• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.93K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mẹ em ở quê bị năm nay 51 tuổi nhưng bị đau đầu gối hơn 1 năm nay rồi. Trời lạnh thế này lại đau dữ hơn. Các mẹ có biết chữa thế nào không? Mua thuốc xoa bóp ở đâu cho hiệu quả? Các mẹ chỉ giúp em nhé. Em thương mẹ em quá!
    Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• ceo
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ chị cũng bị đau đầu gối nay uống rượu lược vàng thì đỡ đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rượu lược vàng là rượu gì hả chị? chị có thể giới thiệu giúp em được không? Thanks chị!
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có rất nhiều nguyên nhân đau đầu gối đó chị:
    1.Bong gân
    2.Tổn thương lớp sụn bán nguyệt
    3.Tổn thương dây chằng
    4.Gãy xương
    5.Trật khớp
    Mẹ chị chắc chẳng nằm trong mấy cái trên, bệnh người già - em nghĩ thế không biết có phải không
    Chị cứ cho bà đi khám xem.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua thuốc Bolutin của Úc cho mẹ mình, phải uóng liền 6 tháng, thuốc đó chữa đau xương, khớp. Bạn thử ra các hiệu thuốc là có
    • 3,797 Bài viết

• 6,921 Được cảm ơn

Đầu gối đau mà không va chạm gì thì có thể bị thoái hóa khớp đó. Chân thành khuyên bạn nên đi khám thầy thuốc chuyên khoa để biết rõ nguyên nhân. Đừng cho mẹ bạn uống bất kì thuốc gì khi chưa thăm khám cẩn thận kể cả đông y. Mẹ mình thoái hóa khớp 15 năm rồi, đã phải mổ nội soi dọn ổ viêm, uống thuốc, tiêm thuốc, bó thuốc đông y. 15 năm đau thế nhưng giờ cũng chỉ chung sống với bệnh thôi, bs khẳng định là không khỏi được trừ thay khớp nhân tạo. Tuy nhiên bạn thân của mẹ mình cũng đau thì lại là do khô lớp sụn đầu khớp. Mỗi người phải chữa một kiểu, không thể chia kinh nghiệm thuốc men, chỉ có thể chỉ giúp bạn chỗ khám: BV Saint Paul: bác sĩ Sơn phó GĐBV là người giỏi hàng đầu VN về mổ nội soi khớp, các BS ở khoa xương cũng OK, BV Việt Đức, 103, 108 đều ok. Bạn đưa mẹ đi khám trước đi rồi hẵng tính chuyện thuốc men.
    • 264 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ mình và mẹ chồng mình cũng hay bị thấp khớp, ngày trước chưa tìm được thuốc thì khổ lắm, nhưng từ ngày có thuốc trị khớp uống thì đỡ hẳn, thuốc này là thuốc gia truyền lại chỉ có bán ở trong 1 ngôi chùa thôi, mỗi lần mua thì không được mua nhiều đâu vì người ta bán để giúp người mà, nếu ai có nhu cầu mua thuốc thì nhắn cho mình nhé.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mecunkin nói có lý lắm!
    Bạn đưa mẹ đến khám ở những nơi có uy tín về xương khớp như Khoa khớp BV Bạch Mai, tìm chẩn đoán chắc chắn thì điều trị mới có kết quả.
    Chúc bạn may mắn!
    • 199 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mẹ mình năm nay 65 t, tuần rồi có đi nhanh 1 tý thì bị trật khớp gối hay bong gân vì đấy ( mình không biết dùng tên nào thì đúng). Nhưng khi ngồi và nằm thì không đau, lúc cử động đứng lên và đi thì đau.Mẹ nghe lời hàng xóm đi bó thuốc nam ,thuốc rượu vẩn không hết. Mẹ nhất quyết không chịu đi BV . Các mẹ ơi có biết BS tư nào hoặc đông y, nam y gì đó chửa bệnh này giúp mình với. Mình ở Q.7 - SG . Cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 152 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình chỉ biết ở HN thôi.Ở bv Việt Đức. O.xã mình cũng bị khớp gối đến đó khám, b.sỹ kê đơn thuốc về uống thấy đỡ nhiều lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mẹ của mehaibi ko chịu đi khám bác sĩ thi rất khó biết bệnh.
    Không nên tự chuẩn đoán, tư chạy chữa. Nếu chạy chữa không đúng cách có khi còn gây nhiều tác hại.
    Mehaibi thử cho mẹ dùng sản phẩm FLX của Agel xem. Đỡ nhiều đấy. Nhiều người đau khớp dùng nó lắm. Mà nó là sản phẩm được chiết xuất từ rau, củ quả nên không có tác dụng phụ và rất tốt cho sức khỏe nữa đấy.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, mình biết có thầy thuốc trên Cao Bằng người dân tộc có thuốc trị khớp hiệu quả lắm, thấy các cụ ở Chùa Cả Nam định thường bị khớp, sưng khớp mà dùng đỡ đc 7,8 phần đấy chứ cái bệnh này không khỏi hẳn được. Bác sĩ tên là Du, người Tày. Sđt nè mấy mẹ: 01686703395. Hic, mình cũng lo về già cũng bị khớp lắm vì thấy nhìu người bị quá!
    • 216 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bệnh này phải vào viện khám đi bạn ạ, không lơ mơ được đâu. Cứ đi khám và làm các xét nghiệm cho an tâm cái đã, sau đó thì quyết định theo thuốc tây - nam - bắc gì tính sau. Thêm nữa, bạn nên mua thêm trái bơ, đậu bắp, hoặc rau đay,.... những loại có chất nhớt cho mẹ ăn, nó có tác dụng làm trơn các khớp xương đấy. Mình sau sinh cũng hay bị kêu rắc rắc khi đứng lên ngồi xuống tại khớp gối, đi viện khám BS kê thuốc và hướng dẫn ăn uống thế. Chúc mẹ bạn sớm hết bệnh và sức khỏe dồi dào nghen.:Smiling:
    • 199 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhiều lắm, mình sẽ cố thuyết phục mẹ đi BS khám đàng hoàng.
    @ Dana : bạn ơi cho mình biết rõ thêm thông tin về sản phẩm FLX của Agel . đó là thuốc uống hay là bôi, có bán rộng rãi ở các hiệu thuốc không. Giúp mình thêm nữa nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Romantic Love Xem bài viết
    Rượu lược vàng là rượu gì hả chị? chị có thể giới thiệu giúp em được không? Thanks chị!
    Xin vui long cho toi biet cay ruou vang la gi vay ?
    ten tieng Anh la gi vay ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin vui long cho toi biet cay luoc vang la gi vay ?
    va ten tieng Anh la gi ?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì đó là biểu hiện của căn bệnh xương khớp khi bước vào tuổi 50 xương khớp đã thoái hóa do quá trình thiếu canxi của cơ thể bị kéo dài. Bạn nên cho mẹ bạn bổ xung canxi nồng độ cao thì sẽ hết bệnh. Có nhiều người tuổi đã cao hơn mẹ của bạn cũng đã khỏi rồi, hiện nay rất mạnh khỏe. Bạn nên dùng canxi của TIENS vì sản phẩm có nguồn gốc tự nhiên, cơ thể hấp thụ tốt (tới 98-100%) hàm lượng rất cao 4000mg/100g, và đặc biệt là không gây tác dụng phụ. Hiệu quả chữa bênh rất rõ rệt.
    • 75 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhiều khả năng với tuổi bạn mẹ là bị thoái hóa khớp hay viêm đa khớp dạng thấp.Bạn nên đến các bệnh viện chuyên cơ xương khớp để chụp xquang và xét nghiệm máu để xác định bệnh vì việc chữa trị 2 bệnh này chiến lược khác nhau.Nhiều thuốc đông y chữa khớp cũng hay nhưng có nhiều loại trộn Corticoid vào bạn nên thận trọng vì có nhiều tác dụng pụ: dạ dày,loãng xương,giữ nước.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

THOÁT VỊ ĐĨA ĐÊM, THOÁI HÓA CỘT SỐNG, ĐAU LƯNG, ĐAU CỔ, THẤP KHỚP, ĐAU ĐẦU GỐI, GAI CỘT SỐNG…

TRUNG TÂM CỘT SỐNG, XƯƠNG, KHỚP QUỐC TẾ - ICC, theo kĩ thuật Chiropractic, đã ra đời ở Mỹ cách đây 120 năm. Kỹ thuật này hiện nay đã phát triển tại 65 nước trên thế giới và 67.000 trung tâm tại Hoa kỳ.
    Với đội ngũ bác sĩ và trang thiết bị nhập trực tiếp từ Mỹ do đó đã tìm ra GỐC BỆNH và chữa trị khỏi hoàn toàn các bệnh về Cột Sống Xương Khớp: thoát vị đĩa đệm, thoái hóa cột sống, đau lưng, đau cổ, đau đầu gối, viêm khớp, thấp khớp…

Ưu việt của kĩ thuật này là:
    KHÔNG THUỐC - KHÔNG TIÊM - KHÔNG PHẪU THUẬT
    TIÊU CHUẨN HOA KỲ
    HẾT ĐAU - KHỎI BỆNH

Hãy gọi : 0926.954.698 để được tư vấn 24/24 mỗi khi bạn thấy đau, mỏi và khổ sở về các bệnh cột sống, xương, khớp.

TRUNG TÂM CỘT SỐNG, XƯƠNG, KHỚP QUỐC TẾ - 12 LÊ QUÝ ĐÔN. HÀ NỘI
    Tel: 046278.2289
    http://iccmedical.vn
    • 12,757 Bài viết

• 8,821 Được cảm ơn

Nếu chưa có điều kiện đưa mẹ đi khám theo mình bạn nên khuyến khích mẹ ăn các thức ăn có tính tạo keo như gân bò ninh nhừ, chân gà, chân giò.... : (mình nghĩ là khô khớp). Tuy nhiên không loại trừ khả năng mẹ bạn bị gút nhỉ?
    Nói chung tuổi của bà tầm ấy là loãng xương, khô khớp tùm lum rồi. Bạn nên cho bà uống 1 đợt canxi D (cái này rẻ mà hiệu quả nhưng nếu mẹ bạn bị đau dạ dày thì nên uống viên bao dạ dày trước). Uống thêm 1 đợt thực phẩm chức năng bổ khớp gì đó. Nói chung là tuổi ấy thì nên bổ sung những cái đấy rồi he he