• 3 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho e hỏi có ai biết bệnh suy tuyến giáp chữa ở đâu là tốt nhất ko? Cho e một vài kinh nghiệm với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thoái hóa khớp và phương pháp điều trị bệnh từ gốc

Thoái hóa khớp xảy ra khi cơ chế hoạt động của hệ miễn dịch xuất hiện lỗi. Bình thường, hệ miễn...

• Hỏi mẹ nào bị suy tuyến giáp

Mình bị suy tuyến giáp sau khi sinh em bé thứ nhất. Hiện tại mình đang có thai em bé thứ hai được 28 tuần rồi. Mình vẫn kiểm tra định kỳ ở BV Nội tiết và Bs nói bình thường, mình vẫn duy trì thuốc Levothyrox 50mg/ ngày. Mình thấy lo lắng lắm, không biết khi sinh con có ảnh hưởng gì không. Mình...

• 9 cách làm mất tàn nhang trên mặt

Tàn nhang xuất hiện do tăng sinh sắc tố ở lớp đáy và lớp trung bì. Nó thường gặp ở những người có...

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• Bệnh suy giáp trạng

Cac me oi tuan truoc minh vua nhan duoc giay bao cua vien Nhi Thuy dien yeu cau cho be den kham de phat hien benh suy giap trang bam sinh, boi vi khi sinh ho lay mau got chan thu TSH thi cua Bong nha minh la 61,34mu/l ( tre bi nh thuo ng <10mu/l). Minh lo qua nen cho be di kham luon, be duoc bac...

• 506 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Hà Nội bạn có thể đến bệnh viện nội tiết ở Thái Thịnh, mình không nhớ rõ địa chỉ, nhưng bạn hỏi người dân xung quanh ai cũng biết.

Suốt ngày sao chép các vị thuốc, chẳng chữa nổi bệnh nào. Suốt ngày chỉ viết các lộ trình, chẳng bước lên một bước. .
    • 83 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé TA Xem bài viết
    Cho e hỏi có ai biết bệnh suy tuyến giáp chữa ở đâu là tốt nhất ko? Cho e một vài kinh nghiệm với nhé.
    Me TA oi, Mình cũng đang bị suy tuyến giáp đây.Nhưng dạo này mình lười uống thuốc quá nên cổ lại to lên rồi.Bạn như thế nào rồi??
    • 133 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng là con bệnh đây.
    Mình bị bệnh này cũng khá lâu, thật ra là chả nhớ từ bao giờ với các biểu hiện không rõ ràng. Cổ chả bị to, chả đến nỗi hay quên, chả mọc mụn sau lưng, tay cũng chẳng run (trừ lúc đói ). Thế rồi tình cờ đi xét nghiệm và phát hiện là bị suy giáp thể mạn. Có nghĩa là bị man tính và cứ dần dần phát triển. Bệnh này có thể làm suy giảm trí nhớ, ảnh hưởng tới các cơ quan khác trong cơ thế ... Gần đây mình lại mang bầu nữa nên các chỉ số cứ gọi là tăng vọt. BS kê đơn thuốc là levothyrox 50mcg, ngày uống 1 viên trước ăn sáng 30 phút. Mình vẫn uống liên tục kể cả khi có thai vì cũng đã tham khảo nhiều nơi và được biết là nếu không sẽ có thể sinh con nhẹ cân, hô hấp kém...
    Và từ đợt uống thuốc chăm chỉ tới giờ thì mỗi tháng, khi đi xét nghiệm lại thấy bs nói ok hơn, chỉ có điều cũng cảnh báo luôn là bị loại bệnh này là uống thuốc đến hết đời luôn. Hic! chả biết làm cách nào. Cũng nghe nói có phẫu thuật nhưng thường không áp dụng. Đấy là trường hợp của mình. Mọi người có kinh nghiệm gì cùng chia xẻ nhé.
    • 932 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh nhố Xem bài viết
    Mình cũng là con bệnh đây.
    Mình bị bệnh này cũng khá lâu, thật ra là chả nhớ từ bao giờ với các biểu hiện không rõ ràng. Cổ chả bị to, chả đến nỗi hay quên, chả mọc mụn sau lưng, tay cũng chẳng run (trừ lúc đói ). Thế rồi tình cờ đi xét nghiệm và phát hiện là bị suy giáp thể mạn. Có nghĩa là bị man tính và cứ dần dần phát triển. Bệnh này có thể làm suy giảm trí nhớ, ảnh hưởng tới các cơ quan khác trong cơ thế ... Gần đây mình lại mang bầu nữa nên các chỉ số cứ gọi là tăng vọt. BS kê đơn thuốc là levothyrox 50mcg, ngày uống 1 viên trước ăn sáng 30 phút. Mình vẫn uống liên tục kể cả khi có thai vì cũng đã tham khảo nhiều nơi và được biết là nếu không sẽ có thể sinh con nhẹ cân, hô hấp kém...
    Và từ đợt uống thuốc chăm chỉ tới giờ thì mỗi tháng, khi đi xét nghiệm lại thấy bs nói ok hơn, chỉ có điều cũng cảnh báo luôn là bị loại bệnh này là uống thuốc đến hết đời luôn. Hic! chả biết làm cách nào. Cũng nghe nói có phẫu thuật nhưng thường không áp dụng. Đấy là trường hợp của mình. Mọi người có kinh nghiệm gì cùng chia xẻ nhé.
    Bạn ơi cho mình hỏi tình hình sức khỏe của bạn thế nào rồi,có bị ảnh hưởng gì tới em bé không? chị gái mình cũng bị bệnh này hiện đang mang thai hơn 1 tháng, đang đắn đo về việc giữ cái thai hay không? bạn cho mình ít kinh nghiệm với nhé
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    http://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Nếu bạn ở Tp.HCM thì hãy đến Trung Tâm Chẩn Đoán Y Khoa - Hòa Hảo - đăng ký khám BS. Thy Khuê.
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung la con benh nay day,da hon 10 nam uong thuoc nhung van kg binh phuc,minh rat chan nan,nhung van sanh con binh thuong,be hoi cham mot ti so voi tre binh thuong,nhung minh thay khoang 9/10 so voi tre binh thuong,minh lo lang lam,uong het thuoc Nam toi htuoc tay nhung van chua thay gia kha quan het.Minh dang theo thuoc Dong y cua mot bs noi tieng,hy vong se chua khoi,neu co ket qua minh se bao cho cac ban .:Talktothe
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác mình cũng bị bệnh nè đó. Nói chung là đã mắc bệnh rồi thì sẽ phải uống thuốc cả đời đấy. Không biết bác mình bị suy tuyến giáp cấp naòo nhưng mà tháng nào cũng phải đi khám lấy thuốc 1 lần. Nếu ko uống thuốc đều đặn các chỉ không tốt sẽ bị tăng lên.
    Bác mình cũng đã đi khám đủ mọi bệnh viện ở Hà Nội rồi nhưng thấy khám ở bệnh Viện Bạch Mai là chuẩn nhất.Ở đây đo đạc các chỉ số cần thiêt rất chuẩn, thuốc uống đúng liều ko bị quá nhiều thuốc không cần thiết. Nếu có bảo hiểm thì hầu hết các thuốc đc phát miễn phí. Tuy nhiên BV BM rất là đông bệnh nhân đến khám, nếu không khám dịch vụ thì phải mất cả 1 buổi xếp hàng khám, đợi kết quả, lấy thuốc. Bác mình thường phải đi từ 6h sáng thì đến trưa hoặc đầu h chiều mới xong. Hic.
    Tuy nhiên mỗi tháng khám 1 lần mà mỗi lần phải xét nghiệm bao nhiêu thứ để lấy đầy đủ các thông số, đc cái yên tâm thì mất thời gian.
    Thường những đợt nào bác mình bỏ thuốc không uống thì có các triệu chứng mệt mỏi, chóng mặt và tăng cân. Ko đau đớn gì cả chỉ mệt thui.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi có thể cho mình biết số đt hay địa chỉ của bác sĩ Đông y đó ko? mình cũng đang điều trị đc 6 năm rồi nhưng nghe bs ở viện nội tiết nói là chung thân với bệnh này đến hết đời ko có cách nào khác chỉ có cách là dùng thuốc thôi.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng là con bệnh này. điều trị được gần 10 năm rồi, chậm mất 4 năm so với thực tế nên điều trị. Vì vậy mà bị thiệt thòi lớn là mất 4 năm chiều cao. Em cao có 1m4 thui à. Vậy nên cũng gặp rất nhiều khó khăn khi đi xin việc mặc dù năng lực và bằng cấp cũng không đến nỗi. Nhưng em vẫn còn trẻ, mới 24 chuẩn bị kết hôn. Em lo lắng không biết liệu có thể có con không? Sau tết em sẽ đi khám tư vấn xem thế nào. Hôm nay lên diễn đàn thấy cũng có nhiều người bệnh giống mình mà vẫn có em bé bình thường. Không biết vấn đề kinh nguyệt của các chị như thế nào? Em thì suy giáp sau phẫu thuật, nên điều trị cả đời. Các ông chồng phản ứng như thế nào khi biết các chị bị bệnh này không ạ? Bởi vì ảnh hưởng đến con cái rất lớn. Em thấy buồn quá, nếu đường con cái mà khó khăn thì chắc từ bỏ chuyện kết hôn thôi. Người yêu em thì đang sốt ruột lấy vợ và có con vì cũng lớn tuổi rồi. Mong được các chị chia sẻ thêm.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết diễn đàn này còn ai quan tâm nữa không? nếu còn ai thì giúp đỡ em với.
    Em cũng bị viêm giáp mãn đã uống thuốc levothyrax 50mg gì đó được 2 năm (khoảng 2, 3 tháng phải đi khám lại, khá tốn kém mà đơn thuốc vẫn giống nhau), do phải đi xa một thời gian dài nên không đi khám để lấy đơn thuốc, nên em bỏ uống thuốc 6 tháng, sau khi chuẩn bị lấy chồng, em đi khám lại thì bị bs mắng cho 1 trận vì ko uống thuốc thường xuyên để chỉ số tăng cao, và phải tăng liều thuốc thành 75mg (1 viên 50mg + 1/2 viên nữa = 75mg), sau đó sợ ảnh hưởng đến việc con cái nên em đi khám theo định kỳ thường xuyên, tính đến nay cũng được 6, 7 tháng rùi, em cũng có hỏi bs: uống thuốc đặc trị cho bệnh tuyến giáp thì có khả năng mang bầu không thì bs có nói là vẫn mang bầu bình thường, và dặn nếu có bầu thì phải đi khám định kỳ để xét nghiệm tăng liều thuốc (vì mẹ bị thiếu thì con cũng bị thiếu)
    nhưng kết hôn được hơn 3 tháng rùi mà vẫn chưa có bầu bí gì, nhà chồng em rất sốt ruột, mà em thì không có thời gian đi khám (vì em làm cả thứ 7 mà rất khó xin nghỉ để đi khám được, phần khác em cũng sợ đến bệnh viện lắm, ặc),
    Em đang thắc mắc là không biết có phải do em uống thuốc levothyrax và thuốc bổ đi kèm Hilow Plus nên em chậm có bầu không nhỉ, em cũng lo lắng lắm , vì em bị bệnh lâu rùi,
    Mà cũng có nguồn tin là những ai mắc bệnh viêm giáp mạn này thì con sinh ra nếu không uống thuốc kịp thời sẽ bị đần độn,
    không biết chị nào tưng tự như em thì cho em lời khuyên với, chứ em lo lắng và sốt ruột lắm lắm rùi.
    • 555 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Em đây ạ, cũng là con bệnh từ thời ĐH năm 1.
    mẹ em bị biếu cổ mổ rồi..còn em bi suy tuyến giáp...sinh con hơi khó khăn và sinh non nhưng nhanh nhẹn thông minh....
    có thể bệnh này phải uống thuốc dài dài nhưng k phải sinh con đần độn ạ
