SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh Hôi chân và cách chữa??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 75K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 506 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mùa đông hay đi giày tất nên hay bị hôi chân lắm các chị ơi
    các chị có cách nào chữa hôi chân ko ạ
    ví dụ như ngâm nước gì ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Bệnh U nhầy lây (Molluscum Contagiosum) và cách chữa trị

Chào các bạn, Trước đây con tôi bị bệnh này. Các mụn lan ra trên mặt, trên ngực, trên cổ mà không có cách chữa trị hiệu quả. Tôi đã đưa con đi hết bác sĩ này đến bác sĩ khác, toàn những người có tiếng về da liễu tại Đà Nẵng để khám và chữa trị mà không hiệu quả. Người thì dùng kim khêu, kẻ thì...

• Chữa chảy mũi, nghẹt mũi, ho... không cần dùng thuốc

Ho, nghẹt mũi, cảm cúm... là chuyện thường ngày. Nhưng, mình là một trong số những người rất ghét...

• Em muốn hỏi về nám da sau khi sinh và cách chữa ạ !

Các chị ơi em năm nay 23t . nhưng mà em có 2 nhóc rùi . Sau khi sinh tập 2 ở trên gò em má em tự dưng xuất hiện 2,3 nốt nám hơi mờ ạ ! Em chỉ sợ để lâu ko chữa ngay nó lan ra nhiều thì chết . Hic hic . Có ai biết cách chữa thì mách em với . Em cảm ơn nhiều nhiều ạ . Da em là da hỗn hợp ạ !

• Bài thuốc từ hoa đu đủ đực

Cây đu đủ đực trong dân gian là cây đủ đủ không ra quả. Hoa của cây đủ đủ đực cũng là bài thuốc...

• 2,631 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

nước củ cải ạ
    Closed !
    • 506 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

thế lấy nước củ cải như nào ạ :Sad: mà có nước nào đơn giản ko ạ? vì dụ như nước muối thì sao ạ? vắt thêm chanh vào thì sao ạ:Clown: nó có tác dụng gì ko:cool:
    các chị giúp e với
    Có những con người mới đôi ba tuổi đời. Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết.
    Làm được gì? Và đã có gì? Chỉ học đòi thói chê bai.
    • 283 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

OX em bị hôi chân ghê quá, đi đâu cũng mất tự tin, mùa hanh này lại càng mùi, e mcũng thử cách này khác , dùng Phấn trị Hôi của Oiiflame mà không hiệu quả. Có mẹ nào có cach hay, xin chỉ dẫn giúp em ạ. E M cảm ơn nhiều :Rose::Rose::Rose:
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

B1- Ngâm chân vào nước ấm có pha muối (hơi nóng chút).
    B2- Khi nước nguội bớt, chà kì vài hai bàn chân để rửa sạch lớp nhờ ở chân
    B3- Lau khô.
    Đó là điều nên làm thường xuyên với những bạn bị mùi mồ hôi chân.
    Để chân thơm tho, bạn ra hiệu thuốc mua thuốc bột Trafa, (giá chỉ 2,5k thôi). Sử dụng thuốc này thoa đều lên lòng bàn chân sau khi đã rử chân thật sạch và lau thật khô.

bạn tham khảo ở đây nha :

http://www.vtc.vn/suckhoe/--nhung-ca...6914/index.htm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 303 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuantin Xem bài viết
    OX em bị hôi chân ghê quá, đi đâu cũng mất tự tin, mùa hanh này lại càng mùi, e mcũng thử cách này khác , dùng Phấn trị Hôi của Oiiflame mà không hiệu quả. Có mẹ nào có cach hay, xin chỉ dẫn giúp em ạ. E M cảm ơn nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Mình đọc ở trên WTT này và áp dụng rất thành công đây: lót lá trầu không vào giầy, khi nào lá khô lại thay, chùng 1 tuần chân hết hôi, khi nào bị lại lại làm tiếp như trên là khỏi được lâu lắm đấy.
    :Clown: :Clown: Và như thế tôi sống vui từng ngày:LoveStruc: :LoveStruc:
    :Rose: :Rose: Và như thế tôi đến trong cuộc đời:Kiss: :Kiss:
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi:LoveStruc: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

ngâm nước lá trầu không + ít phèn chua, lúc nào nước ngâm cũng phải nóng khoảng 30 phút, lúc ngâm nghĩ là khí độc, khí hư, khí dư ra hết đi, ngâm liên tục vào các buổi tối khoảng nửa tháng sẽ mau khỏi thôi
    Sức khỏe là vàng
    • 283 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E M sẽ cho OX thử cách của các chị. Cảm ơ n các chị nhé.
    • 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ông xã tớ cũng thế năm ngoài nương hẳn cục gạch và lá ngải cứu rồi tè vào tưởng khỏi nhung mùa đông năm nay lại thấy mùi rồi chán ghê cơ
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mua cái lọ bột Trapha mà xoa vào lòng bàn chân khi đi giầy, nếu xoa liên tục trong vài ba ngày thì sau đó thỉnh thoảng vài ba ngày xoa một lần cũng đủ.
    ------------------------------------------------
    Yêu lắm Chíp & Bin của mẹ!
    • 917 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Các mẹ thử dùng lót giày quế, vừa thơm chân vừa ấm chân và lòng bàn chân lúc nào cũng khô ráo. Mình nghĩ là sẽ hiệu quả đấy.
    Tôi đâu dám thốt lời khen Huế đẹp.
    Bởi trước tôi bao thi sĩ nói rồi.
    Thư màu tím sông Hương chiều khép nép.
    Trăng đêm rằm Vỹ Dạ nói dùm tôi ... :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhcunyeu Xem bài viết
    Mình đọc ở trên WTT này và áp dụng rất thành công đây: lót lá trầu không vào giầy, khi nào lá khô lại thay, chùng 1 tuần chân hết hôi, khi nào bị lại lại làm tiếp như trên là khỏi được lâu lắm đấy.
    Mẹ nó ơi, lót lá trầu không vào giầy thì khi dẫm chân lên thì cái lá trầu không nó có nát bét ra không?? vào hết tất à?
    • 460 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Ngoài lá trầu không ra thì chị cũng có thể dùng lá chè xanh. Lá chè chị đun lên sau đó cho chút muối vào. Để ax ngâm chân = nước chè xanh cũng tốt đấy chị ạ.
    • 2,480 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

mua muối bicarbonat về rửa chân cũng là một cách.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 1,451 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuantin Xem bài viết
    Dùng nước trà xanh đặc ấm rửa chân hàng ngày, cọ kỹ các khe kẽ sau đó lau khô, dùng phèn chua phi thoa đều lên tất cả bàn chân để khử mùi. Cố gắng để chân thông thoáng, nếu đi giày tất thì thay thường xuyên. Hic, anh xã mình cũng bị cái này đây. Hôm nào đi giày cả ngày tối về tháo giày ra thì điếc lỗ mũi. Chăm chỉ làm như trên thấy cũng hạn chế được nhiều cái mùi...chuột ngóm.
    • 183 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em dùng bột trapha...công nhận cái mùi này khó chịu thật!
    TO: chị linhcunyeu
    Em cũng hỏi câu như chị bexuanmai , lót lá trầu tươi thế thì nó nát bét,dính vào tất ko ạ,hic,tất trắng thì có mà...?
    • 303 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucon_nga Xem bài viết
    Em dùng bột trapha...công nhận cái mùi này khó chịu thật!
    TO: chị linhcunyeu
    Em cũng hỏi câu như chị bexuanmai , lót lá trầu tươi thế thì nó nát bét,dính vào tất ko ạ,hic,tất trắng thì có mà...?
    Các mẹ nói AX chịu khó không đi tất trắng tinh 1 thời gian đi, mà nó không hề nát bét mà chỉ khô đi thôi, mà cả khi khô đi rồi khử mùi cũng vẫn tốt lắm. AX nào mà đi giấy có lót thì cho xuông dưới lót , sau 1 ngày nó khô đi để lên trên cho nó sát với chân cũng được. Tốt lắm đó. Cảm ơn mẹ nào đã thông tin lên đây từ năm ngoái nhé.
    :Clown: :Clown: Và như thế tôi sống vui từng ngày:LoveStruc: :LoveStruc:
    :Rose: :Rose: Và như thế tôi đến trong cuộc đời:Kiss: :Kiss:
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

woa!!! wả là 1 cách trị hay!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy rốt cuộc thì cách nào hiệu quả vậy !?
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: RẤT MAY CHO MỌI NG VÌ HÔM NAY TỚ LẠI LỌ MỌ VÀO TRANG NÀY. TỚ VỪA THOÁT KHỎI CÁI TOLEL DI ĐỘNG CỦA ANH XÃ. AI CÓ BỨC XÚC JỐNG TỚ THÌ GỌI CHO TỚ NHÁ 0979889971. TỚ MÁCH CHO.rooling::cool::Battin ey:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4