• 2 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Sau khi sinh bé xong mỗi lần đi đại tiện mình đều bị lòi ra một cục, phải lấy tay ấn lên đấy. Mẹ nào có kinh nghiệm hay về vấn đề này thì Web lên để mình học tập nhé. Mình cảm ơn trước.
    Anh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bệnh trĩ sau khi sinh

từ khi mang thai tháng thứ 4 minh thấy ở hậu môn có những khối thịt nhỏ, không đau cũng không chảy máu. mình cứ tưởng vi đang mang thai nên bị vậy sau khi sinh sẽ hết nhưng giờ mình sinh được một tháng rồi mà vẫn không thấy những khối thịt đó hết. bây giờ thấy hơi đau đau, không biết có phải mình...

• 6 công thức làm trắng da hữu hiệu, mà lại an toàn

"Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp" là mong ước của phần...

• Bàn tay vàng sau khi sinh con, em có bị chứng bệnh gì ko ạ?

Các mẹ cho em hỏi, sau khi sinh con xong, hai ban tay em nó cứ vàng khè, cả nhà đang nghi ngờ em bị gan. Đặc biệt là em chỉ vàng ỏ hai bàn tay, các chỗ khác bình thường. Em nên đi khám ở đâu? Em định đi làm xét nghiệm và siêu âm ổ bụng ở mấy đơn vị khám phụ khoa, có nên ko ạ? Thanks các mẹ...

• Vì sao bạn nên ăn dứa mỗi ngày?

Mình không thích ăn dứa, chỉ thích uống nước ép dứa. Ăn nhiều hơi rát lưỡi một tẹo. Dù sao dứa...

• Các chương trình khuyến mại tại Vinpearl Luxury Đà Nẵng

Sở hữu “vị trí vàng” trên dải bờ biển Non Nước - một trong sáu bãi biển đẹp nhất hành tinh do tạp...

• 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Xem ở quanh mấy trang này em nhé.
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=4004&postdays=0&postorder=asc&star t=50
    Nhưng đáng ra vụ này em phải post lên mục sức khoẻ chứ.
    Chị cũng bị trĩ sau khi sinh. Mấy hôm nay ốm nên uống kháng sinh dẫn đến trĩ lại xuất hiện. Chị đang uống chè nhúng OPC cũng đỡ hơn và uống kèm thuốc Ginco 29.000dd/1 vỉ. Nói chung em nên thỉnh thaỏng ăn khoai lang cho nhuận tràng.
    Liệu vụ này admin có chuyển sang phần sức khoẻ ko nhỉ !
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Tuti dang xit ơi ,
    Thường thì sau khi sinh dễ bị trĩ lắm thứ 1 vì khi rặn sinh con mình đã không đúng cách, thứ 2 là do mình ăn uống kiêng kem trong thời gian ở cữ ( không ăn nhiều rau, ít uống nước , ngại đau khg đi toilet thường ) cũng dẫn đến trĩ.
    Có người bị trĩ nội , có người bị trĩ ngoại. Dù là loại nào bạn cũng phải đi khám ngay và uống đúng thuốc đúng liều nhé. Và quan trọng là bạn nên ăn nhiều rau xanh, đu đủ , khoai lang, chuối.... nói chung là các loại rau củ có chất xơ, uống nhiều nước để khg bị bón. Bệnh này phải đi chữa đấy khg thể để lâu đâu.
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em day bi tri tu hoi chua lay chong co, nhng ma gio het roi.
    kinh nghiem cua ba em la: cac me mua cai diep ca', khong biet no co cai ten gi nua khong??, sau do gia nho, cho xiu muoi hot va nuoc am, vua phai, bo vao cai thau, roi dem vao trong buong, dong kin cua lai, coi quan ra va ngoi len
    ngoi nhu the khoang 30 phut, ngay nao cung lam, trong vong 1 thang den 2 thang tri se co len, ngoai ra phai uong nuoc rau diep ca xay nua, hoac an song nau canh.

Em day moi lan di ngoai thi dau lam, lai chay mau' nua, khong ngoi tren giuong duoc. Nhung sau do ba em lam thuoc nhu the , khoang 2 thang thi em het. tu do toi gio khong bi tri nua, nhung khi tao hbon van hoi loi ra mot ti, nhung lau lau moi bi thoi, em bi tri ngoai khong 3cm. bay gio het roi. em thuong ba em lam, vi ba em tu tay gia~rau diep ca, roi bat em ngam vao. roi xay ra lam nuoc cho em uong. it co nguoi cha nao nhu the phai khong cac me.
    HIEN (Singapore)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Tu ti à trà mà chị đang uống cũng có thành phần là diếp cá đấy.
    Hiền ơi em thật hạnh phúc khi có một người cha như vậy
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, chè OPC và thuốc chị mua ở đâu vậy? Cho em địa chỉ được không?
    Em cảm ơn chị trước nhé.
    Hiền ơi, vụ rau diếp cá của Hiền chắc mình không kham nổi rồi.Đi đâu ăn uống ai ngồi cạnh ăn rau diếp cá là mình đã nổi da gà lên rồi. Hiền có người cha tuyệt vời quá đấy. À mà bố mình cũng thế, nói chung cha mẹ ai cũng thương con cả.
    Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình giúp đỡ
    Anh
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Tu ti à chị ghi cho em nhé :
    1/Trà túi lọc Ruton của Công ty cổ phần dược phẩm TW26 - OPC (TPHồ Chí Minh)
    Thành phần Rau dấp cá , và nụ Hoè
    Công dụng : Thông tiểu nhuận tràng , Trị trĩ , mụn do táo bón.....
    Uống thường 2-4 gói /ngày
    Uống trị bệnh : 6-8 gói ngày pha đậm gấp đôi.
    2/ Ngoài ra chị bôi thêm thuốc Preparation H , có tính sát trùng
    3/ Đang uống Ginco (ngày 2v)

Tu ti à mỗi khi chị bị trĩ chị uống trà đó liều cao đỡ nhanh và tốt. Trà đó rất dễ uống ko có mùi díêp cá đâu.
    Trà đó chị mua tại hàng thuốc ngoài cổng nhà chị với giá 12.000 hay - 13.000đ /1hộp 20 túi nhúng. Hiệu thuốc 78 Lò Đúc
    Còn chị ra hỏi mấy hàng thuốc ở gần bệnh viện 108 ko có. Em thử kiếm xem sao nhé.
    À mà hay là hôm nào chị em mình rủ nhau đi khám chữa trĩ đi. Chị nghe đâu ở BV TRàng An có máy nào đó chữa trĩ hiệu quả , chưa nghiên cứu kịp vụ này. Cả họ nhà chồng chị bị trĩ , mỗi chồng chị chưa bị thì chị bị thay , ức quá đi thôi. Em trai ông xã chị đã tia laser đã khỏi rồi nhưng eo ôi mất công lắm...
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Gửi chị Loan
    Hôm nào hai chị em mình đi khám, chị nhé.
    Chị Loan ơi, thuốc Ginco chị mua ở đâu vậy, chị chỉ cho em với.
    Cảm ơn chị nhiều.
    À chị ơi, em trai chồng chị đi tia laser thế nào mà mất công hả chị?
    Em tò mò quá nhỉ, nhưng chỉ để chữa bệnh thôi chị ạ.
    Anh
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Chị nghĩ nhà thuốc nào cũng có. còn chị mua ở nhà thuốc Nam anh - 3 Trần Hưng Đạo vói giá 29.000đ / 1vỉ 10 viên
    Mất công bởi vì phải kiêng khem , rồi ngày nào cũng ngồi vào chậu...nhiều nhiều thứ chị ngại lắm em ạ
    em ở khu vực nào vậy
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Chị Loan à, em ở khu vực Nguyễn Chí Thanh đoạn gần các trường đại học đấy chị.
    Anh
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Tuti ơi chị đã đi khám rồi , lang thang vào viện y học NBK. Tưởng chỉ khám qua loa ai dè bắt đi soi trực tràng. ôi soi sao mà sợ thế , chị vốn dát mà. Lỗ bé tẹo teo mà cho cả ống to như máy nưứoc vào để soi , nghĩ đến mà chết khiếp. Trĩ nội cấp II, III...soi xong vào khám mua 1 số thuốc uống để chữa vụ chảy máu đã vì soi mà.
    Em ơi thế trĩ của em thế nào rồi... có chảy máu hay laà sao không????
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Cảm ơn chị đã hỏi thăm. Chị Loan ơi em thì khi nào đi đại tiện mới lòi ra một cục bằng đầu ngón tay thôi còn bình thường em không sao cả, chỉ mỗi tội lúc đi đại tiện... Chán thế đấy chị ạ.
    Chị Loan ơi, bệnh của em như vậy không biết nên như thế nào chị nhỉ.
    Anh
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

em ơi ko tránh đwocj đâu tốt nhất là "theo bước chân những người anh hùng " thôi , đi soi trực tràng đi em ơi. Soi để biết mình trĩ nội hay ngọai độ mấy em ạ. chị sẽ phải đi khám lại ở BV nguyễn Bỉnh Khiêm , có gì gọi cho chị 9139282
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, em cảm ơn chị nhiều. Vụ này em sẽ nghiên cứu kỹ xem sao.
    À, em cũng uống chè OPC rồi đấy, ngày 4 gói, cũng mới uống vài hôm thôi. Em cũng chưa biết hiệu quả ra sao?
    Có gì em sẽ điện thoại cho chị, chị nhé.
    Anh
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

