Nhạc - Phim

Xin lời bài hát, link bài hát tại đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 86.1K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 252 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Đây là 1 bài nhạc do 1 nam ca sỹ từng trình bày( rất rất hay) , hình như là nhạc của 1 bộ phim Đài Loan (hay HK) mà em ko nhớ tên, được chiếu trên Tivi khoảng năm 1996 - 1997 ( ko nhớ rõ vì còn bé quá). Chị em có chép trong sách nhạc, em thấy tựa đề là " Nỗi buồn mùa thu" ( ko bit chị em có ghi đúng ko). Nhưng em tìm mãi vẫn chưa thấy để nghe lại. Còn đây là lời bài hát :

Đời người như dòng sông quên lối, bước chân lạc hướng rồi, lặng lờ con nước mênh mông buồn, âm thầm nhớ nguồn.Kiếp tơ vương con tằm bể dâu, nỗi niềm tiếc thương cho lòng đau. Biết đâu tìm một nơi nương náu, lúc chiều tàn, cõi nhân gian vô tình quên lãng…

Đời người như dòng sông quên lối, thoảng mong tìm lối về, thời gian như nước trôi qua cầu, biết trôi về đâu. Đời vào thu buồn như trăng xế, những đêm nằm nhớ nhà, đàn ai reo ai oán cung ngà, tâm tư não nề. Kiếp phiêu du phong trần hoang phế, sống ngày tháng cô liêu buồn tênh, tóc phai màu xuân xanh như cũ, lúc bạc màu, thấy con tim bên đời quạnh hiu. Đời người như dòng sông quên lối, biết đâu tìm lối về, bèo dạt trôi bốn phương xa vời, xót xa lòng tôi…

Ai biết thông tin về bài nhạc này cho em xin với nhé! Thanks mọi người
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranmongcac; 30/07/2011 vào lúc 03:40 PM.
    Người đàn ông hoàn hảo không phải là người nổi trội ở lĩnh vực nào đó, mà là người bình thường về mọi mặt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 252 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

cảm ơn Mod đã đưa bài của em về đúng chỗ
    Người đàn ông hoàn hảo không phải là người nổi trội ở lĩnh vực nào đó, mà là người bình thường về mọi mặt

• 80 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trong phim "Thôn tính thái dương" vừa chiếu xong trên SCTV 17 , có một bài nhạc không lời chủ đạo làm nền cho phim. Mình nhớ ra đây là một bài nhạc Nga, được Đoàn kịch Thành phố (lúc ấy do 2 NS Thành Lộc- Hồng Đào đóng vai chính), dùng làm bài hát chủ đạo cho vở kịch Đêm Họa Mi (chiếu trên TV, KHOẢNG NĂM 1983)...Lời bài hát có những câu sau (mình nhớ ko hết, nhưng đại để là):
    Mùa Đông dần trôi qua, bao bóng dáng xanh tươi phai dần, hoa là trút không thương xa cành.
    Dù cho bao năm tháng, mang ánh nắng Đông qua, Xuân về, mang nỗi nhớ anh đi chưa về,
    Nghìn trùng dù có cách xa, anh sẽ về dù bao Đông tàn, lòng em luôn luôn thầm nhớ, tình này em dâng hiến anh, có bao giờ nhạt phai trong lòng, thủy chung, không phai, không phai...
    ...
    còn nữa, nhưng mình chỉ nhớ đến đó thôi, có ai biết bài hát này ko , cho mình xin tựa bài hoặc đường link, mình xin cảm ơn nhiều lắm. Mình tìm đã lâu lắm mà ko được, mong các bạn giúp đỡ, cảm ơn nhiều nhiều...

• 4,993 Bài viết

• 2,397 Được cảm ơn

bài này phải ko bạn?

• 80 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hahaharapid Xem bài viết
    bài này phải ko bạn?

Đúng rồi , cảm ơn bạn nhiều lắm, bạn giỏi thật, biết rất nhiều, lại nhiệt tình với mọi người nữa, mình tặng hoa cảm ơn bạn nhé...:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 101 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Bài này là bài gì vậy các mẹ ?\

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin chào mọi người!
    Hân hạnh làm quen vơi cả nhà nhé!!
    Cho em xin hỏi có ai biết mấy bài nhạc phim "Mùa thu đi một nửa" ko chỉ cho em với ah? Em thích mấy bài nhạc ấy lám nhưng chẳng tìm thấy được ở đâu cả.
    Ai bết thì cho em xin đường link với nha?
    Em cảm ơn nhiều nhiều!

• 984 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Alo, alo, em đang xem phim Đông Yi à, bài hát trong phim hay quá, bài hát đầu phim và cuối phim hay quá à, các bố, mẹ nào có link thì cho em xin download với, và cả bản dịch quá, em ko bít tiếng Hàn nhưng mà nghe thấy thích quá à.
    Em cảm ơn trước à!

• 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganha9 Xem bài viết
    Alo, alo, em đang xem phim Đông Yi à, bài hát trong phim hay quá, bài hát đầu phim và cuối phim hay quá à, các bố, mẹ nào có link thì cho em xin download với, và cả bản dịch quá, em ko bít tiếng Hàn nhưng mà nghe thấy thích quá à.
    Em cảm ơn trước à!
    Bài này hả bạn
    http://mp3.zing.vn/bai-hat/Cheonaeji.../IW7FCF8A.html

Mình cũng ko theo dõi bộ phim vì toàn về muộn nên chỉ được nghe loáng thoáng bài hát cuối phim, mình cũng thích giai điệu của nó, nhưng ko hiểu gì hết :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi new_turn; 26/08/2011 vào lúc 10:15 PM.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nghe 1 bài hát cách đây hơn 10 năm rồi, của 1 ca sĩ nhí , chừng hơn 10 tuổi (giọng hát thì có vẻ của dân da trắng). Giọng khá trong trẻo và hay, đề tài bài hát như nói về 2 đứa bé ở gần nhà nhau, 1 ngày nọ gia đình của 1 trong 2 chuyển nhà đi.... Mở đầu bài hát (hoặc đầu của 1 đoạn bài hát) là I can (hoặc could) see the tears in your eyes, you... Mình đã search google mãi mỗi khi mình nhớ đến mà vẫn chưa tìm ra. Có bạn nào đã nghe qua thì giúp mình nhé. Xin cảm ơn.