Sách - Truyện - Thơ

Tổng hợp tiểu thuyết Trung Quốc hay năm 2012

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 65.9K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 702 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

Mấy Truyện này đọc ở đâu vậy các mẹ?Hay là phải mua sách về

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Không Thể Thiếu Em (Can't Be Without You)

Tác giả: Nhân Hải Trung
    Giá bìa: 99,000 VNĐ
    Số trang: 480
    Ngày Xuất Bản: 02-2012
    Nhà Xuất Bản: NXB Văn Học

Đổng Tri Vy không phải là Lọ Lem, dù rằng gia cảnh nghèo khó, địa vị bình thường, ngoại hình mờ nhạt. Vì cô thực tế, lý trí và sống nghiêm túc, luôn tự lực cánh sinh, không dựa dẫm vào người khác hay chờ mong vận may từ trên trời rơi xuống. Tri Vy luôn phân định rạch ròi ranh giới giữa lãnh đạo và nhân viên trước người chủ hào hoa phong nhã như Viên Cảnh Thụy. Cô như một hạt olive, luôn che giấu vị ngọt ngào dưới lớp vỏ cứng rắn, nếu không cắn vỡ vỏ thì sẽ chẳng ai cảm nhận được.

Và Viên Cảnh Thụy cũng không phải là hoàng tử, mặc dù anh đang đứng trên đỉnh cao danh vọng – ông chủ tập đoàn Thành Phương; tiền tài, quyền lực, ngoại hình….tất cả đều có đủ. Anh có một tuổi thơ khốn khó, phải vất vả gây dựng sự nghiệp từ hai bàn tay trắng, luôn dùng nụ cười để giữ khoảng cách với người khác. Đổng Tri Vy xuất hiện bên đời anh với tư cách thư ký, như một ly nước ấm, giản dị nhưng thiết yếu, ban đầu anh không quá chú ý đến cô, dần dần lại cảm thấy không thể rời xa cô được. Thế nhưng quá khứ bí ẩn, địa vị cao vời và những mối nguy hiểm luôn luôn kề cận bên anh khiến Tri Vy thấy e sợ, không dám đón nhận tấm chân tình ấy.

Thoát khỏi lối mòn motip "Lọ Lem – hoàng tử” và tình yêu văn phòng thông thường, Không thể thiếu em như một bản nhạc R&B có đủ cao trào, nồng nàn và sâu lắng, vừa hiện thực mà vẫn đầy ắp mộng mơ. "Luôn có một người khiến bạn không thể buông tay, luôn có một người đủ sức níu giữ bạn ở lại”, hạnh phúc là khi ta tìm được người đó ở giữa cuộc đời này.

Về tác giả:
    Nhân Hải Trung là cô gái thành phố bình thường. Nguyện ý dùng cây bút trong tay để vẽ lên những con sóng nhỏ xô dạt trên sông lớn, biến thành những dòng văn thơ chia sẻ với mọi người. Thích nhất là những tiểu thuyết có thể khiến bản thân cảm động tới rơi nước mắt, tất cả thời gian nhàn rỗi đều dành để đọc sách. Lười biếng như chú mèo, ước mơ lớn nhất trong đời đó là có thể tìm được một nhân vật nam chính như ngòi bút của mình đã viết. Thế nhưng trong lòng hiểu rõ rằng đó chỉ là giấc mộng, vì thế dù có lười thế nào chăng nữa thì ngày ngày đều phải cố gắng không biết mệt mỏi.
    Hình đính kèm

Cảm ơn trời, cảm ơn đất, cảm ơn mặt trời đã chiếu sáng mặt đất.
    Cảm ơn gió, cảm ơn mưa, cảm ơn số phận đã cho chúng ta gặp nhau.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cho Anh Nhìn Về Em (trọn bộ 2 tập)

