• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.23K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,899 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Mẹ mình và chị gái mẹ mình cùng mắc bệnh này. Thương các cụ quá, hic hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

:Applause:THẬN ĐA NANG CHỮA ĐƯỢC
    ngày trước người ta cấm tuyệt đối không được chọc vào nang vì sợ chảy máu nhiễm trùng. cứ đợi đến khi suy thận thì chạy thận. nếu có sỏi hay chảy máu thì mổ ra
    điều trị chính chỉ là dự phòng sỏi thận, nhiễm trùng, va đập...
    nhưng bây giờ có thể điều trị sớm các nang quá to, để tránh suy thận và tạo sỏi
    các mẹ tham khảo địa chỉ chữa bênh nhé:Silly:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sn 90 , con trai cũng bị thận đa nang 1 bên trái và đã bị teo nhỏ, bên phải bị sỏi thận và mới nội soi tán sỏi, từ ngày ra viện đến giờ đã là 2 tháng. Thực sự rất hoang mang và tinh thần không hề tốt một chút nào cả. Chuẩn bị ra trường nhưng đặc thù nghề của em là lao động nặng nhọc và sinh hoạt thiếu điều độ (em học nghành xd) . Khoảng thời gian này em cũng đã tìm hiểu nhiều. Bây giờ dù sao thì cũng đã có bệnh rồi chấp nhận sống chung. Các anh chị có thể cho em lời khuyên về chế độ sinh hoạt nghỉ ngơi với ạ. Dù sao em cũng là con trai nên cũng bắt đầu thấy lo lắng cả vấn đề về sức khỏe tình dục và sinh sản. Không biết sẽ ra sao nữa ạ !
    Bố mẹ thì đều già hết rồi và đều là người sinh sống ở nông thôn nên thu nhập không dư giả. Mới ngần này tuổi chưa làm gì được mà đã như vậy, thực sự em rất khổ tâm.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bác ơi. em cũng bị bệnh này và đã tìm hiểu rất nhiều. Các bác comment spam có, mục đích tìm kiếm khách hàng có. Tuy nhiên các bác đừng đùa vì đây là bệnh khó chữa, hơn nữa ko hiểu biết các bác còn làm hại cho bệnh nhân (cái này mình đã trải qua).
    Đề nghị mọi người nghiêm túc ạ.

Em cám ơn và rất mong có các mẹ đi trước giúp đỡ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thận đa nang 1 bên

Chào các mẹ Hiện tại, em đang rất lo lắng và rất mong nhận được các lời khuyên hữu ích từ các mẹ Tuần thai thứ 22, em đi siêu âm và kết quả siêu âm cho thấy em bé có bệnh lý đa nang thận phải, kích thước thận phải to hơn thận trái 37*22mm, có chứa nhiều nang nhỏ kích thước 6-7mm. Nước ối trong...

• Cần quan tâm: Các phương pháp phòng tránh virus Ebola

Chúng ta vẫn biết rằng "Phòng bệnh hơn chữa bệnh". Trong thời điểm virus Ebola với khả năng gây tử...

• Em bé bị thận đa nang

mình mới nghe 1 mẹ là thành viên của webtretho chia sẻ về 1 người mẹ có con bị bệnh thận đa nang.bản thân mình ko biết chút gì về bệnh này để chia sẻ,chỉ thấy buồn cho em bé đó cũng bằng tuổi bé nhà mình.người mẹ đó nhờ mình lập topic này để mẹ ấy có thể chia sẻ và tìm sự đồng cảm với các mẹ có con...

• Cách trị mất ngủ không cần dùng thuốc

Ngày nay, những người trẻ cũng hay mắc chứng bệnh mất ngủ. Mất ngủ không những làm ảnh hưởng đến...

• Sumo BBQ (B2-R1-8-9): Tặng 1 đồ uống khi khách hàng dùng Smart BBQ Menu

Sumo BBQ (B2-R1-8-9): Tặng 1 đồ uống (bia tươi Zamky hoặc Coca Cola) khi khách hàng dùng Smart BBQ...

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi địa chỉ ở đâu vậy?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caycau Xem bài viết
    :Applause:THẬN ĐA NANG CHỮA ĐƯỢC
    ngày trước người ta cấm tuyệt đối không được chọc vào nang vì sợ chảy máu nhiễm trùng. cứ đợi đến khi suy thận thì chạy thận. nếu có sỏi hay chảy máu thì mổ ra
    điều trị chính chỉ là dự phòng sỏi thận, nhiễm trùng, va đập...
    nhưng bây giờ có thể điều trị sớm các nang quá to, để tránh suy thận và tạo sỏi
    các mẹ tham khảo địa chỉ chữa bênh nhé:Silly:
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2