SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh phụ khoa - Tư vấn giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 657 Trả lời

38 Người đang theo dõi

• 157 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi morningstar_158 Xem bài viết
    Chị ơi, bs Châu là bs ở BV nào đấy ạ? Chị cho em hỏi BS chữa bệnh gì giỏi nhất? Nấm hay viêm AD do tạp khuẩn thì bs chữa có dứt hẳn không chị? Em cần tìm bs giỏi về hai bệnh này nên hỏi kỹ một tí. Chị thông cảm nha.
    morningstar_158 ơi, bsy Chau này lúc truoc làm ở TD, còn bây giờ làm ở Việt Pháp hay Việt Nhật gì đó. BÁc sỹ này trên 60t rồi. trị tất cả các bệnh về PK, cực giỏi đấy. mình đi chỉ 1 lần duy nhất là hết và k bị tái lại (1 năm rồi), các chị ở cơ quan cũng vậy. bạn đi thử xem sao, nhưng phải alo đặt chổ trước nhé, đông lắm.:Smiling: :Rose: :Rose:

mau hết bệnh nhé morning star :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi!Làm ơn cho em hỏi với.Độ 1 tuần nay em bị ngứa
    ở vùng kín và khi quan hệ vợ chồng thì gây đau dát, rất khó chịu. Các Chị tư vấn giúp em xem em bị bệnh gì và cho em địa chỉ phòng khám với.
    Thanks các Chị nhiều.:Sigh:
    • 157 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baphong1111 Xem bài viết
    Các chị ơi!Làm ơn cho em hỏi với.Độ 1 tuần nay em bị ngứa
    ở vùng kín và khi quan hệ vợ chồng thì gây đau dát, rất khó chịu. Các Chị tư vấn giúp em xem em bị bệnh gì và cho em địa chỉ phòng khám với.
    Thanks các Chị nhiều.:Sigh:
    đi khám bsỹ đi e, để lâu không tốt đâu. mà em ở đâu thì mọi người mới biết để cho e địa chỉ đi khám chứ nhỉ :Smug: :Thinking:
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với !!! e chả hiểu sao cách đây gần 1 tháng ở âm đạo của em, ở 2 môi bỗng nhiên sưng đỏ rất khó chịu, mọc 1-2 cái hạt cứng cứng ở trong và hơi ngứa, em đi khám sau đó 1 tuần (do đúng vào kỳ kinh) và bác sĩ chỉ nói là viêm âm đạo, cho thuốc uống 1 viên và đặt 2 viên cách nhau 3 ngày, nước rửa về thui ạ !!
    Nhưng mà gần đây e thấy nó hết sưng tuy nhiên ở 2 môi lớn vẫn mọc thêm những hạt nhỏ :Straightf: , rất nhiều nốt lưa tưa nhú lên trên bề mặt da, phía trong âm đạo cũng có hạt nhỏ lộm cộm là sao ạ ???:Crying: :Crying:
    Nhìn kỹ thì nó chỉ là những nhú nhỏ màu hồng mọc lên lưa tưa như tưa ở lưỡi ý ạ !!! hix hix !!
    Bây h e chẳng biết làm thế nào và khám ở đâu được ạ ???
    Chứ khám ở kia thì bác sĩ chỉ kêu viêm âm đạo và cho thuốc, nhất là hôm thứ 2 đặt thuốc thì bác sĩ kêu là vẫn đỏ và cứ về rồi xem thế nào !!
    Thế thì chết em !!!
    dùng nước rửa em dùng đều 3-4 lần / ngày nhưng vẫn chẳng thấy đỡ !!!
    Bây h e thỉnh thoảng thấy ngứa chứ ko có mùi hay dịch gì ra đâu ạ !!! hix hix !!! nhưng mấy cái nốt đó nó cứ nhiều lên khó chịu lắm ạ !!
    Thanks các chị
    • Bac
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cozy Xem bài viết
    Mình thì hay khám ở bác sĩ Tân Sinh, 21 Nguyễn Công Hoan. Bác sĩ rất nhẹ nhàng, giải thích kĩ, và điều quan trọng là mình đi khám nhiều nơi không khỏi, nhưng cứ khám chữa ở đấy là khỏi. Chỉ có điều tiền khám hơi đắt, và phải đặt hẹn trước rất lâu.

Viêm nhiễm tử cung, âm đạo thì thường do hai nguyên nhân:
    - Do nấm: khí hư đặc, trắng, bột và rất ngứa. Bác sĩ kê cho mình Flunco 150mg - chồng 1viên, vợ một viên. Đặt thuốc Canazone (1 hộp).

- Do tạp khuẩn: Khí hư vàng, hoặc hơi xanh, có mùi hoặc không, không ngứa, thường bị đau rát khi quan hệ. Thuốc:Albothyl 1 hộp, cách ngày đặt 1 viên, Amoksilav 1g 10viên, ngày uống 2 viên chia 2 lần.

Cả hai lần mình theo đơn này đều khỏi. Nếu có điều kiện, tốt nhất các mẹ nên đến khám trực tiếp. Các mẹ đang có bầu thì càng phải cẩn thận với thuốc men và nên đi khám sớm khi mới chớm bị bệnh.
    Ah, khi đang bị bệnh, nên dùng băng vệ sinh hàng ngày, và cố gắng giữ sạch sẽ, khô ráo.
    Chúc cả nhà khoẻ và kô phải stress vì căn bệnh đáng ghét này.:Smiling:
    Cho mình hỏi với, chồng cũng phải dùng thuốc ạ? Mình vừa rồi cũng bị nấm, BS kê thuốc đặt Cannesten và thuôc bôi bên ngoài Cannesten và thấy rất hiệu nghiệm, nhưng không thấy kê đơn cho chồng. Hay do chồng không có triệu chứng gì nên BS ko kê đơn? Mình thỉnh thoảng bị ngứa như thế mặc dù vệ sinh rất kỹ hằng ngày. Có cách nào để giải quyết triệt để mấy cái vụ nấm này không nhi? Mình oải quá mấy cái vụ này rồi.
    • 157 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pangpang Xem bài viết
    Các chị ơi giúp em với !!! e chả hiểu sao cách đây gần 1 tháng ở âm đạo của em, ở 2 môi bỗng nhiên sưng đỏ rất khó chịu, mọc 1-2 cái hạt cứng cứng ở trong và hơi ngứa, em đi khám sau đó 1 tuần (do đúng vào kỳ kinh) và bác sĩ chỉ nói là viêm âm đạo, cho thuốc uống 1 viên và đặt 2 viên cách nhau 3 ngày, nước rửa về thui ạ !!
    Nhưng mà gần đây e thấy nó hết sưng tuy nhiên ở 2 môi lớn vẫn mọc thêm những hạt nhỏ :Straightf: , rất nhiều nốt lưa tưa nhú lên trên bề mặt da, phía trong âm đạo cũng có hạt nhỏ lộm cộm là sao ạ ???:Crying: :Crying:
    Nhìn kỹ thì nó chỉ là những nhú nhỏ màu hồng mọc lên lưa tưa như tưa ở lưỡi ý ạ !!! hix hix !!
    Bây h e chẳng biết làm thế nào và khám ở đâu được ạ ???
    Chứ khám ở kia thì bác sĩ chỉ kêu viêm âm đạo và cho thuốc, nhất là hôm thứ 2 đặt thuốc thì bác sĩ kêu là vẫn đỏ và cứ về rồi xem thế nào !!
    Thế thì chết em !!!
    dùng nước rửa em dùng đều 3-4 lần / ngày nhưng vẫn chẳng thấy đỡ !!!
    Bây h e thỉnh thoảng thấy ngứa chứ ko có mùi hay dịch gì ra đâu ạ !!! hix hix !!! nhưng mấy cái nốt đó nó cứ nhiều lên khó chịu lắm ạ !!
    Thanks các chị
    e ơi triệu chứng của e giống như bị bệnh sùi mào gà quá. e nên đi khám lại xem sao nhé. đi bsỹ khác xem sao, đừng để lâu sẽ trị lâu hết lắm. nếu đúng là nó thì e phải đi đốt mới hết đấy

các mẹ nào chỉ bị ngứa không có thể làm cách sau:
    mua 1 ít thuốc tím, pha đậm bỏ vào cái chai nước lọc. mỗi ngày pha vào ca nước 1 ít và rửa (pha loãng), không thọc sâu vào bên trong quá nhé. mỗi ngày rửa 2-3lần
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhưng mà khám ở đâu ý ạ !! hix hix !! thanks các chị !
    • 157 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhưng mà khám ở đâu ý ạ !! hix hix !! thanks các chị !
    nếu e ở SG thì đến các BVPS như TừDũ, DHYD, QTế hay Hùng Vương đều được. nếu e ở gần địa chỉ BSỹ Châu mà chị Post ở trên đó thì tới đó đi, BSỹ này trị bệnh PK giỏi lắm. còn nếu e ở HN thì vào địa chỉ này tham khảo thông tin và tìm bsỹ nhé:
    Mục lục tham khảo - Subbox Địa chỉ khám bệnh
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hix hix !! e ở HN ạ !! mà HN thì đến đâu ạ chứ tình hình như chỗ trước e đến chỉ nói là viêm âm đạo xong đặt thuốc rồi đâu lại vào đấy !! nản quá !! các chị cho e địa chỉ mà ở đó chữa được ý ạ chứ chỉ khám phụ khoa rùi cho chung chung thì chít e !!! hix hix hix !!!
    Thanks các chị lần nữa ạ !!! đọc ở topic kia e thấy loằng ngoằng quá tranh luận hoài !!
    Ai đã từng đi chỗ nào mà biết ở đó chữa được bảo e với nhé để e đi luôn ạ !! thanks các chị nhiều lắm !!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đã đính hôn. Chúng em đã yêu nhau 4 năm và dự định tháng 11 sẽ kết hôn. Thời gian vừa rồi e và chồng chưa cưới đã QHTD nhiều lần. Anh ấy là người đầu tiên mà e QHTD nhưng không hiểu sao lần đầu tiên bọn e làm chuyện đó e không hề có dấu hiệu chảy máu. Anh ấy không nghi ngờ e nhưng tỏ ý không vui. E rất buồn. Lần nào e cũng cảm thấy đau rát rất khó chịu. Liệu e có làm sao không hả các chị? E rất lo mà không dám đi khám. Các chị cho e 1 lời khuyên đi ạ! E sợ lắm!
    • 530 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

e không hề có dấu hiệu chảy máu. Anh ấy không nghi ngờ e nhưng tỏ ý không vui. E rất buồn. 'Anh ấy' hơi thiếu hiểu biết, bạn cũng vậy. Chuyện có dấu hiệu j đó nó chỉ popular v phim TQ ngày xưa thôi, k có j là bt mà

Lần nào e cũng cảm thấy đau rát rất khó chịu. Liệu e có làm sao không hả các chị? Bạn có dấu hiệu j khác như đái buốt, có khí hư, sốt .. k? Đau rát cũng là chuyện bt, k hẳn do viêm nhiễm hay bệnh tật

E rất lo mà không dám đi khám. Sợ bác sỹ mắng là chưa có chồng mà đã xxx à:Silly: Nếu ngại thì bạn bảo bạn trai đưa đi. Tớ đi bác sỹ vẫn bị hỏi là quan hệ v bạn trai bao lâu rồi, vì k đeo nhẫn:Laughing: Bác sỹ họ cũng k có thời h để tọc mạch đâu bạn ạ. Nếu lo lắng thì đi bác sỹ cho yên tâm. Nói trước là bạn chưa sinh con, chưa ... họ sẽ nhẹ nhàng hơn khi khám. Địa chỉ bác sỹ tớ k mách nữa vì trong topic này nhiều quá trời luôn. :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamcalatoe; 29/09/2007 vào lúc 08:11 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã cho mình biết nh thông tin rất bổ ích. Bạn ơi, cho mình hỏi thêm tẹo nhé? Thời gian gần đây bọn mình không thường xuyên... nhưng mình hay bị ra khí hư màu vàng đậm, có mùi khó chịu và rất ngứa, nhưng chỉ ngứa bên ngoài và vùng lông mao. Mình luôn giữ gìn vệ sinh sạch sẽ. Có phải đó là dấu hiệu của bệnh viêm nhiễm không?
    • 382 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

hix hix !! e ở HN ạ !! mà HN thì đến đâu ạ chứ tình hình như chỗ trước e đến chỉ nói là viêm âm đạo xong đặt thuốc rồi đâu lại vào đấy !! nản quá !! các chị cho e địa chỉ mà ở đó chữa được ý ạ chứ chỉ khám phụ khoa rùi cho chung chung thì chít e !!! hix hix hix !!!
    Thanks các chị lần nữa ạ !!! đọc ở topic kia e thấy loằng ngoằng quá tranh luận hoài !!
    Ai đã từng đi chỗ nào mà biết ở đó chữa được bảo e với nhé để e đi luôn ạ !! thanks các chị nhiều lắm !!
    Bạn có thể đến trung tâm tư vấn và dịch vụ kế hoạch hóa gia đình TP. Hà Nội - 22 Lý thái tổ. Tớ thấy ở đấy khám được đấy. Tớ thường xuyên khám phụ khoa ở đấy. Chúc bạn sớm khỏi bệnh!
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể đến 32 Phùng Hưng chỗ BS Tuyết Minh Viện Phụ sản trung ương. BS khám ở đó vào 3 buổi sáng T2-4-6 từ 8h-11h. BS còn khám các buổi chiều từ 5h-7h ở 49 Bát Đàn nữa. Đến 32 Phùng Hưng thì cô Tuyết Minh khám và kê đơn còn đến 49 Bát ĐÀn thì 1 người khác khám còn cô Tuyết Minh chỉ kê đơn thôi vì ở đấy đông bệnh nhân lắm.
    • 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chin_chon Xem bài viết
    Bạn có thể đến 32 Phùng Hưng chỗ BS Tuyết Minh Viện Phụ sản trung ương. BS khám ở đó vào 3 buổi sáng T2-4-6 từ 8h-11h. BS còn khám các buổi chiều từ 5h-7h ở 49 Bát Đàn nữa. Đến 32 Phùng Hưng thì cô Tuyết Minh khám và kê đơn còn đến 49 Bát ĐÀn thì 1 người khác khám còn cô Tuyết Minh chỉ kê đơn thôi vì ở đấy đông bệnh nhân lắm.
    Cám ơn chị chin_chon nhiều lắm :Smiling: :Rose: em đã nghe theo lời chị dẫn của chị sáng nay em phải trốn làm và đến PK ở 32 Phùng Hưng và đã dc gặp và khám BS Tuyết Minh đấy, em thấy thích cô Minh lắm, cô ấy nhẹ nhàng lắm, làm em cảm thấy rất dễ chịu lắm, cô ấy còn bảo thắc mắc gì cứ hỏi cô ấy cô ấy đều trả lời hết, căn bản là phòng khám này mới mở nên vắng, ko phải đợi chờ lâu nên thích lắm chị ạ. Nói chung là em thấy thích cô Tuyết Minh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên dùng loại bãng vệ sinh thế hệ mới có miếng ion âm giúp giải quyết nhũng bệnh phụ khoa thông thường và phòng tránh
    Sản phẩm của HongKong bạn a
    mình vãn mua của số máy 0982 692279, bạn hỏi thử xem nhé
    ( anh ấy là nam, bạn đừng ngại)
    • 1,464 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    em biết cây lô hội không, mỗi buổi tối trước khi đi ngủ, rửa sạch sẽ âm đạo ( không dùng nước rửa vệ sinh nhá) = nước sạch hoặc nước muối hạt loãng sạch. Sau đó cắt một mẩu lô hội, bỏ phần vỏ cứng bên ngoài, chỉ lấy phần ruột mềm bên trong, 1 ít xoa đều bên ngoài âm đạo, còn lại đút sâu vào âm đạo ( em chưa QHTD thì không nên đút quá sâu - sợ rách màng trinh), rồi đi ngủ luôn.
    Làm như vậy tối đa 1 tuần em sẽ khỏi nếu em chỉ bị nhiễm khuẩn và nấm thông thường. Còn các loại khác chị chả biết :Smiling:
    Ghi chú: lá lô hội chị nói là loại vừa cắt ngoài cây vào nhé, không phải loại mua ở siêu thị đâu nhé ( mua siêu thị công dụng giảm khoảng 1/2 đến 2/3 do lô hội bị mất nhựa)
    Cây lô hội nhiều nơi còn gọi là cây Long Tu
    Mẹ bill-bờm đã dùng cách này nhiều lần chưa? Mình cũng hay bị tạp khuẩn lắm. Đặt như vậy có khó chịu lắm không?
    Mới hôm nay vừa đi khám lại, BS cho thuốc polygynax để đặt đây, những 12 ngày cơ:Sad:
    Các bạn nên là quần chip trước khi mặc nhé, giặt riêng, nó cũng giảm phần nào đấy.
    Còn vụ thuốc muối nabica thì tớ cũng kô hiểu lắm, BS bảo là BT không nên rửa, chỉ khi nào bị nấm mới rửa, vì nó làm ức chế nấm phát triển, còn BT nó sẽ làm tăng tạp khuẩn:Sigh: :Thinking: Nhiều ý kiến quá chảng biết nghe ai?
    Mẹ nào có cao kiến gì chỉ nhá
    ]First and last love
    Nhà 2008 của tớ
    :LoveStruc: :LoveStruc:
    Zin iu quý của bố mẹ luôn mạnh khỏe con nhé. Bạn Zin 6M: 9.3kg, 71cm, 9M: 9.5kg, 77cm. 3 tháng chả lên đc tẹo nào huuuuuuuuuuuu:cool:10M: 9.6kg, 78cm, 12M: 10,5kg, 13M: 11kg, 78cm
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cho em hỏi với,em đang có em bé nhưng dạo này huyết trắng ra nhiều,màu trắng đục như sữa.Em nghĩ là bình thường(ko bệnh),vì ko hôi,ko gì hết,chỉ là nhiều quá thôi.Vậy có cách nào cho nó hết hẳn hoặc giảm bớt đi ko ah?Hay là do mình ăn uống?
    Các chị giúp em với.Cám ơn các chị nhiều lắm ah.
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

huhuhu
    ko ai trả lời dùm em hết vậy?Các mẹ đảm đang đâu hết rồi ah?Các mẹ ơi ời
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ cũng đang nuôi con nhỏ đây, hôm nọ tớ lên viện C khám và điều trị khỏi đấy. họ còn xét nghiệm cơ. BS gọi đây là bội nhiễm sau sinh thôi. Tốt nhất là bạn nên đi khám mới biết được, bây giờ viêm nhiễm liên tục vì mình đã có QHTD ma.
    :LoveStruc: Mẹ yêu cu Bean lắm lắm, mẹ mong con hãy cười và cười nhiều con nhé! Nhìn con đáng yêu lắm:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: