• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.98K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mới đầu em xin chào mấy mẹ trong diển đàn WTT này nhé
    em bị bệnh này cũng đc nữa nằm rồi , từ cái ngày đi bệnh viện da liểu ở trần hưng đạo về khi lên mạng đọc và có người wen làm y họ bảo bệnh mản tính thì dường như em điềng người vì thật sự bệnh ko có thuốc chữa chỉ có thể giảm nhẻ và tái phát thôi , biết đc rằng rất buồn và cảm thấy tuyệt vọng nhưng lao vao trên những wed em cũng tìm đc những người đồng cảnh ngộ , em rất mún mọi người ai bị như em có thể chia sẻ cho em bít đc bệnh này nó có lây lan ko giả dụ như mình bị ở tay nhưng có điều trị bôi thuốc thì nó có lan xuống chân hoặc thân thể ko và em có đi hõi bác sỉ nhưng họ bảo là tùy vào thể trạng mỗi người nhưng trong sách Y thì họ viết rằng bệnh này ko lan rộng nó chĩ lan nhưng khu vực xung wanh đó thôi như ngón tay và bàn tay chứ ko lan sâu vào , em rất nghi vần về những vần đề đó , đã khám thuốc tây , nam nhưng vần ko hết em cũng wuyết định sẽ sống chung với nó và hiện h thì e đang sữ dụng thuốc tây để giảm bớt căn bệnh có điều là nếu em xài thuốc tây thì nó bớt nhưng khi dừng 1 thời jan nó sẻ tái lại tiếp nay em lập 2 pic này chủ yếu nhửng anh chi nào cùng cảnh ngộ vào chia sẻ nếu có bài thuốc hoặc chỗ khám tốt chắc ăn thì hãy pót cho mọi người cùng xem nhé và em cũng nói thẳng là : nếu các anh chị có lòng khi giới thiệu thì pót thằng bài thuốc bằng hình ảnh nhé , chứ đừng đặt vần đề rồi gọi điện liên lạc , em thấy thật sự điều ấy rất mong lung thà nói vậy sẽ có người cảm tháy em chảnh em này nọ nhưng thà mất long trước mà đc lòng sao , người bị bệnh này đã rất khổ mà con bị những vần đề khác thì chắc đau lòng lằm phài ko mầy anh mầy chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bệnh lạ trên da đầu

Trước khi mở đề tài này mình đã vào mục lục và đọc tất cả các chủ đề về bệnh da đầu nhưng không thấy có mục nào giống với tình trạng bé nhà mình hiện nay. Vì vậy, mình mở đề tài này, rất mong được các bố, mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ. 1 tháng nay, một vùng da đầu bé nhà mình xuất hiện đám da màu...

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Ai bị bệnh viêm da đầu không...

Chào mọi người!!! Em bị viêm da đầu.Đã dùng nhiều thuốc, kể cả thuốc ta^y, kể cả thuốc nam, và em đã khám ở nhà thuốc 102 Trần Hưng đạo nhưng vẫn ko khỏi. Triệu chứng của em là: da bị bong vảy ở đầu, cung lông mày và 2 bên cánh mũi. Nó gây mất thẩm mỹ và rất khó chịu. Bác nào đã từng bị...

• Chữa bệnh không dùng thuốc - 8 động tác đơn giản mỗi sáng - không còn gì đơn...

SỐNG KHỎE MỖI NGÀY VỚI 8 ĐÔNG TÁC ĐƠN GIẢN ! " SỰ VI DIỆU ĐẾN TỪ NHỮNG ĐỘNG TÁC ĐƠN GIẢN NHẤT" ...

• Đừng để tiền mất tật mang khi mua hàng Fisher Price

Fisher Price là hãng đồ chơi của Mỹ, với chất lượng đã được khẳng định bởi sự kiểm định chặt chẽ về...

• 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hi
    á sừng da đầu, mình cũng bị trên đầu, đã từng khám bác sỉ trên đường Phạm Phú Thứ nhưng chỉ tạm bớt thôi, mình cũng buồn lắm, bác sỉ bảo không được dùng dầu gội đầu nữa mà chỉ dùng toàn bồ kết để gội đầu, nhưng mình chỉ được thời gian đầu, gội đầu bằng bồ kết cũng chỉ được mượt tóc thôi chứ không cải thiện được tình trạng ngứa, gầu và vây á sừng. Mình chịu hết nổi, lâu lâu một tuần phải gội bằng dầu gội để tẩy sạch, bây giờ mình dùng luôn dầu gội và không đi khám nữa, gội mổi ngày và dùng đầu nón tay để mát xa cho máu lưu thông là chính chứ không phải là móng tay, bây giờ tạm ổn, dầu gội mình dùng là dầu gội dành cho nam X-men hay Ramus gì đó, có đều phải gội mỗi ngày đó và cứ cho là cảm giác bình thường đi, đừng nghĩ ngợ là mình bị á sừng, tạo ý nghĩ thỏa mái và ăn uống hợp lý thêm vô nha bạn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=topnine;17831044]hi
    Xin chào bạn. Mình thấy bạn bị á sừng da đầu khiến cho bạn không thoải mái và mất tự tin Mình có một phương thuốc gia truyền của ông ngoại mình truyền cho. Đảm bảo chữa dứt điểm bệnh á sừng. Nếu bạn có mong muốn chữa khỏi bệnh cho mình thì liên lạc với mình.
    Qua email mrkent007@gmail.com
    Qua Đt 0987812904
    • 121 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

tôi có nhắn tin riêng cho bạn chủ thớt, bạn đọc nhé,
    • có tình thì phải thủy chung
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước tiên e xin chia sẻ với mọi người Nếu ai đã và đang bị căn bệnh này thì khổ sở vô cùng luôn. Bản thân e đã có thâm niên bị căn bệnh này 15 năm và cũng từng xác định thôi thì bệnh mãn tính rồi, sống cả đời với nó. E xin kể hành trình điều trị bệnh của e ạ
    E năm nay 28 tuổi, bắt đầu bị vào năm lớp 6 khi chuyển huyện mới, chắc ko hợp nước. Ban đầu chỉ là khô ở đầu ngón chân, da tróc từng lớp, nứt nẻ chảy máu rất đau đớn, nhất là thời điểm giao mùa or mùa đông, or fai làm gì hoạt động mạnh. E đã chữa đủ thứ từ mỡ trăn, lá mướp, lá lốt... Nói chung ai mách gì e làm nấy, nhưng ko những ko khỏi mà tình hình càng trầm trọng thêm,ko những bị lan hết cả bàn chân mà ngón tay đều bị, thậm chí ko những chỉ á sừng mà còn bị ngứa nữa, e đi khám bác sỹ bảo e bị á sừng kèm tổ đỉa. Huhu, đau đớn và tự ti kinh khủng. Mẹ e lại mua thuốc của 102 Trần Hưng Đạo về kiên trì bôi cho e tận 3 tháng, nào thuốc nước, thuốc bùn bôi vào vừa bẩn vừa bốc mùi, nào thuốc uống, kiêng khem đủ thứ...Cũng có đỡ nhưng khi e dừng phát bệnh tiến triển nặng hơn, với cả họ bắt kiêng đồ tanh, cay, thịt gà. E chẳng kiêng dc! Thế là xác định thôi kệ, cứ bôi mỗi Flucina, bệnh vẫn thế, lúc đỡ, lúc giao mùa trái gió trở trời là lại khô khốc, ngứa rát tay. Không chịu được e lại đi cắt thuốc ở Số 3 ngõ Huyện, khá nổi tiếng về điều trị bệnh này. Ban đầu có đỡ, sau đó e chả hỉu làm sao mà càng bôi càng ngứa, đêm cứ tầm 1-2h đêm là nó lại lên cơn mà e ko tài nào ngủ nổi. Huhu phát điên luôn! Thế là ko chịu nổi đêm hôm e lại mò lên mạng search tìm thuốc mới chữa bệnh. May quá search thấy có đúng 1 chỗ chị này bán thuốc. Đây là thuốc đông y Trung quốc, cũng ghét Tàu khựa thật nhưng ko phủ nhận được là thuốc đông y của nó cũng tốt. Gía siêu chát! 1 Bộ cả thuốc ngâm lẫn bôi 1trieu2. Thôi thì có bệnh vái tứ phương, nhất là trong trường hợp e bi jo, nếu bảo e nhúng tay vào nước sôi mà nó khỏi cho chắc e cũng làm ấy. Tặc lưỡi mua 1 bộ về dùng. Nhìn cái chai nước ngâm dc có 300ml và tuýp thuốc bôi bé tý mà chị ấy bảo dùng được tận 1 tháng. Tiếc tiền nên e dùng cực tiết kiệm luôn. Được cái loại này chỉ ngâm có 5p thôi xong khô thì bôi thuốc, mà chẳng fai kiêng khem ăn uống gì cả, chỉ kiêng mỗi xà phòng hóa chất thôi, nên cũng đỡ. E ngâm và bôi khoảng 1 tuần đầu, thấy chân tay khô hơn, bong tróc ra nhiều, bong đến đâu e lấy bấm móng bấm đi đến đấy theo lời chị bán thuốc bảo, còn mấy chỗ ngứa thì lấy kim chọc ra xong ngâm, được 1 tuần thì e thấy hết ngứa hẳn, tay chân cũng đỡ tróc hơn. Sang tuần 2,3 e thấy lúc ngâm nó nổi mụn lên, hỏi chị ấy bảo là do tổ đỉa nó ở sâu trong da, khi ngâm thuốc này nó sẽ đẩy những mụn đó ra ngoài, chỉ việc lấy kim chọc ra ngâm tiếp. E làm đúng theo hướng dẫn.Kết quả hết sau 1 tháng dùng hết lọ thuốc ngâm và bôi, e đã khỏi hoàn toàn ngứa, tay bắt đầu thấy có vân tay ở những ngón bị nhẹ, những ngón bị nặng thấy vân mờ,đầu ngón chân đã có vân, bàn chân nhẵn hơn rất nhìu. Kết quả ngoài sức tưởng tượng của e!!! E quyết định dùng thêm vài tháng cho khỏi hẳn, mỗi tội tiếc tiền nên vẫn chần chừ.Mất 1 tháng sau e ko dùng thuốc nữa, cũng chẳng kiêng khem gì ngoài tránh dùng chất tẩy rửa, và đều đặn bôi kem vaselin, thấy vẫn thế, ko bị ngứa lại hay tái phát như những thuốc khác. Thế là e nhờ người nhà lấy hộ rẻ hơn để dùng tiếp. Hiện tại e đang ngâm và bôi lọ thứ 2, thấy tình hình tiến triển rất tốt, tay bên trái của e các ngón đã khỏi gần hết, tay phải và chân cũng đang phục hồi đúng như e mong đợi, ko ngứa ngáy gì nữa. Sướng lắm. Thế nên e quyết định lấy thuốc này về bán, cho những ai đang fai chịu nỗi khổ sở đau đớn này. E đảm bảo ai bị nhẹ dưới 5 năm chỉ dùng khoảng 1-2 lọ là khỏi, còn bệnh nặng hơn như e thâm niên 15 năm cũng fai dùng 4-5 lọ mới khỏi dc, ai mà bị tổ đỉa chỉ dùng 1 lọ là khỏi.
    Đây là thông tin về sản phẩm ạ, e nhờ người nhà dịch thành phần thuốc đây nhé:
    Thành phần chủ yếu: Thổ cẩn bì, khổ sâm và các thảo dược khác.
    Công dụng: có tác dụng trị bệnh viêm da cơ địa (á sừng, tổ đỉa), khử nấm, trị ngứa, nhanh chóng tiêu trừ nấm trên bề mặt da và nấm ngứa da mang tính truyền nhiễm, làm cho làn da trở lại mịn màng, bảo vệ cho làn da khoẻ mạnh.

Cách sử dụng:
    1. Đổ dung dịch vào trong 2 túi nilông kèm theo, mỗi túi một nửa. Mỗi tối ngâm hai chân, hoặc tay vào dung dịch này từ 3-5 phút. (Sau khi ngâm không rửa nước, để tay/chân khô tự nhiên).
    2. Dung dịch này được sử dụng nhiều lần. Nếu da có hiện tượng nóng bỏng hoặc những hiện tượng bất thường khác có thể tạm ngừng hoặc sử dụng cách nhật.
    3. Sau khi ngâm xong, buộc chặt miệng túi nilông lại để tránh dung dịch bị bay hơi.
    4. Sử dụng kết hợp với kem bôi sẽ cho hiệu quả cao hơn. (Thuốc dạng kem: bôi 2-3lần/ngày).
    5. Đối với da ngứa, nhiều gầu có thể pha loãng dung dịch, lau lên toàn thân, cách hai ngày lau một lần, một đợt trị liệu gồm 3 lần.
    Những vấn đề cần chú ý:
    - Bề mặt da có triệu chứng bị nát rữa, sưng, có vết nứt hoặc các chứng viêm thì tạm ngừng sử dụng, chờ sau khi hiện tượng này mất đi mới tiếp tục sử dụng;
    - Trong quá trình ngâm nếu xuất hiện hiện tượng da chết hoặc bong da thì đó là hiện tượng bình thường, dùng kéo để cắt bỏ phần da bong, không dùng tay bóc lớp da bong để tránh tổn thương đến lớp da mới.
    - Trong thời gian sử dụng, không để da tiếp xúc với xà phòng, các loại chất tẩy rửa, xăng dầu, xi măng, các vật chất tính kiềm hay các chất hoá học.
    - Dùng ngoài da, tránh tiếp xúc với niêm mạc. Để xa tầm tay trẻ em.
    Vì là e nhờ được người nhà lấy cho nên giá cũng rẻ hơn nhìu, chỉ 950k/ 1 bộ gồm cả thuốc ngâm và bôi thôi.( e mua ở Hn chỉ có 1 chị bán là 1200k nhé). E dùng thấy rất hiệu quả nên muốn cả nhà ai bị bệnh này biết được phương thuốc chữa tốt mà ko fai kiêng khem gì nhiều, nói thật trừ khi ăn chay niệm phật chứ như e đây ko tài nào kiêng nổi ấy.
    Cả nhà like và ghé page e thường xuyên để nhận được tư vấn nhé.
    Lh: 0984.415.615
    Ai muốn xem hình ảnh của thuốc thì ghé face e gửi hình nhé, vì cái này e post mãi mà ko lên hình dc ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuhien_1410; 04/08/2014 vào lúc 11:46 AM.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đây là hình ảnh tay và chân e nhé, e mới đang ngâm lọ thứ 2 thôi.Tình trạng bệnh của e là thâm niên 15 năm, vừa á sừng vừa tổ đỉa cả 2 chân 2 tay luôn. Hiện tại tay trái e đã khỏi gần như hoàn toàn, tay phải đang có dấu hiệu hồi phục, bắt đầu nhìn thấy vân mờ, ngón chân đã thấy vân, bàn chân nhẵn và thấy vân mờ. Không còn dấu hiệu ngứa ngáy nữa. Hiện tại e chỉ ngâm và bôi thuốc vào buổi tối trc khi đi ngủ. Ban ngày ko bôi gì, kiêng xà phòng, chất tẩy rửa. Ăn uống ko kiêng gì hết nhé.