• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 611 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Em thấy bây giờ hầu như bé nào cũng có tên đệm ở nhà, như là : Cún, Miu, Tý, Chuột ... nhưng mà những tên đệm này cũng nhiều quá, có 1 số tên cũng ngộ ngộ như : cu Tít, cu Mít, Xoài, Ngan ....:Laughing::Laughing::Laughing: nghe những cái tên đệm này cũng yêu, nhưng chưa độc đáo bằng : Rùa, Susi, Mướp đắng hay Lềnh (vì mông bé khi tắm cứ nổi lềnh bềnh , hihi) ... Mỗi cái tên đều gắn với 1 kỉ niệm, đôi khi rất buồn cười, các mẹ có nghĩ vậy không ạ? Tự nhiên em muốn biết tên đệm các mẹ đặt cho bé quá, ko bít có cái nào ngộ hơn không, các mẹ vào đây góp vui chút nhé.... :LoveStruc::Rose:
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !

• 209 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bé nhà mình ở nhà gọi là Bònbon ( thấy trên WTT nhiều bé cũng tên này lắm). Vì lúc sinh bé ra đầu của bé to, tròn nên cả nhà đặt tên như thế! Không biết các bé trùng tên ở nhà với con mình thì sao nhỉ?
    Đồ gỗ gia đình tiện dụng và tiết kiệm: http://mgod.webtretho.com/forum/f254.../#post30661574

• 194 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Thằng bé hàng xóm nhà tớ tên là Lỳ, vì khi mang thai, qua 9 tháng 10 ngày đến hơn 1tuần nó mới chịu chui ra , hihi, mặt già như mõ, nên mẹ nó đặt tên thế luôn, được cái khoẻ mạnh, trộm vía...:Clown::Clown::Clown:

• 181 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

hè hè.....em năm nay 22 chưa có gia đình nhưng mà em gái của em mới có 4 tuổi, mẹ bảo trên vùng cao người ta gọi con chuột là con "Lúi" nên gọi nó là "Lúi" luôn.Vì lúc mói sinh ra ai cũng bảo nó bé như con chuộtrooling:Tên Lúi chắc kô đụng hàng....he he
    1001 hạc giấy cho 1 điều ước... :1:

• 158 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

tên ở nhà của bé nhà em là NẤM , vì em ở nhà " được gọi" là LÙN . he he , mẹ là lùn thì con là nấm là đúng rồi chứ nhờ:Laughing:
    con sắp phải đi bộ đội rồi :Crying: