• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình có người quen bị giang mai được lây sang từ người chồng , chị này đã vào BV từ dũ tiêm 3 mũi , mặc dù kô ngứa nhưng nghe BS nói bệnh này kô dứt chỉ tiêm vào thì nó ngưng . Mẹ nào có kinh nghiệm hay về bệnh này thì cho mình biết nó nguy hiểm như thế nào .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Các xét nghiệm bệnh giang mai và thai kỳ

Chào các mẹ, Mình và các mẹ chắc hẳn ai cũng mong muốn sinh ra được những đứa con thật xinh và mạnh khỏe. Và mình có 1 việc muốn trình bày với các mẹ như sau ( có thể là thừa với các mẹ đã biết nhưng đối với mình với những mẹ khác thì là 1 thông tin có ích ) : Mình có thai đc 8 tuần và vì mong...

• FPT Shop: Tablet đến tay, tặng ngay tiền mặt đến 1 triệu

Từ ngày 2/10 đến 2/11/2014, khi mua máy tính bảng tại FPT Shop, bạn sẽ có cơ hội nhận được quà tặng...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Trung Quốc: Bệnh giang mai đang lan rộng

Trung Quốc đang đối đầu với tình trạng dịch bệnh giang mai lan rộng qua đường tình dục, theo bản tin của Tổ chức y tế thế giới hôm 3.11. Phó giám đốc Trung tâm kiểm soát và phòng chống bệnh dịch (CDC) Trung Quốc, phụ trách về bệnh dịch lây lan quan đường tình dục cho biết có 278.215 ca bị nhiễm...

• 10 cách trị nám hiệu quả tại nhà đơn giản nhất

Nám là nỗi ám ảnh của phụ nữ chúng mình, đặc biệt là phụ nữ ngoài 30. Nếu đã dùng mọi cách vẫn...

• 214 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan05 Xem bài viết
    Mình có người quen bị giang mai được lây sang từ người chồng , chị này đã vào BV từ dũ tiêm 3 mũi , mặc dù kô ngứa nhưng nghe BS nói bệnh này kô dứt chỉ tiêm vào thì nó ngưng . Mẹ nào có kinh nghiệm hay về bệnh này thì cho mình biết nó nguy hiểm như thế nào .
    mẹ yên tâm, các bệnh STD trừ AiDS đều sẽ chữa dứt nếu trị đúng cách, đúng chỗ . Tuy nhiên ở nam thì dễ chữa hơn. Chú ý cả hai VC phải cùng chữa.
    Chúc bạn của bạn mau hết bệnh.
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tennis Xem bài viết
    mẹ yên tâm, các bệnh STD trừ AiDS đều sẽ chữa dứt nếu trị đúng cách, đúng chỗ . Tuy nhiên ở nam thì dễ chữa hơn. Chú ý cả hai VC phải cùng chữa.
    Chúc bạn của bạn mau hết bệnh.
    Cám ơn bạn , khổ 1 nỗi là người chồng nhất định kô chịu đi khám và người vợ phát hiện tình cờ qua 1 lần xét nghiệm máu . Mình phân vân là bệnh này có nguy hiểm gì kô .
    • 214 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cám ơn bạn , khổ 1 nỗi là người chồng nhất định kô chịu đi khám và người vợ phát hiện tình cờ qua 1 lần xét nghiệm máu . Mình phân vân là bệnh này có nguy hiểm gì kô .
    Thế thì bảo anh đó là coi chừng khỏi sử dụng luôn đó bạn ơi.
    Cái khó của chữa bệnh không phải là ko có thuốc mà là không chữa đúng bệnh hoặc không chịu chữa.
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_tennis Xem bài viết
    Thế thì bảo anh đó là coi chừng khỏi sử dụng luôn đó bạn ơi.
    Cái khó của chữa bệnh không phải là ko có thuốc mà là không chữa đúng bệnh hoặc không chịu chữa.
    Hắn sợ khi khám lòi ra bệnh nên kô dám đi khám , cứ khuất hẹn hoài .
    còn người vợ thì cắn ráng chữa bệnh , nói ra thì xấu hổ . đúng là khổ tâm.
    • 101 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Giang mai là bệnh xuất hiện từ thời thượng cổ, lây truyền chủ yếu qua đường tình dục. Đây là một bệnh nhiễm khuẩn do xoắn khuẩn Treponema pallidum gây nên.

Bệnh Giang mai cũng là một bệnh do vi khuẩn gây ra. Xoắn khuẩn giang mai (T. pallidum) có sức đề kháng rất yếu với môi trường ngoại cảnh, chúng chỉ sống được không quá vài giờ. Ở môi trường khô, chúng chết nhanh chóng, ngược lại trong môi trường ẩm ướt, chúng có thể sống được vài chục phút. Xà phòng có thể tiêu diệt được xoắn khuẩn giang mai trong vài phút.

Bệnh giang mai lây truyền như thế nào?

Xoắn khuẩn giang mai xâm nhập trực tiếp vào cơ thể khi giao hợp không được bảo vệ (đường âm đạo, hậu môn hay miệng), qua các vết xước trên da, niêm mạc khi tiếp xúc với dịch tiết từ tổn thương giang mai. Xoắn khuẩn giang mai còn có thể lây truyền từ mẹ sang con trong thời kỳ bào thai từ tháng thứ 4 trở đi, do xoắn khuẩn xâm nhập máu thai nhi qua dây rốn.

Bệnh giang mai có biểu hiện như thế nào?

Các biểu hiện của bệnh phụ thuộc vào thời kỳ của bệnh.
    Thời gian ủ bệnh khoảng 3-4 tuần, sớm nhất là 10 ngày, muộn nhất là 90 ngày.

Săng giang mai: Là một vết trợt rất nông, hình tròn hoặc bầu dục, màu thịt tươi, không có mủ, không có vẩy, không đau rát (nếu không bị bội nhiễm).

Săng có thể ở quy đầu, rãnh quy đầu, thân dương vật, môi lớn, môi bé, âm vật, âm đạo, nếp hậu môn, họng, lưỡi, đôi khi ở trán. Đó là những nơi mà xoắn khuẩn đã xâm nhập.

- Sưng hạch bẹn: Hạch bẹn sưng lên thành từng chùm, trong đó có một hạch to hơn các hạch khác, không đau. Xuất hiện sau săng khoảng vài ngày, cũng tự mất đi theo săng.

- Sẩn giang mai: Là những sẩn gồ cao trên mặt da, hình tròn hoặc bầu dục, rắn chắc, màu hồng đỏ, có khi tập trung thành đám, không gây đau. Sẩn giang mai thường xuất hiện ở rìa tóc, trán, gáy, lòng bàn tay, lòng bàn chân, kẽ mông, quanh hậu môn, âm hộ.

- Viêm hạch lan tỏa: các hạch vùng nách, bẹn, sau tai, dưới hàm trở nên chắc, cứng, không đau, di động ngay dưới da.

- Gôm giang mai: là những khối u sùi, có thể ở da, niêm mạc, cơ, xương. Ban đầu gôm rất chắc, cứng sau đó mềm dần và loét, khi loét chảy ra mủ sánh, đặc lẫn máu, không đau. Khi mủ chảy hết sẽ để lại một ổ loét tròn, đáy cứng, ổ loét này dần sẹo hóa.

- Củ giang mai: là những tổn thương gồ lên mặt da (cao hơn sẩn), màu hồng đỏ, đường kính khoảng 1 cm, không đau. Thường tập trung thành từng đám, xếp theo hình nhẫn, hình cung hoặc vòng vèo. Củ giang mai không bao giờ tái phát trên sẹo cũ.

Tất cả các biểu hiện trên đều có thể tự mất đi mà không cần điều trị gì cả, sau đó tái diễn với mức độ nặng hơn.

Ngoài những biểu hiện trên, giang mai còn có những biểu hiện khác như tổn thương van tim, cơ tim, tủy sống (liệt), não (rối loạn tâm thần).

Bệnh giang mai tiến triển như thế nào?

Nếu không điều trị, giang mai tiến triển qua 3 thời kỳ.

- Thời kỳ đầu: kéo dài khoảng 6-8 tuần, tổn thương mới chỉ khu trú tại những vị trí mà xoắn khuẩn xâm nhập. Các biểu hiện trong giai đoạn này là săng, viêm hạch bẹn, chúng có thể tự mất đi mà không cần điều trị gì cả.

- Thời kỳ thứ hai: kéo dài khoảng 2 năm, tổn thương ở da, niêm mạc lan tỏa khắp cơ thể do xoắn khuẩn đã vào máu và phát tán. Các tổn thương thời kỳ này chủ yếu là sẩn, viêm hạch lan tỏa, phát ban, chúng cũng có thể tự mất đi mà không cần điều trị gì, sau đó tái phát với mức độ nặng hơn.

- Thời kỳ thứ ba: thường bắt đầu vào năm thứ ba của bệnh, kéo dài hàng chục năm, tổn thương các cơ quan, phủ tạng (gan, tim, thần kinh, cơ, xương…). Giai đoạn này người bệnh ít có khả năng lây nhiễm cho bạn tình vì xoắn khuẩn đã xâm nhập và khu trú vào phủ tạng, không còn ở da, niêm mạc nữa. Tổn thương giai đoạn này là gôm, củ giang mai, tim mạch, thần kinh, gan. Hiện nay rất hiếm gặp giai đoạn này do được chẩn đoán và điều trị sớm.

Bệnh giang mai có những biến chứng gì?

Giang mai có rất nhiều biến chứng, chúng có thể gây nguy hiểm cho tính mạng người bệnh. Có thể nói rằng “giang mai là một diễn viên biệt tài”, có thể đóng vai mang đặc điểm của hơn chục bệnh nội, ngoại khoa khác nhau, đơn giản vì xoắn khuẩn giang mai có thể gây tổn thương tất cả các cơ quan trong cơ thể, từ da, niêm mạc, mắt đến các nội tạng như gan, tim mạch, thần kinh. Một số biến chứng nguy hiểm là viêm động mạch chủ, phình động mạch chủ, bại liệt toàn thân, rối loạn tâm thần, viêm gan. Giang mai bẩm sinh có thể gây tử vong cho thai nhi hoặc dị dạng thai sau khi sinh.

Bệnh giang mai điều trị như thế nào?

Điều trị bệnh giang mai đã có kết quả rất khả quan, tránh được nhiều biến chứng nguy hiểm của bệnh. Việc lựa chọn phác đồ điều trị tùy thuộc vào giai đoạn của bệnh, những thuốc điều trị hiện được Bộ y tế khuyến cáo sử dụng là Penicilline G, Tetracycline, Doxycicline.

Ngày đưa tin: 6/17/2004 254 PM
    Nguồn tin: Tâm sự bạn trẻ
    :Laughing::Rose::Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh giang mai cũng như bệnh lậu nếu biết sớm và điều trị đúng thuốc thì sẽ khỏi và không bị ảnh hưởng đến sau này, mình có biết ông Bs da liễu chuyên chữa các loại bệnh lây nhiễm qua đường tình dục, có thể gọi điện thoại cho ông để được tư vấn miễn phí.ĐT:0948458133.
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ngày nay bệnh này tây y trị một phát là xong. Còn nếu mặc cảm Tôi cho 1 bài thuốc nam mà trị triệt nọc như tây y,
    Dây nhặt thau 50g, Hà thủ ô 10g, nhãn lồng 30 g
    tất cả sao vàng, hạ thổ. Dùng 3 thang là đẩy bệnh vào dĩ vãn luôn.
    ai dùng bài này hết lên đây cho ý kiến
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnguyen Xem bài viết
    Ngày nay bệnh này tây y trị một phát là xong. Còn nếu mặc cảm Tôi cho 1 bài thuốc nam mà trị triệt nọc như tây y,
    Dây bạc thau 50g, Hà thủ ô đỏ 10g, nhãn lồng 30 g
    tất cả sao vàng, hạ thổ. Dùng 3 thang là đẩy bệnh vào dĩ vãn luôn và tiệt căn luôn.
    ai dùng bài này hết lên đây cho ý kiến
    Chắc ngày nay bệnh lậu, giang mai,... đã biến mất rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin địa chỉ khám tư nhân đáng tin cậy với. Cảm ơn các Mẹ!
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duchahp Xem bài viết
    Cho mình xin địa chỉ khám tư nhân đáng tin cậy với. Cảm ơn các Mẹ!
    BẠn có triệu chứng như thế nào mà hỏi phòng khám. Nếu là Lậu (Còn gọi tim la, ống thổi lửa,....). đã kháng thuốc. Thì hãy tìm bài thuốc của Tôi ý.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnguyen Xem bài viết
    BẠn có triệu chứng như thế nào mà hỏi phòng khám. Nếu là Lậu (Còn gọi tim la, ống thổi lửa,....). đã kháng thuốc. Thì hãy tìm bài thuốc của Tôi ý.
    thanks!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duchahp; 25/12/2008 vào lúc 05:40 PM.
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duchahp Xem bài viết
    Không mình chỉ có mọc 1 mụn nhỏ đỏ thôi, sợ là triệu chứng của giang mai nên định đi khám!
    Có thể bị bệnh mồng gà.
    Khi mắc các loại bệnh này mà phát hiện, gác mặc cảm sang 1 bên. chữa trị gấp gấp và đúng liều nữa. Hiện nay các loại Bệnh Xã hội rất dễ chữa trị.
    Còn nếu đã nhờn thuốc tây rồi thì phải điều trị bằng thuốc nam ,mới trị tiệt căn được.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, có địa chỉ khám tư nhân nào uy tín và an toàn không? em bị bệnh này đã lâu nhưng ngại đi khám ở bệnh viện lắm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thông tin cho em với, em ngại đi khám lung tung quá, mà có cần phải chữa cả 2 người k các mẹ nhỉ?Thật tình là em cũng không biết lây từ ai nữa
    • 695 Bài viết

• 1,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalnaf_hht Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thông tin cho em với, em ngại đi khám lung tung quá, mà có cần phải chữa cả 2 người k các mẹ nhỉ?Thật tình là em cũng không biết lây từ ai nữa
    Tất cả các bệnh lây qua đường tình dục đều cần chữa cả vợ lẫn chồng chứ chữa một người thì rồi lại tái phát khi sinh hoạt tình dục thôi (trừ khi 2vc ko quan hệ với nhau nữa). Theo mình, tốt nhất là đi khám và điều trị ở Bệnh viện Da liễu ấy. Nếu cẩn thận thì đi khám 1-2 nơi rồi mới điều trị vì có lần mình đi khám ở bệnh viện Phụ sản, họ làm xét nghiệm rồi nói mình bị một loại bệnh lây qua đường tình dục nhưng khi mình đi khám lại ở Da liễu thì kết quả lại âm tính, suýt nữa thì không bệnh mà phải dùng thuốc
    S3
    My baby's so good
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konami Xem bài viết
    Tất cả các bệnh lây qua đường tình dục đều cần chữa cả vợ lẫn chồng chứ chữa một người thì rồi lại tái phát khi sinh hoạt tình dục thôi (trừ khi 2vc ko quan hệ với nhau nữa). Theo mình, tốt nhất là đi khám và điều trị ở Bệnh viện Da liễu ấy. Nếu cẩn thận thì đi khám 1-2 nơi rồi mới điều trị vì có lần mình đi khám ở bệnh viện Phụ sản, họ làm xét nghiệm rồi nói mình bị một loại bệnh lây qua đường tình dục nhưng khi mình đi khám lại ở Da liễu thì kết quả lại âm tính, suýt nữa thì không bệnh mà phải dùng thuốc
    Mình đi khám ở 2 nơi đều cùng kq hic, vấn đề là k biết lây từ ai để cùng chữa trị.Mà cũng k biết nói thế nào với bạn trai nữa
    • 1,412 Bài viết

• 4,373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalnaf_hht Xem bài viết
    Mình đi khám ở 2 nơi đều cùng kq hic, vấn đề là k biết lây từ ai để cùng chữa trị.Mà cũng k biết nói thế nào với bạn trai nữa
    Mẹ này ở trên vừa bảo ngại đi khám, ở dưới lại kêu khám cả ở 2 viện rồi, chả biết đằng nào mà lần. Đã khám ở viện da liễu thì chắc chắn họ sẽ cho hướng điều trị, còn ở đâu hơn chỗ đấy nữa mà mẹ nó hỏi?
    • 3,264 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

Heo mạo mụi hướng dẫn cho các chị nhé... những bệnh như giang mai, mồng gà thì đa số mọi người phải đi bs da liễu, an tâm nhất là vào bệnh viện da liễu í chứ bs tư bên ngoài cũng sẽ hướng dẫn vào da liễu if như các chị bị nổi mồng gà thôi, loại này phải đốt điện (có chích thuốc tê) mới triệt tiêu chúng được. Đừng dại dột nghe lời mấy tên cò mồi xe ôm ngoài cổng bịnh viện nhé.
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này phải đi khám cho rõ ràng, bệnh này ảnh hưởng tới tính mạng đó, vì nó vào trong máu mà. Bạn bị lâu chưa ? Nếu người bị lây là bạn trai hiện tại thì cùng dắt nhau đi khám đi,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2