Nhạc - Phim

Những bộ phim hay của Nhật

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 46K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 95 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Tình hình là hôm nay em mới có thời gian vào đây 888. Dạo này em thích xem phim Nhật lắm, mẹ nào có cùng sở thích với em thì vào đây chia sẻ nhé.
    Có thể vì bản quyền phim Nhật thuộc loại đắt nhất thế giới nên chắc là nếu xem trên truyền hình thì chắc chúng ta chỉ chờ được đến khi nào họ tặng cho nhà đài mình thôi. Chắc vì thế nên các mẹ ít biết đến phim Nhật và không thích phim Nhật lắm.
    Giờ em xin phá tan suy nghĩ của các mẹ về phim Nhật nhé.
    Em xin đề cử các mẹ xem phim đầu tiên: 1 lit nước mắt (1 litre of tears)

(cái này không phải em viết nhé, em bận quá nên không có thời gian viết)

Câu truyện về một cô gái tên Aya bị bệnh hiểm nghèo (thoái hóa dây sống tiểu não), nhưng cô đã sống thật hết mình cho đến khi rời xa thế giới vào tuổi 25. Những câu chuyện nhỏ hết sức cảm động và ý nghĩa trong cuốn nhật ký của Aya đã được viết ra cho đến khi cô không thể cầm nổi cây bút. Cuốn nhật ký sau đó có được biết đến ? Một lít nước mắt ( Dịch thô quá - nguyên gốc - nên dịch là Biển lệ thì hay hơn) đã bán được 1.1 triệu bản khi phát hành.

Điều mà bộ phim muốn chuyển tải nhất đó là : " By carefully depicting Aya's earnest desire to live, and the love of her family, friends, and lover, the drama, "One Liter of Tears" wishes to deliver her simple but strong message: Just being alive is such a lovely and wonderful thing."

Mọi người nhớ thưởng thức ca khúc Only Human trong phim nhé. Hay lắm!!!!!!!1

• 2,622 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Cho tớ góp 1 chân cái. Thích xem phim Nhật để vừa ôn tiếng Nhật vừa relax...Đúng là vì phim Nhật bản quyền rất đắt nên k được chiếu rộng rãi như phim Hàn. Các phim truyền hình Nhật cũng hay, dàn diễn viên xinh, đẹp kém gì Hàn đâu...hihi...

Bạn có link phim k, share đi...:Kiss::Rose:Hoặc bạn cho list phim hay và update nhé, chúng mình cùng tìm:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Babykiu; 08/07/2009 vào lúc 04:46 PM.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,129 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

hihi, cuối cùng cũng có cái top này rùi; mình xin làm thành viên thôi.

Phim 1 litre of tears của bạn panpoo đề cập đến là movie phải ko? Mình thì xem drama rồi; coi trong vòng 2 ngày đó. Cô diễn viên chính xinh lắm. Hôm mấy tháng trước cô í lấy chồng tổ chức lễ ở Meiji Jingu đó; có chiếu lên ti vi.

Link phim online nè bạn Babykiu: http://www.mysoju.com/1-litre-of-tears/

Hôm vừa rồi mình vừa xem bản movie của Death note *phần 1 và 2 luôn. Hay cực kỳ; hồi hộp, gay cấn. Osusume mọi người xem á.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Mình xem 1 lít nước mắt khóc quá trời luôn, ngồi xem cứ rút khăn giấy liên tục. Nhiều hôm ở trên công ty ăn trưa xong ngồi xem mà khóc, mắt mũi đỏ hoe, lúc sau mọi người hỏi vì tưởng có việc gì, đến là xấu hổ...hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Phim Nhật bi h chủ yếu là từ manga ra, nên chắc chỉ phù hợp cho teen thôi nhỉ? Mình không còn tuổi teen nữa nhưng vẫn nghiền lắm. Mình không có nhiều time, nhưng có 1 số phim sau đã xem và cũng thấy hay:
    1. Hana yori dango
    2. 1 lít nước mắt
    3. Papa to musume no nanokakan
    4. Aini yukimasu
    5. Bloody Monday ( phim này chắc ko pải từ manga)
    6. HanaKimi
    7. Nodame Cantabile
    và 1 phim đang xem là Atashinchi no danshi ( 1 phim nó về tình cảm gia đình vừa hài hước vừa hay)
    Ngoài ra còn 1 số đĩa có đứa em cho mượn mà chưa xem được.
    Mọi người thấy phim gì hay thì thông báo để các mẹ trong này xem với nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 783 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Hi hi, có Ginko cũng xin vào làm thành viên đây. Bao lần muốn mở topic phim Nhật mà sợ mọi người ko quan tâm, vì đúng là bản quyền phim Nhật đắt quá nên ko được chiếu rộng rãi trên TH nên ít được biết đến.

