• 5 Lượt chia sẻ
  • 327K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em xếp gạch đứng cạnh chị chipcoi với :4:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipcoi Xem bài viết
    Có mẹ nào biết nơi chữa bệnh trĩ ngoại thật hiệu quả không? Minh không may mắn là bị trĩ ngoại (bị sa ra ngoài tương đối mất mỹ quan), mình đã đi soi trực tràng ở y học dân tộc TW, được khuyên là nên mổ lazer, chỗ khác thì khuyên nên thắt, còn chỗ khác nữa thì khuyên chỉ nên uống thuốc, ngâm, bôi. Mình băn khoăn quá, tết đến nơi rồi, trời thì rét, chông thì trẻ, con thì nhỏ lại hay ốm, mà nếu phẫu thuật thì phải nằm viện mất độ 10 ngày. Có ai đã từng biết có trường hợp nào như mình mà chữa khỏi rồi thì cho mình tí kinh nghiệm với. Xin cảm ơn.
    Chào mẹ chipcoi cho mình tham gia với
    • 222 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Để chữa thì phải trị bệnh táo bón trước.
    - Thường xuyên uống chè thanh nhiệt , chè Astiso.
    - Thỉnh thoảng uống men tiêu hóa
    - Không lo nghĩ nhiều

Sau đó trĩ sẽ tự điều chỉnh và khỏi.
    • 312 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Mình cũng từng rất khổ sở vì bệnh này,bây giờ thì chưa hẳn đã khỏi hẳn ,mình chỉ rút ra một kinh nghiệm là ;bệnh này phải hết sức chú ý chế độ ăn uống. Và trong nhà lúc nào cũng không thiếu chuối tiêu và khoai lang. Lúc nào bị hơi táo ăn vào hết luôn thế là khỏi lo trĩ. Còn trong bữa ăn hàng ngày chú ý ăn nhiều chất sơ. Vậy thôi ,nếu luôn duy trì như vậy khỏi lo bị trĩ...

[Url = http://lilypie.com] [img] http://lb3m.lilypie.com/eKmip7.png [/ img] [/ url]
    0month:3.4 kg
    1 month:4.3kg 49cm
    2month3day:5.2kg 52cm
    3month3day:5.8kg 60cm
    4 month 3 dat :6.3kg 62 cm
    5 month 7 day :6.9 kg 63 cm
    6months :7.3 kg,66cm
    16 months 9.8 kg ; 76 cm
    19months 10 kg ; 80 cm
    Nhật ký giảm cân : 20/9(4d): 56.5kg V2:84cm
    21/11 53kg
    • 1,744 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Cao tiêu độc đó có tác dụng thật không đó Hainhoc? Từ ngày có bầu em bé là mình bắt đầu bị. Gần 4 năm rồi, cũng đã bắt đầu thấy khó chịu, nhưng vẫn "xí hổ" nên chưa dám gõ cửa bác sĩ. Cảm ơn. Cảm ơn. Cảm ơn nhiều nhiều.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Tớ có bà dì chồng, cả chồng và dì ý đều bị trĩ, uống thuốc đông y mãi mà chưa khỏi, thấy mẹ hainhoc giới thiệu cái cao tiêu độc, mẹ nó có thông tin tham khảo thêm ko để tớ về bảo VC dì ý đến khám?
    • 779 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

em co thai moi 2 thang ruoi ma` bi trĩ roi giúp em với.em đã từng bị nhưng đã trị giờ bị phát lại mà đang có thai có trị được k?có tiêm thuốc hay uống thuốc được k ạ hix hix
    • 21 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Em đến khám đi. Đang có thai cũng uống được nhưng nên khám em ạ! Thuốc đấy rất lành, nhưng nó là thuốc bổ âm nên dễ bị lạnh, phải biết cách uống thì tác dụng mới tốt.
    Các mẹ ơi, mình thấy đúng là nhiều mẹ sinh xong hay sắp sinh bị trĩ quá. Mính mới đẻ cách đây 1 năm và đẻ xong cũng bị trĩ. Thú thực là mình thấy bị trĩ còn khổ hơn cả lúc mình đau đẻ, chả thiết ăn uống gì nữa, thần kinh căng thẳng suýt mất sữa. Lúc đó cũng chả dám uống thuốc gì vì sợ ảnh hưởng sữa. Nhưng mình rất thích đọc sách đông y và đã tìm ra được một bài thuốc cổ sau: dù bị trĩ lâu hay mới, các mẹ hãy lấy mật gấu bôi vào chỗ bị trĩ. Mới bôi thì ngày 2 lần. Chỉ 2 ngày là khỏi. Ngay khi bôi xong các mẹ đã cảm thấy hết đau rồi. Mình đã dùng cho bản thân và hiệu nghiệm ngay như sách nói. Nhưng có lẽ chính vì nó hiệu nghiệm thế mà giờ mình lại ăn uống không giữ gìn, nên thỉnh thoảng lại bị. Đâm ra lọ mật gấu thành vật bất ly thân. Các mẹ sau khi khỏi rồi thì đừng chủ quan như mình nhé!
    Bài thuốc rất đơn giản, lại không phải uống gì nên không sợ ảnh hưởng đến sữa. Cực kỳ hiệu nghiệm đấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Em hỏi BS thực chất trĩ là gì? BS bảo rằng trĩ thực chất là phần tĩnh mạch bị giãn ra. Lý do tĩnh mạch giãn ra có nhiều lắm, có thể do chế độ ăn uống, có thể do chế độ vận động, chẳng hạn như ngồi nhiều như nhân viên văn phòng (ở giáo viên thì đứng nhiều nên cũng có hiện tượng tĩnh mạch bị giãn, nhưng mà là ở chân). Khi tĩnh mạch bị giãn ra thì nó chùng lại (giống như cọng dây thun vậy). Do đó khi mình đại tiện, phân sẽ đi ra ngoài và đụng vào cái chỗ bị chùng ra đó và gây chảy máu.

Các loại thuốc mà các mẹ vừa nói trên chỉ có tác dụng làm cho cái chỗ đó co lại một chút thôi, chứ còn nguyên nhân của trĩ thì vẫn còn đó. Em hỏi khá nhiều BS rồi, ai cũng bảo cách tốt nhất là phải phẫu thuật cắt bỏ phần đó đi. Đối với phụ nữ mang thai thì trĩ là một nỗi ám ảnh kinh khủng, nên ai chưa có gia đình, chưa có em bé mà mắc bệnh này thì cách tốt nhất vẫn là phẫu thuật. Đối với trĩ ngoại (bên ngoài) thì có thể thoa thuốc như một số mẹ thường nói, nhưng trĩ nội thì làm sao mà thoa được, hoặc nếu có thì chỉ là biện pháp tạm thời thôi. Chưa kể nếu bị chảy máu hoài thì lại bị viêm đại tràng nữa.

BS họ khám bệnh này nhiều nên họ "chai" rồi nên chẳng có gì là xấu hổ cả. Mà theo em thì thà xấu hổ một chút để mình được "yên thân", khỏi đau đớn nữa thì cũng không có gì ghê gớm.
    • 104 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nếu trĩ ngoại thì thử dùng cao sinh cơ hoặc thuốc ngâm của viện y học dân tộc quân đội xem. Mình thấy cái viện này chữa trĩ tốt lắm. Tốt nhất là phải đến đó để khám xem rồi bác sĩ sẽ kê thuốc.
    Nếu không nghe thì thôi
    • 2,844 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Hi hi bệnh này có thể chữa khỏi hoàn toàn chứ không phải lo về ăn uống thế đâu. Có Cao tiêu độc của Cty TNHH Quần Ngọc ĐT: 8210984
    Công ty này ở HN hay HCM mẹ nó ơi? nếu ở Hn mà không tới khám thì có mua thuốc được ko? mình ở HCM, muốn mua thuốc này lắm.

• 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình đẻ xong cũng bị trĩ, khổ lắm, ngồi không xong mà đứng cũng không ổn, may mà bà ngoại biết chỗ nên mua cho mình thuốc đắp. Mình đắp 3 ngày thì đỡ, 5 ngày thì khỏi hẳn luôn. Giờ còn một nửa, mẹ nào bị và có nhu cầu ới mình mình share chỗ còn lại cho. ĐT của mình 0904239026
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 2,637 Bài viết

• 4,459 Được cảm ơn

Mình vừa sinh con được 2 tuần, từ trước đến nay thì không sao nhưng từ khoảng 2-3 ngày nay thì môi lân đi ngoài đau đớn khổ sở như xát muối hay có mảnh thuỷ tinh đi qua vậy, và ra một chut máu tươi. Mà mình không hề bị táo bón, không thấy có gì thay đổi ở "vùng đấy", liệu có phải là trĩ không hả các mẹ ? Trời ạ, bệnh đâu khổ đấy, bệnh ở vùng nhạy cảm này còn phiền phúc gấp bội !!! Nếu mới chớm bị như thế thì có cách nào điều trị thật đơn giản tkhông ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chỉ dẫn!
    Người cùng cảnh ngộ...
    • 1,128 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

đợt e mới đẻ xong, tuần đầu tiên ko co vấn để gì, đến tuần thứ 2 tự dưng lúc đi thấy đau ra máu nữa, có khi tuần đi có 2 lần. mấy tháng sau thì ko còn bị táo bón nữa nhưng có búi trĩ lòi ra. ko biết làm thế nào. Trường hợp của e ko biết bôi thuốc thì có co lên ko nhỉ, tư vấn giúp e với
    • 349 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sanh xong thường bị vậy lắm.
    Các mẹ ra nhà thuốc mua tube Preparation H.
    Sử dụng theo toa đính kèm.
    Bảo đảm thấy công hiệu ngay trong 1 ngày thôi :Smiling: :Smiling:
    Hầu như ai sau sinh đều phải cần sd thuốc này cả.
    Có gì không rõ nhắn tin cho mình :Smiling: :Smiling:
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó phải xem hoặc kiểm tra xem có phải là búi trĩ hay là 1 đoạn ruột bị sa xuống hay còn gọi là lòi dom - do táo bón lâu ngày gây ra - chính xác là do rặn nhiều và mạnh quá gây sa ruột .
    Nếu đúng là lòi dom thì uống thuốc trị nóng trong, còn bên ngoài thì bôi mật gấu - nhớ dùng loại mật gấu ngâm rượu hoặc cồn để đảm bảo tính sát trung nhé. Đoạn ruột đó sẽ dần tụt vào trong. Còn khi khỏi nóng trong là sẽ ko bị táo bón nữa. Mẹ nó sẽ khỏi thôi.

À quên: Mẹ nó nói táo bón: là khó đi ngoài, phân lỏn xỏn rắn? Đấy là táo nhiệt, còn tuy khó đi ngoài nhưng phân lại nát thì là táo hàn nhé!
    Mẹ hai nhóc cho tớ hỏi tý là nên khám bệnh này ở đâu? vì nói thật là tớ rất ngại khi nghĩ đến việc đi khám bệnh này. Khi có bầu, sinh con thì không thấy ngại gì cả, nhưng bây giờ có bệnh thì lại ngại quá. Mẹ nó biết chỗ nào bác sỹ nữ khám không?
    Hiện tượng của tớ thì k xuất hiện sau khi sinh, mà sau một thời gian tớ bị táo bón, cứ mỗi khi xuất hàng xong là thấy vướng vướng ở cửa thông quan, có lần còn phải lấy tay ấn vào nữa. Bây giờ thì xuất hiện nhiều hơn, tớ đang lo lắm. Giúp tớ nhé.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi
    Nếu bị trĩ nội, hoặc để táo bón lâu ngày, rặn nhiều gây lòi dom thì thuốc này chữa chắc chắn khỏi. Mà là khỏi hoàn toàn chứ ko phải lâu lâu lại bị như các mẹ nói đâu.
    Thuốc chữa nóng trong rất tốt, các bệnh liên quan đều khỏi.
    Bạn chỉ cần gọi ĐT thôi. Thuốc gửi được qua đường bưu điện. Sau 1 ngày là đến nếu gửi EMS
    Mình là Hiền, bạn mail hoặc chat với mình: hien_mai01@yahoo.com
    090320 2848
    Mẹ Hainhoc ơi, mẹ mình bị trĩ nội độ 2, không bị lòi ra ngoài đâu nhưng di ngoài bị ra máu mặc dù không hề bị táo bón. Mẹ mình đã dùng cả đông y của bv Ng Bỉnh Khiêm và tây y nhưng không khỏi. Mẹ mình năm nay 65 tuổi rồi và bị như vậy đã mấy năm rồi. Bạn có thuốc gì chữa triệt để bệnh này không, mách mình với. Nếu cần phải đưa mẹ đến nhà bạn để khám thì cho mình địa chỉ nhé.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chữa khỏi được đấy bạn ạ. Tuy rằng để nặng thì uống hơi lâu thôi.
    Thuốc này là Cao tiêu độc: bổ thận, mát gan, tiêu độc. Bạn gọi cho mình: Hiền: 0903202848
    hien_mai01@yahoo.com
    Mình lấy thuốc giúp Mẹ. Rồi vừa uống vừa hỏi mất mấy ngày đầu để chỉnh liều dùng cho đúng với thể trạng của Bà. Sau đó cứ thế uống tiếp nhé.
    Cảm ơn mẹ Hainhoc nhé. Mẹ mình đã uống thuốc tây y Daflon và thuốc đông y của ông Lân/bs trưởng bộ môn Trĩ của bv Ng Bỉnh Khiêm, rồi thuốc đông y cua bv 108, chè trĩ ... mà vẫn chưa khỏi. Liệu cao tiêu độc có ăn thua không mẹ Hainhoc nhỉ. CN này bs hẹn mẹ mình đi soi đại tràng. Mình đợi kết quả xem thế nào rồi thắc mắc gì lại nhờ mẹ Hainhoc tư vấn giúp nhé. Cảm ơn mẹ hainhoc trước nhiều nhiều.:Rose: :Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bạn yên tâm nhé! Mình chữa nhiều lắm rồi. Bệnh của Bà không vấn đề gì đâu. Chỉ là người già thì càng không nên để bị táo bón bạn ạ! Trẻ thì còn có sức khỏe và sự bài tiết còn tốt giúp cho cơ thể giảm bớt được độc chất ngấm ngược từ phân, chứ người già thì tất cả các cơ quan bài tiết đều bị suy giảm chức năng rồi. Sẽ chịu ảnh hưởng rất nặng của việc này.
    Mẹ Hainhoc oi, thấy mesenger của Hainhoc suốt ngày on the phone nên nhắn trên forum vậy. Mẹ mình không gọi cho bố cậu để hỏi về thuốc trĩ nữa vì soi đại tràng về bs kết luận là bị u K đại tràng:Crying: . Vậy mà suốt năm vừa rồi mẹ mình đi khám, chụp đại tràng, soi đủ thứ mà bs chỉ bảo là trĩ nội. Chán quá!!!