SÁCH - TRUYỆN - THƠ

Hỏi về bài thơ Bác nông dân của tác giả Phương Hoa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người ơi có ai biết bài thơ của mầm non "Bác nông dân" của tác giả Phương Hoa không? giúp mình với, cảm ơn nhiều nha!
    Mẹ yêu Bi nhất trên đời!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về bài thơ lớp 1

Các mẹ cho Tám hỏi về bài thơ hình như trong cuốn Tập đọc lớp 1 ( hay lớp 2 thì phải ), không nhớ rõ tựa cũng như lời bài thơ, chỉ nhớ là bài thơ hình như nằm ngay mấy trang đầu của quyển sách lúc mới nhập học thì phải, Tám chỉ còn nhớ mấy từ như : ".... tiếng phà rào rạc bến nước Bình Ca" ( hình...

• Khẩn lắm ah! Em muốn hỏi về kích thước não thất của bé!!!:((

Trước hết em muốn xin lỗi Mod trước vì em biết topic này có thể trùng với nội dụng topic các mẹ đang bàn nhưng thực sự là em lo lắm rồi ah :Crying::Crying:. Em muốn post riêng 1 topic để nghe kinh nghiệm của các mẹ ở đây, em ko muốn nghe theo khoa học, theo khoa học nữa mà em muốn nghe từ chính n~...

• foodpanda ra mắt quảng cáo TV đầu tiên tại Việt Nam

Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2014 - foodpanda, dịch vụ đặt đồ ăn qua ứng dụng di động và trực...

• Lần đầu làm mẹ chồng !

http://media3.nhacvietplus.com.vn/Upload/CMS//Nam_2014/Thang_7/Ngay_8/Images/lan-dau-lam-me-chong.jp...

• Anh đã ngủ với cô ta chưa ?

Son môi đỏ, mascara đen nhánh trên đôi lông mi dài, đôi má màu hồng nhạt nổi bật trên làn da hơi...

• 3,055 Bài viết

• 1,267 Được cảm ơn

Mình chả biết bài ấy nó thế nào nữa. Chỉ biết thế này thôi:

Bác nông dân
    Chăm cấy cày
    Có thóc mẩy
    Cho con ăn
    Bác nông dân
    Thật đáng quí
    Làm nông nhưng không đan giỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)