• 0 Lượt chia sẻ
  • 96.3K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

• 159 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ các bạn nên tiêm, tiêm, đốt chỉ trị ngọn thôi, còn cơ thể mình còn virut thì nó còn lên ầm ầm , cơ thể phải tạo ra kháng thể và đào thải virut đấy ra chứ đốt thì có mà đốt cả chục lần cũng chỉ trị ngọn thôi
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitlele1980 Xem bài viết
    bạn vào bệnh viện da Liễu , mua sổ và đóng tiền khám bệnh 30k , (nếu ở SG thì vào khu B nha, hỏi người ta khu B ở đâu người ta chỉ cho) , rồi vào phòng khám. Nếu Bsi nói bị SMG thì đề nghị được xét nghiệm, nếu Bsi nói không phải SMG thì cũng đề nghị được xét nghiệm luôn. xét nghiệm hết 500k. nếu bạn xét nghiệm mà không bị dính các type mình kể trên thì chúc mừng bạn. vì các type ấy toàn là type độc. Chúc bạn may mắn khi xét nghiệm nhé. Mà bạn nè , cho du có dính type độc thì cũng đừng lo lắng nhé. vì 100 người nhiễm type độc thì chỉ có 10 người chuyển sang ung thư CTC thôi (mà cho dù có Ung thu CTC ở giai đoạn đầu thì vẫn chữa khỏi hoàn toàn, không chữa được khi chuyển qua giai đoạn kế tiếp). ĐỪng lo lắng ha
    Mình ở SG, cũng đang định đi da liễu. Bạn đi khám vào thứ mấy vậy bạn? Vào thì nói là khám sùi mào gà à? Mình định đi ngày thứ 7, không biết bệnh viện có làm không.
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenkhonoi1234 Xem bài viết
    ban oi.ban dot dien k dau ha?tiem thuoc te ha ban.sao mih thay tren dien dan nhieu ban keu dau quan quai,roi keu luc dot can rang chiu thoi.hjc.mih so lam.
    Vậy bạn hãy chấm thuốc đi, sau 2 lần chấm, nếu không dụng thì quay sang đốt Laze,Co2, đốt điện đau
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhok_july Xem bài viết
    Nó không ngứa hay gì hết. Nó mọc san sát nhau ấy, chạy dài 2 bên lưỡi, không biết là sùi hay là gai lưỡi bình thường. Bạn trai mình thì không bị, có mình là bị thôi, mình đang điều trị ở vùng kín nên cứ thấy ở đâu có gì giống giống như gai là sợ lắm. Mình tìm hiểu thì được biết bệnh này do virus gây ra, chỉ trị triệu chứng, vậy nếu người nam không bị phát bệnh, không có biểu hiện gì thì khám như thế nào bạn? Hình như xét nghiệm HPV chưa thực hiện cho nam hay sao ấy. Bạn có thông tin gì thì chia sẻ nha.
    Gai lưỡi thì chỉ trong gần trong cuống họng thôi mà, còn nếu ngay ở ngoài thì không phải đâu mà.
    Con Trai thì mình chưa tìm hiểu, nhưng thấy bác sỹ nói chỉ cần đi xét nghiệm máu thôi. để biết bị hay không chứ không có chuyện nhiễm loại nào., chắc con trai cũng như con gái thui mà. Vấn đề ở đây là con trai dễ kiêng, vì vùng kín không hay bị ẩm ướt, chỉ cần kiêng là Ok
    Nhưng theo mình bạn vẫn nên nói vs bạn trai để bạn ấy đi thử máu, vì bệnh này không phát luôn đâu, nó ủ bệnh rồi mới phát, sau nhiều nhất là 1 ít là 9 tháng đó.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhphucquetoi Xem bài viết
    Vậy bạn hãy chấm thuốc đi, sau 2 lần chấm, nếu không dụng thì quay sang đốt Laze,Co2, đốt điện đau
    Mình chấm thuốc 4 lần rồi, tưởng đâu hết, ai ngờ chưa được bao lâu giờ mọc lại nữa! Chẳng biết phải làm sao, chắc phải đi bệnh viện da liễu chữa quá!
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Gai lưỡi thì chỉ trong gần trong cuống họng thôi mà, còn nếu ngay ở ngoài thì không phải đâu mà.
    Con Trai thì mình chưa tìm hiểu, nhưng thấy bác sỹ nói chỉ cần đi xét nghiệm máu thôi. để biết bị hay không chứ không có chuyện nhiễm loại nào., chắc con trai cũng như con gái thui mà. Vấn đề ở đây là con trai dễ kiêng, vì vùng kín không hay bị ẩm ướt, chỉ cần kiêng là Ok
    Nhưng theo mình bạn vẫn nên nói vs bạn trai để bạn ấy đi thử máu, vì bệnh này không phát luôn đâu, nó ủ bệnh rồi mới phát, sau nhiều nhất là 1 ít là 9 tháng đó.
    Cảm ơn bạn!
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitlele1980 Xem bài viết
    bên gia liễu cũng có đốt mà. ah , bạn khoan đốt đã. đợi xét nghiệm xem Nó là gì đã. vì khi xét nghiệm, bsi sẽ lấy 1 chút mẫu SMG (bsi cắt mấy cái nhú) mang đi xét nghiệm. Trường hợp của bạn, ban chưa biết nó là SMG hay u nhú tiền đình hay gì gì khác. phải biết chính xác Nó là gì rồi tiến hành điều trị bạn ơi. đừng lo lắng quá. cứ bình tỉnh. Có 1 câu mà các nha khoa học đã nói :" trong 1 đời người của phụ Nữ thì ít nhất 1 lần mắc phải SMG "
    ai cũng bị chứ không phải chỉ riêng chúng ta thôi đâu. và cơ thể chúng ta sẽ đào thải nó ra ngoài. vì vậy hãy yên tâm bạn nhé
    uh.nhug ba c mih chi doi mih sach kinh la bat di dot luon.ba ay con bao dot dien o bv k tiem thuoc te thi phai.mih lai cag hoang.mih doi ra ngoai dot ba ay keu ton tien.bsi phu san ho cug chi nhin qua roi bao bi sui chag xet nghiem j ca.hdo neu mih k noi sap bi kih chac ho de ra dot luon.cua mih bi ti sui len o am dao.luc ve mih keu k co thuoc te e k dot dau.ba aybao co ti ma k chiu dc.phai chag vi la chi chok nen k can biet minh phai chiu dau hay k?chi ruot mih biet sot mih nhug ba ay trog sai gon k lam j dc chi bao cho mih tien toi cho nao k dau de dot.hjc.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dot dien dau kieu j ha ban.ban Vothobeo bao dau nhu kien can thi phai.hjc.o phu san hp k co dot lade ban ah.ma mih cug that chan.trog khi cac ban lo bi moc lai thi minh lai lo bi dau.nhug tu be gio mih chua dog dao keo bjo ban ah.so lam.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vothobeo Xem bài viết
    Theo mình nghĩ các bạn nên tiêm, tiêm, đốt chỉ trị ngọn thôi, còn cơ thể mình còn virut thì nó còn lên ầm ầm , cơ thể phải tạo ra kháng thể và đào thải virut đấy ra chứ đốt thì có mà đốt cả chục lần cũng chỉ trị ngọn thôi
    o hp co cho nao tiem dau ban.hjc.dot lade con k co ay chu.chan.dag cho tug ngay di dot dien day.khon kho kiep dan ba
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyvong100 Xem bài viết
    Buồn quá. Lần đầu tiên mình đi đốt SMG là tháng 5, sau đó 1 tháng nó lại lên. Đến tháng 8 thì mình đi đốt lại, đến mấy ngày gần đây thấy vết SMG cũ k tái phát nữa cứ mừng mừng tưởng đã thoát bệnh ai ngờ hôm nay nó lại mọc lên ở chỗ mới.
    co len ban oi.mih cug dag lay can dam cbi di dot dien day.hj.
    • 159 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình đốt laze thì thấy chỉ nhói như kiến cắn thôi, còn đốt điện thì lúc tiêm thuốc tê thì đau, tiêm xong đốt thấy mùi thịt cháy, lâu hơn đốt laze, chắc phải đau hơn đốt laze nên người ta mới tiêm tê chứ đốt laze là đốt sống luôn, nhanh lắm, đốt điện mình tiêm tê nên mới đi về được, còn ko tiêm tê chắc phải đi taxi về thôi, bắt ck đưa đi, đốt xong mà b ko giữ nó sưng to nên đi lại sinh hoạt khó khăn đấy, ko chăm thì có mà loét da, ko vệ sinh nó lan ra nhanh lắm, thường đốt xong dễ viêm lắm, virut nó làm nền cho vi khuẩn tấn công mà, đang chiến đấu cật lực với viêm và chịu đau bụng từng cơn nè, ck với mẹ mình chăm lắm mà chả ăn thua nữa là
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

uh.nhug ba c mih chi doi mih sach kinh la bat di dot luon.ba ay con bao dot dien o bv k tiem thuoc te thi phai.mih lai cag hoang.mih doi ra ngoai dot ba ay keu ton tien.bsi phu san ho cug chi nhin qua roi bao bi sui chag xet nghiem j ca.hdo neu mih k noi sap bi kih chac ho de ra dot luon.cua mih bi ti sui len o am dao.luc ve mih keu k co thuoc te e k dot dau.ba aybao co ti ma k chiu dc.phai chag vi la chi chok nen k can biet minh phai chiu dau hay k?chi ruot mih biet sot mih nhug ba ay trog sai gon k lam j dc chi bao cho mih tien toi cho nao k dau de dot.hjc.
    Bạn nghĩ nặng nề quá rồi! Mình cũng đốt ở Viện phụ sản HN nè! Hôm đó sạch kinh 3 ngày đi khám phát hiện có sùi bác sĩ bảo đốt mình đốt luôn! Không đau cũng không sót tý nào cả. Mình không biết có thuốc tê không chỉ biết bác sĩ bảo mình ra mua 2 ống thuốc về bác ấy tiêm và đốt. Sau đó về cũng chỉ ra máu mấy ngày giống hành kinh thôi! Không vẫn đề gì đâu! Đốt sớm thì nó đỡ nặng hơn bạn ạ.

Mà bệnh này tinh thần mình thoải mái là sẽ tự khỏi nhé! Nên sau đốt cứ lạc quan lên cho vi rút nó biến đi nhé!

Bằng chứng là mình đã có 2 em bé 5 tuần trong bụng sau đốt 2 tháng nhé!

Có lên nha bạn!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhuong1005 Xem bài viết
    Bạn nghĩ nặng nề quá rồi! Mình cũng đốt ở Viện phụ sản HN nè! Hôm đó sạch kinh 3 ngày đi khám phát hiện có sùi bác sĩ bảo đốt mình đốt luôn! Không đau cũng không sót tý nào cả. Mình không biết có thuốc tê không chỉ biết bác sĩ bảo mình ra mua 2 ống thuốc về bác ấy tiêm và đốt. Sau đó về cũng chỉ ra máu mấy ngày giống hành kinh thôi! Không vẫn đề gì đâu! Đốt sớm thì nó đỡ nặng hơn bạn ạ.

Mà bệnh này tinh thần mình thoải mái là sẽ tự khỏi nhé! Nên sau đốt cứ lạc quan lên cho vi rút nó biến đi nhé!

Bằng chứng là mình đã có 2 em bé 5 tuần trong bụng sau đốt 2 tháng nhé!

Có lên nha bạn!
    chuc mừng bạn nhé.sau 2 thang la co em bé dc luon hả.minh cũng dang mong bạn ah.chắc tại mình đi nghe nhiều ng bảo đốt đau lắm nên mình hoảng bạn ah.vi o đay họ đốt điện,hjc,mình đugn là nhát chết.mà hình như sợ đốt hay sao ay mà binh thường mình co kinh từ 17 nhuwgn tới giờ vẫn chưa có.vì mình đợi hết kinh để đi đốt mà
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vothobeo Xem bài viết
    Mình đốt laze thì thấy chỉ nhói như kiến cắn thôi, còn đốt điện thì lúc tiêm thuốc tê thì đau, tiêm xong đốt thấy mùi thịt cháy, lâu hơn đốt laze, chắc phải đau hơn đốt laze nên người ta mới tiêm tê chứ đốt laze là đốt sống luôn, nhanh lắm, đốt điện mình tiêm tê nên mới đi về được, còn ko tiêm tê chắc phải đi taxi về thôi, bắt ck đưa đi, đốt xong mà b ko giữ nó sưng to nên đi lại sinh hoạt khó khăn đấy, ko chăm thì có mà loét da, ko vệ sinh nó lan ra nhanh lắm, thường đốt xong dễ viêm lắm, virut nó làm nền cho vi khuẩn tấn công mà, đang chiến đấu cật lực với viêm và chịu đau bụng từng cơn nè, ck với mẹ mình chăm lắm mà chả ăn thua nữa là
    bạn đc chok chăm nghĩ mà mình tủi thân.hjc.chán thật.mình và chok ngủ mỗi nguoi một phòng hắn cũng chẳng đoái hoài nữa.chắc sợ mình lây virut.hjc.thoi mình cùng cố gắng.cố lên
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chuc mừng bạn nhé.sau 2 thang la co em bé dc luon hả.minh cũng dang mong bạn ah.chắc tại mình đi nghe nhiều ng bảo đốt đau lắm nên mình hoảng bạn ah.vi o đay họ đốt điện,hjc,mình đugn là nhát chết.mà hình như sợ đốt hay sao ay mà binh thường mình co kinh từ 17 nhuwgn tới giờ vẫn chưa có.vì mình đợi hết kinh để đi đốt mà
    Ừ, sạch sẽ 3 ngày thì đi nhé!
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

căn bệnh này hình như cũng khó chữa hay sao ấy nhi?mình cũng chưa biết rõ về bênh này lắm
    • 1,799 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Topic đã quá 1500 bài, các bạn vui lòng mở topic mới để thảo luận tiếp nhé.

Phần 4:
    http://www.webtretho.com/forum/f113/...n-4-a-1790395/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_SK; 23/10/2013 vào lúc 01:19 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 căn bệnh hay gặp - Đơn giản ăn bưởi là khỏi!

Bưởi là một loại quả quý của nước ta. Bưởi ăn rất ngon mà cơm bưởi, vỏ bưởi, hạt bưởi đều có thể...

• Bệnh sùi mào gà

Em được biết bệnh sùi mào gà rất nguy hiểm và có thể bị tái phát nếu đã bị nhiễm. Bác sĩ cho em hỏi là nếu bị sùi mào gà, đi châm thuốc và bác sĩ cho biết là đã hết nhưng sau đó lại quan hệ ngay sau 2 ngày mà không dùng bao thì có sao không ạ? Và liệu có thể có thai được không? Cảm ơn bác sĩ!

• Mang thai và bệnh sùi mào gà

Chào các bà mẹ, Em vừa tham gia diễn đàn. Đọc 1 số topic nhưng không thấy bài nào liên quan đến việc mang thai và bệnh Sùi mào gà CTC. Em đã bị bệnh sùi mào gà CTC và được đốt lạnh 2 lần. Lần thứ 2 cách đây 6 tháng. Hơn 4 tháng sau khi đốt lạnh lần 2, em đã có em bé. Hiện tại đang được gần 7...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Bật mí chế độ ăn giúp bụng thon nhỏ

Mẹ nào muốn eo thon dáng đẹp mà không cần nhịn ăn (giống em :D) thì thử ăn theo các quy tắc sau đây...

• Sách thiếu nhi kinh điển cho mẹ và bé

Sau nhiều năm chờ đợi, cuối cùng thì cuốn sách “The Giving Tree” đã được xuất bản tại Việt Nam với...

• 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanhuong1005 Xem bài viết
    Ừ, sạch sẽ 3 ngày thì đi nhé!
    ok.cam on ban nhieu nhe.ban cho mih hoi not ti nhe.ban dot dien xong co tu di xe may ve dc k?ban phai nam nghi may ngay?cam on ban nhe.cac ban tot bug qua.minh gio bot lo so roi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)