• 5 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Thật tình trước khi post bài này e đã phân vân lắm, vì có nên post hay ko nữa nhưng lòng vẫn hy vọng!
    E bị bệnh da vảy cá, da tay và da chân khô ráp, nứt nẻo, trông rất mất thẩm mỹ. E đã đi khám ổ Da liễu nhưng vẫn ko khỏi, đọc sách báo thì bảo là bệnh này do cơ địa, ko thể chữa. E hầu như tuyệt vọng!
    E hầu như chẳng bao h có đủ tự tin để diện 1 cái quần lửng hay 1 cái váy ra đường, vì tay chân thô ráp, nhăn nheo, có khi tróc vảy nữa.
    E chưa có gia đình, nhưng e đã nghĩ là sẽ ko lập gia đình vì thân thể bệnh tật như thế này!
    E post bài này với hy vọng có chị nào đã biết về bệnh này thì hãy cho e 1 tia hy vọng! Cám ơn các chị ạh!

.................................................. .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị bệnh da cá (da rắn). Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ

các mẹ ơi, cu Bí nhà em bị bệnh da rắn ở chân. Xấu lắm các mẹ ạh, Da toàn thân thì cũng rất khô và xấu. Em buồn lắm. cho đi khám thì bác sĩ nói rằng không chữa được. chỉ có thể khắc phục rất ít. Có mẹ nào biết và có kinh nghiệm về bệnh này không ạh. Chia sẻ cho em biết với, hôm nào rảnh em sẽ post...

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Bái bai hăm tã mùa đông!

Đông đến, mẹ thở phào an tâm vì không còn lo lắng không khí nóng ẩm làm gia tăng tình trạng hăm tã...

• Thực hư lời đồn vây cá mập chữa bệnh ung thư

Thực hư lời đồn vây cá mập chữa bệnh ung thư Có người tên là Thành, ở mãi tận Hà Nội còn đưa bệnh nhân đến Quy Nhơn hàng tháng trời và đặt chị Lộc - một đầu nậu cá mập số tiền rất lớn để mua vây cá mập tươi, đem về khách sạn chế biến phục vụ bệnh nhân tức thì. Nhiều chủ nậu cá mập kể với...

• 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chào em gái, c chắc hơn tuổi em nên cho phép c xưng hô như vậy.
    Bệnh này của c là bẩm sinh, c đã từng đi nhiều nơi và cũng chữa nhiều loại thuốc lắm. Ngày bé mẹ c cứ mong đến lúc dậy thì sẽ hết, nhưng ko hết, và lại mong đến lúc lấy chồng sinh con hết nhưng cũng ko hết. Cách đây vài năm c đi khám ở Viện da liễu và bs đã lạnh lùn nói rằng bệnh này ko thể chữa khỏi, c đã tuyệt vọng giống như em vậy.
    Chẳng bao giờ đủ tự tin để mặc váy, ko dám đi biển, thích mùa đôn nhưng cũng sợ nhất mùa đông vì nó làm mình khổ đủ đường, c sẽ ko kể thêm đâu vì nếu em bị như c em cũng hiểu được phải ko?
    Nhưng c nghĩ em có bị bệnh này cũng ko nặng như c đâu, vậy mà cho đến giờ tuy ko thể ăn diện thời trang váy áo quần lửng như các bạn khác, nhưng c cũng cố gắng chọn đựoc trang phục che đi khuyết điểm của bản thân, để trông vẫn duyên dáng, và giờ c đã lấy chồng (dù trước cũng nhiều lúc nghĩ ko dám lấy chồng vì mặc cảm lắm), sinh con, cậu con trai có làn da hơi hơi giống mẹ, chỉ hơi hơi thôi ơn trời là vậy, và c nghi tạo hóa luôn ko công bằng, có ng được cho rất nhiều có ng lại có rất ít ưu ái, c và em là ví dụ cho sự ít ưu ái đó, nhưng em biết ko, cái quan trọng nhất mà c nghĩ tới để xoa dịu thiệt thòi của mình là mình đang sống, cuộc sống cũng đáng yêu lắm, và có bao ng tuy họ đẹp đẽ hơn mình nhưng có thể cũng đâu được sống tốt bằng mình, và cũng luôn nhắc mình sự tự tin nữa, em hãy cố vượt qua nỗi buồn đó và hãy tự tin, lạc quan lên nhé, nếu lúc nào đó thấy buồn về làn da của mình thì lại vào wtt tâm sự với c nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlantrang Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Thật tình trước khi post bài này e đã phân vân lắm, vì có nên post hay ko nữa nhưng lòng vẫn hy vọng!
    E bị bệnh da vảy cá, da tay và da chân khô ráp, nứt nẻo, trông rất mất thẩm mỹ. E đã đi khám ổ Da liễu nhưng vẫn ko khỏi, đọc sách báo thì bảo là bệnh này do cơ địa, ko thể chữa. E hầu như tuyệt vọng!
    E hầu như chẳng bao h có đủ tự tin để diện 1 cái quần lửng hay 1 cái váy ra đường, vì tay chân thô ráp, nhăn nheo, có khi tróc vảy nữa.
    E chưa có gia đình, nhưng e đã nghĩ là sẽ ko lập gia đình vì thân thể bệnh tật như thế này!
    E post bài này với hy vọng có chị nào đã biết về bệnh này thì hãy cho e 1 tia hy vọng! Cám ơn các chị ạh!

bệnh này ko phải bẩm sinh đâu bạn ạ, chỉ có người ko hiểu biết mới nói như vậy, triệu chứng của bạn kể là bạn bị bệnh á sừng rồi, nguyên nhân gây bệnh á sừng và vảy nến giống nhau do cơ thể bị thiếu chất mao hồng tố , việc bổ sung chất này cần lâu dài , thuốc uống chủ yếu là thải độc ở gan, tỳ kết hợp thuốc bôi trực tiếp trên da . Bạn có thể dùng đinh lăng và lá huyết dụ phơi khô sao vàng 1 thứ 1 nắm đun uống thay nước thường
    Chế độ ăn bạn phải thay đổi, bạn phải ăn ít đồ ăn ciên rán, xào nhiều mỡ , ăn nhiều cải củ trắng vào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be_tun_yeu; 26/10/2008 vào lúc 12:51 PM. Lý do: thêm chi tiết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị bệnh này. Bệnh này là bệnh da vẩy cá bẩm sinh. Em bị di truyền từ bố. Em cũng đã đi nhiều nơi để chữa. Các bác sĩ cũng bảo là không khỏi hẳn được nhưng bệnh sẽ cải thiện dần. Càng lớn thì da bong sẽ nhỏ hơn và đỡ dần. Ai biết có phương pháp chữa hoặc cải thiện bệnh thì giúp em. Cám ơn mọi người !
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

ăn tăng cường củ cải trắng như luộc, xào.. và uống tăng gấp đồi liều dầu gấc 1 thời gian là ổn thôi, da sẽ trở lại bình thường nhưng nhớ là khi đã bình thương rồi phải kiêng các đồ ăn kích thích
    Sức khỏe là vàng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlantrang Xem bài viết
    Chào các mẹ!

tôi chưa biết chính xác là e bị bệnh đó ko?nhưng em thử nghĩ xem tại sao trước đó e ko bị,mỗi
    người bị ở độ tuổi khác nhau,mức độ khác nhau.bs trả lời cũng là dựa trên những kiến thức khoa học.khoa luôn đi sau để chứng minh chân lý.Hypocrat có câu"bệnh gì sinh ra thì thiên nhiên ắt có thuốc chữa.anh tin có người đã chữa được nhưng họ chưa công bố thôi.em có biết hoc thuyết Copecnique ko?biết Brhuno và Galile ko?để công nhận mặt đất quay quanh mặt trời phai sau 100 năm với 3 thế hệ các nhà khoa học mới được công nhận.
    anh có thể nói a đã điều trị hiệu quả nhiều bệnh mà cũng theo kiểu cơ địa như vậy.cần hỏi gì em liên lạc qua mail. phamtuandr@ymail.com
    đúng là loại bệnh này e phải kiêng như chị gì nói đấy,còn cả sữa&thịt bò nữa.
    em có thể tạm dùng như saumega3 4v/ng sau ăn.aloevera tinh chất bôi tại chỗ.calxitriol 0,00025mg uống 2v/ng(đó là vitamin D có tác dụng chống biến dưỡng)
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn anh chị rất nhiều. Em sẽ làm theo cách của anh chị hướng dẫn. Em sẽ uống dầu gấc ăn nhiều củ cải trắng kiêng thịt bò và sữa. Mong rằng bệnh sẽ được cải thiện. Trong vòng 1 năm trở lại đây em rất bi quan vì đi đâu bác sỹ cũng bảo bệnh không chữa được, search trên mạng thì bảo là do y học còn hạn chế nên không chữa được. Một lần nữa em cám ơn anh chị đã cho em một tia hi vọng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi H.T.T; 19/03/2009 vào lúc 07:06 AM.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị betunyeu2008 cho em hỏi nhờ 1 chút. Chị đã từng chữa bệnh này rồi à mà biết là uống dầu gấc một thời gian bênh sẽ khỏi. Bệnh này của em da chỉ bị bong vào mùa đông hoặc thời tiết lạnh chứ bình thường thì không sao. Chị cho em xin nick yahoo để em hỏi chị rõ hơn. Em cám ơn chị !
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.T.T Xem bài viết
    Em cám ơn anh chị rất nhiều. Em sẽ làm theo cách của anh chị hướng dẫn. Em sẽ uống dầu gấc ăn nhiều củ cải trắng kiêng thịt bò và sữa. Mong rằng bệnh sẽ được cải thiện. Trong vòng 1 năm trở lại đây em rất bi quan vì đi đâu bác sỹ cũng bảo bệnh không chữa được, search trên mạng thì bảo là do y học còn hạn chế nên không chữa được. Một lần nữa em cám ơn anh chị đã cho em một tia hi vọng.
    em mua thuốc "khu phong thấp thủy" theo hướng dẫn 1 tháng liền,anh nghĩ em sẽ cải thiện.có gì cần em gửi vào mail phamtuandr@ymail.com anh se nói rõ hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

