Bệnh người lớn

Xin hỏi về thuốc Jex - UC-II (Collagen type 2 không biến tính) chữa đau xương khớp

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 407 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluecups Xem bài viết
    Mẹ chồng mình cũng dùng loại này. Tuy nhiên bà có tiền sử đau dạ dày, dùng được 1 tháng thì đau dạ dày càng nặng hơn. Thế nên giờ phải dừng lại. Mà chân thì chưa khỏi đau. Thế nên bây giờ đang ở tình trạng tiến thoái lưỡng nan. Dùng tiếp thì đau dạ dày cũng khổ, mà không dùng thì chẳng biết làm sao cho hết đau khớp bây giờ. Chán quá. Mà mấy thuốc về khớp này ác ghê. Hầu hết toàn gây tác dụng phụ đau dạ dày.
    Thuốc này uống sau khi ăn, bạn ko chỉ rõ cho mẹ bạn uống

• 207 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

@ hoamaitrang6263: Thuốc giá 265k/ hộp 30v, mua ở siêu thị thuốc khu đô thị Hapulico sẽ hơn ở chỗ khác
    Bếp từ, Máy rửa bát, sấy bát, Máy hút mùi, Vòi chậu, Lò nướng các hãng tốt - rẻ: 0914 503 796

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả nhà mình đang dùng thuốc bổ xương khớp hiệu Osteo Bio Flex có chứa chất Glucosamine và chondroitin sulfate rất tốt cho xương khớp, ba mẹ mình hay đau xương khớp nhiều chỗ, nhất là đầu gối khi bước lên bậc thang, vậy mà dùng vài tháng ,đã giảm đau rất nhiều, đi lại rất dễ dàng, và lên các bậc thang,ko còn khó khăn như trước nữa..hiện nay vợ chồng ông anh mình và cả mình cũng dùng nữa, vì mình từng sanh em bé nên hay bị mỏi lưng lắm, nhưng ko dùng thường xuyên như ba mẹ mình...1 hộp 120 viên giá ,khoảng từ 40- 50 $ tuỳ loại, vì cùng hiệu nhưng có hộp chứa thêm D hoặc thêm Calcium..mình thường chờ dịp sale giảm 40%hay mua 1 tặng 1 mới mua, vì mình mua nhìu lắm, cho cả nhà dùng mà, có khi lại ko đủ dùng, vì biếu tặng bạn bè...vì 2 năm mình mới về 1 lần...cả nhà mình ko tin mua hàng ở VN đâu ..sợ quá date, giả mạo v.v... Vài điều chia sẽ với các bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

À quên, mẹ mình và mình thường hay bị đau dạ dày, dùng thuốc này được tuốt..nên sau khi ăn xong rùi mới uống thuốc Osteo Bio Flex.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quỳnh Trang của mẹ Xem bài viết
    Mẹ đẻ và mẹ chồng mình đau xương khớp dai dẳng đã mấy chục năm nay rồi, hôm nay bất ngờ đọc thấy thuốc Jex - UC-II (Collagen type 2 không biến tính) chữa đau xương khớp. Tuy nhiên là lần đầu tiên dùng nên hỏi các mẹ đã có ai - hay người nhà - dùng thuốc này chưa? Công dụng ra sao ạ?

Để bạn hiểu, mình xin trả lời là " nhóm sản phẩm collagen type II hay còn gọi là collage loại 2 " rất hiệu quả cho hỗ trợ điều trị các vấn đề liên quan đến xương khớp. cụ thể như sau:

Trước tiên mình có một vài câu hỏi và lời khuyên ( Y - đức )
    Ko biết tình hình mẹ của bạn bây giờ thế nào rồi, về vấn đề xương khớp bố mình là bác sỹ nên mình cũng có tí hiểu biết, bởi vì mẹ của bạn bị đau mấy chục năm rồi nên mình có một vài câu hỏi như sau:
    - Khi đi khám, bác sỹ có nói mẹ bạn cụ thể bị mắc bệnh gì ko? và cơ chế gây đau. ( Nếu bị đau nhiều và không thể đi lại được bạn nên nghĩ đến việc điều trị bằng tây y - có rất nhiều loại thuốc chữa bệnh khớp rất nhậy - có điều nó thường gây đau dạ giầy và bạn cần gặp bác sỹ giỏi )

* Tác dụng và cơ chế tác dụng của nhóm sản phẩm collagen type II:
    ( nếu ai có câu hỏi collagen là gì mình xin đề cập vào buổi thảo luận khác nhé! )
    - Để cơ gân - sụn - khớp liên kết tốt, cơ thể tiết ra một chất gọi là chất nhờn bôi trơn ở các sụn khớp. Nếu thiếu cái đó thì việc di chuyển đi lại cực kỳ khó khăn và đau nhức do ma sát... lúc này thì nhóm sản phẩm collage type II ( hay còn gọi là collagen loại 2 ) đặc biệt có hiệu quả.

- Không chỉ vậy collagen type II - hay còn gọi là collagen loại 2 là thành phần chính trong cấu tạo lên sụn của khớp. ( Sụn của khớp là gì á??? ngày trước mình cũng hỏi bố mình câu này, bố bảo khi mình nấu xương của thịt lợn ý, nó có cái sụn trắng trắng bao bọc quanh 2 đầu mẩu của xương - cái đó gọi là sụn )

==> thế nên câu trả lời là : nhóm sản phẩm " collagen type II " cực kỳ tốt cho vấn đề của mẹ bạn, nếu không trực tiếp điều trị bệnh đau xương khớp thì cũng gián tiếp giúp mẹ bạn đỡ đau hơn.

< === > hãng nào: hiện trên thị trường có rất nhiều hãng sản xuất cái này mà chủ yếu là xuất phát từ Mỹ. Cứ collagen type II Mỹ xịn là đồ tốt rồi bạn nhé, có điều để hiệu quả về kinh tế và liều lượng bạn cần quan tâm đến: đơn giá + hàm lượng collagen type II trong đó. ( 1 viên nén ko bao giờ là 100% collagen type II ).

có một ví dụ: đơn giá bằng nhau, nhưng hàm lượng collagen cao hơn có nghĩa là rẻ hơn vì mẹ bạn sẽ uống ít số lượng viên nén trong 1 ngày hơn. Đó là cách mình tính,

Cái này là sản phẩm collagen type II USA, lãnh đạo mình phân phối trực tiếp tại thị trường Việt Nam
    ( Mình không ủng hộ việc bán hàng đa cấp nhé, vì người bệnh phải gánh các chi phí cho rất nhiều trong hệ thông kinh doanh )

*> Lời khuyên tới những gia đình chưa phải đại gia: ko nên dùng các hãng quảng cáo nhiều vì bạn biết chi phí quảng cáo là một con số khủng nhất là quảng cáo trên tivi, và chi phí này đổ đầu các sản phẩm họ kinh doanh --> người dùng xem quảng cáo và trả tiền cho quảng cáo của họ

==> ưu tiên các quảng cáo và online marketing có chi phí thấp nhé!

Mình biết rõ vấn đề này vì mình làm quản trị web cho ông anh mình nên mình nắm rõ sản phẩm anh ý nhập khẩu và phân phối trong đó có nhóm sản phẩm collagen type II - hay còn gọi là collage loại 2. Nêu quan tâm bạn có thể tìm hiêu sản phẩm ở đây:

http://jpmedic.com.vn/Collagen-type-II-collagen-loai-2-giup-dieu-tri-benh-khop_c_648.html

Lịch sử của đau khớp và cách thế giới đã chống chọi: ( ngoài việc điều trị bằng thuốc tây Y ra nhé, vì cái này phải đúng chuyên môn, đúng cơ chế gây đau và trị đau mà tên các loại thuốc thì dài và nhiều lắm )

Trước kia, khi chưa có collagen, thế giới đã biết sử dụng sụn vi cá mập USA như một loại thực phẩm thập toàn đại bổ vì nó bôi trơn khớp giống collagen type II, sụn vi cá mập usa còn giúp sáng mắt và là chất bồi bổ cơ thể. ( sở dĩ gọi là sụn vi cá mập USA vì hàng này thường xuất phát ở Mỹ mới tốt, bên Hồng Kong họ có rất nhiều sụn cá mập nhưng mà chế xuất thành viên nén cho người uống thì quá kém nên toàn xuất khẩu sụn cá mập sang Mỹ rồi nhập ngược lại viên nén sụn vi cá mập về :/ ).

Nếu bạn kết hợp sử dụng sụn vi cá mập USA và collagen type II thì nên tìm hiểu thêm về cơ chế sụn vi cá mập tại đây:
    http://jpmedic.com.vn/Sun-vi-ca-map-USA-Green-Shark-sun-vi-ca-map-tu-My_c_649.html

Còn cái này là sụn vi cá mập USA lãnh đạo mình phân phối trực tiếp tại thị trường Việt Nam

Hai loại này, bữa mình có nói chuyện với lãnh đạo, thấy giá rẻ hơn bên ngoài nhiều lắm tính ra hình như là khoảng 3000 đ/ viên / đơn giá thị trường là 5000 đ --> 7 000 đ/ viên thì phải mà hàm lượng thì cao hơn. Phía bên kinh doanh sắp phải gửi mình thông tin chi tiết + đơn giá rồi, vì mình làm quản trị web cho họ và mình muốn mọi thông tin mình đăng tải đều phải có giá trị chất lượng. mình không nhớ chắc tại mình ko trực tiếp bán cái này nên chỉ hỏi để biết và nhớ mang máng thôi. Mình rất thích các sản phẩm collagen nói chung vì nó là sản phẩm từ tế bào gốc, cái này công nghệ mới

==> Chúc bạn có một sự lựa chọn sáng suốt và mẹ bạn sớm hết đau nhức xương khớp nhé!

Bản quyền tác giả bài viết ( Author Rank ) : https://plus.google.com/106796122090749358978 rel = "author" hoặc http://itvsolution.vn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi itvsolution; 24/08/2013 vào lúc 09:41 PM.
    Tác giả bài viết: quản trị web - thiết bị y tế itomedic chuyên nghiệp http://www.webtretho.com/forum/member.php?u=1821765
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn chữa khỏi hẳn bệnh khớp, tốt nhất bệnh nhân nên đến các trung tâm Đông y uy tín để điều trị, vì thuốc Đông y là phương pháp chua benh viem khop hiệu quả nhất hiện nay. Thuốc đông y đi vào căn nguyên của bệnh để điều trị nên mới điều trị dứt điểm được bệnh này. Bệnh này là bệnh mãn tính, nếu chỉ điều trị bằng thuốc tây hay thực phẩm chức năng thì chỉ chữa được phần ngọn, chữa triệu chứng không chữa khỏi được bệnh này, đặc biệt không nên tự ý dùng thuốc kẻo tiền mất tật mang.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là một bài viết chia sẻ trên yahoo, mình cũng đang tính đặt mua thuốc ở Trung tâm nghiên cứu và ứng dụng thuốc dân tộc:
    http://vn.answers.yahoo.com/question...4031033AAHFLD7
    http://www.thuocdantoc.org/2013/06/t...viem-khop.html

• 407 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm hiểu jex cho mẹ uống, nhưng nghe nói có tác dụng phụ đau dạ dày thì cũng lo, với lại ngưng thuốc thì bệnh càng nặng hơn.

• 53 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heomoi6907 Xem bài viết
    Thuốc này uống sau khi ăn, bạn ko chỉ rõ cho mẹ bạn uống
    Có uống sau khi ăn bạn ơi!

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluecups Xem bài viết
    Mẹ chồng mình cũng dùng loại này. Tuy nhiên bà có tiền sử đau dạ dày, dùng được 1 tháng thì đau dạ dày càng nặng hơn. Thế nên giờ phải dừng lại. Mà chân thì chưa khỏi đau. Thế nên bây giờ đang ở tình trạng tiến thoái lưỡng nan. Dùng tiếp thì đau dạ dày cũng khổ, mà không dùng thì chẳng biết làm sao cho hết đau khớp bây giờ. Chán quá. Mà mấy thuốc về khớp này ác ghê. Hầu hết toàn gây tác dụng phụ đau dạ dày.
    Sở dĩ mẹ bạn bị đau dạ dày là do tác dụng phụ của thuốc có thành phần giảm đau nó rất có hại cho dạ dày. Bạn nên chuyển sang dung sản phẩm khác cũng có collagen type II nhưng không chứa chất gây hại dạ dày. Mình được biết ở Việt Nam hiện nay có viên xương khớp USALUB là sản phẩm có chứa collagen type II nhập khẩu nguyên liệu từ Mỹ, sản xuất tại công ty cổ phần Hóa Dược Việt Nam. Thuốc này nó dùng giảm đau bằng cao nhàu Noni không gây hại dạ dày.

jex