SÁCH - TRUYỆN - THƠ

Truyện kiếm hiệp - Côn Luân của Phượng Ca

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 1,752 Bài viết

• 2,281 Được cảm ơn

Mình đọc online được một nửa thì chả tìm đâu ra link đọc tiếp nữa. Bạn nào có link trọn bộ chuyện này cho mình xin với.

Thú thực là bỏ hơn 400K mua bộ truyện này cũng xót lắm mà mình chỉ có thời gian đọc online thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đàn bà “nước lọc”

http://www.vnyeu.org/wp-content/uploads/2012/05/daukho.jpg Những người đàn bà như họ bị gọi là...

• Bí quyết giữ chồng

Hình như dạo này chồng không còn yêu tôi như hồi mới cưới nữa. Anh ấy hay về muộn, ít mua hoa, ít...

• Thưởng thức Udon theo cách có một không hai tại Marukame Udon

Bạn có bao giờ xếp hàng mấy chục phút đồng hồ để được ăn một tô mì Udon hay không? Điều này là có...

• Gương mặt nha sĩ Việt đầy tự hào tại hội nghị FDI

Đỗ Nhật Nam cùng Huỳnh Nguyễn Minh Thư đã có bài phát biểu đầy tự hào tại hội nghị nha khoa quốc tế...

• Cha dượng đi tù vì cưỡng hiếp con riêng của vợ

Cha dượng đi tù vì cưỡng hiếp con riêng của vợ Một cô gái liên tục bị bố dượng cưỡng hiếp khi còn nhỏ đã kiện ông này ra tòa 20 năm sau, sau khi biết được một điều luật mà theo đó, "yêu râu xanh" này vẫn có thể bị trừng phạt vì tội ác của mình. Tina Renton, 36 tuổi ở Anh, đã bị David Moore...

• Truyện kiếm hiệp wtt

CHƯƠNG I : Mới vào! Một ngày nọ , một tên có một chàng đẹp trai có nickname Thuyền trưởng lang thang trên con đường thân quen để tìm chuyện vui thiên hạ . Sau một hồi lái cái xe cọc cạch , đang đạp thì Thuyền bị một bàn tay xăm chữ Google lôi vào một ngôi làng tên web trẻ thơ . khi vào đó Thuyền...

• 914 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Muốn đọc trọn bộ chỉ có cách mua sách thôi, hoặc chờ bạn nào đấy hảo tâm gõ lại ( chắc một thời gian nữa). Truyện cũng bình thường thôi, mà sách bán đắt cứ gọi là ...(lè lưỡi) :Nottalkin:
    Lần cuối: 1 giây trước
    Current Activity: Đang nhớ người yêu....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 914 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

À, bạn có thể ra hàng cho thuê truyện mà thuê, mấy cái hàng mình hay thuê sách đều thấy có cả. Mấy tác giả trẻ này viết càng về cuối truyện đọc càng chán. Cho nên mua sách của mấy tay này về thì đúng là phí tiền :Thinking:
    • 1,752 Bài viết

• 2,281 Được cảm ơn

Thấy bảo kết thúc bi đát lắm thì phải. Nhưng trót đọc rồi thì cố đọc nốt. Hy vọng kết thúc ko quá dở hơi như Tru Tiên là được.
    • 914 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi thuê cuốn này về đọc cho đỡ chán đây, Cổ Long, Kim Dung, Ưm Đàm Hoa mãi cũng chán. Lúc trước mình có đọc hết quyển 1 rồi mà dịch giả đưa lên chậm quá nên từ bấy đến giờ chưa đọc tiếp. 5K/ 1 ngày/ 1 cuốn, đắt thật rooling:, Kim Dung, Cổ Long có 1K, 2K :Nottalkin:. Đặt cọc thì tận 200K ( cả bộ), đấy còn là hàng quen, được cái sách cũng mới . Mang sách về từ chiều mà ngồi máy tính cả tối vẫn chưa đọc được chữ nào đây. :Laughing:
    • 2,631 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Truyện này kết lửng, thế nào cũng xong
    Closed !
    • 1,752 Bài viết

• 2,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lưu thủy hành vân Xem bài viết
    Hôm nay mình đi thuê cuốn này về đọc cho đỡ chán đây, Cổ Long, Kim Dung, Ưm Đàm Hoa mãi cũng chán. Lúc trước mình có đọc hết quyển 1 rồi mà dịch giả đưa lên chậm quá nên từ bấy đến giờ chưa đọc tiếp. 5K/ 1 ngày/ 1 cuốn, đắt thật rooling:, Kim Dung, Cổ Long có 1K, 2K :Nottalkin:. Đặt cọc thì tận 200K ( cả bộ), đấy còn là hàng quen, được cái sách cũng mới . Mang sách về từ chiều mà ngồi máy tính cả tối vẫn chưa đọc được chữ nào đây. :Laughing:
    Hì hì, đấy là lý do mà mình chỉ thích đọc online không thích thuê truyện mặc dù ngày xưa thì nghiện sách. Nhưng bây giờ con lớn nhà mình cũng thuộc dạng thích đọc, thuê những thể loại này về nó cũng đọc rồi mê thì teo. Trẻ con bây giờ định lực kém mình ngày xưa :Laughing::Laughing::Laughing:.

@ Thảo Quyên, chị thấy bảo về sau Lương Tiêu phải bỏ đi vì không chọn được Oanh Oanh và Hiểu Sương đúng không.
    Nhưng đúng là truyện này đọc không thư giãn bằng Đại Đường Song Long nhỉ. Chị thích cá tính nhân vật của Đại Đường Song Long hơn.
    Mà "Biên Hoang truyền thuyết" có hay ko mà chị đọc mấy chương đầu xong chả muốn đọc tiếp nữa?
    • 914 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Đại đường song long lúc đầu cũng hay, nhưng càng về sau càng lê tha lê thê. Mà bộ này dài khủng khiếp :rolleyes:. Nhưng nói chung đọc vẫn hấp dẫn, bộ này và bộ Tầm tần ký đọc sướng, có chiều sâu, tầm vóc quy mô rộng lớn, số lượng đồ sộ các nhân vật, kiến thức lịch sử, xã hội Huỳnh Dị đưa vào. Biên hoàng truyền thuyết thì bình thường, chắc tại ông này ông ấy dồn hết nội lực vào 2 bộ kia rồi, nên hết vốn ? .

Dạo này nổi lên mấy bộ tiên hiệp, sắc hiệp gì gì đấy như là " thất giới", "tinh thần biến", chị có đọc ko ? em đọc được mấy trang thấy nhảm quá, dek tiêu được cái kiểu kiếm hiệp như thế( đọc thấy nó nhàn nhạt, nông toèn toẹt cái kiểu như Tru tiên ấy) :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lưu thủy hành vân; 09/10/2009 vào lúc 10:51 AM.
    • 2,631 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Trâu Xem bài viết
    Hì hì, đấy là lý do mà mình chỉ thích đọc online không thích thuê truyện mặc dù ngày xưa thì nghiện sách. Nhưng bây giờ con lớn nhà mình cũng thuộc dạng thích đọc, thuê những thể loại này về nó cũng đọc rồi mê thì teo. Trẻ con bây giờ định lực kém mình ngày xưa :Laughing::Laughing::Laughing:.

@ Thảo Quyên, chị thấy bảo về sau Lương Tiêu phải bỏ đi vì không chọn được Oanh Oanh và Hiểu Sương đúng không.
    Nhưng đúng là truyện này đọc không thư giãn bằng Đại Đường Song Long nhỉ. Chị thích cá tính nhân vật của Đại Đường Song Long hơn.
    Mà "Biên Hoang truyền thuyết" có hay ko mà chị đọc mấy chương đầu xong chả muốn đọc tiếp nữa?
    hihi, chị ơi là chị, ai lại đi biết trước cái kết trước khi đọc bao giờ. Em giấu nó cho chị đọc thấy vẫn còn hấp dẫn nhé.
    Đọc Côn luân em chỉ thấy rút ra 1 điều là
    Nếu 2 ng đàn bà yêu 1 ng đàn ông, ai yêu nhiều hơn, ng ấy sẽ bỏ đi
    Còn ng đàn ông đứng giữa 2 người đàn bà, thì sẽ giữ người nào mà anh ta yêu nhiều hơn.
    Đ2SL em cũng chưa đọc.
    Oanh oanh và Lương tiêu có duyên ko phận. Thực đáng tiếc.
    Closed !
    • 1,752 Bài viết

• 2,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lưu thủy hành vân Xem bài viết
    Đại đường song long lúc đầu cũng hay, nhưng càng về sau càng lê tha lê thê. Mà bộ này dài khủng khiếp :rolleyes:. Nhưng nói chung đọc vẫn hấp dẫn, bộ này và bộ Tầm tần ký đọc sướng, có chiều sâu, tầm vóc quy mô rộng lớn, số lượng đồ sộ các nhân vật, kiến thức lịch sử, xã hội Huỳnh Dị đưa vào. Biên hoàng truyền thuyết thì bình thường, chắc tại ông này ông ấy dồn hết nội lực vào 2 bộ kia rồi, nên hết vốn ? .

Dạo này nổi lên mấy bộ tiên hiệp, sắc hiệp gì gì đấy như là " thất giới", "tinh thần biến", chị có đọc ko ? em đọc được mấy trang thấy nhảm quá, dek tiêu được cái kiểu kiếm hiệp như thế( đọc thấy nó nhàn nhạt, nông toèn toẹt cái kiểu như Tru tiên ấy) :Thinking:
    Ừ, Đại Đường Song Long đúng là lê thê, nhưng dù sao đoạn đối đáp cũng tương đối thư giãn. Kết cấu cũng chặt, tính cách nhân vật nhất quán. Kiến thức lịch sử xã hội nhiều.
    Chán mỗi đoạn tên nhân vật xấu òm vì ngày trước chị mê truyện chưởng vì tên chàng / nàng nào cũng leng keng. Đọc mấy chương đầu thấy tên chán quá còn không định đọc tiếp :Laughing::Laughing:. Thứ nữa, cơ quan trong Bảo khổ cũng đáng thất vọng, không hoành tráng bằng Cổ Long

Tầm Tần Ký đọc cũng hay nhưng chị lại không thích cá tính nhân vật chính lắm.

Tiên hiệp thì chị đọc mỗi Tru Tiên, Tru tiên đọc đoạn đầu thì hay vì lạ nhưng kết thúc thì hụt hẫng quá như kiểu phim Việt Nam

Chị cũng thêm được vài chương bộ "Thần Mộ Tru Ma" nhưng cũng không tiêu hoá được thể loại này, mà dạo này bọn nó toàn viết kiểu này nên bây giờ cũng không có gì đọc.

Em có recommend bộ nào nữa ko
    • 914 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Chị đã thử đọc qua mấy bộ "Cực phẩm gia đình", "truyền thuyết giếng Thanh Ti", "Kinh sở tranh hùng ký"
    "Cực phẩm gia đình " mô típ hơi giống "Tầm tần ký", "Truyên thuyết giếng Thanh Ti" thì của tác giả trẻ. :Thinking:
    • 364 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Không chị ơi. LT cuối cùng chọn Hiểu Sương. Kết hay, truyện hay...Em thích lắm
    • 1,752 Bài viết

• 2,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmc3004 Xem bài viết
    Không chị ơi. LT cuối cùng chọn Hiểu Sương. Kết hay, truyện hay...Em thích lắm
    Tội cho Oanh Oanh nhỉ. Mà thực ra LT đối với Hiểu Sương chỉ là nghĩa, còn với Oanh Oanh mới là tình yêu thật sự mà.
    • 248 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Tội cho Oanh Oanh nhỉ. Mà thực ra LT đối với Hiểu Sương chỉ là nghĩa, còn với Oanh Oanh mới là tình yêu thật sự mà.
    Mình cũng thích Côn Luân và nhân vật Lương tiêu. Thích tính cách kiêu hùng của gã. Đọc đến cuối truyện mới thấy, LT thực sự yêu HS chứ không phải vì nghĩa đâu. Phượng Ca sn 77 mà kiến thức sâu rộng thật. Mình già hơn cậu ta mấy tuổi mà đọc những đoạn nói về toán học cứ ù ù cạc cạc chẳng hiểu gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,535 Bài viết

• 1,269 Được cảm ơn

He he đúng là Lưu Thuỷ Huynh Đệ am tường về kiếm kiệp quá nhể! Tại hạ cũng rất thích cách viết của các hạ. Hôm nào rảnh mời các hạ sang múa vài chiêu bên kiếm hiệp wtt nhá