lâu quá tưởng ko còn ai quan tâm tới tp này nữa, nay lại thấy có thông tin, mình sẽ thực hiện theo những lời khuyên của các anh chị, hy vọng bệnh sẽ có tiến triển tốt
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy chị em đi khám bác sĩ cũng bảo bệnh này càng lớn thì bong vẩy càng ít hoặc nếu có bong vẩy càng ngày càng mỏng đi. Nói chung là càng lớn bệnh sẽ càng đỡ. Có gì chị em mình chia sẻ với nhau ^^
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_platan Xem bài viết
    @ H.T.T: bạn đã mua đc thuốc mà tuanbacsy khuyên dùng chưa? nếu mà thấy đỡ nhiều thì thông báo nhé, sinh em bé xong mình áp dụng với, để được tự tin hơn với làn da của mình
    bây giờ chị uống 4000mg Omega3/ng trước cũng được.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện giờ em đang dùng nốt thuốc Tây Y em khám ở BV da liễu quốc gia. Uống và bôi bệnh vẫn thế không khả quan gì. Em sẽ đi mua thuốc của anh tuanbacsy bảo dùng "khu phong thấp thủy" nếu mà có cải thiện em sẽ báo cho chị. Chị cũng nên dùng thuốc anh tuanbacsy đưa 4000mg Omega3/ng. Nếu có khả quan gì chị em mình báo cho nhau nhé. Chị có nick yahoo đưa em add, chị em mình liên lạc cho dễ. Thanks !
    • xuQ
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũg bị bong da như c nói nhưg e thấy chẳg cần fải chữa j` cả, chỉ cần uốg n'c nhiều, bôi kem dưỡng, à với lại c dùg dầu ôliu + muối để mát xa da, 1 tgian là hết, chỉ cần siêg là đc thôi mà c :Smiling:
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    tôi chưa biết chính xác là e bị bệnh đó ko?nhưng em thử nghĩ xem tại sao trước đó e ko bị,mỗi
    người bị ở độ tuổi khác nhau,mức độ khác nhau.bs trả lời cũng là dựa trên những kiến thức khoa học.khoa luôn đi sau để chứng minh chân lý.Hypocrat có câu"bệnh gì sinh ra thì thiên nhiên ắt có thuốc chữa.anh tin có người đã chữa được nhưng họ chưa công bố thôi.em có biết hoc thuyết Copecnique ko?biết Brhuno và Galile ko?để công nhận mặt đất quay quanh mặt trời phai sau 100 năm với 3 thế hệ các nhà khoa học mới được công nhận.
    anh có thể nói a đã điều trị hiệu quả nhiều bệnh mà cũng theo kiểu cơ địa như vậy.cần hỏi gì em liên lạc qua mail. phamtuandr@ymail.com
    em có thể tạm dùng như saumega3 4v/ng sau ăn.aloevera tinh chất bôi tại chỗ.calxitriol 0,00025mg uống 2v/ng(đó là vitamin D có tác dụng chống biến dưỡng)

May quá đọc được bài của anh Tuanbacsy.

Em cũng rất tin câu Hypocrat nói như anh đã trích ở trên. Vì thế em không mệt mỏi đi tìm thuốc chữa bệnh cho mình.

Anh Tuanbacsy ơi, anh đã chữa cho ai mà đi khám được chẩn đoán là bị dày sừng nang lông chưa ạ? Biểu hiện bệnh là lỗ chân lông thô sần ở chân, mặt ngoài của 2 cánh tay và vai ạ. Em có thể gửi mail hỏi anh thêm được không?

(Xin lỗi cho em spam khác bệnh một tí ạ)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị bệnh Vảy da cá bẩm sinh do di truyền từ bố. Mình đã chữa theo cả Đông và Tây Y đều không khỏi. Anh chị em ai có phương pháp chữa khỏi thì giúp mình. Rất cám ơn:Sad::Sad::Sad:
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trả lời của anh tuanbacsy
    " tôi chưa biết chính xác là e bị bệnh đó ko?nhưng em thử nghĩ xem tại sao trước đó e ko bị,mỗi
    em có thể tạm dùng như saumega3 4v/ng sau ăn.aloevera tinh chất bôi tại chỗ.calxitriol 0,00025mg uống 2v/ng(đó là vitamin D có tác dụng chống biến dưỡng)"

Bạn nào đã chữa và thấy hiệu quả thì Post lên cho mọi người áp dụng với nhé.thanks
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

toi xin pots lại thông tin(xin lỗi tôi lưu sẵn và đánh máy ko có phông tiếng Việt vì lỗi)
    Chao anh chi!
    Benh vay ca la can benh duoc coi la co dia va co tien su gia dinh.Neu hieu theo ly thuyet do thi ko the nao chua benh duoc.Tuy nhien cac anh chi tu suy nghi tai sao tu khi minh sinh ra ko mac benh ngay ma den 1 tuoi nao do moi bi benh.Chinh vi vay nen yeu to an uong va moi truong la yeu to thuan loi de phat benh.Ngoai dieu tri giai doc va giai man cam thi che do an uong sinh hoat can kieng khem tot moi co the chung song hoa binh voi benh tat duoc.Rat tiec la toi co qua it thoi gian de quan tam toi benh nay,vi toi danh cho viec chua ung thu chiem het thoi gian cua toi.Hien tai ca The gioi chua dua ra bien phap dieu tri hieu qua.Ban than toi cung phai dieu tri 1 so nguoi than thiet qua va o gan toi nen co hieu qua tot va ko bi anh huong boi tac dung phu cua thuoc(corticoteroid) la thuoc uc che mien dich rat doc hai nhat la giai doan day thi.
    Toi dua ra phac do dieu tri nhu sau:Genecel 6-9vien/ngay.Omega 3,6,9 4v/ng.VitaminD(calxitriol)0,00025mg 1-2 v/ng.Biotin 3v/ng
    Tiem Glutathion 300mg cach ngay 1 ong.
    Boi thuoc Bao Long Khang vung da ton thuong,boi thuong xuyen Aloevera vung da bong vay.
    nên điều trị dài ngày,đặc biệt trứoc mùa đông 1 tháng cho đến hết mùa đông

Anh gi do noi la phai co tam nuoc lanh ca mua dong,co le anh nham(Tắm bằng nước ấm để cân bằng nhiệt độ giữa cơ thể và môi trường, tăng tuần hoàn máu cho da, thư giãn cơ và giảm stress. Luôn giữ ấm cơ thể.)
    Tránh sử dụng áo quần may bằng những loại vải dễ gây kích ứng da như len, bố... Không nên mặc các loại quần áo quá chật để tránh cọ xát, gây kích thích tại chỗ.
    Tránh tiếp xúc với các hóa chất, mỹ phẩm dễ gây kích ứng da hoặc từng gây dị ứng. Không dùng các sản phẩm làm sạch da có nồng độ chất tẩy rửa quá mạnh; nên chọn loại có chất tạo ẩm.
    - Khi đi ra ngoài, nên che mặt để tránh gió và nắng (nhất là từ 10 đến 16 giờ) hoặc sử dụng kem chống nắng (loại không màu, chỉ số SPF tối thiểu là 15). Nếu trang điểm, nên chọn loại mỹ phẩm có gam màu lạnh nhằm tránh khả năng hấp thụ ánh nắng.

Tat nhien viec tam rua nen chon loai dau giu am vi toi biet trong cac thanh phan do se co dau Oliu cung rat can cho benh nay.
    Tuy nhien nhung thuoc toi noi neu mua het tat ca ngoai thi truong se rat kho co du.
    Toi o Ha Noi nen cung kho giup duoc cac anh chi o xa.

Che do an kieng nhu 1 benh nhan ung thu,vi day cung la 1 dang thoai hoa,di san te bao da.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 545 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mọi người đi đâu cả nhi, không trao đổi về lĩnh vực này nữa a?
    Mình cũng bị bệnh này, hôm nay mới vô tình đọc được, mà sao dừng lại mấy tháng rồi không ai vào cả.
    Bạn HTT đâu rồi, đã thử dùng thuốc anh Tuấn BS chưa, hiệu quả ra sao, thông báo cho mọi người biết với. Không quá hiếm người mắc bệnh da vay cá đâu.
    Chờ tin mọi người.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng bị bệnh này. Không biết ai đã điều trị hiệu quả chưa, chỉ giúp em và mọi người với
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5