghìn lần) :Angel:
    • 391 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

=> Sau khi đốt sẽ ko đau vì còn thuốc tê, nhưng sau khi hết thuốc tê thì sẽ đau lắm chị ạ. Lúc này BS sẽ cho uống thuốc giảm đau và nằm nghỉ. Nếu đốt sáng sớm thì cuối ngày có thể xuất viện, hoặc trễ nhất thì sáng hôm sau. Hạn chế đi lại trong 2 ngày đầu + uống thuốc khoảng 5 ngày + ngâm nước ấm pha ít muối để sát trùng vết thương trong 1-2 tuần để bảo đảm vết thương sẽ mau lành. Nghỉ làm khoảng 1 tuần là tối đa thôi ạ.
    Chị đừng lo lắng quá nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lộc đôi; 16/04/2009 vào lúc 02:46 PM.
    __________________________________________________ ______________
    Chúng mình đã sánh bước bên nhau tròn 1 năm rồi, Anh nhỉ! :Battin ey:
    Hãy cùng Em bước tiếp trên đoạn đường còn lại nhé Anh!:LoveStruc:
    Yêu và thương Ô.Xã nhiều! :Rose: