SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bắn laser chữa vết thâm trên má - có mẹ nào làm chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 243 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới đi bv Da liễu bắn laser mấy vết thâm trên má, vết lớn nhất khoảng bằng hạt bắp, vết nhỏ cỡ hạt đậu xanh..
    Hôm nay nó đen sì rồi, nhìn kinh quá. Bác sỹ nói giữ cho vết thương càng lâu bong cái mày ra thì càng tốt. Nhưng mà ko biết bao giờ nó mới bong ra, chứ cứ show cái mẹt y như bị ruồi bu đi làm chắc chết quá!
    Có bạn nào làm chưa? Cho mình hỏi kinh nghiệm với. Mà khi bong mày ra thì vết thâm có mất ko? Hay vẫn có sẹo mờ? Cám ơn cả nhà!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sao chị không dùng sản phẩm thảo dược..
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emyathoi Xem bài viết
    Hôm qua mình mới đi bv Da liễu bắn laser mấy vết thâm trên má, vết lớn nhất khoảng bằng hạt bắp, vết nhỏ cỡ hạt đậu xanh..
    Hôm nay nó đen sì rồi, nhìn kinh quá. Bác sỹ nói giữ cho vết thương càng lâu bong cái mày ra thì càng tốt. Nhưng mà ko biết bao giờ nó mới bong ra, chứ cứ show cái mẹt y như bị ruồi bu đi làm chắc chết quá!
    Có bạn nào làm chưa? Cho mình hỏi kinh nghiệm với. Mà khi bong mày ra thì vết thâm có mất ko? Hay vẫn có sẹo mờ? Cám ơn cả nhà!
    Bạn ơi mình cũng đi làm rồi bác sĩ bảo 5 ngày nó bong nhưng phải mất hơn một tuần đó.....sau khi bong nó không hết đâu mà phải làm mấy lần cơ mà lần sau còn đau hơn lần trước. Bạn có thể dùng sản phẩm mình đang dùng nè Andrea treatment hiệu quả rất tốt.Nhưng bạn phải sự dụng đều dặn trong một thời gian mà hạn chế trang điểm và ra ngoài bạn nhớ bịt khẩu trang nha (hạn chế tiếp xúc với bụi bẩn mà).nếu bạn muốn sử dụng thì gửt tin nhắn cho mình nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

1 tuần mình cũng mới bong ra. Vùng da đó hồng hồng và ướt ướt. Mình sợ nó lại trở nên thâm đậm đà hơn trước nữa, huhu!

Sao chẳng thấy bác sỹ dặn mình đến làm lại nhỉ? Của bạn phải làm nhiều lần à?

Mình bôi thuốc trị sẹo Demartex, chả biết có hết ko nữa. Làm cho đẹp mà giờ thấy xấu hơn, chả biết mai mốt thế nào, hic!
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang bị nè, đã điều trị 3 tháng rồi nhưng vết thâm vẫn chưa hết, phải kiên nhẫn chờ đợi, hức
    Các bạn lên lưu ý và cẩn thật trước khi ra quyết định bắn lazer nhé ( nếu không chịu xấu được)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị tương tự như vậy. Da mỏng và có nhiều tàn nhang. Nghe cô bạn giới thiệu, đi bắn laser trẻ hóa làn da, kèm theo xóa đồi mồi, tàn nhang. Liệu trình 3 lần, mỗi tháng 1 lần. Nay đã được 2 lần mà da mình còn tệ hơn rất nhiều, chẳng thấy trẻ ra tí nào mà những vết bắn tàn nhang đen thui. TMV nói mình không cần bôi thuốc gì, ngoại trừ 2 lọ kem bôi sáng, tối mang tên Swan và kem chống nắng. Mình đang thất vọng vô cùng. Sắp tới lần thứ 3 bắn laser, không biết nên thế nào đây (Tiên thì đã trả trọn gói 7,5 triệu rồi).

Mình muốn nói rõ là bắn laser tàn nhang, nám khác laser vết thâm do nặn mụn và nốt ruồi nhé, vì những năm trước mình đã bắn laser nuối ruồi và mụn cơm rồi, vết thâm mau chóng biến mất chứ không như lần này.
    Buồn ghê!
    Có bạn nào có kinh nghiệm không, chia sẻ cùng mình nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi banmaivungtau; 18/04/2013 vào lúc 12:36 PM.