Bệnh người lớn

Viêm hang vị dạ dày - Trào ngược dịch mật

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 42.5K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 424 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi nội soi dạ này thì BS kết luận
    - Viêm hang vị dạ dày phù nề xung huyết
    - Trào ngược dịch mật
    BS kê cho một đống thuốc mà k được cho con bú trong khi bé con nhà mình mới được hơn 3 tháng. Tuy bé ăn sữa ngoài là chính nhưng một ngày ít ra vẫn còn được vài lần sữa mẹ, bây giờ mà uống thuốc thì bé phải cai hẳn, mà k uống thì đau quá.
    Có ai biết về bệnh trên không bảo mình với nhé. Tks

• 5,992 Bài viết

• 7,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Hôm nay mình đi nội soi dạ này thì BS kết luận
    - Viêm hang vị dạ dày phù nề xung huyết
    - Trào ngược dịch mật
    BS kê cho một đống thuốc mà k được cho con bú trong khi bé con nhà mình mới được hơn 3 tháng. Tuy bé ăn sữa ngoài là chính nhưng một ngày ít ra vẫn còn được vài lần sữa mẹ, bây giờ mà uống thuốc thì bé phải cai hẳn, mà k uống thì đau quá.
    Có ai biết về bệnh trên không bảo mình với nhé. Tks
    Mẹ mình bị bệnh này, bs nói bệnh này khó chữa hơn so với các bệnh về dạ dày khác. Hichic, nếu đúng mẹ nó bị bệnh này thì sẽ gầy lắm, mẹ mình giờ chỉ còn 43kg mặc dù tẩm bổ ko thiếu thứ gì:Sad:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xin chào bạn! Tôi đi khám, nội soi và có kết quả tương tự như của bạn, vấn đề chính là trào ngược dịch mật, khá lo lắng.
    Xin hỏi bạn đã điều trị chưa, có tiến triển tốt chứ?
    Mong được bạn trả lời.
    Xin cảm ơn!

• 25 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chào bạn! Minh mới đi khám ở viện 108 cũng bị như bạn ,bác sĩ kê cho đơn thuốc uống cũng thấy đỡ

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung bi dich mat trao nguoc o hang vi. bsy ke don uong cung thay do.
    the ma lan nay dang di choi xa thi lai bi dau, chang nho thuoc de ma mua.
    chan ­­qua huuuuuu......
    minh khoi duoc hon 1 nam roi
    lai con dang bi viem duong tiet nieu.
    neu ban nao co nhu cau hom nao di choi ve minh se tim lai don thuoc va post len.
    :Crying:

• 613 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

viêm trượt phù nề dẫn đến xung huyết niêm mạc hang vị dạ dày là thuộc dạng khá nặng rồi, có điều kiện tốt nhất vẫn là nên uống thuốc Bắc, còn kiêng thì kiêng những thứ như mọi người đã biết.

Trào ngược dịch mật nên khi nội soi mới thấy màu vàng vàng hoặc vàng xanh ở dạ dày. Với bệnh này, trước khi đi ngủ 2 tiếng ko nên ăn bất cứ đồ ăn nào; khi ngủ kê thân trên (từ eo trở lên) cao hơn so với thân dưới; không làm việc nặng quá sức; giữ tinh thần ổn định, tránh thường xuyên cáu giận, u uất.

Chúc các mẹ mau khỏi bệnh. Bệnh dạ dày do nhiều nguyên nhân mà cũng có nguyên nhân do trạng thái tinh thần của mình nữa, nhất là khi có liên đới đến can, thận, mật
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mattroidingusom; 05/03/2011 vào lúc 08:57 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong2511 Xem bài viết
    minh cung bi dich mat trao nguoc o hang vi. bsy ke don uong cung thay do.
    the ma lan nay dang di choi xa thi lai bi dau, chang nho thuoc de ma mua.
    chan ­­qua huuuuuu......
    minh khoi duoc hon 1 nam roi
    lai con dang bi viem duong tiet nieu.
    neu ban nao co nhu cau hom nao di choi ve minh se tim lai don thuoc va post len.
    :Crying:
    Mình đi nội soi thì BS kết luận là trào ngược dịch mật. Chắc đó là nguyên nhân bệnh dạ dày của mình chữa mãi không khỏi. Bạn đã điều trị và có đơn thuốc vậy phiền bạn Post đơn thuốc lên nhé

• 89 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Me_bong oi, me con giu don thuoc lan truoc khong? To cung bi nhu vay ma uong thuoc nhung chua chang thay khoi gi ca.
    Neu me con thi post cho to xem voi nhe.
    Cam on me nhieu.

• 89 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chao ban Anh-Thu,
    Minh di kham o benh vien E, bi trao nguoc dich mat o hang vi, bac sy cung ke mot don 5 thu thuoc, uong gan het thuoc rui ma van chua thay tien trien gi lam.
    Benh cua ban the nao roi? Da tot chua? Neu ban con don thuoc thi post cho minh tham khao voi nhe.
    Cam on nhieu.

• 162 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeuchip Xem bài viết
    Chao ban Anh-Thu,
    Minh di kham o benh vien E, bi trao nguoc dich mat o hang vi, bac sy cung ke mot don 5 thu thuoc, uong gan het thuoc rui ma van chua thay tien trien gi lam.
    Benh cua ban the nao roi? Da tot chua? Neu ban con don thuoc thi post cho minh tham khao voi nhe.
    Cam on nhieu.

bạn ơi mình cũng nội soi ở viện E đây bác sĩ cũng nói mình bị y sì như bạn khác mỗi cái là trào ngược thực quản thôi chứ ko fai là Trào ngược dịch mật . họ cho nhiều thuốc lắm 6-7 loại gì đấy mình uống vào mà chả thấy đỡ gì cả . Bạn có bị hiện tượng nằm ngủ nó hay bị nghẹn ko ? thỉnh thoảng ngồi hay đi cũng bị nữa như có gì chặn ở cổ vậy . khó chịu lắm

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8