SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bệnh buồng trứng đa nang (Phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 373 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hu hu có ai tử cung ngã sau nhw em ko nhi?
    ai có thể cho em bí "kíp" để "tinh binh" ko chảy ra ngoài ko nhi?
    đã bị đa nang rui,còn dính thêm vzuj tử cung ngã sau nữa.Baay giờ lam sao nhi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TKGK
    Orchid ơi!,
    Ngoài siêu âm đầu dò cũng còn cách xét nghiệm.
    Nhưng theo như mình được biết là siêu âm đầu dò cũng đủ để thấy DNBT mà.
    Còn xét nghiệm thì đau lắm: nghe nói phải nạo vét gì bên trong mới xét nghiệm được: mà vừa đau lại vừa tốn kém đáy: 4-500N /lần cơ mà.
    Chịu khó siêu âm đầu dò cũng được, kể ra thì hới bất tiện nhưng đành nhắm mắt cho qua
    Tự tin vào
    -------------
    siêu âm đầu dò ko đau đâu bạn ơi!có điều hơi bất tiện 1 chút nếu bs nam siêu âm thui....hic híc hee
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã cùng chia sẻ với WTT

Bác sỹ Lâm ở Hà nội cơ: ở Mỹ Đình cầu Giấy gần bệnh viện của bộ công an (gần làng Phú Mỹ)

Còn với riêng bạn, minh khuyên bạn nên đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng đến sức khoẻ nhé, hãy vô tư yêu đời và chăm lo cả sức khoẻ 2 vợ chồng
    -------
    cảm ơn bạn nhé!!!!!!!!mình sẽ cố gắng chiến đấu tiếp đây!!!!!!!!!!!
    sau cơn mwa trời sẽ hết mwa,....trieets lý sau mấy ngày mất ngủ và híc híc đấy
    • 45 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nữ cướp biển
    hu hu có ai tử cung ngã sau nhw em ko nhi?
    ai có thể cho em bí "kíp" để "tinh binh" ko chảy ra ngoài ko nhi?
    đã bị đa nang rui,còn dính thêm vzuj tử cung ngã sau nữa.Baay giờ lam sao nhi?
    Nếu muốn "tinh binh" không chảy ra ngoài sau khi vợ chồng gặp nhau thì trước khi quan hệ bạn nên đặt một cái gối dưới mông và để nguyên như vậy rồi quan hệ. Sau khi quan hệ VC xong, bạn không nên đứng dậy và đi ra khỏi giường ngay mà phải nằm trên giường, hai chân khép lại, chống lên, và giữ nguyên như vậy trong vòng 03 tiếng.
    Ở đâu có sự sống, ở đó có hy vọng!

