• 14 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Tình hình là em lười mở máy scan nên chụp hình, chất lượng hơi kém, mọi người thông cảm, lần sau em sẽ scan để xem tốt hơn

Tập truyện: CHIẾC QUẦN LEN LÉN QUÊN

In trong tập 39 cuốn 7 viên ngọc rồng (PR trước), trang 104-119

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tìm truyện nhóc maruko

Chào các anh các chị e là Dương hiện em đang định làm lại truyện nhóc maruko (đào bới quá khứ một chút :Angel: truyện này có lẽ ít người biết) hiện em đã tìm được raw của truyện nhưng khổ một nỗi là toàn là tiếng nhật hic :Crying: e rất mong các anh các chị ai có cùng sở thích này và đang sở hữu bộ...

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Anh ngủ thêm đi anh, em phải dậy lấy chồng - Nồng Nàn Phố

Xin chào cả nhà. Theo cảm nhận của em thì những vần thơ trong tác phẩm: " Anh ngủ thêm đi anh, em...

• Bệnh cận thị: Truyện tranh, trò chơi điện tử cũng là thủ phạm!

Thanh Niên đã có nhiều bài phản ảnh tình trạng gia tăng các bệnh học đường, trong đó bệnh về mắt là rất đáng báo động mà ngoài nguyên nhân phòng học thiếu ánh sáng, còn có những thủ phạm nấp dưới vỏ bọc hấp dẫn đối với học sinh... Truyện tranh Cụ thể hơn, là đọc truyện tranh trong điều kiện...

• Con dâu của bà Đức

Một câu chuyện đau lòng về "mẹ chồng - nàng dâu"... *** Đang ngồi xếp lại mấy bó rau muống...

• 690 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ôi nhớ quá đi. Đúng là hay hơn bộ mới nhiều. Cám ơn chuột nhắt bé xíu. Hình như mình với ấy cùng tuổi. Tớ cũng tuổi chuột đấy. Cậu nhớ update thêm nhé, mình chờ đấy. Hi hi.
    Mèo Ú, ITALY
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

thế Maruko có bộ mới à? NXB nào thế? từ hồi học ĐH tới giờ chỉ luyện truyện tranh cũ và ráng đọc conan thôi, mù thông tin truyện tranh mới
    • 1,867 Bài viết

• 1,451 Được cảm ơn

Ôi, cái thời mà truyện photo và chữ còn được viết tay, lúc đó bản dịch thường rất hay và có hồn, còn bây giờ nhiều khi đọc nghe nó khô như ngói ấy :Sad:
    • 158 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pa_ma_Mun Xem bài viết
    Ôi, cái thời mà truyện photo và chữ còn được viết tay, lúc đó bản dịch thường rất hay và có hồn, còn bây giờ nhiều khi đọc nghe nó khô như ngói ấy :Sad:
    :Laughing: Vui quá đi mất!
    I believe in magic. It's u, my baby
    • 690 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Tớ mua vài quyển. Ko nhớ nhà XB, hình như Kim Đồng ấy. Nhưng mà đọc dịch chả tình cảm gì cả. Ko dịch tên chị của Maruko mà gọi là bé chị, rồi thì cứ cho thơ với thẩn haiku hai kiếc vào... Nói chung đọc hơi ngán nên tớ chả mua nữa.
    Mèo Ú, ITALY
    • 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Nữa đi bạn chuột ơi..! Có tập mà Marưkô chui vào lồng gà để lấy trứng bị gà mổ ko? :Battin ey:
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

tớ cũng là fan của Maruko và doremon, thích những chuyện giản dị nhưng rất cảm động như Maruko mua khăn tặng mẹ, rồi hai ông cháu rủ nhau đi ăn susi, ông thì chỉ ăn susi cá nục vì loại đó rẻ tiền nhất..., rồi cả nhà xì xụp bên nồi canh thịt bò lẫn thịt lợn nữa. Kinh tế khó khăn, mẹ phải trộn cả thịt lợn lẫn thịt bò, làm mỗi lần ai gắp được miếng thịt bò thì mắt sáng lên ý :Laughing:. Công nhận bộ truyện tranh này rất nhiều ý nghĩa nhân văn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhatruc Xem bài viết
    Nữa đi bạn chuột ơi..! Có tập mà Marưkô chui vào lồng gà để lấy trứng bị gà mổ ko? :Battin ey:
    cám ơn mọi người đã ủng hộ, em đang cố gắng lục lọi đây. bọn trẻ ở nhà vất đâu mất "của báu" rồi

ngoài bộ này còn bộ "anh và em trai", chỉ ra 10 cuốn, của NXB Kim Đồng, xem rất cảm động. câu chuyện kể về gia đình ông bố nuôi 2 thằng con trai, vợ chết sau khi sinh vài tháng...
    • 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột nhắt bé xíu Xem bài viết
    cám ơn mọi người đã ủng hộ, em đang cố gắng lục lọi đây. bọn trẻ ở nhà vất đâu mất "của báu" rồi

ngoài bộ này còn bộ "anh và em trai", chỉ ra 10 cuốn, của NXB Kim Đồng, xem rất cảm động. câu chuyện kể về gia đình ông bố nuôi 2 thằng con trai, vợ chết sau khi sinh vài tháng...
    "Em bé và tôi" chứ, truyện này có cả phim hoạt hình chiếu 1 đợt trên VTV3. Đọc truyện này xúc động lắm :Crying:
    • 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethutra Xem bài viết
    tớ cũng là fan của Maruko và doremon, thích những chuyện giản dị nhưng rất cảm động như Maruko mua khăn tặng mẹ, rồi hai ông cháu rủ nhau đi ăn susi, ông thì chỉ ăn susi cá nục vì loại đó rẻ tiền nhất..., rồi cả nhà xì xụp bên nồi canh thịt bò lẫn thịt lợn nữa. Kinh tế khó khăn, mẹ phải trộn cả thịt lợn lẫn thịt bò, làm mỗi lần ai gắp được miếng thịt bò thì mắt sáng lên ý :Laughing:. Công nhận bộ truyện tranh này rất nhiều ý nghĩa nhân văn.
    Tớ thích đoạn người hí hửng "A, gắp được miếng thịt bò", người thì " úi, lại thịt lợn" làm tớ nhớ đến nồi canh dưa thịt bò nhà tớ ngày xưa ..
    • 1,176 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tớ ũng thích truyện này, nhưng tớ hưa được xem đủ bộ. Cám ơn bạn chuột nhé, bạn nhớ post tiếp hén
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhatruc Xem bài viết
    "Em bé và tôi" chứ, truyện này có cả phim hoạt hình chiếu 1 đợt trên VTV3. Đọc truyện này xúc động lắm :Crying:
    hì hì, đúng rồi, em bé và tôi, em cũng có xem phim trên VTV

tình hình là máy vi tính em bị hư :Crying::Crying::Crying:,không scan sách được. chắc phải chụp = máy tiếp
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Chụp từ cuốn 7 viên ngọc rồng tập 40, phát hành vào tháng 4 năm 1996

ĐỨA Ở VỚI BỐ ĐỨA THEO MẸ

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Tớ đang khóc theo rồi này. .. À, mà tớ đố mọi người vẽ được hình Maruko đấy. Không hiểu sao tớ vẽ kiểu gì cũng không thể hiện được nét ngây thơ trong sáng của cô bé, kể cả in nhé, mặc dù trông thì rất đơn giản
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

các ông bố bà mẹ có ý định ly dị thì nên đọc tập truyện này, rất cảm động. Hình vẽ nhiều người thấy sơ sài nhưng cực kỳ khó vẽ, nội dung đơn giản nhưng sâu sắc, giáo dục nhẹ nhàng trẻ em. Truyện tranh VN nét vẽ thô sơ, nội dung nặng nè, không có tác dụng hay như truyện này
    • 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Đọc xong tự nhiên rớt nước mắt.. Ngày xưa đọc chỉ thấy bùn cười thôi!
    • 928 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

ĐỨA EM NUÔI CỦA LỚP

(đây là bản scan, sách cũ quá nên chiều chỗ mờ, mọi người thông cảm)

XEM:
    CHIẾC QUẦN LEN LÉN QUÊN
    ĐỨA Ở VỚI BỐ ĐỨA THEO MẸ (P1)
    ĐỨA Ở VỚI BỐ ĐỨA THEO MẸ (P2)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,560 Bài viết

• 1,240 Được cảm ơn

Bạn ơi post tiếp nữa đi. Mình lúc trước cũng mua Ma rư ko nhưng em gái làm mất. Tiếc quá. Giờ làm sao tìm được Maruko nữa nhỉ? Mọi người biết ở đâu có bán chỉ dùm mình mua lại với.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4