    vì, mẹ em bị bệnh này sinh ra 4 người con, quê Nghệ an, nhưng giò chị đầu vì ngày trước khó khăn nên bỏ học giờ đi xuất khẩu lao động
    \chị 2 học ĐH Luật HN giờ là giám đốc 3 cty TNHH, anh 3 là Bác sỹ học ĐHY HN ra..còn em là ĐH NN _ĐH QG ra giờ làm kế toán.....nên sinh con đần độn a????em cũng chỉ mong sinh con được như mẹ em thui....hic nên các mẹ yên tâm sinh con và chăm con nhé.....giờ 4 anh chi em em đều ở HN có nhà đất ạ...em kể để các mẹ yên tâm nhé chứ k phải khoe....nhiều lúc chồng em bảo bệnh như em sinh con ra đần độn...em bảo
    : Đần độn mà được như con mẹ em là phúc rồi...hihi
    " Một ngày mới nắng lên......"
    • 214 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongngan171106 Xem bài viết
    Không biết diễn đàn này còn ai quan tâm nữa không? nếu còn ai thì giúp đỡ em với.
    Em cũng bị viêm giáp mãn đã uống thuốc levothyrax 50mg gì đó được 2 năm (khoảng 2, 3 tháng phải đi khám lại, khá tốn kém mà đơn thuốc vẫn giống nhau), do phải đi xa một thời gian dài nên không đi khám để lấy đơn thuốc, nên em bỏ uống thuốc 6 tháng, sau khi chuẩn bị lấy chồng, em đi khám lại thì bị bs mắng cho 1 trận vì ko uống thuốc thường xuyên để chỉ số tăng cao, và phải tăng liều thuốc thành 75mg (1 viên 50mg + 1/2 viên nữa = 75mg), sau đó sợ ảnh hưởng đến việc con cái nên em đi khám theo định kỳ thường xuyên, tính đến nay cũng được 6, 7 tháng rùi, em cũng có hỏi bs: uống thuốc đặc trị cho bệnh tuyến giáp thì có khả năng mang bầu không thì bs có nói là vẫn mang bầu bình thường, và dặn nếu có bầu thì phải đi khám định kỳ để xét nghiệm tăng liều thuốc (vì mẹ bị thiếu thì con cũng bị thiếu)
    nhưng kết hôn được hơn 3 tháng rùi mà vẫn chưa có bầu bí gì, nhà chồng em rất sốt ruột, mà em thì không có thời gian đi khám (vì em làm cả thứ 7 mà rất khó xin nghỉ để đi khám được, phần khác em cũng sợ đến bệnh viện lắm, ặc),
    Em đang thắc mắc là không biết có phải do em uống thuốc levothyrax và thuốc bổ đi kèm Hilow Plus nên em chậm có bầu không nhỉ, em cũng lo lắng lắm , vì em bị bệnh lâu rùi,
    Mà cũng có nguồn tin là những ai mắc bệnh viêm giáp mạn này thì con sinh ra nếu không uống thuốc kịp thời sẽ bị đần độn,
    không biết chị nào tưng tự như em thì cho em lời khuyên với, chứ em lo lắng và sốt ruột lắm lắm rùi.
    Mình cũng bị bệnh nhược tuyến giáp nè.Đồng hành cùng thuốc được 7 năm nay rồi.Đi khám bác sĩ nói là phải uống thuốc hàng ngày và uống cả đời luôn bạn ạ .Sáng nào mình cũng phải uống và uống trước bữa ăn ít nhất là 30 phút.Nếu bạn uống thuốc này thì nên uống nhiều nước lọc trong ngày.Năm đầu tiên mình phải đi xét nghiệm máu hằng tháng để điều chỉnh lượng thuốc .Sau đó mình uống loại synthroid 50mcgl-thyroxine và xét nghiệm máu mỗi 3 tháng.Hiện tại chỉ số T3 và T4 ổn định ,nên bác sĩ chỉ cho mình làm xét nghiệm máu 1 năm 1 lần.Bên mình có rất nhiều người bị nhược tuyến giáp ,vẫn có con bình thường .Bác sĩ nói khi nào mình muốn có baby thì nên uống folic acid và vẫn phải uống thuốc nhược giáp hằng ngày .Khi đó bác sĩ sẽ cho làm xét nghiệm máu để điều chỉnh liều lượng thuốc nhược giáp cần thiết cho cả mẹ và bé.Bạn yên tâm đi nhé.Có điều uống thuốc này cũng có tác dụng phụ đó,khiến cho mình rất dễ nổi nóng,chịu lạnh kém,...
    • 284 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình nghe nói các bệnh về tuyến giáp khiến Tim đập nhanh hơn đúng k
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tìm hiểu thông tin về bệnh này mà em thấy lo lắng vô cùng, chắc em suy nghĩ nhiều quá. nghe các mẹ nói vẫn sinh con khỏe mạnh bình thường, mà em vui quá, cũng đỡ lo lắng phần nào. hy vọng sớm có những đứa con thông minh khỏe mạnh.hihi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cuongngan171106; 27/02/2012 vào lúc 02:15 PM.
    • 453 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Bệnh suy tuyến giáp và viêm tuyến giáp có giống nhau không các mẹ? Mẹ chồng em vị viêm tuyến giáp, người hay đau yếu và mỏi mệt. Đi khám ở viện K thì chưa tìm thấy tế bào lạ.

Các mẹ có biết địa chỉ nào chuyên khám về bệnh này hoặc tuyến giáp không ạ? Em cảm ơn các mẹ nhiều
    • 118 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Có bệnh thì vô Chợ Rảy an tâm nhất!
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi! dạo này em thấy căng thẳng quá, liên quan đến bệnh suy giáp của em.

vợ chồng em cưới nhau được 6 tháng rùi mà vẫn chưa có baby, hai vợ chồng và ông bà hai bên rất mong, huhu..... em cũng đã đi khám bệnh viện phụ sản hà nội rùi, bác sỹ nói bình thường và họ kê cho thuốc Fe và acid folic.

mặc dù có mẹ nói bệnh nhân suy giáp vẫn có khả năng sinh con bình thường(nếu được điều trị tốt), ấy thế mà em rất chăm chỉ đi khám, lúc đầu tần suất đi khám liên tục, sau bs thấy ổn định nên đã dãn ra, và 6 tháng em mới phải đi khám định kỳ. Nhưng em sốt ruột quá! em cũng có đọc được trên mạng là bệnh suy giáp gây khó có con. huhu. em định tháng sau đi khám lại, và hỏi rõ bs về việc khả năng mang thai.nhưng trước khi đi khám, rm mong các mẹ có hoàn cảnh như em chia sẻ cho em chút kinh nghiệm làm thế nào để dễ có thai?

thaks!
    • 152 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuhonjudas Xem bài viết
    Mình cũng bị bệnh nhược tuyến giáp nè.Đồng hành cùng thuốc được 7 năm nay rồi.Đi khám bác sĩ nói là phải uống thuốc hàng ngày và uống cả đời luôn bạn ạ .Sáng nào mình cũng phải uống và uống trước bữa ăn ít nhất là 30 phút.Nếu bạn uống thuốc này thì nên uống nhiều nước lọc trong ngày.Năm đầu tiên mình phải đi xét nghiệm máu hằng tháng để điều chỉnh lượng thuốc .Sau đó mình uống loại synthroid 50mcgl-thyroxine và xét nghiệm máu mỗi 3 tháng.Hiện tại chỉ số T3 và T4 ổn định ,nên bác sĩ chỉ cho mình làm xét nghiệm máu 1 năm 1 lần.Bên mình có rất nhiều người bị nhược tuyến giáp ,vẫn có con bình thường .Bác sĩ nói khi nào mình muốn có baby thì nên uống folic acid và vẫn phải uống thuốc nhược giáp hằng ngày .Khi đó bác sĩ sẽ cho làm xét nghiệm máu để điều chỉnh liều lượng thuốc nhược giáp cần thiết cho cả mẹ và bé.Bạn yên tâm đi nhé.Có điều uống thuốc này cũng có tác dụng phụ đó,khiến cho mình rất dễ nổi nóng,chịu lạnh kém,...
    haiz, em cũng là con bệnh nè. em bỏ thuốc khoảng 8 tháng giờ bị suy giáp nặng. lên 7 ký trong 1 tháng 2 tháng nay e lên gần chục ký, giờ ko bik sao để cho giảm được đây dù e có đi tập gym ăn theo chế độ giảm cân vẵn ko xuống. tóc thì rụng 1 đống riết phát sợ luôn, da thì khỏi nó cực kỳ xấu. giờ e ko bik sao để chở lại như xưa đây. khuyên mẹ nào có bi bệnh này nhớ uống thuốc đầy đủ

không biết có chị nào ở tình trạng như em ko
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hong_hanh_88; 30/11/2012 vào lúc 04:50 PM.
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé TA Xem bài viết
    Nếu ở Hà Nội bạn đến bệnh viện nội tiết đi, làm thêm xét nghiệm dựa vào đó bác sĩ sẽ chỉ định cụ thể, không phải lo lắng đâu bạn ạ uống thuốc là được, nhưng nên điều trị sớm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2