em à món chè đấy chị sẽ rất tác dụng khi đang bị chảy máu. Còn hàng ngày thì nó chỉ duy trì không bị táo bón em à.
    đựoc rồi chị cũng đang ngâm cứu đây
    hôm nay em cũng phải đi làm à ! chị làm công ty tư nên ko đựoc nghỉ.
    • 1,792 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, chè OPC chỉ duy trì để không bị táo bón thôi hả chị, thế thì em cũng mừng rồi. Nhưng mà chị ơi, uống chè này vào có vẻ no lắm, đến bữa không muốn ăn cơm mà thân hình em thì bây giờ Kate Moss lắm rồi.
    Hôm nay em cũng phải đi làm đây, chán lắm chị à, con em thì đang sốt ở nhà.
    Anh
    • 311 Bài viết

• 620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti dang xit
    Sau khi sinh bé xong mỗi lần đi đại tiện mình đều bị lòi ra một cục, phải lấy tay ấn lên đấy. Mẹ nào có kinh nghiệm hay về vấn đề này thì Web lên để mình học tập nhé. Mình cảm ơn trước.
    Van de nay nan giai day,ngay trước sinh xong cu Bóp dước 2 thang em cung bi day,gio nghi lai van thay so.Moi lan di ngoai cu nhu la cúc hinh y,co lúc em cu nghi hay la troi dang day minh.Em di soi o Bách Mai ho noi tri noi do I,cho thước dát va thước ương ,em cung tham khao nhiêu sách bao lam va em rút ra dước kinh nghiêm la :sau khi de co the minh rát mát can bang :mát mau,mát nước (cho con bu),the nen bang moi cách minh phai bo xung day du lương nước va an du chát thi minh moi co the tranh dước mót so benh nhu vay.Hoi do bs noi la nhu em tri noi do I thi chi can xu ly nhu vay va diêu chinh che do an hóp ly,ương nhiêu nước la s­e on.Noi chung thoi gian do doi voi em hét súc kho khan,ngươi xanh lét vi mát nhiêu mau moi lan di ngoai ma.Sau mót thoi gian cung tương doi lau ,chác phai vai thang khi em da di ngoai binh thương (nghia la không bi tao bon nua )thi cai tri kia cung không con lam em dau nua.The nen gio day em lươn chu y an ương mót cách khoa hóc, cung la mót bai hóc dát gia các chi nhi, chu lúc trước moi ngươi noi phai ương nước nhiêu vao minh cu bo ngoai tai hét... Mót vai diêu chia se cung các chi ,mong các chi chong khoe de co the cham chong con thát tót.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 666 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Vào đây gặp nhiều khổ chủ quá. Em thì vẫn đi ngoài được nhung thỉnh thoảng nó cứ ra kèm máu và cũng bii lòi ra 1 it ở hậu môn. Muốn chữa cho nó dứt điểm quá nhưng bệnh này có vẻ tế nhị nên chưa hỏi đựoc ai. Ko biết có mẹ nào đã từng chữa chưa chr cho em 1 số địa chỉ để tham khảo với.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki love baby
    Vào đây gặp nhiều khổ chủ quá. Em thì vẫn đi ngoài được nhung thỉnh thoảng nó cứ ra kèm máu và cũng bii lòi ra 1 it ở hậu môn. Muốn chữa cho nó dứt điểm quá nhưng bệnh này có vẻ tế nhị nên chưa hỏi đựoc ai. Ko biết có mẹ nào đã từng chữa chưa chr cho em 1 số địa chỉ để tham khảo với.
    Bố mình chữa trĩ ngoại bằng cách: Lấy lá trầu không đun lên và ngâm, cứ nguội lại đổ thêm vào (mỗi lần mình ngồi phải đến nửa tiếng, mồ hôi đầm đìa), ngày 2 lần sáng, tối. 2 ngày thì mình hết bị trĩ ngoại.
    Còn trĩ nội phải có thuốc bôi. Mình biết ở BV Tràng An- 59 Tôn Đức Thắng có PGS.TS Nguyễn ... Nhâm khám bệnh (BS là chủ tịch Hội Hậu môn trực tràng VN). Bạn có thể đến đó khám vào buổi sáng. Chúc bạn mau khỏi bệnh!
    • 185 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Hồi mình sinh ko biết cách để kiêng nước lạnh nên giờ da khô, nhám và lỗ chân lông to quá. Nhìn xấu thậm tệ. Híc híc... Có mẹ nào biết cách làm giảm bớt nỗi đau khổ này cho mình với không?????
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8