Chị Flamiable, Gk tưởng Deathnote nên đọc truyện trước rồi mới xem phim? Gk cũng định xem phim ấy nhưng chưa đọc truyện nên lại thôi, sợ ko hiểu hết. Nếu chị khen hay thì có khi Gk tranh thủ xem nhỉ :Smiling:

Đây là topic phim Nodame Cantabile có lần mẹ Ếch con giới thiệu, nhưng có mỗi 2 người tham gia thảo luận ạ :Crying:

• 95 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ giống em nhỉ. Em xem 1 lit nước mắt khóc quá trời luôn. Tự nhiên thấy yêu cuộc sống mình đang có.
    Nói thật, ngày trước em cũng không quan tâm tới phim Nhật lắm, vì thỉnh thoảng thấy nội dung hơi kỳ kỳ, nhiều đề tài nhạy cảm họ đưa lên phim phũ phàng quá (như kiểu truyện Rừng Nauy ấy). Nhưng hình như lớn rồi, con mắt nhìn có nhiều thay đổi cho nên em nhìn phim Nhật cũng thấy khác, thấy nó triết lý, nhiều khi thẳng thắn phũ phàng nhưng cũng rất tế nhị. Mỗi phim là một bài học nhỏ, giống như kiểu "hạt giống tâm hồn" ấy. Cho nên gần đây em mua về nhà đến 20 bộ phim của Nhật rồi ngồi coi dần (chắc là vì em thích anh bạn người Nhật của em nữa). Mẹ nào thích phim Nhật (phụ đề tiếng anh thì vào đây nhé, nhiều phim lắm, xem tốc độ khá nhanh.
    Đây là phim thứ hai mà em giới thiệu nhé: CHuyện tình Tokyo.
    http://www.mysoju.com/tokyo-love-sto...ode-11/part-4/

• 2,622 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Mọi người ơi, hay mình lập list các bộ phim Nhật mà mọi người đang có để share cho nhau xem dần đi, một người có vài ba bộ thì 10 người đã có vài chục bộ rồi, phải không nào?Xem phim mà có người hưởng ứng, bình luận cũng hay lém đấy.

Nhà em giờ đang bừa bộn, chưa dọn nhà xong chứ bình thường cũng có kha khá phim Nhật đó.

Movie thì em susume mọi người The Letter nhé, xem cảm động dã man. Ima ai ni yukimasu cũng hay. Có lần em xem được 1 phim trong tuần chiếu phim Nhật ở Hai bà trưng tên là No body knows hay và ý nghĩa lắm, kiếm mãi chả ra bản DVD nào ở ngoài để xem lại. Gì nữa nhỉ, tự nhiên ứ nhớ ra...Còn mấy movie được tặng mà chưa có time để xem nữa kìa.

Drama thì em đang có:
    -Hotaru no hikari (phim này hiện đại, diễn viên đẹp, môi trường công sở, xem sướng lắm)
    -Hamazaki no kimitachi e (phim này mới xem có tí ti, thấy nói về teen nên để đó xem sau)
    -Hana yori dango (mới mua..hè hè...)

Phim dành cho con thì có:
    -Con đã lớn khôn (bản chiếu trên TV nên k nét lắm)
    -Trò chuyện với chú chó trắng (cũng là bản trên TV nên k nét lắm)

Phim khoa học:
    -Project X (nói về những thành tựu của Nhật, rất hay dành cho những người muốn tìm hiểu về sự phát triển thần kỳ của Nhật Bản)

Hiện tại chỉ nhớ có thế, để về check lại lên list để chúng ta cùng trao đổi nhé.

Các mẹ có biết tại thời điểm hiện tại ở Nhật có các drama và movie nào đang được ninki k thì share nhé, em rời Nhật lâu rồi nên hơi mù thông tin. Tks:LoveStruc::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Babykiu; 09/07/2009 vào lúc 08:57 AM.

• 2,915 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

@babykiu: Chị ơi, những phim đó phụ đề E hay V đấy ạ. Đừng nói với em là tiếng Nhật luôn nhé, nếu như thế thì em có muốn bon chen cũng ko được vì tiếng Nhật 1 chữ bẻ tư không bít:Sad::Sad::Sad:

• 2,622 Bài viết

• 1,307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ginko Xem bài viết
    Hi hi, có Ginko cũng xin vào làm thành viên đây. Bao lần muốn mở topic phim Nhật mà sợ mọi người ko quan tâm, vì đúng là bản quyền phim Nhật đắt quá nên ko được chiếu rộng rãi trên TH nên ít được biết đến.

Chị Flamiable, Gk tưởng Deathnote nên đọc truyện trước rồi mới xem phim? Gk cũng định xem phim ấy nhưng chưa đọc truyện nên lại thôi, sợ ko hiểu hết. Nếu chị khen hay thì có khi Gk tranh thủ xem nhỉ :Smiling:

Đây là topic phim Nodame Cantabile có lần mẹ Ếch con giới thiệu, nhưng có mỗi 2 người tham gia thảo luận ạ :Crying:
    Nodame xem ở đâu được mẹ nó ơi...Có mẹ nào có đĩa share đi.

Ah, hồi lâu lâu tớ có xem Reisei to jyonetsu no aida, bối cảnh diễn ra ở Ý đẹp mê li, diễn viên thì có anh Takuya (chả nhớ chính xác tên, đóng hoshi no ginka) và cô diễn viên Nàng rẽ phải, chàng rẽ trái, tự nhiên lẫn cẫn chả nhớ ra:Smiling: