Nhạc - Phim

VTV1 "Nữ hoàng Sơn Đớc"

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 73.9K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

VTV1 "Nữ hoàng Sơn Đớc" - phim cổ trang hot nhất xứ Hàn 2009,
    Phim chiếu lúc 1h trưa trên VTV1, chưa từng xem phim nào hay như thế. Phải nói là những phim chiếu trên VTV1 vào giờ này toàn phim hay.

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

"Nữ hoàng Seon Deok" - phim cổ trang hot nhất xứ Hàn 2009 lên sóng Việt Nam
    Thứ hai, 26/07/2010 05:41
    (2Sao) - “Nữ hoàng Seon Deok” (Queen Seon Deok) - bộ phim cổ trang hot nhất xứ Hàn ra mắt khán giả Việt Nam trên sóng VTV1 vào 13h các ngày trong tuần.
    Bộ phim cổ trang đình đám xứ Hàn "Nữ hoàng Seon Deok" được thực hiện dưới sự chỉ đạo của hai đạo diễn Park Hong Kyun, Kim Geun Hong, và có sự góp mặt của nhiều diễn viên nổi tiếng như Lee Yo Won, Go Hyun Jung, Uhm Tae Won, Kim Nam Gil, "tiểu So Ji Sub" Yoo Seung Ho.... Phim xoay quanh cuộc đời của công chúa Deokman, người sau này trở thành nữ hoàng Seon Deok - nữ hoàng đầu tiên của vương quốc Silla.

Poster phim "Nữ hoàng Seon Deok"

Từ khi mới sinh ra, Deokman đã được đưa tới một vùng xa xôi, hẻo lánh để tránh sự đuổi giết của Mishil - người đàn bà quyền lực ôm tham vọng chiếm ngai vàng. 15 năm sau, Deokman được đưa trở lại hoàng cung nước Silla và cùng với chị gái song sinh của mình - công chúa Cheonmyong chống lại Mishil. Tuy sau đó công chúa Cheonmyong bị giết hại nhưng nhờ có sự giúp đỡ của tướng quân Kim Yusin, Deokman đã từng bước đánh bại Mishil, trở thành nữ hoàng đầu tiên của Silla.

Ngay từ những tập đầu tiên lên sóng, rating “Nữ hoàng Seon Deok” đã đạt mức hai con số. Và từ tập thứ 3 cho đến kết thúc, phim luôn giành vị trí đầu tiên trong cuộc chiến rating với các phim phát sóng cùng khung giờ. Ban đầu, bộ phim dự kiến có 50 tập nhưng do rating vượt ngưỡng 40% trong tập 26 cũng như phim nhận được nhiều phản ứng tích cực từ phía khán giả nên các nhà sản xuất đã quyết định tăng thời lượng của phim thêm 12 tập nữa.

Không chỉ đạt thành công vang dội về mặt rating, bộ phim còn thống trị tại MBC Drama Awards 2009. Nữ diễn viên Go Hyun Jung - người vào vai Mishil trong phim đã vinh dự giành được giải Daesang - giải thưởng cao nhất tại MBC Drama Awards. Bên cạnh giải Daesang, "Nữ hoàng Seon Deok" còn giành thêm 10 giải thưởng quan trọng khác tại MBC Drama Awards 2009 như: Top nữ diễn viên xuất sắc nhất - Lee Yo Won, Top nam diễn viên xuất sắc nhất - Uhm Tae Woong, nam diễn viên xuất sắc - Kim Nam Gil, nam diễn viên trẻ triển vọng - Yoo Seung Ho và Lee Seung Hyo, phim truyền hình của năm, cặp đôi được yêu thích nhất - Kim Nam Gil & Lee Yo Won, nhà sản xuất xuất sắc - Shin Goo, giải thưởng đặc biệt cho diễn viên trẻ - Nam Ji Hyun, diễn xuất vàng - Ahn Kil Kang và Seo Young Hee và nhà văn của năm - Kim Young Hyun & Park Sang Yun.

Giới thiệu các nhân vật chính trong "Nữ hoàng Seon Deok":

Lee Yo Won trong vai công chúa Deokman/ Nữ hoàng Seon Deok:

Deokman là con gái thứ của vua Kim Jinpyeong. Khi vừa mới sinh ra, cô suýt mất mạng bởi âm mưu ám sát của Mishil - người đàn bà ôm tham vọng cướp ngai vàng. Sau đó, cô được cung nữ So Hwa cứu và được đưa đến một vùng hẻo lánh để trốn tránh Mishil. Khi lên 15 tuổi, Deokman phát hiện ra rằng mình là công chúa nước Silla và trở về hoàng cùng để gặp cha mẹ. Cùng với sự giúp đỡ của tướng quân Kim Yusin, cô bước vào cuộc chiến khốc liệt với Mishil.

Go Hyun Jung trong vai Mi Shil

Mi Shil là kẻ thù của Deokman. Mishil là một người phụ nữ thông minh và đầy tham vọng. Bà đã dùng sắc đẹp của mình để quyến rũ vua Jinheung và vua Jinpyeong để bành trướng quyền lực. Đích nhắm của Mishil là danh hiệu nữ hoàng nhưng công chúa Choenmyong và công chúa Deokman không để Mishil đạt được mục đích của mình.

Park Ye Jin trong vai công chúa Cheonmyung

Cheonmyung là chị gái song sinh với Deokman nhưng cô may mắn hơn cô em gái vì được lớn lên tại hoàng cung. Cheonmyung lớn lên với mọi thứ cô mong ước. Tuy nhiên, do sự bành trướng của Mishil, Cheonmyung sống một cách lặng lẽ trong hoàng cung. Sau khi biết rằng mình có em gái song sinh, cô đã cùng với Deokman tái hợp và lên kế hoạch chống lại Mishil.

Uhm Tae Woong trong vai Kim Yusin

Kim Yusin là một tướng quân giỏi của vương quốc Silla. Với kỹ năng chiến đấu tuyệt vời, Kim Yusin trở thành thủ lính của nhóm Hwarang. Với tầm nhìn xa về sự hợp nhất của ba nước dưới sự thống trị của Silla, Yusin luôn giúp đỡ Deokman. Sau đó, Deokman đem lòng yêu Kim Yusin nhưng hai người lại không thể đến với nhau.

Kim Nam Gil trong vai Bi Dam

Tuy là con trai của Mishil nhưng Bi Dam lại là người giúp đỡ Deokman trên con đường trở thành nữ hoàng.

Hồng Anh
    (Tổng hợp)
    http://2sao.vietnamnet.vn/p1002c1038...g-viet-nam.vnn

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Bình thường ko thích xem phim cổ trang lắm, thế mà phim này cứ phải ngóng xem từng tập.
    Mà lạ nhỉ, ko ai xem phim này à ? ko xem thì hơi phí.

• 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có em đây.. Em thích xem phim này lắm... nhưng bị lỡ mất tập hôm nay... Ai kể cho em với... Phim này càng xem càng hay...

• 673 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình cũng thích phim này mỗi tội phải đi làm nên chưa xem được tập nào trọn vẹn. Cô chị vai công chúa trông chả xinh gì nhỉ, ko hợp vai công chúa lắm. Cô em thì giả trai lâu thế, sốt ruột ko biết đến tập nào mới được trở về hoàng cung nhỉ. Thích cô em với anh chàng tướng quân mà cuối cùng lại ko đến được với nhau, tiếc nhỉ

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chocolate_ice Xem bài viết
    Có em đây.. Em thích xem phim này lắm... nhưng bị lỡ mất tập hôm nay... Ai kể cho em với... Phim này càng xem càng hay...
    Bạn có thể vào youtube mà search, hoặc xem lại ở clip.vn ấy. Mình xem đến tập 25 rồi phải nói là chưa từng xem bộ phim nào hay như phim nay, ai ko xem thì rất đáng tiếc.

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Các phim của VN thì đúng là xách dép cho phim này, các đạo diễn, diễn viên VN phải xem phim này mà học tập người ta làm phim thì phim mới hay được.
    Phim lịch sử có thật, nhưng họ làm cực kỳ hấp dẫn, kịch tính và hồi hộp, ko thể nào đoán trước đươc, diễn viên toàn đẹp hết, càng xem càng hay, nhỉ.
    Nhưng mình thích diễn viên đóng vai công chúa hồi trẻ hơn, thực ra vẫn có thể đóng vai công chúa tiếp, chả hiểu sao họ lại thay vai, diễn viên đóng vai công chúa mới xấu hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibong6; 04/08/2010 vào lúc 08:57 PM.

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Andy Xem bài viết
    Mình cũng thích phim này mỗi tội phải đi làm nên chưa xem được tập nào trọn vẹn. Cô chị vai công chúa trông chả xinh gì nhỉ, ko hợp vai công chúa lắm. Cô em thì giả trai lâu thế, sốt ruột ko biết đến tập nào mới được trở về hoàng cung nhỉ. Thích cô em với anh chàng tướng quân mà cuối cùng lại ko đến được với nhau, tiếc nhỉ
    Phim này thích nhất là hwarang Al Cheon lang ngay từ mấy tập đầu (Lee Seung Hyo đóng).
    http://www.youtube.com/watch?v=Y6UFwCyN-Jw&NR=1
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibong6; 04/08/2010 vào lúc 08:59 PM.

• 1,522 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Về sau mãi Duk man mới bị phát hiện, bị truy đuổi, và được chính đệ tử của Muno cứu. mãi mới thấy quốc tiên Muno xuất hiện, Muno có 1 đệ tử cực siêu do Muno đem về nuôi, lại chính là con trai của Misil vứt bỏ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,661 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Phim này hay, ko biết bí ẩn quyền lực của Misil là gì nhỉ?

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня