Truyện vui cười

Thư giãn với các câu đố!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 328 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Đố các bác nè:
    Cái gì của codon99 thì ngắn, mà của nhomai_2002 thì dài, của Đức giáo hoàng có mà không bao giờ xài, của mấy quý ông để người khác xài thì ít mà vợ xài thì nhiều, hỏi cái gì đó là cái gì?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 328 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Câu đố như sau :
    - Nguyên nhân tại sao người đàn ông có máu 35 ?
    - Nguyên nhân tại sao người đàn bà được gọi là phụ nữ ?
    Câu trả lời cần ngắn gọn dễ hiểu , chính xác .
    Phần thưởng là 1 chầu kem Bạch Đằng cho nữ (luôn cả chồng con,nếu chưa có càng đỡ)
    Phần thưởng cho nam là 1 chầu nhậu (không có ôm à nha!)
    Hạn chót 31-12-2008 .

:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: :Thinking::Thinking::Thinking:
    Tui trả lời câu số 1:
    Do suy luận từ "chiện" nhà tui: mỗi lần đứa lớn đòi ị, kêu ba nó lấy bô, là đứa bé cũng bắt chước đòi bô, nên ba nó than là gì mà lắm bô thế...
    Kết luận: lắm bô = bố lăm = ba lăm = 35 (ghi chú: bố=ba) => đàn ông có máu 35 vì thường phải phục vụ các con khoản lấy rất lắm bô :Laughing:

• 4,956 Bài viết

• 747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sony Xem bài viết
    Đố các bác nè:
    Cái gì của codon99 thì ngắn, mà của nhomai_2002 thì dài, của Đức giáo hoàng có mà không bao giờ xài, của mấy quý ông để người khác xài thì ít mà vợ xài thì nhiều, hỏi cái gì đó là cái gì?
    Rất đơn giản thôi ! Chỉ là hai chữ " Cuộc Đời " ! Đúng quá phải ko bác mẹ sony ? :Smug::Smug::Smug:

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Cả 2 đáp an đều sai.

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Em đoán là cái lược chải đầu.:Angel:

• 4,056 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Đố các bác nè:
    Chính xác là cái tên.
    Tên của bác codon99(7ký tự) ngắn hơn tên của nhomai_2002(11ký tự).
    Đức giáo hoàng ko dùng tên tục mà dùng tên thánh: đức giáo hoàng paul....
    Tên của mấy quý ông thì người khác ít xài, chỉ gọi tên nhưng vợ xài vì đc người khách gọi như vợ anh A, B,...
    heheheheehhe
    Ko bít đúng ko mà tự tin thấy ớn!!!!!!!!!
    1 thương con ngủ thật ngoan, 2 thương cái miệng con bú thật là đáng yêu, 3 thương lúc con ê a, 4 thương cái miệng con cười có duyên, 5 thương là lúc con trườn, 6 thương những lúc con muốn tập đi, 7 thương khi làm nũng ba, 8 thương cái miệng khóc nhè (lêu lêu), 9 thương con nhất trên đời, 10 thương là lúc ôm con vào lòng. :Rose::LoveStruc:

• 4,056 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Em đoán là cái lược chải đầu.:Angel:
    Chỉ có SƯ mới ko xài chứ đức giáo hoàng vẫn còn tóc mà? heehhe
    1 thương con ngủ thật ngoan, 2 thương cái miệng con bú thật là đáng yêu, 3 thương lúc con ê a, 4 thương cái miệng con cười có duyên, 5 thương là lúc con trườn, 6 thương những lúc con muốn tập đi, 7 thương khi làm nũng ba, 8 thương cái miệng khóc nhè (lêu lêu), 9 thương con nhất trên đời, 10 thương là lúc ôm con vào lòng. :Rose::LoveStruc:

• 10,062 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

HÔ, em nghĩ câu đố này nguyên văn ko phải như vậy.
    Nguyên văn của nó là: Cái gì của đàn ông thì ngắn, của đàn bà thì dài, của Đức giáo Hoàng có mà ko bao giờ sài, của mấy quý ông để người khác xài thì ít mà vợ xài thì nhiều, hỏi cái gì đó là cái gì?

Phải ko mẹ SONY?

• 2,933 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Đố các bác nè:
    Mình hổng hiểu tại sao bạn nói của mình ngắn còn nhomai_2002 dài ?
    Trời ạ ! mẹ này wa' đáng zồi , mình hổng có chi ngắn hết hì hì :Laughing::Laughing:

• 5,209 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codon99 Xem bài viết
    Mình hổng hiểu tại sao bạn nói của mình ngắn còn nhomai_2002 dài ?
    Trời ạ ! mẹ này wa' đáng zồi , mình hổng có chi ngắn hết hì hì :Laughing::Laughing:

Hahaha:Laughing::Laughing::Laughing:
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose: