SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Bài tập ngừa thoái hóa đốt sống cổ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em thấy hiện nay rất nhiều người mắc bệnh thoái hóa đốt sống cổ,nên share bài này mong mọi người có cách phòng tránh sớm, chứ không là sau này khổ lăm....
    http://nestle.com.vn/cothecandoi.aspx?nav=43&epk=1332
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhiều nha!! Ba mình cũng bị mắc bệnh này, đau và bất tiện lăm....
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

oh, thông tin hữu ích thật đây.Mình phải tập theo thui, dao này làm việc nhiều cũng thấy hay bị đau cổ quá
    Thanks
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

đúng rồi đó ban. Phòng bệnh hơn chưã bênh mà. Bệnh này khó chữa lắm. Lúc trước còn có tin đồn về ""Thần y chữa bệnh bằng cách treo cổ bệnh nhân" nữa cơ.Khiếp quá !!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà mình vì bệnh này mà chuyển sang Ung Tụy, nằm liệt 1 chỗ. Mọi người nên cẩn thận với nó
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhìu lắm!
    • 110 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Đúng là hữu ích. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    • 57 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo mình biết, thoái hóa đốt sống cổ là một hệ quả của chứng loãng xương. Đây là một trong những căn bệnh khá phổ biến của người Việt Nam mình mà hậu quả của nó rất nặng nề với chi phí điều trị rất cao.
    Điều tồi tệ là, hiện nay, tỷ lệ người mắc các chứng loãng xương và thoái hóa đốt sống đang trẻ hóa khá nhanh
    Chỉ số khối cơ thể - thường được biết đến với chữ viết tắt BMI ( Body Mass Index ) được dùng để đánh giá mức độ gầy hay béo của một người trong phần LINK mà bạn cung cấp không nói nên mức độ nguy cơ của bệnh suy thoái đốt sống cổ
    Theo mình ,BMD ( Bone Mineral Density ) : Mật độ khoáng chất của xương mới chỉ rõ sức mạnh của xương từ đó chỉ rõ nguy cơ của chứng loãng xương dẫn tới suy đồi xương
    Có nhiều nguyên nhân, ba trong những nguyên nhân phổ biến là do cơ chế hấp thu , chế độ dinh dưỡng, chế độ vận động.Biết rõ các nguyên nhân, cơ chế , ta sẽ có cách phòng chống hiệu quả.Mình đang có tìm hiểu về vấn đề này nhưng chưa hoàn thiện.Hẹn sẽ có dịp chia xẻ.
    Chúc các bạn Vui , Hạnh phúc
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on ban rat nhieu, Toi cung dang co hien tuong b dau co.