SÁCH - TRUYỆN - THƠ

Bộ truyện Tình sử Angiêlic - Có bác nào có không

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 78.4K Lượt đọc
  • 1.13K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Em mê bộ truyện này lắm, nhưng chưa mua được đủ bộ, có bác nào có bộ truyện này không ạ? em muốn mua lại hoặc mượn photo nếu được, thanks các bác
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có bác nào có bộ 4000 Essential English Words không cho em xin với !

Chào các bố mẹ, Em thấy bộ 6 cuốn 4000 Essential English Words hay quá mà không biết mua/ bán ở đâu. Em xem trên mạng thì thấy toàn file audio, file để đọc/ in ra thì không có. Vậy bác nào có thì cho em xin hoặc chỉ chỗ cho em tìm với. Em cảm ơn trước :Rose::LoveStruc:

• U tủy sống có bác nào có kinh nghiệm không ạ.

Số là mẹ cháu bị 1 cái u nằm trong tủy sống ở khu thần kinh trung ương đoạn sau gáy (HWK 2-3), may mắn không phải là u ác. Mẹ cháu đã mổ để lấy cái u ra được 5 tuần rồi, nhưng sao người ngợm như dở hơi ấy. Hiện nay mẹ cháu bị mất cảm giác sâu và chân cứ bị 1 dòng điện chạy lên chạy xuống giật rất...

• Tâm sự của anh chồng trẻ

Câu chuyện dễ thương và thấy tội nghiệp anh chồng :) **** Ngay buổi sáng đầu tiên sau đêm...

• Chiếc giày phải bên trong cánh cửa

18 giờ. Chị gọi điện thoại đến Công ty của chồng, chú bảo vệ nói rằng: "Sếp vừa đi ăn tối ở nhà...

• Bị ho nôn trớ cho ăn gì?

con mình 5 tuổi bị ho rất hay nôn, có đàm trong cổ nên không muốn ăn gì, nhịn thì không có sức để...

• 388 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em chỉ thiếu mỗi cuốn Angielic và Nhà vua thôi, còn lại có tất
    Nhưng hiện giờ sách đang để ở nhà bà ngoại, chị thiếu cuốn nào để chủ nhật em về lấy cho chị mượn (để photo thôi nhé):-)
    Em cũng mê bộ truyện này lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp
    Em mê bộ truyện này lắm, nhưng chưa mua được đủ bộ, có bác nào có bộ truyện này không ạ? em muốn mua lại hoặc mượn photo nếu được, thanks các bác
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeMit
    Em chỉ thiếu mỗi cuốn Angielic và Nhà vua thôi, còn lại có tất
    Nhưng hiện giờ sách đang để ở nhà bà ngoại, chị thiếu cuốn nào để chủ nhật em về lấy cho chị mượn (để photo thôi nhé):-)
    Em cũng mê bộ truyện này lắm
    Tớ có được 15 quyển Angielic đấy, chỉ thiếu quyển Angelic ở Quebech và quyển cuối cùng không biết tên là gì nữa? Hình như Angelic và Nhà vua thì phải. Nhưng bộ này bây giờ cũ lắm rồi, vì mua đã lâu. Tớ sợ photo không rõ nữa vì giấy ngày xưa cũng không đẹp, chữ in thì bé tí. Mà sao bộ này hay vậy mà không thấy tái bản lại nhỉ? Hồi xưa tớ phải kỳ cụi mãi mới mua được ngần ấy quyển.
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Có tái bản đấy, cách đây vài năm, nhưng ko đầy đủ đâu
    Em có cuốn Angiêlic và Nhà vua đấy, hay hôm nào chúng ta ọp rồi mang bộ truyện của mình đi, thiếu cuốn nào chúng ta mượn nhau cuốn đó
    Em cũng ko biết mình thiếu cuốn nào nữa, vì bộ của em cả cuốn mới tái bản lẫn cuốn cũ... Trời ơi tưởng không có bác nào quan tâm đến bộ này, giờ thấy mừng húm, các bác cho em xin điện thoại hoặc YM chúng ta hẹn hò nhé
    yêu các bác lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ái chà chà, gặp được các bác em mừng húm. Hị hị, chẳng biết có liên lạc được với các bác để mượn sách không nhưng mà gặp được người đồng sở thích là sướng lắm rùi:4:
    • 618 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp Xem bài viết
    Có tái bản đấy, cách đây vài năm, nhưng ko đầy đủ đâu
    Em có cuốn Angiêlic và Nhà vua đấy, hay hôm nào chúng ta ọp rồi mang bộ truyện của mình đi, thiếu cuốn nào chúng ta mượn nhau cuốn đó
    Em cũng ko biết mình thiếu cuốn nào nữa, vì bộ của em cả cuốn mới tái bản lẫn cuốn cũ... Trời ơi tưởng không có bác nào quan tâm đến bộ này, giờ thấy mừng húm, các bác cho em xin điện thoại hoặc YM chúng ta hẹn hò nhé
    yêu các bác lắm
    Em cũng thích bộ đó lắm, nhưng đang ở HCM sao mượn được đây Nghe mẹ em nói hồi xưa truyện này có đóng thành phim, và được nghe tả là hay ơi là hay, Angielic đẹp ơi là đẹp :4: mà tìm hoài ko thấy. Có ai thấy phim đó bao giờ chưa ạ
    • 492 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilili Xem bài viết
    Em cũng thích bộ đó lắm, nhưng đang ở HCM sao mượn được đây Nghe mẹ em nói hồi xưa truyện này có đóng thành phim, và được nghe tả là hay ơi là hay, Angielic đẹp ơi là đẹp :4: mà tìm hoài ko thấy. Có ai thấy phim đó bao giờ chưa ạ
    Hic em cũng mê truyện này lắm ah, phim này có chiếu trên truyền hình nhưng em nhớ là lúc í em còn nhỏ lắm, ko đc cho coi hết vì hình như là có mấy cảnh hơi mát mẻ , nhà em chỉ có 2 tập thui ah mà dầy ơi là dầy cứ đọc đi đọc lại hoài mà đài truyền hình sao ko chiếu phim í lại nhở mà chẳng hiểu sao em lại mê truyện như thế:4:
    Cục cưng của mẹ ơi ! Mẹ con mình cùng nhau cố gắng vượt qua nhé !!

http://s99.photobucket.com/albums/l298/beJean_2006/
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở SGN. Mình chỉ có 10 quyển không liên tục. Các mẹ ở HN có biết chỗ nào để mua bộ này không? Sách cũ cũng được. Chỉ giúp mình nhé. Thanks. Hoặc mẹ nào có đủ bộ cho mình mượn copy những quyển thiếu. HN hay SGN đều được. Lực lượng cơ động mà. . Y Id: mandara.manda
    :mandara.manda@yahoo.com
    Thanks
    Love means not ever having to say you're sorry
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung me bo tinh su nay lam. Minh da doc vai tap nhung cung ko ro la co bao nhieu tap. Cac me co the cho minh biet them thong tin khong?
    • 286 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

http://vnthuquan.net/diendan/printable.aspx?m=173525 em có đường Link này, không bít có đầy đủ không, các bác vào xem nhé
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Absolute Xem bài viết
    Các mẹ ở HN có biết chỗ nào để mua bộ này không?
    Rất nhiều ở Đinh Lễ bạn ạ.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 3,772 Bài viết

• 1,988 Được cảm ơn

Em mê bộ Angielic lắm. Hồi bé, xem phim chỉ thấy xinh xinh chả biết gì. Lớn lên 1 tý vớ được vài quyển tha về đọc. Càng đọc càng mê mẩn. Nhưng em và ax đi tìm khắp nơi, cả hiệu sách cũ rồi mà mới được từ tập 1 đến 17. Còn 3 cuốn cuối cùng tìm ko ra.
    mẹ nào đọc rồi làm ơn cho em biết, sau khi đến Kê bếch Angielic ra sao? cô ấy có gặp lại nhà vua ko? có gặp cha Giocvando ko?
    Ui, mẹ nào đọc nào thì bớt chút thời gian kể em cái, có sách cho em mượn photo càng tốt. Nhà em nhiều sách lắm, mẹ nào cần truyện gì cứ nói, em có em cho mượn liền.
    Cám ơn các mẹ:Rose:
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 164 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Mình đọc lâu rồi, không nhớ chính xác lắm nhưng hình như đã đọc được 1 quyển sau quyển Angielic ở Quebeck, vua Luy 14 đã ra lệnh ân xá và hai vợ chồng cùng con cái về gặp đức vua. Nhưng chẳng biết sao không nhớ được cụ thể thế nào, hình như vì không có chi tiết nào đặc biệt. Bạn thử kể tên mấy tập cuối mình nghe xem có nhận ra không?
    Happiness is not having what you want but wanting what you have!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,772 Bài viết

• 1,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppymum Xem bài viết
    Mình đọc lâu rồi, không nhớ chính xác lắm nhưng hình như đã đọc được 1 quyển sau quyển Angielic ở Quebeck, vua Luy 14 đã ra lệnh ân xá và hai vợ chồng cùng con cái về gặp đức vua. Nhưng chẳng biết sao không nhớ được cụ thể thế nào, hình như vì không có chi tiết nào đặc biệt. Bạn thử kể tên mấy tập cuối mình nghe xem có nhận ra không?
    Chị ơi, 3 tập cuối em chưa được đọc. Chỉ nhớ tập 17 là: Angielic ở Kebech thôi chị ah.
    Nhưng kết thúc có hậu vậy là em vui rồi. Em cũng thích Philip và Lui 14. Vì 2 đồng chí í cũng iu An mà. Thanks chị:Rose:
    • 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Em mê bộ Angielic lắm. Hồi bé, xem phim chỉ thấy xinh xinh chả biết gì. Lớn lên 1 tý vớ được vài quyển tha về đọc. Càng đọc càng mê mẩn. Nhưng em và ax đi tìm khắp nơi, cả hiệu sách cũ rồi mà mới được từ tập 1 đến 17. Còn 3 cuốn cuối cùng tìm ko ra.
    mẹ nào đọc rồi làm ơn cho em biết, sau khi đến Kê bếch Angielic ra sao? cô ấy có gặp lại nhà vua ko? có gặp cha Giocvando ko?
    Ui, mẹ nào đọc nào thì bớt chút thời gian kể em cái, có sách cho em mượn photo càng tốt. Nhà em nhiều sách lắm, mẹ nào cần truyện gì cứ nói, em có em cho mượn liền.
    Cám ơn các mẹ:Rose:
    Em cũng mê bộ truyện này lắm, nhưng chỉ đọc nhảy cóc thôi ( tìm đuợc quyển nào thì đọc quyển đó), không theo qui luật gì cả. Chị có thể cho e mượn để đọc từ đầu đuợc k?
    Chị cầm đi làm, em sẽ qua cơ quan chị để mượn cho tiện. được k ah?
    • 72 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có đoạn ân xá cơ ah sao em chẳng nhớ j` đại loại thế nhỉ:Sigh:. Em chỉ nhớ là tập cuối là khi Angielique jà rùi, con cái trưởng thành hết cả. Mí lị cảm nhận tập cuối ko hay nên ko nhớ rõ lắm, em đọc từ hồi học lớp 12 cơ.
    @hoachi102: Nhà xuất bản fụ nữ có tái bản truyện nè đó, năm 2002 mới lại 2005 thì fải. Em đọc bản 2002. Chị tìm thử xem nhé. Em đến ghét google vì sục sạo mãi mà ko thấy bản mềm đâu cả :Sad:
    Mà chị có những truyện j` thế, em mượn rooling:
    Sống trên đời cần có một tấm lòng, để...........để.............để........... ...làm DỒI, biết không.......
    • 164 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Muợn của Tullip77 bên TTVNOL: Nguyên văn:

Tớ cũng sorry vì interrupt, nhưng thấy có nhiều người cùng thích bộ này nên tớ mừng quá.
    To conbo2: Tớ thấy bộ này do NXB Phụ nữ xuất bản từ xa xưa thì có 17 quyển (tớ thiếu 3 quyển cuối cùng):
    T1: Tình sử Angelique - Nữ hầu tước của các thiên thần 1
    T2: Tình sử Angelique - Nữ hầu tước của các thiên thần 2
    T3: Angelique và Vua
    T4: Angelique và Quốc vương Arab 1
    T5: Angelique và Quốc vương Arab 2
    T6: Angelique nổi loạn 1
    T7: Angelique nổi loạn 2
    T8: Angelique và tình yêu
    T9: Angelique cập bến hạnh phúc
    T10: Angelique và thế giới mới
    T11: Angelique và mùa đông khủng khiếp
    T12: Angelique và sự cám dỗ
    T13: Angelique và con quỷ cái
    T14: Angelique và những âm mưu trong bóng tối
    T15: Angelique ở Quebec
    T16: Angelique trên đường hy vọng
    T17: Angelique chiến thấng
    Happiness is not having what you want but wanting what you have!
    • 2,341 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Angelique được giấy mời về triều đình Pháp.
    • 3,772 Bài viết

• 1,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppymum Xem bài viết
    Muợn của Tullip77 bên TTVNOL: Nguyên văn:

Tớ cũng sorry vì interrupt, nhưng thấy có nhiều người cùng thích bộ này nên tớ mừng quá.
    To conbo2: Tớ thấy bộ này do NXB Phụ nữ xuất bản từ xa xưa thì có 17 quyển (tớ thiếu 3 quyển cuối cùng):
    T1: Tình sử Angelique - Nữ hầu tước của các thiên thần 1
    T2: Tình sử Angelique - Nữ hầu tước của các thiên thần 2
    T3: Angelique và Vua
    T4: Angelique và Quốc vương Arab 1
    T5: Angelique và Quốc vương Arab 2
    T6: Angelique nổi loạn 1
    T7: Angelique nổi loạn 2
    T8: Angelique và tình yêu
    T9: Angelique cập bến hạnh phúc
    T10: Angelique và thế giới mới
    T11: Angelique và mùa đông khủng khiếp
    T12: Angelique và sự cám dỗ
    T13: Angelique và con quỷ cái
    T14: Angelique và những âm mưu trong bóng tối
    T15: Angelique ở Quebec
    T16: Angelique trên đường hy vọng
    T17: Angelique chiến thấng
    Đúng rồi đấy ạ, em thiếu 3 cuốn cuối.
    Nghe tựa đề thì biết là về sau Angielic được hp rồi, nhưng mà ko biết chi tiết ra sau.
    cám ơn bạn thật nhiều.
    • 3,772 Bài viết

• 1,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PIHIP Xem bài viết
    Em cũng mê bộ truyện này lắm, nhưng chỉ đọc nhảy cóc thôi ( tìm đuợc quyển nào thì đọc quyển đó), không theo qui luật gì cả. Chị có thể cho e mượn để đọc từ đầu đuợc k?
    Chị cầm đi làm, em sẽ qua cơ quan chị để mượn cho tiện. được k ah?
    Chị đang có em bé nên ở nhà, em ah, Chắc tuần sau chị mới đi làm