Bệnh người lớn

Viêm lộ tuyến cổ tử cung - phần 8

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 187K Lượt đọc
  • 1.96K Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi e sắp đến ngày bị thì có đi khám VLT dc ko ạ? Hay phải chờ sạch sẽ rùi mới dc đi để bsy làm luôn ?nếu dc chiều nay e đi khám luôn.có mẹ nào biết chỉ e với nhé.thanks các chị! Với lại e đang đặt vòng thì có AL dc ko hay phải tháo vòng ra,vì từ hồi dặt vòng e bị viêm hơn.hix
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sukem2009; 30/08/2012 vào lúc 01:33 PM.

• 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomato_chuanh Xem bài viết
    @ Me.King.Kong: Ơ, mình cũng hẹn 5.9 đấy! Hôm qua lúc mình đến thì thấy có 1 bạn làm áp lạnh trước mình, hết 2,4T. Còn sau đó thì toàn mấy chị hay bạn khám PK với SAT.
    Bây giờ đang ra nước vàng mà toàn mùi thuốc chứ không phải mùi hôi, ra như ra kinh nguyệt ý. Nhiều nên phải thay BVS liên tục!
    Ẹc. Làm gì mà hết tận 2,4t thế bạn. Sao nh thế nhỉ.

• 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukem2009 Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi e sắp đến ngày bị thì có đi khám VLT dc ko ạ? Hay phải chờ sạch sẽ rùi mới dc đi để bsy làm luôn ?nếu dc chiều nay e đi khám luôn.có mẹ nào biết chỉ e với nhé.thanks các chị! Với lại e đang đặt vòng thì có AL dc ko hay phải tháo vòng ra,vì từ hồi dặt vòng e bị viêm hơn.hix
    Vụ vòng vèo thì tớ chả biết mà giúp đc. Còn về al thì mình nghĩ bạn cứ đợi sạch sẽ hãng đi khám r làm luôn cho đỡ mất công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 904 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukem2009 Xem bài viết
    Nếu chỉ để khám thì đi lúc nào cũng được nhưng mà khám mà xác định để chữa luôn thì phải sạch kinh đã nhé! Áp lạnh thì chắc không ảnh hưởng đến vòng vèo đâu, mình nghĩ thế vì chỉ áp ở bên ngoài thôi mà.

Tốt nhất là em để sạch kinh kỳ này rồi đi khám cả thể nhé!
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HANam mô đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm Quán Thế Âm Bồ Tát

• 904 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.kingk0ng Xem bài viết
    Ẹc. Làm gì mà hết tận 2,4t thế bạn. Sao nh thế nhỉ.
    Mình cũng hơi run vì thực sự trong túi mình cũng chỉ có hơn 2T. Bạn ý cũng không nghĩ là nhiều như thế nên bị thiếu mất 100k, chị ý hẹn lần sau đến thì trả. Hôm qua mình khám với áp lạnh lần 1 đã hết 900k rồi, chả hiểu lần 2 thì phải mang bao nhiêu tiền nữa.

Mẹ King Kong có bị nhiều nước vàng không?
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HANam mô đại từ đại bi cứu khổ cứu nạn quảng đại linh cảm Quán Thế Âm Bồ Tát

• 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình bị viêm lộ tuyến, hôm vừa rồi đi khám lại còn bị thêm nấm :'(
    Đặt và uống thuốc mãi mà sao vẫn thấy nhiều dịch (ra quần rất ít, nhưng lúc đặt thuốc thì thấy ẩm ướt lắm)
    Chẳng lẽ cứ phải đợi hết viêm mới làm leep được sao, sốt ruột lắm? Hay mình cứ làm leep nhỉ, vì có khi viêm lộ tuyến nên nhiều dịch -> càng dễ viêm
    Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với. Có nên làm leep khi vẫn còn viêm ko? Vì đặt thuốc mãi mệt mỏi quá thôi

• 95 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoi Xem bài viết
    Mình bị viêm lộ tuyến, hôm vừa rồi đi khám lại còn bị thêm nấm :'(
    Đặt và uống thuốc mãi mà sao vẫn thấy nhiều dịch (ra quần rất ít, nhưng lúc đặt thuốc thì thấy ẩm ướt lắm)
    Chẳng lẽ cứ phải đợi hết viêm mới làm leep được sao, sốt ruột lắm? Hay mình cứ làm leep nhỉ, vì có khi viêm lộ tuyến nên nhiều dịch -> càng dễ viêm
    Ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với. Có nên làm leep khi vẫn còn viêm ko? Vì đặt thuốc mãi mệt mỏi quá thôi
    me no phai chua xong cai vu viem nhiem di da nhe. lam cai nay la phai kien tri ko sot ruot duoc. m cung bi VLTCTC dien rong , ko thay bsy kluan nong hay sau gi ca.nen m dang ban khoan ko biet nen ap lanh hay lam leep nua. haizz...

• 904 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxinh09 Xem bài viết
    me no phai chua xong cai vu viem nhiem di da nhe. lam cai nay la phai kien tri ko sot ruot duoc. m cung bi VLTCTC dien rong , ko thay bsy kluan nong hay sau gi ca.nen m dang ban khoan ko biet nen ap lanh hay lam leep nua. haizz...
    Nếu nặng thì làm leep có vẻ ok hơn. BS Sơn ở nhà SAT có nói là làm leep là phương pháp hiệu quả nhất chữa LT hiện nay, sau đó đến áp lạnh, đốt cuối cùng. Nhưng mình nhát và sợ máu nên mình áp lạnh, nhẹ nhàng chả có gì. Mỗi tội ra nhiều nước vì rộng quá.

• 465 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.kingk0ng Xem bài viết
    C ơi có phải kq xn đấy là khi mình al lần 2 dc nhận k ạ
    uh, kết quả xét nghiệm tế báo đó e.

• 229 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

có. tớ bị nhiều nước vàng lắm ý. tốn tiền mua bvs quá cơ. C mình trêu bảo để c mua cho mấy bịch về dùng dần. hixhix. hôm nọ tớ đi al cùng vphuonghpv cũng hết 900k. hẹn 5/9 tái khám. mà hết 2,4t thì tớ toi. hem có xiền ý. Mà chắc bạn đấy bị viêm nhiêm gi rùi. mà mình cũng bị viêm ( đoán thế) .thuốc của bác Thanh đắt lắm. Hôm đấy tớ cũng thấy có chị bị nấm mà phải dung 6 hay 8 viên mà mất 800k. Mình hơi run
    Mẹ nào có kinh nghiệm vụ tuốc thang thì chia sẻ cho hội tớ với