Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Nhạc - Phim

Bộ Phim Osin của Nhật Bản

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,840 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Em xin mạn phép mở đề tài này, mong được bàn luận cùng các chị!

Từ Osin bắt nguồn từ bộ phim này, bà kon nhà mình xem xong thì "từ" đó cứ tự nhiên đi vào đời sống của dân mình

Em rất thích xem bộ phim này, nó dạy cho ta biết bao điều về nghị lực cuộc sống, tiếc là hồi xem phim đó em còn nhỏ tuổi nên không nhớ hết được nội dung, từ đó đến giờ không hiểu sao VTV không phát lại nhỉ? phim hay như thế..? trong khi bây giờ VTV toàn chiếu phim Hàn Quốc, Trung Quốc lãng mạn... chả có ý nghĩa mấy.
    Em nghĩ chắc phải góp ý cho VTV là phải có một chuyên mục dành cho những bộ phim đã từng đi vào lòng người như : Osin, Hồng Lâu Mộng, Nô tì Isera, Tiếng chim hót trong bụi mận gai, ngôi nhà nhỏ trên Thảo Nguyên, Mối Tình Đầu...
    Vốn là người hay hoài niệm nên em mong được ôn lại những kỹ niệm phim ảnh với các chị nhà mình... ủng hộ nhé ! !!
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MAY BO PHIM NAY KIET CO/ BAN/ HET, XIN MOI BAN GHE VO
    MAIKACOBE.COM CO PHIM BAN MUON COI.
    CAM ON

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile Xem bài viết
    Em xin mạn phép mở đề tài này, mong được bàn luận cùng các chị!

Từ Osin bắt nguồn từ bộ phim này, bà kon nhà mình xem xong thì "từ" đó cứ tự nhiên đi vào đời sống của dân mình

Em rất thích xem bộ phim này, nó dạy cho ta biết bao điều về nghị lực cuộc sống, tiếc là hồi xem phim đó em còn nhỏ tuổi nên không nhớ hết được nội dung, từ đó đến giờ không hiểu sao VTV không phát lại nhỉ? phim hay như thế..? trong khi bây giờ VTV toàn chiếu phim Hàn Quốc, Trung Quốc lãng mạn... chả có ý nghĩa mấy.
    Em nghĩ chắc phải góp ý cho VTV là phải có một chuyên mục dành cho những bộ phim đã từng đi vào lòng người như : Osin, Hồng Lâu Mộng, Nô tì Isera, Tiếng chim hót trong bụi mận gai, ngôi nhà nhỏ trên Thảo Nguyên, Mối Tình Đầu...
    Vốn là người hay hoài niệm nên em mong được ôn lại những kỹ niệm phim ảnh với các chị nhà mình... ủng hộ nhé ! !!

• 1,994 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Đúng là từ osin nhà mình vẫn hay dùng để chỉ những người giúp việc là bắt nguồn từ bộ phim Osin (?) của Nhật Bản.
    Xuyên suốt bộ phim là cuộc đời cực nhọc từ thủa nhỏ của nhân vật chính tên Osin, cho đến khi trưởng thành, già và có 1 chút thành công trong cuộc sống. Bộ phim này chiếu đã lâu quá rồi. Mình cũng không nhớ lắm nội dung phim nhưng vẫn nhớ gương mặt phúc hậu của Osin lúc cứng tuổi. Mà đáng ra phải nhớ cô bé con Osin chứ nhỉ, vì phần đời này của Osin là cực nhọc và đáng thương nhất mà, hix. Giá mà giờ được xem lại bộ phim này nhỉ?

• 515 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Không biết ngoài thị trường họ có bán không các chị nhỉ? Em muốn mua mấy bộ phim mà các chị nói quá. Ai biết thì PM dùm em nhé. Em cảm ơn ạ.

• 199 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ủng hộ cái. chả nhớ hết phim giá mà có 1 kênh truyền hình chiếu lại hết các phím mà mẹ chíp nêu lên nha! thích hồng lâu hộng lắm lắm

• 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Osin và croquette, nghe có vẻ hơi lạ!!! croquette là tên món ăn bên Nhật đặc biệt trẻ em rất ưa thích. Mọi người vào đây sẽ rõ hơn:
    http://chaovietnam.web.fc2.com/#osinvacroquette
    Ăn nó mềm mềm, cho trẻ ăn cũng okerooling:

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng thích mấy bộ phim đó nhất, osin thì em chưa được coi hết, mấy bộ phim còn lại em cũng được coi rồi, giá mà được xem lại thì hay biết mấy, có mẹ nào biết coi phim ở đầu không chỉ cho em coi với.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày trước mình có xem 1 bộ phim Nhật Bản nói về việc làm bánh gia truyền. Phần cuối có cảnh 2 cha con thi làm bánh với nhau nhưng người con đã thau vì ko hiểu được bản chất của việc linh hồn tiệm bánh chính là chiếc bánh cổ truyền. Các mẹ có ai nhớ tên phim đó ko, giờ mình muốn xem lại mà ko nhớ được tên. Chiếu cách đây cũng gần chục năm rồi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a nhớ rồi. tên là Asuka

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhảm nhí quá đi, tự dưng vào diễn đàn mà lại nói lạc chủ đề. Chán.