Nhạc - Phim

Xin lời bài hát, link bài hát tại đây!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 368 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết bài con còng gió không cho em lời với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều.

• 207 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

BlueOcean ơi, có phải bài này không?
    Tinh nghịch, còng gío và em đều tinh nghịch cùng nhau chơi trò duổi bắt. Còng ranh mãnh biết răng mình thua sức bèn lừa em bằng lối chơi chữ chi. Kẻ chạy người theo trên bờ cát phẳng lỳ.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu an
    BlueOcean ơi, có phải bài này không?
    Tinh nghịch, còng gío và em đều tinh nghịch cùng nhau chơi trò duổi bắt. Còng ranh mãnh biết răng mình thua sức bèn lừa em bằng lối chơi chữ chi. Kẻ chạy người theo trên bờ cát phẳng lỳ.....
    Hic, hình như đúng rồi mẹ thu an ơi, có phải trong bài có câu: “bắt chước còng chữ chi em cũng chay ko Bác”?. Bác có lời của bài đó cho em với nhé, em cảm ơn bác nhìu. :1:

• 207 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bài hát ấy đây
    Tinh nghịch, còng gío và em đều tinh nghịch cùng nhau chơi trò duổi bắt. Còng ranh mãnh biết răng mình thua sức bèn lừa em bằng lối chơi chữ chi. Kẻ chạy người theo trên bờ cát phẳng lỳ. Chạy tới, chạy lui em vồ vẫn trượt, còng nằm im nép mình trên bãi cát giương đôi mắt tròn tròn xoe trêu ngươi. Mải nhìn em anh không nhịn được cười, còng giật mình trốn vào sâu con sóng cát trên tay em, cát trên tay em rơi rơi thành hạt nắng. Mất còng rồi, em giận bắt đền anh.
    Yêu con còng con còng gió của biển xanh, đang vô cớ bỗng trở thành kỷ niệm, phút ban đầu lòng ta xao xuyến, nhìn vào đâu cũng thấy lung linh. Em là con còng con còng gió của lòng anh, bắt trước còng chữ chi em chạy nhưng em không trốn vào con sóng mà luôn chờ anh bắt được em.
    Con còng gió bên bờ biển xanh, giương đôi mắt trong không hiểu vì sao
    Mình hơi tò mò một tý, BlueOcean có kỷ niệm gì với bài hát này không? mà mình đoán mò nhé, bạn sinh vào khoảng năm 1974 đến 1977 phải không?

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn bác Thu an nhiều nhé, đó là kỷ niệm của em ạ :1: , mà sao bác lại đoán trúng năm sinh của em thế nhỉ, Bác cũng sinh năm đó à.

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm trước em vào triển lãm Thế giới tuổi thơ ở Vân Hồ, gian hàng VPP có thấy CT kể chuyện cố tích cho mẫu giáo, em hỏi mua ở đâu thì họ nói không biết, đến mấy hàng đĩa tìm mua nhưng không có. Có mẹ nào biết mua ở đâu chỉ cho em với.

• 8,138 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ttq2408
    Hôm trước em vào triển lãm Thế giới tuổi thơ ở Vân Hồ, gian hàng VPP có thấy CT kể chuyện cố tích cho mẫu giáo, em hỏi mua ở đâu thì họ nói không biết, đến mấy hàng đĩa tìm mua nhưng không có. Có mẹ nào biết mua ở đâu chỉ cho em với.
    Mình hay mua cho con gái ở TT băng đĩa nhạc Hồ Gươm (Hàng Bài), nhưng là đĩa xịn có dán tem nên hơi mắc, còn đĩa chép bên ngoài có ko thì mình ko biết.
    Bé nhà mình thích mấy cái đĩa này lắm, xem rồi kể lại được.
    Có mấy cái bạn có thể tham khảo: Ba chú heo con, Cô bé thông minh, Cô bé quàng khăn đỏ, Củ cải khổng lồ,...
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tks AD nhe. AD làm tập 2 nhanh thế, hiện đang làm việc cho Công ty Thế Trung à? Bé Tũn đã đi học chưa? bé QH nhà mình vẫn chưa xin học được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,606 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Mình biết hàng băng đĩa Tuyết Mai ở số ... Đỗ Hành có các chương trình cho thiếu nhi. MÌnh vừa ra hỏi thì chỉ có CD kể chuyện cổ tích, đọc thơ... cho các lứa tuổi 12-36 tháng và trên 36 tháng, ko có VCD đâu. VCD thì chỉ có các ct tiếng Anh như Magic English thôi. Bạn có thể đến đấy tham khảo xem sao.
    Phố Đỗ Hành là phố nhỏ tí cắt Lê Duẩn và Yết Kiêu, phía gần Khâm Thiên.

• 2,045 Bài viết

• 2,322 Được cảm ơn

Trước còn đi học em được 1 ngừoi bạn tặng nguyên 1 cái đĩa gồm những bài hát trong bộ phim này . Rất hay . Phim bao gồm cả những bài tình ca lãng mạng nữa nhưng giờ làm mất rồi . Bây giờ em muốn nghe lại quá . Bố mẹ nào có làm ơn post lên đây hoặc có đĩa thì bán lại cho em càng tốt . Em cảm ơn nhiều:LoveStruc: :Kiss: :Kiss:
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[Url = http://lilypie.com] [img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img] [/ url]