SÁCH - TRUYỆN - THƠ

Hỏi về bài thơ Bác nông dân của tác giả Phương Hoa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.75K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mọi người ơi có ai biết bài thơ của mầm non "Bác nông dân" của tác giả Phương Hoa không? giúp mình với, cảm ơn nhiều nha!
    Mẹ yêu Bi nhất trên đời!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi về Giải thưởng cuộc thi của OMO trên wtt

Dear các Mod, Smod! Cuộc thi Mỗi vết bẩn một câu chuyện của Omo trên wtt kết thúc đã hơn một tháng mà tới thời điểm hiện tại mình chưa nhận được một thông tin chính xác nào về việc thời gian BTC trao giải tới thành viên trong khi trong thông báo kết quả giải thưởng ghi là chuyển (Phần thưởng sẽ...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Là phụ nữ bạn không nên bỏ qua câu chuyện này

Câu chuyện này viết về sự khác nhau giữa trước và sau hôn nhân. Đọc trên xuống rồi hãy đọc ngược từ...

• Hỏi về bài thơ lớp 1

Các mẹ cho Tám hỏi về bài thơ hình như trong cuốn Tập đọc lớp 1 ( hay lớp 2 thì phải ), không nhớ rõ tựa cũng như lời bài thơ, chỉ nhớ là bài thơ hình như nằm ngay mấy trang đầu của quyển sách lúc mới nhập học thì phải, Tám chỉ còn nhớ mấy từ như : ".... tiếng phà rào rạc bến nước Bình Ca" ( hình...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• Hạnh phúc không ở cuối con đường

1. Mẹ ở quê lên Sau khi kết hôn hai năm, chồng tôi bàn với tôi đón mẹ lên ở chung để chăm sóc bà...

• 3,055 Bài viết

• 1,267 Được cảm ơn

Mình chả biết bài ấy nó thế nào nữa. Chỉ biết thế này thôi:

Bác nông dân
    Chăm cấy cày
    Có thóc mẩy
    Cho con ăn
    Bác nông dân
    Thật đáng quí
    Làm nông nhưng không đan giỏ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)