Bệnh người lớn

Viêm lộ tuyến cổ tử cung (Phần 4)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 236K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi OSAKAJAN hình như là sắp đi đốt laze ở bsĩ Xinh ạh? em tìm mãi mà hình như trong Nam k có địa chỉ nào áp lạnh tốt như là chú Thanh ở ngoài HN cả...mà em mới đặt thuốc được 1 tuần thôi.
    chị cho em hỏi mình điều trị khoảng bao nhiêu lâu chị nhỉ??? huhu. Em chỉ cầu mong cho hết bệnh để còn yên tâm có em bé, hic,...mà em có nên sang bsĩ Xinh khám lại không chị nhỉ??? :Worried:
    ....

• 701 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuva Xem bài viết
    chi OSAKAJAN hình như là sắp đi đốt laze ở bsĩ Xinh ạh? em tìm mãi mà hình như trong Nam k có địa chỉ nào áp lạnh tốt như là chú Thanh ở ngoài HN cả...mà em mới đặt thuốc được 1 tuần thôi.
    chị cho em hỏi mình điều trị khoảng bao nhiêu lâu chị nhỉ??? huhu. Em chỉ cầu mong cho hết bệnh để còn yên tâm có em bé, hic,...mà em có nên sang bsĩ Xinh khám lại không chị nhỉ??? :Worried:
    ....
    đúng rồi em,vì ko có chổ nào áp lạnh nên đi đốt lazer thôi em à.hihihii.Nếu em ở Hn thì ra bs Thanh áp lạnh,còn nếu ở Sài gòn thì ra bs Xinh đốt lazer (nếu ở Sài gòn thì chị em mình hẹn đi chung cho nó vui,hihii)
    thường đốt lazer chỉ 1 lần là khỏi,còn áp lạnh thì tùy tình hình em bị nhìu hay ít bs sẽ cho em áp lạnh 1 hay 2,3 lần,chắc cũng mất 2,3 tháng đó em.em đang đặt thuốc thì cứ đặt cho hết đợt thuốc này đi rồi đi khám lại và xử nó dứt điềm luôn em nhé.
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con.Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an,khỏe mạnh,đủ 9 tháng 10 ngày về đích an toàn

Ba mẹ yêu con lắm lắm:Kiss::Kiss::Kiss: bình an,khỏe mạnh bên ba mẹ con yêu nhé:Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osakajan Xem bài viết
    nếu bị nấm thỉ bạn nên chữa hết nấm rồi hãy đi đốt nhé.Chúc bạn mau chóng khỏi bệnh và đón con yêu nha
    Mình đang điều trị nấm nhưng 4 tháng rồi chưa khỏi cứ phải đặt thuốc mãi không biết làm sao để khỏi được để còn điều trị VLTCTC nữa. Phụ nữ thật khổ:Crying:

• 1,732 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memonglambeyeu Xem bài viết
    Mình cũng bị VLTCTC 0.5 cm bác sĩ cũng khuyên mình nên đốt điện không sẽ khó có con. Mình cong bị nấm Candida nữa, đang đặt thuốc điều trị. Mình đang mong có em bé nên rất lo lắng. Có mẹ nào ở Hải Phòng chỉ cho mình địa chỉ đốt điện tin cậy và có hiệu quả không? Mình đang mong lắm lắm!:Worried:
    hi,
    bạn bị nấm thì điều trị kg khó đâu, dặt thuốc và uống thêm 1 liều chuyên trin nấm, ắt khỏi!
    Còn viêm lộ tuyến CTC, hì hì- sao chị em lại đổ xô đi đốt nhỉ?! xưa rồi nhé! -thật đấy!- chính mình trước đây cũng giới hạn kiến thức về nó: tóm lại như thế này: > 90% phụ nữ trong diện tuổi sinh đẻ( từ 15 -49 tuổi) bị lộ tuyến CTC. LA@ 1 tình trạng ống tuyến lộ ra ngoài khu vực tế bào lát, dưới td của môi trường âm đạo sẽ bị đỏ lên. Khái niệm bị viêm là khi vùng lộ tuyến bị ra nhiều nhầy mủ, hoặc loét trợt. Các trường hợp viêm, sẽ được đặt thuốc. Ngày xưa, bs đè ra đốt hết! vì sợ biến đổi tb xấu, nhưng bg thì kg! vì đó gần như tự nhiên! hehe, chị em chỉ cần đi kiểm tra định kì 6 tháng/ lần bao gồm soi CTC và làm tế bào âm đạo, là ổn- khi phát hiện tb bất thường bs sẽ theo dõi, điều trị tùy theo mức độ bệnh, còn kg thì cứ sống chung với cái ctc lộ tuyến, càng già nó càng gom vô, khám các bà già hay phụ nữ mãn kinh, đố tìm thấy nó!
    Còn việc đốt Ctc cũng có nhiều tdp lắm nhé, có trường hợp mình thấy chảy máu ồ ạt sau đốt, phải cấp cứu, nhiễm trùng, xơ chai CTC....
    Cung cấp kiến thức mới, nhiều khi nhiều bs vẫn biết, nhưng vẫn làm, vì xiền! hay vì chiều theo tâm lí người bệnh?!
    BIN 2 THÁNG, ĐÃ NGỒI!

HY- HƯNG - HY ; Hưng Hy- HƯNG HY-HƯNG HY

• 1,325 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Bạn ơi tam thất là gì thế ? mỉnh ra tiệm thuốc bắc nói bàn cho mình tam thất là được rồi hả.Mình hết QKD đợt này cũng đi đốt lazer VLT đây.Chúc bạn mau chóng lành bệnh ,đón con yêu nha
    Mình cứ ra hàng thuốc bắc hỏi tam thất họ sẽ bán cho mình chị ạ. Tam thất họ xay thành bột mịn rồi, để cho dễ uống thì em thấy nhà em toàn viên với mật ong (nhà em làm Đông Y mà), rất tốt cho sức khoẻ.

Chị ở Hà Nội thì có thể ra Lãn Ông để mua và thuê họ viên cho mình, chứ ngồi nhà viên lâu lắm á. Viên xong còn phải phơi khô rồi mới cất vào hộp để dùng dần chị ạ.
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi chút í

Hôm qua e có đi khám vì thấy khí hư ra có màu trắng đục - k mùi và gây ngứa.
    Bsĩ bảo em bị dị ứng â.đạo và cho cho đặt thuốc.

Sau đó bs có nói là em cần phải đốt cái gì gì ấy
    Lộ tuyến tử cung hay sao í
    E ko biết là đốt ntn - và có ảnh hưởng gì k.
    Các chị ai biết chỉ giúp cho em với ạ

• 141 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Xin chia se thong tin voi các bạn cung chung can bẹnh kho chịu do. Sau khi dat thuoc 2 thang minh da di dot bang hong ngoai, phuong phap nay moi thay bac sy bao se de lại seo mem,khong nhu dot bang laser, mình vua di dot hom qua,hom nay con ra dich mau vang. Hi vong thoi gian toi se khoi bẹnh.

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Củ Gừng Xem bài viết
    Xin chia se thong tin voi các bạn cung chung can bẹnh kho chịu do. Sau khi dat thuoc 2 thang minh da di dot bang hong ngoai, phuong phap nay moi thay bac sy bao se de lại seo mem,khong nhu dot bang laser, mình vua di dot hom qua,hom nay con ra dich mau vang. Hi vong thoi gian toi se khoi bẹnh.

Chị ơi, thế đốt nthế có đau ko ạ
    và tiến hành ntn hả chị

E có hỏi Bs thì chị ấy bảo
    trog các lần e đến đặt thuốc sẽ nói rõ sau nhưng em lo với cả tò mò nữa chị ạ

Mà sau khi đốt đều bị ra dịch màu vàng hả chị
    và chi phí ntn ạ

• 701 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memonglambeyeu Xem bài viết
    Mình đang điều trị nấm nhưng 4 tháng rồi chưa khỏi cứ phải đặt thuốc mãi không biết làm sao để khỏi được để còn điều trị VLTCTC nữa. Phụ nữ thật khổ:Crying:
    Trước đây mình cũng bị nấm,cũng điều trị 4,5 tháng mới hết đó bạn,phải kiên trì,đật thuốc ,uồng thuồc đều đặn.Mình đi tái khám hoài mà bs còn nói" con bé này sao lâu vậy mà chưa hết bệnh vậy"hihihi,mình cũng pó tay luôn.Bệnh này bạn nên thay quần chip ngày 2 lần.Quần chíp giặt rồi ngâm lại bằng nước sôi,phơi dưới ánh sáng mặt trời ,trước khi mặc bạn nên ủi sơ qua nữa nhé.Nếu có quan hệ với ox thì nên dùng bcs.
    Chúc bạn mau chóng lành bệnh
    Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên con.Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con luôn được bình an,khỏe mạnh,đủ 9 tháng 10 ngày về đích an toàn

Ba mẹ yêu con lắm lắm:Kiss::Kiss::Kiss: bình an,khỏe mạnh bên ba mẹ con yêu nhé:Kiss::Kiss::Kiss:

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng bị nấm,cũng điều trị 4,5 tháng mới hết đó bạn,phải kiên trì,đật thuốc ,uồng thuồc đều đặn.Mình đi tái khám hoài mà bs còn nói" con bé này sao lâu vậy mà chưa hết bệnh vậy"hihihi,mình cũng pó tay luôn.Bệnh này bạn nên thay quần chip ngày 2 lần.Quần chíp giặt rồi ngâm lại bằng nước sôi,phơi dưới ánh sáng mặt trời ,trước khi mặc bạn nên ủi sơ qua nữa nhé.Nếu có quan hệ với ox thì nên dùng bcs.
    Chúc bạn mau chóng lành bệnh
    Cảm ơn bạn nhiều nha! :Rose: Có người đồng cảnh ngộ lại đã điều trị khỏi nên mình cũng đỡ lo hơn.