1 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho con bú là quá trình tự nhiên nhưng nó cũng là một kỹ năng cần phải học hỏi.Khi con bú nếu bạn cảm thấy:
    - Căng tức,tắc sữa,có vùng đau đỏ ở vú
    - Đau nhức núm vú,viêm tấy đỏ,áp xe vú
    Nếu kô được điều trị kịp thời có thể dẫn đến nhiễm trùng abces vú
    Các mẹ khi thấy triệu chứng như trên trước hết kô nên dùng tay bóp,nặn xoa hoặc chườm nóng vào vùng bị tấy đỏ đó nhé (vì em thấy ng` ta toàn khuyên dùng những cách trên để cho tuyến sữa thông thôi ạ)nhưng thực ra làm thế lại càng khiến vú bị tổn thương lan rộng ra hơn,chính bản thân em cũng bị áp xe vú nên em biết và em cũng được nhiều lời khuyên nhưu trên từ các "bậc tiền bối " nhưng mà eo ui đau đớn lắm ạ, cảm giác đau xuyên thấu ra cả đằng sau lưng ý,hic.Nhưng các mẹ đừng vội lo lắng, hãy đến gặp bác sĩ Uyển - phòng khám 26 Lương Ngọc Quyến- số phone của bác sĩ đây ạ: 0912 440 287 (giờ làm việc của bs thuờng là từ 10h-18h) mẹ nào đến thì hãy phone trước cho bác sĩ nhé!.Bs có phương pháp làm thông tắc tuyến sữa hay chẩn đoán và điều trị các bệnh về vú rất hiệu quả mà kô gây đau đớn gì cả cái sướng nhất là kô để lại sẹo vì vào viện thì bênh nhân sẽ phải theo 1 quy trình rất dài và giấy tờ rất phức tạp thì mới được đưa đi để ...chích vú mà chích vú thí thôi rồi, em nghe mấy chị kể là đáng sợ lắm mà còn bị sẹo nữa, mẹ nào thử search chữ "chích vú" trên google sẽ cho ra hàng loạt kết quả đấy ạ nói chung là phát hoảng lên được huhu.
    Bs Uyển là người rất tận tình và chu đáo thế nên các mẹ sẽ hoàn toàn yên tâm về chất lượng và giá cả ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lehongtrang; 26/01/2010 vào lúc 09:11 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chuyên gia ngành sữa Hochdorf

Được thành lập từ năm 1985, Hochdorf là tập đoàn hàng đầu tại Thụy Sỹ về nghiên cứu và phát triển...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Cách cạo gió cho từng loại bệnh

Chị em chúng ta mỗi khi cảm lạnh thì thường thích cạo gió, bắt gió, vì đây là cách chữa dân gian...

• Coi chừng áp-xe vú!

Coi chừng áp-xe vú! 21:30:24, 17/05/2008 Cả đại gia đình chị P.K đều tiếc cho chị khi biết các bác sĩ quyết định cho chị dùng thuốc ngắt sữa để điều trị dứt điểm áp-xe vú. Bởi vì chị may mắn có nguồn sữa vừa nhiều, vừa đặc. Sữa chị nhiều đến mức chị cho con 1 tháng tuổi bú không hết, lại...

• Áp xe vú, mẹ nào từng bị cho em xin kinh nghiệm với

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã từng bị áp xe vú và phải đi trích ra cho em hỏi nhờ chút ạ, sau khi trích thì bao lâu con có thể ty mẹ lại như thường, và trong quá trình con chưa thể ty mẹ thì làm thế nào để sữa vẫn thoát ra ngoài được, và nếu trích thì phải nằm viện bao lâu ạ? Em cảm ơn các mẹ.

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi thế chắc chị bị rồi và khám ở đây rồi em có u lành trong ti nhưng mà chẳng biết nên chích hay không?cũng nhỏ thôi có 12mm thôi ạ.BS uyển dùng pp gì mà k đau k sẹo hả chị?
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Quảng cáo thô thiển quá
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ti_oan: mình cũng bị rồi bạn ạ nên m` biết, còn trường hợp của bạn thì có thể đến phòng khám để được bs tư vấn chứ mình kô bị giống như bạn nên m` cũng k bít khuyên bạn như thế nào cả.Bs lâu năm kinh nghiệm rồi nên m` nghĩ là phương pháp này do chính bs nghĩ ra đó, bạn cứ đến đi, yên tâm bs nhiệt tình lắm
    @T_IB_O:Em kô quảng cáo đâu chị ạ vì là em cũng là 1 bệnh nhân của bs đc bs chữa khỏi nên em ngưỡng mộ và viết ra bài viết này cho những chị em khác bị giống em mà ngại vào viện mất công làm thủ tục rườm rà và kô muốn chịu đau đớn thì có thể tìm đến bs Uyển và đến hay kô là quyền của họ.Chắc chị kô bị nên kô hiểu đc chứ những ai đã từng bị áp xe rồi mới thấu đc nỗi niềm của bệnh này ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehongtrang Xem bài viết
    @ti_oan: mình cũng bị rồi bạn ạ nên m` biết, còn trường hợp của bạn thì có thể đến phòng khám để được bs tư vấn chứ mình kô bị giống như bạn nên m` cũng k bít khuyên bạn như thế nào cả.Bs lâu năm kinh nghiệm rồi nên m` nghĩ là phương pháp này do chính bs nghĩ ra đó, bạn cứ đến đi, yên tâm bs nhiệt tình lắm
    @T_IB_O:Em kô quảng cáo đâu chị ạ vì là em cũng là 1 bệnh nhân của bs đc bs chữa khỏi nên em ngưỡng mộ và viết ra bài viết này cho những chị em khác bị giống em mà ngại vào viện mất công làm thủ tục rườm rà và kô muốn chịu đau đớn thì có thể tìm đến bs Uyển và đến hay kô là quyền của họ.Chắc chị kô bị nên kô hiểu đc chứ những ai đã từng bị áp xe rồi mới thấu đc nỗi niềm của bệnh này ạ
    Chị ơi, e cũng đang bị áp xe vú, đang k bit vào viện họ điều trị kiểu j, mà c điều trị chỗ bác sỹ Uyển ntn vậy, cho e số đthoai của c để e liên lạc nhé