SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

1 cách chữa ho rất đơn giản mà hiệu quả!

Đến trả lời mới nhất
  • 316 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 2,182 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Cách trị ho đơn giản nhưng mầu nhiệm.
    Việt Dương Nhân sưu tầm

Dưới đây là cách trị khỏi ho rất giản dị, không tốn kém, mà hiệu quả thật là thần diệu :

Một số Bác sĩ và Khoa học Gia ở bên Quebec, Canada tình cờ khám phá ra rằng khi bạn bị " ho hành hạ " bất kể là ho phát xuất từ cảm lạnh, cúm, sốt, dị ứng hay ho đã lâu mà không khỏi !... "
    Buổi tối trước khi lên giường ngủ, bạn hãy thoa dầu nóng ngay dưới gan bàn chân và đi vớ thật ấm để ngủ. Sáng hôm sau thức giấc bạn sẽ thấy triệu chứng ho giảm hẳn. Hãy lập lại vài ba lần như thế tối trước khi đi ngủ thì cơn ho của bạn sẽ dứt tuyệt."
    Chẳng cần phải đi Bác sĩ hay tốn tiền mua các loại thuốc ho ở ngoài thị trường vừa tốn tiền mà còn day dưa lâu khỏi !

Các Bác Sĩ Canada lấy làm ngạc nhiên và đang còn trong vòng nghiên cứu tại sao một sự việc rất đơn giản như thế mà hiệu quả trị được ho một cách bất ngờ ngoài sức tưởng , dứt tuyệt và không còn ho nữa ? Cá nhân tôi ngay lúc ấy cũng đang bị ho khem thế là tôi thử áp dụng ngay vì đâu thấy gì là hại đâu.

Mà kỳ lạ thay quý vị ơi ! Chỉ trong 2 ngày thôi, mỗi tối tha Bengay (Gel nóng)vào ngay gan bàn chân và đi vớ thật ấm, sau 2 ngày cơn ho của tôi đã ra đi không trở lại.

Tuy khỏi ho nhưng tôi cũng ngờ ngợ hay là có một trùng hợp ngẫu nhiên nào? tôi liền áp dụng cách này ngay cho vợ tôi cũng đang bị ho cả gần một tháng trời mà không khỏi. Quả nhiên chỉ sau một ngày thôi, sáng hôm sau cơn ho của bà ấy đỡ hẳn. Vợ tôi thực hành cách trên thêm 2 hôm nữa bệnh ho dứt tuyệt. Thích quá đúng là duyên lành mới biết được cách trị ho tuyệt hảo mà các Khoa học Gia Gia Nã Ðại đã tìm ra, tôi liền phone cho tất cả các người thân, các bạn bè quen biết hoặc bất cứ ai thân hay sơ gặp gỡ trên đường đời... tôi liền chỉ cho mọi người cách trị ho giản dị và độc đáo này. Tôi có ghé vào một chỗ châm cứu và tò mò hỏi cái quan trọng hay huyệt đạo nào có ở dưới gan bàn chân ? Và tôi được họ cho biết rằng ngay dưới Gan bàn chân có một
    Ðại huyệt rất quan trọng của cơ thể gọi là Huyệt Dũng Tuyền ..
    Xin quý vị hãy phỗ biến rộng rãi cách trị ho thần diệu này đến với mọi người để cúng dường thế gian và gây nhân lành cho quý vị.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 220 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

vâng để e thử
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dạo này trời lạnh mình rất hay bị ho. Mà mỗi lần ho thì uống kháng sinh phải gần tuần mới hết .Vừa rồi mẹ mình đọc trong sách thấy bảo là uống mật ong với trà xanh chữa ho rất tốt . Hôm trước vừa bị ho xong mà chán ngán việc phải uống kháng sinh lắm rồi , mình thử làm theo cách mẹ bảo , cho ít mật ong vào cốc trà xanh nóng, ngày đầu tiên mình uống 1 cốc , uống xong thấy dễ chịu hẳn cổ họng, đỡ đau và ho hơn. Hôm sau uống 3 cốc mà thấy ko còn cảm giác đau họng và ho thì đỡ cực kì luôn. Bạn nào bị ho thì thử cách này xem .Hiệu quả mà rất đơn giản !
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn cũng có thể dùng 1 thìa cà phê mật ong và 1 hoặc 2 lá trầu thái nhỏ trộn chung đem hấp cách thủy rồi uống nước cũng rất hiệu nghiệm trong việc chữa ho và viêm họng. Cách này mình được 1 chị bạn mách và áp dụng luôn cho cu con nhà mình, cháu không còn phải uống kháng sinh mỗi lần viêm họng, sổ mũi nữa.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé 1 tuổi có áp dụng được cách này không a?
    • 2,182 Bài viết

• 2,900 Được cảm ơn

Mình nghĩ là được.
    • 160 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cách này đúng là hiệu quả thật. Nhóc nhà mình bị ho mấy ngày, đi bác sĩ nhưng cũng không khỏi. Mình áp dụng cho bé từ hôm đọc được cách trị ho của BôChipChip cách đây 2 ngày giờ khỏi rồi. Nhóc nhà được 4 tuổi rồi, mình nghĩ 1 tuổi cũng được mà.

Cám ơn BôChipChip nhiều lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14,832 Bài viết

• 40,679 Được cảm ơn

em hâm mộ Bố chip chip quá, lãnh vực nào cũng tham gia.
    con em ít ho nhưng thời tiết này thì phải đề phòng, hôm nào áp dụng bài bố nó dạy ngay
    • 313 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Mình đọc được bài này ,hy vọng sẽ có ích cho ai đó :

Dưới đây là cách trị khỏi ho rất giản dị, không tốn kém, mà hiệu quả thật là thần diệu :

Một số Bác sĩ và Khoa học Gia ở bên Quebec, Canada tình cờ khám phá ra rằng khi bạn bị " ho hành hạ " bất kể là ho phát xuất từ cảm lạnh, cúm, sốt, dị ứng hay ho đã lâu mà không khỏi !... "
    Buổi tối trước khi lên giường ngủ, bạn hãy thoa dầu nóng ngay dưới gan bàn chân và đi vớ thật ấm để ngủ. Sáng hôm sau thức giấc bạn sẽ thấy triệu chứng ho giảm hẳn. Hãy lập lại vài ba lần như thế tối trước khi đi ngủ thì cơn ho của bạn sẽ dứt tuyệt." Chẳng cần phải đi Bác sĩ hay tốn tiền mua các loại thuốc ho ở ngoài thị trường vừa tốn tiền mà còn dây dưa lâu khỏi !

Các Bác Sĩ Canada lấy làm ngạc nhiên và đang còn trong vòng nghiên cứu tại sao một sự việc rất đơn giản như thế mà hiệu quả trị được ho một cách bất ngờ ngoài sức tưởng , dứt tuyệt và không còn ho nữa ? Cá nhân tôi ngay lúc ấy cũng đang bị ho khem thế là tôi thử áp dụng ngay vì đâu thấy gì là hại đâu.

Mà kỳ lạ thay quý vị ơi ! Chỉ trong 2 ngày thôi, mỗi tối tha Bengay (Gel nóng)vào ngay gan bàn chân và đi vớ thật ấm, sau 2 ngày cơn ho của tôi đã ra đi không trở lại.

Tuy khỏi ho nhưng tôi cũng ngờ ngợ hay là có một trùng hợp ngẫu nhiên nào? tôi liền áp dụng cách này ngay cho vợ tôi cũng đang bị ho cả gần một tháng trời mà không khỏi. Quả nhiên chỉ sau một ngày thôi, sáng hôm sau cơn ho của bà ấy đỡ hẳn. Vợ tôi thực hành cách trên thêm 2 hôm nữa bệnh ho dứt tuyệt. Thích quá đúng là duyên lành mới biết được cách trị ho tuyệt hảo mà các Khoa học Gia Gia Nã Ðại đã tìm ra, tôi liền phone cho tất cả các người thân, các bạn bè quen biết hoặc bất cứ ai thân hay sơ gặp gỡ trên đường đời... tôi liền chỉ cho mọi người cách trị ho giản dị và độc đáo này. Tôi có ghé vào một chỗ châm cứu và tò mò hỏi cái quan trọng hay huyệt đạo nào có ở dưới gan bàn chân ? Và tôi được họ cho biết rằng ngay dưới Gan bàn chân có một
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,307 Bài viết

• 3,987 Được cảm ơn

May quá, em dạo này cứ bị ho suốt, mà lại toàn ho dai dẳng, uống đủ loại sirô ho mà ko khỏi, uống kháng sinh thì sợ nóng, nhà lại sẵn dầu nóng, tối này em sẽ thử luôn. Thanks chị! :Rose::Rose::Rose:
    Anh thân yêu - người vĩ đại của em
    Anh là mặt trời - em chỉ là hạt muối
    Một chút mặn giữa đại dương vời vợi
    Lời rong rêu chưa ai biết bao giờ...
    Em chỉ là ngọn cỏ dưới chân qua
    Là hạt bụi vô tình trên áo...
    Nhưng nếu sáng nay em chẳng đong được gạo
    Chắc chắn buổi chiều anh chẳng có cơm ăn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thanks bác đã cho em thêm kinh nghiệm hay, đơn giản mà hiệu quả, ko tốn kém, em cung share với mọi người kinh nghiệm này,
    • 899 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Có phải tuỳ bé hợp thuốc hay không, mình cũng bôi cho bé mà không thấy đỡ j cả, con ho mấy ngày hôm nay rồi, nhiều khi thương con sót cả ruột. Con đã điều trị 1 đợt kháng sinh nên bác sĩ không cho uống nữa, chỉ uống sizo ho thôi. Mình cũng đang cố gắng cho bé uống thêm quất hấp mật ong hy vọng bé nhanh khỏi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn Bố Chipchip rất nhiều ạ! ^^ Mong Bố Chipchip phát huy:cool:
    Anh ạ, mùa xuân đã cạn ngày...
    • 420 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Cảm ơn bài thuốc ho thần diệu của Bochipchip. Tôi đang bị ho khan lâu ngày nhất là về đêm liền áp dụng bài thuốc xoa dầu nóng vào gan bàn chân - huyệt dũng tuyền - chỉ sau một đêm là gần hết ho và sau hai đêm là dứt hẳn. Có bài thuốc gì hay mong bạn phổ biến nhé. Cảm ơn một lần nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,023 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

các anh chị cho em hỏi ạ. Huyệt dũng tuyền là ở chỗ nào vậy, hay là mình xoa dầu nóng lên khắp bàn chân cho chắc ăn :Thinking:
    Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua
    :Rose:

• 323 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

cám ơn bố chipchip
    • 1,175 Bài viết

• 4,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ku bol Xem bài viết
    các anh chị cho em hỏi ạ. Huyệt dũng tuyền là ở chỗ nào vậy, hay là mình xoa dầu nóng lên khắp bàn chân cho chắc ăn :Thinking:
    Mình toàn làm thế vì chẳng biết huyệt ở đâu, cả bàn chân cho chắc ăn
    • 9,099 Bài viết

• 5,114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hamaian Xem bài viết
    Mình toàn làm thế vì chẳng biết huyệt ở đâu, cả bàn chân cho chắc ăn
    Cách này em cũng vừa mới được người quen làm bác sĩ ở Canada chỉ cho. Rất hiệu quả
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huynhdoanthuc; 05/01/2010 vào lúc 04:15 PM.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn
    • 200 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốChipchip Xem bài viết
    Cách trị ho đơn giản nhưng mầu nhiệm.
    Việt Dương Nhân sưu tầm

Buổi tối trước khi lên giường ngủ, bạn hãy thoa dầu nóng ngay dưới gan bàn chân và đi vớ thật ấm để ngủ. Sáng hôm sau thức giấc bạn sẽ thấy triệu chứng ho giảm hẳn. Hãy lập lại vài ba lần như thế tối trước khi đi ngủ thì cơn ho của bạn sẽ dứt tuyệt."
    Chẳng cần phải đi Bác sĩ hay tốn tiền mua các loại thuốc ho ở ngoài thị trường vừa tốn tiền mà còn day dưa lâu khỏi !

Xin quý vị hãy phỗ biến rộng rãi cách trị ho thần diệu này đến với mọi người để cúng dường thế gian và gây nhân lành cho quý vị.

Bố Chipchip cho em hỏi, cách này có nên dùng hàng ngày để phòng bệnh không ạ
    Và loại dầu xoa, em có thể dùng loại dầu nóng thông thường như dầu con Ó của Singapore hay kô? Trong bài viết em thấy ghi là dùng Bengay (Gel nóng)
    Em rất băn khoăn, vì mới cách đây 2 tuần con em lại bị ho lại,
    Hôm đầu ho (em chưa biết đến bài này), em đã cho con uống mật ong hấp lá hẹ quất, nhẹ có thể đỡ ngay, thế mà con em bị nặng thêm, hôm sau đi khám đã xuống phế quản rồi, ho tới khản cả giọng, phải dùng kháng sinh rồi
    Em rất muốn có cách để Phòng, chứ còn Chống, thì như con em sức đề kháng hơi yếu, không uống kháng sinh là bị nhanh lắm, xuống phế quản luôn
    Cảm ơn Bố chipchip nhiều
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Gan bàn chân rất quan trọng nhất là với trẻ nhỏ.Mùa đông để phòng tránh cho con không bị ho tốt nhất là phải giữ ấm ngực và gan bàn chân. Tớ vẫn áp dụng bài thuốc như của bố Chip từ khi con gái con nhỏ nên trộm vía con gái ít bị ốm và chưa phải dùng kháng sinh cho đến thời điểm này

Tớ dùng dầu Tràm cho con từ khi mới lọt lòng mẹ. Mùa hè thì tớ thường xuyên hấp lá hẹ + đường phèn, hoặc hoa hồng bạch hấp mật ong. Uống khoảng 3 ngày liên tục rồi nghỉ, trước khi đi ngủ và sáng dậy tớ hay dùng nước muối xịt vào cổ họng cho con hàng ngày

Mùa đông thì tuyệt đối quán triệt tư tưởng chân và ngực phải ấm. Ngoài việc đi tất cho con tớ còn đi thêm cho con đôi giầy vải ( loại mua ở chợ có 3K/ đôi ấy). Trước khi đi ngủ lấy ít dầu Tràm bôi vào gan bàn chân và đổ ra tay mẹ xoa đều vào ngực con một lúc. Các mẹ cũng có thể cho con uống phật thủ đường phèn vào buổi sáng và buổi tối.

Nhưng cách tốt nhất là bổ sung vitamin đều đặn để con tăng cường sức đề kháng. Celin+ Felin uống kết hợp 2 tháng một lần sẽ giúp con tăng thêm sức đề kháng đấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7