• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 135 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Bố chồng em bị bệnh gai xương gót chân, rất đau nhức, đi lại khó khăn vào buổi sáng sớm,

Các mẹ có nhiều thông tin về căn bệnh này hoặc giới thiệu giúp mình bệnh viện nào chữa khỏi hoặc phẫu thuật vĩnh viễn được bệnh này không?

Mình xin cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh gai gót chân ?

Mình là thành viên của Web trẻ thơ. Mình đang lúng túng quá, muốn nhận được lời khuyên của các mẹ thông thái. Mẹ mình bị gai gót chân, đi chụp phim BS bảo thế, mình cũng đọc trên mạng nhiều thông tin đang muốn đưa mẹ đi cắt gai ở gót không biết mẹ nào có kinh nghiệm không chia xẻ với, mình muốn đưa...

• 8 dấu hiệu cảnh báo sớm ung thư cổ tử cung

Ung thư cổ tử cung là loại ung thư phổ biến thứ hai trên thế giới mà chị em thường gặp. Mặc dù...

• [Cuộc sống Vinhomes] Khai trương cụm bể bơi trong nhà lớn nhất Việt Nam

Ngày 1/12/2013, Cụm bể bơi bốn mùa trong nhà lớn nhất Việt Nam tại Khu đô thị Times City...

• Chẩn đoán bệnh từ gót chân trẻ sơ sinh

Nguồn: 7sac.com Khám cho trẻ sơ sinh ở Bệnh viện Nhi đồng 2 -Ảnh: D.Bùi Từ hai giọt máu ở gót chân trẻ sơ sinh, có thể xác định nhiều bệnh hiểm nghèo mà thông qua khám lâm sàng không xác định được. Từ hai giọt máu... Là lượng máu được lấy ở gót chân trẻ sơ sinh sau khi chào đời 48 giờ...

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• 325 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Bạn không tả cụ thể nên khó chuẩn đoán bệnh.Theo mình thì đó là bệnh mắt cá gót chân (nó có thể ở ngón chân hoặc bất cứ chỗ nào hay bị chai) tình trạng có phải như sau không: Bên dưới gót chân có một mọt một cục chai có thể nhỏ thôi, càng ngày càng dày lên khi đi có cảm giác đau đau ở chỗ đó, dùng tay cậy ra cho nó mỏng đi thì sẽ đỡ tuy nhiên một thời gian sau sẽ lại đầy trở lại và cứ bị đi bị lại như vậy gây cảm giác đau khó chịu khi đi lại. Nếu đúng hiện tượng như vậy thì chỉ cần vào viện da liệu các BS sẽ dùng tia lase cắt đến tận nhân đi là sẽ hết lại chạy nhẩy vô tư không có cảm giác đau đau kệnh khó chịu nữa.