Tác giả: Tân Di Ổ
    Giá bìa: 84,000 VNĐ - 87.000 VNĐ
    Số trang: 409
    Ngày Xuất Bản: 01-2012
    Nhà Xuất Bản: NXB Văn Hóa - Văn Nghệ

Tuổi thơ thiếu thốn sự chăm sóc từ cha mẹ của Tạ Cát Niên sẽ lạnh lẽo nhường nào nếu không có Vu Vũ, cậu hàng xóm lầm lì cô độc luôn bị mọi người xa lánh vì gốc gác gia đình. Tình cảm thanh mai trúc mã trong veo gieo cho cô một niềm tin Vu Vũ chính là người con trai sẽ bước qua cánh cửa nội tâm đang khép chặt của cô, chia sẻ những điều đẹp đẽ, diệu kỳ, hoang đường, và cả bi thương trong cái thế giới nhỏ bé ấy...

Nhưng cuộc đời đâu đơn giản, khi Vu Vũ gặp Trần Khiết Khiết… Và chàng công tử Hàn Thuật xuất hiện cùng bao nhiêu vướng mắc ân oán với Cát Niên. Tình yêu tuổi trẻ mãnh liệt và nguy hiểm dẫn những con người mới lớn ấy vào những biến cố mà họ không bao giờ ngờ tới.

Chậm rãi, thú vị nhưng cũng rất đau thương, hãy để Tân Di Ổ kể câu chuyện tình yêu có thể rung động trái tim cả một thế hệ thanh xuân này.

"Cho anh nhìn về em lại là một tác phẩm mang nhiều tham vọng của Tân Di Ổ, một tiểu thuyết cảm động như Anh có thích nước Mỹ không?; đau thương hơn Hóa ra anh vẫn ở đây, phức tạp hơn Ánh trăng không hiểu lòng tôi, với những cao trào và mâu thuẫn liên tiếp nối gót. Sắp xếp tình tiết, thể hiện tính cách nhân vật, tất cả đều nằm ngoài dự liệu của độc giả. Việc duy nhất bạn có thể làm là rung động trước câu chuyện này!” - Nhà phê bình văn học Hàn Hạo Minh

Về tác giả:
    Tân Di Ổ là nhà văn nữ thế hệ 8x của Trung Quốc, nổi danh trong dòng văn học lãng mạn, được giới truyền thông và độc giả Trung Quốc xưng tụng là thiên hậu lãng mạn mới trên văn đàn Trung Quốc. Ngoài ra cô còn là nhà biên kịch truyền hình được nhiều kỳ vọng.

Bạn Đọc Nhận Xét về: "Cho Anh Nhìn Về Em"

Trần Diệu Linh (nguồn tiki.vn)
    đau lòng
    Một câu chuyện quá cảm động và đau khổ. Câu chuyện tình yêu thuần khiết của Cát Niên đối với Vu Vũ và những đau đớn mà cô đã phải chịu đựng cả đời. Thực sự đọc truyện này mình đã khóc rất nhiều từ đoạn Cát Niên kể cái chết của Vu Vũ. câu chuyên cuộc đời của cô bi đát quá, mãi đến khi có một ngôi sao sáng xuất hiện là Vu Vũ thì lại bị ông trời cướp đi mất. Thực ra tình yêu của Cát NIên vẫn mãi dành cho VU Vũ, đến khi kết thúc truyện cô vẫn nói với Vu Vũ là cô muốn ở bên cạnh anh Hàn Thuật cũng tốt nhưng có lẽ mãi sẽ chẳng bao giờ thay thế được Vu Vũ trong lòng Cát NIên.Câu chuyện cảm động và thật chua xót. Đây là truyện có lẽ mình thấy hay nhất của Tân Di Ổ . Mong TDO viết nhiều truyện nữa nhé :X

Kim Duyên (nguồn tiki.vn)
    Hay và ý nghĩa
    Câu truyện này không đơn thuần nói về tình yêu mà còn đan xen rất nhiều yếu tố bất ngờ và phũ phàng của cuộc sống. Vu Vũ hiền lành nhưng không chiến thắng nổi số mệnh. Tạ Cát Niên tương lai sáng lạn nhưng vì đâu lại rơi vào cảnh tù tội. Một Hàn Thuật có tất cả mọi thứ nhưng có thật sự hạnh phúc không? Một Trần Khiết Khiết yêu hết mình, sẵn sàng vứt bỏ mọi thứ vì tình yêu nhưng cuối cùng được và mất những gì? Trong câu truyện này không ai là người có lỗi hết, tất cả bi kịch của họ đều bắt nguồn từ cuộc sống quá khốc liệt. Cuối cùng dù có hạnh phúc không nhưng họ vẫn không bao giờ hối hận.

ThueSach.vn tổng hợp

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cho Em Một Lần...

Tác giả: Viên Nguyệt Ái
    Giá bìa: 42,000 VNĐ
    Số trang: 237
    Ngày Xuất Bản: 02-2012
    Nhà Xuất Bản: NXB Thời Đại

"Dù cả thế giới này quay lưng lại với em, thì anh vẫn sẽ luôn nhìn về phía em, dù trái tim em đã nhìn về người con trai khác. Thì trái tim anh, cũng luôn nhìn về em! Cầu mong cho người con gái anh yêu được bình an và hạnh phúc! Anh không là người sánh bước trong cuộc đời em nhưng em là người anh yêu. Thật sự yêu em". Những lời của Tuấn thì như cơn mưa mùa hạ rơi xối xả vào cõi lòng Phương, trở thành hố nước sâu không cạn". (Trích: Thế rồi... Anh vẫn đến)

"Sao anh lại tặng hoa hồng", Mai tròn mắt ngạc nhiên, khi Kiên đến thăm nhà cô đang nằm trong bệnh viện, một đóa hồng màu đỏ nồng nàn hương sắc, thắm đượm, tươi lung linh. Cô đón đóa hoa, cảm giác rộn ràng nơi lồng ngực, nhưng bờ má cô cũng chẳng hồng lên được..." (Trích: Sao anh tặng hoa hồng)

Hãy trân trọng tình yêu khi ta còn cơ hội để làm điều đó. Tình yêu... vẫn luôn thật khó lí giải. Thế rồi vẫn yêu thương thật nhiều... Có những tình yêu thật đẹp, có những tình yêu kết thúc dở dang, có những tình yêu chỉ là thầm lặng... nhưng tất cả trong cuộc đã đều dám sống cho tình yêu của mình. Đọc để thấy trăn trở, để thấy yêu hơn những gì đang hiện hữu bên cạnh mình.

Bạn Đọc Nhận Xét về: "Cho Em Một Lần..."

Nguyễn Hồng Hạnh (nguồn tiki.vn)
    Mình thích truyện này lắm. Đọc mà có những chỗ nghẹt thở, hồi hộp.
    Hi... Mình đã có một cuốn "cho em một lần" của tác giả Viên Nguyệt Ái rồi. nhưng vẫn mua thêm để tặng một người. sách có nội dung rất hấp dẫn, cũng có thể đây chỉ là ý kiến và cảm xúc của cá nhân mình nhưng mình thực sự nghĩ cuốn sách khá thích hợp cho những người trân trọng t.y đọc đến. có những truyện mình xúc động đến rơi cả nước mắt, còn thầm trách tác giả sao mà viết truyện "ác" cứ làm mình mít ướt thế chứ. Nhưng mình thích cuốn sách này lắm. mình không nghĩ tình yêu lại kỳ diệu đến mức người ta có thể thổn thức vì nó, sống vì nó, thậm chí có niềm tin vô bờ vào sự thiêng liêng của nó cho đến khi đọc những truyện trong cuốn sách này. Chỉ có một điều khiến mình khó hiểu là tại sao tác giả Viên Nguyệt Ái hay để kết thúc mở trong khi có thể viết một kết thúc hoàn mỹ và có hậu ? Kết thúc mở của tác giả làm mình phải trăn trở.

Hoàng Văn Thành (nguồn tiki.vn)
    Rất đáng để đọc và suy nghĩ tích cực hơn về tình yêu
    Mình đã rất hào hứng để mua được cuốn sách này sau khi nghe giới thiệu về nó ở trên truyền hình. Sách là của một tác giả trẻ (người Việt mình nhé ) nhưng suy nghĩ cũng như những gì cô ấy gửi vào trong truyện là cả một sự trải nghiệm và trân trọng giá trị của tình yêu trong cuộc sống nhiều sóng gió ( tuy vẫn có những chỗ mình nghĩ tác giả còn phải va vấp nhiều với xã hội này thì mới viết sát thực hơn nữa ) . Chính vì thế mà trong mỗi câu chuyện cô ấy viết ở cuốn sách này đều chứa đựng rất nhiều sự đấu tranh tâm lý, nội tâm nhân vật đầy trắc ẩn nhưng không kém phần ngọt ngào rung động làm cho mình cảm thấy yêu hơn những câu chuyện có trong cuốn sách.có lẽ đây chưa hẳn là cuốn sách hoàn hảo mọi mặt nhưng là cuốn sách đáng để mình nói lên 3 tiếng (xin cảm ơn) đến tác giả viên nguyệt ái vì sau khi đọc nó khiến mình có niềm tin hơn vào tình yêu.

Nguyễn Diệu Hương (nguồn tiki.vn)
    Rất thích truyện của Viên nguyệt ái
    thực lòng mình thích truyện của viên nguyệt ái viết ngay từ lần đầu tiên đọc nó. Câu chuyện đầu tiên mình đọc được đã khiến mình xúc động đến mức đang ngồi trong phòng làm việc mà mắt đỏ hoe ngại ơi là ngại,may mà không có đồng nghiệp nào nhìn thấy.không hiểu sao mình có cảm tình rất đặc biệt với tác giả này. các truyện ngắn cô ấy viết ra đều mang một văn phong gần gũi nhưng cũng lạ và độc đáo hơn so với các truyện mình đọc của một số tác giả trẻ khác.truyện không tránh khỏi có một số nhược điểm nhưng điều đo không làm mình phủ nhận đi một điều là mình thích sách của viên nguyệt ái.

ThueSach.vn Tổng Hợp

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nơi Ánh Đèn Rực Rỡ

Tác giả: Thanh Sam Lạc Thác
    Giá bìa: 90,000 VNĐ
    Số trang: 411
    Nhà Xuất Bản: NXB Tổng Hợp TP.HCM

Cô gái Nhâm Nhiễm không đón nhận tình cảm của thanh mai trúc mã Kỳ Gia Tuấn, mà lại yêu Kỳ Gia Thông – anh cùng cha khác mẹ với Gia Tuấn. Kỳ Gia Thông là con riêng nên trưởng thành một cách độc lập, tính cách lãnh đạm, nhưng dần dần đã rung động trước sự dũng cảm, ngây thơ của Nhâm Nhiễm.

Hai người cùng sống một cuộc sống xa rời mọi người, nương tựa vào nhau, nhưng cuối cùng Nhâm Nhiễm vẫn theo Kỳ Gia Tuấn đi du học ở Úc.

Kỳ Gia Thông nhận ra anh không quên được Nhâm Nhiễm nên hai năm sau đã đến Úc thăm cô, nhưng vì hiểu lầm mà thất vọng trở về.

Khi gặp lại nhau, Nhâm Nhiễm đã không còn là thiếu nữ ngây thơ ngày nào. Tình cảm từ đơn giản, rõ ràng trở nên phức tạp, người mà cô yêu sâu đậm năm xưa đã trở nên xa lạ, đột nhiên quay đầu lại, ánh đèn đã rực rỡ, ai là người mà bạn nguyện đợi chờ mãi mãi?

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thời Gian Trôi Mãi

Tác giả: Thanh Sam Lạc Thác
    Giá bìa: 90,000 VNĐ
    Số trang: 419
    Nhà Xuất Bản: NXB Tổng Hợp TP.HCM

Nhâm Nhiễm đã vội vã rời khỏi Bắc Kinh trong mâu thuẫn, tự trách và băn khoăn, định bắt đầu lại một cuộc sống hoàn toàn mới. Thế nhưng hồi ức trong quá khứ tồn tại khắp nơi, Trần Hoa lại không muốn buông tay...

Là trò chơi mèo bắt chuột, hay là sự kiếm tìm khổ sở của mối tình dịu dàng ngày cũ...? Giữa Trần Hoa và Nhâm Nhiễm lại bắt đầu một mối tình khác thường.

Một mối tình rực rỡ khi đã bỏ lỡ nhau nhưng bỗng quay trở lại tìm nhau, một đôi tình nhân tiếp tục vùng vẫy, giằng co trong những tháng ngày trôi mãi, lần này, chúng ta sẽ được thấy kết cuộc thế nào?

Họ đã đi qua tuổi trẻ, đi qua năm tháng. Thế nhưng, thời gian ít nhất đã dừng lại ở nơi này.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn nhiều truyện hay

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sorry Sorry

Tác giả: Kim Quốc Đống
    Giá bìa: 89,000 VNĐ
    Số trang: 444
    Nhà Xuất Bản: NXB Văn Học

Cô đứng ở bên này. Hai người họ lại đứng ở bên kia. Thanh Xuân âm thầm lặng lẽ dõi theo hai người họ, ước nguyện mang đến bình yên may mắn đến cho mỗi người...

Ngải Mễ, Đường Mộc, Lý Tuấn Ninh, Tư Nhiên… Năm người lặng lẽ lớn lên bên nhau. Họ can đảm, mạnh mẽ, dũng cảm nhưng chỉ sau một biến cố khủng khiếp xóa sạch đi tất cả không còn sót lại gì. Những chuyện đó Thanh Xuân cũng không có cách nào ngăn cản được, tình yêu đến rất gần nhưng rồi lại rời xa cô, tất cả chỉ còn lại những lời nói dối tha thứ để cuối cùng cô khắc cốt ghi tâm.

Trích: "Cô ấy từng nói với tôi rằng, hai người yêu nhau, không được nói dối nhau. Cô ấy nói, cậu không được nói dối, ai mà nói dối sẽ bị nuốt một nghìn cái kim. Nhưng cuối cùng cô ấy vẫn nói dối. Tuy nhiên, tôi đã dùng một nghìn cái kim đó để khâu được một nghìn đóa hồng và tặng cho ma quỷ, để nó quên đi lời nguyền đó. Bởi tôi phát hiện ra rằng, mỗi lời nói dối mà cô ấy nói với tôi, đều là vì cô ấy quá yêu tôi, sợ tôi bị tổn thương. ... Nếu có một người, yêu một người khác, vì tình yêu chuyện vĩ đại nhất mà cô ấy có thể làm là gì? Tôi nghĩ, chắc là nói dối… Nếu có một người khác, yêu người đó, vì yêu chuyện vĩ đại nhất mà anh ta có thể làm là gì? Tôi nghĩ, chính là tha thứ cho lời nói dối… »

Về tác giả :
    Kim Quốc Đống, nam, sinh năm 1988. Từ nhỏ đã đam mê viết văn và giành được nhiều thành tích như đứng thứ 2, trong cuộc thi sáng tác văn học trẻ toàn quốc lần thứ 9 và 11, đứng thứ 1 trong cuộc thi sáng tác văn học trẻ toàn quốc lần thứ 12, là tác giả của các tác phẩm Nảy sinh, Tiểu thuyết và hội họa, Nam phong…

Bạn Đọc Nhận Xét về: "Sorry Sorry"

Hoàng Thành (nguồn tiki.vn)
    Một câu chuyện hay và buồn
    Khi mới đọc quyển truyện này mình nghĩ nó thật miên man và không ăn nhập lắm với tên truyện. Nhưng sau khi đọc xong mình mới cảm thấy tác giả hoặc người biện soạn đã không nhầm khi đặt tên cuốn truyện là sorry sorry. Có lẽ thật kì lạ nhưng mình thích những câu chuyện buồn. Cuốn truyện khiến mình thực sự xúc động. Nó mang đến cho mình những cách nhìn nhận mới mẻ về thời gian, người thân và tình yêu. Nó mang thông điệp hãy trân trọng, giữ gìn những người quan trọng của mình, đừng để đến ngày khi mọi người rời xa mình mới phải hối hận. Nhất định sau này mình sẽ tiếp tục đọc truyện của nhà văn Kim Quốc Đống.

Trần Việt Dũng (nguồn tiki.vn)
    Hơn cả 1 cuốn đam mỹ
    Vậy là SORRY SORRY đã được xuất bản tại Việt Nam, vậy là cuốn sách đầu tay của Kim Quốc Đống đã đi trước Tình yêu đau dạ dày và trở thành cuốn đam mĩ đầu tiên được xuất bản.
    Với mình, Sorry Sorry là một cuốn sách rất hay. Nó không đơn giản chỉ là một cuốn đam mĩ nhàn nhạt, đọc 1 lần rồi vứt xó. Nó là rất rất rất nhiều cảm xúc, đọng lại khi đọc xong.
    Đó là những câu nói đầy ẩn ý của tác giá giấu sâu trong câu chuyện. Có thể đó là lời của Aaron nói với Đường Mộc, của Ngải Mễ nói với Tư Nhiên hay của Đường Mộc nói với Ngải Mễ.
    Tình yêu ở trong thế giới thứ 3 được nói lên 1 cách nhẹ nhàng và uyển chuyển, kết hợp cùng tình bạn, tình anh em, tình yêu nam nữ đã tạo ra một cuốn sách hoàn hảo. Sẵn sàng cho bạn KHÓC và bạn CƯỜI.
    I love Sorry Sorry
    I love Gin Guo Dong
    ThueSach.vn tổng hợp

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Không Thể Quên Em

Tác giả: Hoa Thanh Thần
    Giá bìa: 135,000 VNĐ
    Số trang: 600
    Nhà Xuất Bản: NXB Thời Đại

"Không thể quên em" hài hước vui nhộn nhưng cũng rất tình cảm và sâu sắc. Thẩm Tiên Phi - nam chính của câu chuyện luôn biết cách làm tan chảy trái tin của các độc giả nữ, Hoa Thanh Thần đã rất tuyệt khi tạo ra nhân vật này, tuýp nhân vật cũ nhưng qua cách viết của tác giả lại trở nên đầy thu hút. Còn Tang Du, nhân vật nữ chính rất mạnh mẽ, kiên cường theo đuổi tình yêu của mình mặc dù đã trải qua nhiều năm. (Trích đọc giả Nguyễn Hoàng Tuyết Như)

Tang Du là một cô nữ sinh xinh đẹp, nhà giàu, giỏi võ, nhưng vì thiếu thốn tình thân gia đình nên cô rất nổi loạn, thường xuyên đánh nhau, quậy phá… làm đau đầu thầy cô. Thẩm Tiên Phi ngược lại, anh là một chàng trai nhà nghèo nhưng học rất giỏi, tính cách trầm tĩnh, lạnh nhạt, luôn tránh xa "con gái” và "yêu đương”.

Nếu không vì Thẩm Tiên Phi đã 2 lần cản trở "chuyện tốt” của Tang Du, thì oan gia đã không gặp nhau, Tang Du đã không lên kế hoạch "bắt chim”, và Thẩm Tiên Phi cũng không phải vắt óc nghĩ cách trốn tránh cô…

Chuyện tình của cá – chim bắt đầu… Không hề suôn sẻ, cũng không hề lãng mạn… Và còn kéo dài mãi những năm về sau, để lại khúc mắc và nỗi đau khôn nguôi trong lòng Tang Du. Buồn thay, Thẩm Tiên Phi không hề biết điều đó…

Đôi trai tài – gái sắc này liệu có đến được với nhau?

"Nếu giữa chúng ta cách nhau một ngàn bước, chỉ cần em đi bước đầu tiên, anh sẽ đi chín trăm chín chín bước còn lại về phía em.”

Trích đoạn:

"Này. Chim Ngố. thôi thì anh theo em đi. Anh thấy đó, cơ thể nude của anh em đã nhìn rồi, môi và mặt anh thì em cũng hôn rồi, tay anh em cũng nắm rồi, nếu ở thời cổ thì xem như anh đã là người của em. Hôm nay thế này rõ ràng là đang hò hẹn, anh nói xem anh còn ngượng ngùng gì chứ?"

Dừng chân, Thẩm Tiên Phi cơ mặt co giật đứng đờ tại chỗ, chưa vội quay lại, gương mặt thoáng vẻ giận dữ, cố nhịn không nổi điên.

Cô bé khờ khạo này.

Quay lại, anh gầm lên với cô: " Giấy cam kết thêm hai điều: Không được đánh nhau, không được uống rượu.
    "

"Này, đang nói chuyện bạn trai, bạn gái với anh, anh lôi giấy cam kết vào làm gì?"

Tang Du lườm anh, đúng là cái tên đáng ghét... "

Bạn Đọc Nhận Xét về: "Không Thể Quên Em"

ngoc han (hanu)
    (nguồn vinabook.com)
    hay!
    hay đáng để mua,giọng dịch của mai quyên lúc nào cũng rất chân thật,mượt mà,hài hước!!!

Du Du (nguồn tiki.vn)
    1 từ thôi: Tuyệt!
    Mình thề là mình phát cuồng vì quyển này. Bìa đẹp, ý nghĩa cộng với văn phong không còn chỗ chê. Câu nói "Nếu giữa chúng ta cách nhau một ngàn bước, chỉ cần em đi bước đầu tiên, anh sẽ đi chín trăm chín chín bước còn lại về phía em.” của Chim Ngố là điều ám ảnh với mình. Chim Ngố à, anh là tình yêu của em <3 Còn Tang Du, thì đó là nhân vật mình rất yêu quý. Bởi vì Tang Du rất giống mình, thậm chí tên còn giống kìa yêu hận sâu đậm, mọi thứ trở nên rõ ràng hơn khi Tang Du gặp Chim Ngố: Du đã biết yêu rồi. Một tiểu thuyết đáng yêu, một tình yêu đẹp cùng trầm luân, một bài học ý nghĩa dành cho mọi người: yêu là phải nắm lấy, đừng bỏ lỡ tình yêu ấy kẻo sẽ hối hận

P.s: có khi mình sẽ đặt tên con gái mình là Tang Du. Mẹ Du con cũng Du, hay nhỉ?

Nguyễn Hoàng Tuyết Như (nguồn tiki.vn)
    Không thể quên em
    Đây là tác phẩm đầu tiên của Hoa Thanh Thần được xuất bản ở Việt Nam nhưng nó thật sự đã để lại nhiều ấn tượng đối với mình chỉ qua những chương nhỏ được trích ra từ truyện. "Không thể quên em" hài hước vui nhộn nhưng cũng rất tình cảm và sâu sắc. Thẩm Tiên Phi - nam chính của câu chuyện luôn biết cách làm tan chảy trái tin của các độc giả nữ, Hoa Thanh Thần đã rất tuyệt khi tạo ra nhân vật này, tuýp nhân vật cũ nhưng qua cách viết của tác giả lại trở nên đầy thu hút. Còn Tang Du, nhân vật nữ chính rất mạnh mẽ, kiên cường theo đuổi tình yêu của mình mặc dù đã trải qua nhiều năm. Mình thích nhất câu nói của Thẩm Tiên Phi : "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, chỉ cần em đi bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em nốt chín trăm chín mươi chín bước còn lại…" Khi vừa đọc giới thiệu về truyện, mình đã quyết định sẽ mua cuốn sách này vì câu nói ấy, nó không dài dòng, không hoa mĩ nhưng lại nói lên tất cả sự chân thành trong tình yêu. Các bạn đừng nên bỏ lỡ câu chuyện tuyệt vời này nhé!

ThueSach.vn Tổng Hợp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kenisha; 15/10/2012 vào lúc 10:07 AM.

• 69 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thù Đồ

Tác giả: Diệp Tử
    Giá bìa:99,000 VNĐ
    Số trang: 500
    Nhà Xuất Bản: NXB Hội Nhà Văn

An Ninh là một cô gái trẻ năng động, nhiệt huyết. Quan Tín, người bạn thanh mai trúc mã, người cô dành tất cả tình yêu của mình nói lời chia tay và ra đi không một lý do. Lúc đó, cô chỉ biết từ bỏ mạng sống vì quá đau khổ...

Nhưng số phận không cho cô được toại nguyện. Sau lần tự vẫn bất thành ấy, An Ninh chuyển đến thành phố của bạn mình là Lưu Huệ để bắt đầu một cuộc sống mới, vứt bỏ tất cả quá khứ lại sau lưng.

Một lần nữa số phận lại an bài cho cô gặp người đàn ông thứ hai, Tô Khoáng, người hâm nóng lại tình yêu tưởng đã chết lặng trong cô. Tình cờ thuê chung một phòng trọ, giờ giấc sinh hoạt lệch nhau, công việc của Tô Khoáng bí hiểm,… Họ đã cùng nhau chia sẻ và trải qua những tình huống dở khóc dở cười và cả nguy hiểm rồi nảy sinh tình cảm tự bao giờ.

An Ninh lận đận tìm việc làm, cuối cùng nhờ gặp lại bác sĩ Thẩm Mặc, người chữa trị tận tình cho cô khi cô phải nhập viện, cô quyết định mở cửa hàng đồ cưới và bắt đầu công việc làm ăn.

Những mối quan hệ chồng chéo, những sợ trở lại bất ngờ của những người từ quá khứ, đặc biệt là sự trở lại của Quan Tín khiến cuộc sống của An Ninh lại xáo trộn. Rồi thân phận và công việc thực sự của Tô Khoáng lại là câu hỏi lớn đối với An Ninh…

Họ được sắp xếp trong trò chơi của số phận. Tô Khoáng, Quan Tín đều là cảnh sát, vì nhiệm vụ đặc biệt mà phải ẩn mình và từ bỏ cuộc sống của riêng mình. Còn An Ninh, khi cô dũng cảm đối mặt với tình cảm dành cho Tô Khoáng, cũng là lúc cô biết tự ra đi của Quan Tín khi xưa chỉ là bất đắc dĩ, hiện tại anh đang rơi vào trạng thái hôn mê. Tô Khoáng cũng vì cứu cô mà phải chịu một nhát dao, đã qua cơn nguy hiểm nhưng không còn một chút ký ức nào về cô.

Khép lại màn kịch đầy trớ trêu của số phận, họ mỗi người một nơi, lại bắt đầu một chuyến hành trình mới. Liệu cuối cùng họ có tìm lại được tình yêu và hạnh phúc đích thực của mình? Còn tình yêu sẽ còn có hy vọng…

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6