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm nay là lần đầu tiên em tham gia vào diễn đàn này. Em cũng bị buồng trứng đa nang và hiện đang chữa ở nhà chị Tân Sinh. Những người bị buồng trứng đa nang thường kinh nguyệt không đều. Trước tiên phải chữa cho đều đã. Em đang chữa và đã có đểu 4 tháng nay. Nhưng ông xã em đi công tác xa nên cũng chẳng biết kết quả thế nào nữa chị ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tôi đang buồn với nỗi buồn sâu thẳm.
    Hết vui lại buồn như Trời hết nắng lại mưa,
    Chuyện buồn riêng ta mà chẳng thể nói ra.
    • 670 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chi TKKG ơi, sao chị lại buồn bã thế, chị có bầu rùi cơ mà? Chị phải vui vẻ lên thì em bé trong bụng mới vui tươi chứ.
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Sao lại không thể nói ra vậy. Nỗi buồn của chúng mình là chung mà.Hãy tâm sự để nhẹ lòng hơn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang ở TPHCM có bạn nào biết bác sĩ nào giỏi trong việc điều trị vô sinh không cho mình biết với.Mình không bị buồng trứng đa nang,đã làm thụ tinh nhân tạo ở BV từ Dũ 2 lần nhưng không có kết quả.Mình rất buồn mình đang muốn tìm một bs tư giỏi để theo điều trị.Ai biết chỉ dùm mình với.
    • 169 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đối với bệnh buồng trứng đa nang, em nên đến BS chuyên khoa Phu-Sản để điều trị hẳn hòi và sau này nên theo dõi khám định kỳ thường xuyên hơn. Em có thể đến Phòng khám BV Từ Dũ hay Hùng Vương để có đầy đủ xét nghiệm cho chẩn d0oán và điều trị trước khi đến điều trị Phòng mạch tư (nếu em muốn). Không biết em ở đâu để có thể giới thiệu em một số BS.
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào các chị, em đây. Em buồn quá rồi nè, em đã điều trị 6 tháng rồi nhưng vẫn chưa có baby. Em mong lắm lắm rồi các chị ơi chị nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với em với.
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosebush
    chào các chị, em đây. Em buồn quá rồi nè, em đã điều trị 6 tháng rồi nhưng vẫn chưa có baby. Em mong lắm lắm rồi các chị ơi chị nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với em với.
    Bình tĩnh nào chị đây còn trường kỳ kháng chiến hơn em nhiều , nhưng vẫn lạc quan và hy vọng nhiều lắm. Hãy tin tưởng và kiên trì em nhé ai rồi cũng đến lượt mình thôi.
    Em có gì thắc macthif cứ tâm sự mọi ng sẽ chia sẻ với em. À thía em đã chữa ở đâu và ntn rồi???
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangqn
    các mẹ ơi ! mình nghe mọi ng nói Ông thầy lang o VĨNH PHÚC chữa giỏi lắm thế lên giờ mình đang uống thuốc của ông ấy. ông bảo là uống khoảng 20 thang mà mỗi thang uống 3 ngày ! thôi thì chẳng biết có đc hay ko nhưng mà mình cứ thử xem sao các mẹ à. dù sao 20 thang uống cũng nhanh thôi mà, có bệnh thì ai mách ở đâu cũng muốn chữa...... thôi các mẹ đừng buồn nha cố lên đi ông trời không phụ công các mẹ đâu mà

Hangqn ơi,
    Tình hình của bạn thế nào rồi đã tiến triển được gì chưa?
    Cho mình biết tin với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lợi ích từ rau hẹ

Có ai thích ăn hẹ giống em không? Mỗi khi ăn hủ tíu, gỏi cuốn hay món gì có hẹ là em lúc nào cũng...

• Trò chơi: Cuộc chiến bóng nước, Tiệm bánh ngoài biển, Tay đua tí hon.

http://s7.postimg.org/pe4eo9n0r/Final_Infographic_Cu_c_chi_n_b_ng_n_c_OMO_30_5.jpg Thành viên có...

• Buồng Trứng đa nang (phần 4)

Bên phần 3 100 trang rùi, Em xin phép Mod em mạn phép mở nhà mới ạ, hy vọng sự đợi chờ gần 3 năm qua của em và nhiều mẹ trong nhà sẽ có kết quả, là chúng ta sẽ đón em bé về nhà và mong rằng nhà mình sẽ càng ngày càng ít thành viên vào đây than hơn vì ai cũng chuyển sang nhà "bà mẹ mang thai"...

• Bệnh buồng trứng đa nang (Phần 2)

Buồng trứng đa nang (phần 1) http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=4807 Topaz, mình thấy bạn lần đầu tiên xuất hiện. Bạn cũng như mọi người trên diễn đàn này à hay là người may mắn hơn vậy? Mình buồn cho sức khoẻ, buồn cho sự nghiệp chắng đâu ra đâu, buồn cho những nỗi buồn khiến...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• 13,621 Bài viết

• 9,531 Được cảm ơn

Đề tài đã quá dài. Admin sẽ khóa phần này lại để các bại tiện theo dõi. Mời các bạn tiếp tục tham gia ở phần 2 http://www.webtretho.com/forum/f119/benh-buong-trung-da-nang-phan-2-a-37504-post641352/
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn