• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.36K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đang vị viêm đa khớp dạng thấp, tôi tìm hiểu trên mạng và sách báo ...thấy bệnh này điều trị chỉ cầm chừng, thuyên giảm...chứ không chữa khỏi hẳn, mà nếu không điều trị kịp thời các khớp sẽ bị thoái hoá...tôi đi khám ở BV chấn thương chỉnh hình thành phố HCM, BS kê đơn thuốc tây cho tôi nhưng tôi còn lưỡng lự chưa uống vì thuốc tây điều trị khớp nhiều tác dụng phụ như loét bao tử ....tôi đang tìm hiểu và muốn điều trị bằng đông y, nhưng không biết ở đâu điều trị hiệu quả, uy tín? Có ai bị bệnh như tôi không? Điều trị ở đâu?Như thế nào? Chỉ tôi với

• 461 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

không biết bạn có bị giống mẹ mình không. Đợt vừa rồi, mẹ mình bị sưng một đốt ở ngón chân cái,đau nhức kinh khủng. Mẹ mình đi làm xét nghiệm không phải gút mà người ta bảo viêm khớp, đi mấy bệnh viện chữa hết thuốc này đến thuốc khác mà không khỏi. Cuối cùng có người mách vào viện E nhờ bác sĩ tiêm một phát vào ổ khớp là khỏi ngay. VÀ Đúng.
    Sống đơn giản thôi để hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn vì đã quan tâm và cho tôi thông tin để tham khảo thêm, tôi bị viêm đa khớp cả tay chân đều bị chứ không phải chỉ ở ngón chân như mẹ của bạn. Còn về điều trị bằng cách chích thuốc vào ổ khớp như thế rất dễ bị nhiễm trùng chỉ có BS nhiều kinh nghiệm mới làm được việc đó, với lại toi đang ở Sài Gòn nên cũng không thể ra Hà Nội để chữa được.

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nào có biết bệnh viêm đa khớp như thế nào ko? Chữa trị làm sao. Bác sĩ bảo mình mới 26 tuổi mà sao lại bị bệnh này. Bệnh này thường gặp ở phụ nữ 45-50. Nếu lâu thì có thể tàn phế vì các khớp sẽ bị cứng lại. Em còn đang điều trị hở van tim nữa. Buồn lắm mọi người ơi

• 1,998 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Đầu tiên em thành thật chia sẽ cùng chị!Em có 1 người bạn hiện nay cũng đang bệnh này! phát hiện 3 năm rồi!nó Sn 82 đó!
    Thời gian đầu nó stres nặng lắm, từ khi biết bệnh thì trong 1năm nó từ 50ký còn có 36 ký àh!Nhờ bạn bè và người thân bên cạnh an ủi mà nay nó đã vui vẻ!
    Chị đừng có lo lắng nha, trong cuộc sống có đôi lúc xảy ra những điều kỳ diệu lắm, hãy cố làm nhiều việc tốt, có lẽ điều kỳ diệu sẽ đến với chị!

• 80 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn thử đến viện y học dân tộc quân đội ở Đại kim xem sao. Lá lốt cũng rất tốt để điều trị khớp đấy

• 172 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chữa bệnh này cần bền bỉ mới được. Có nhiều cách như sử dụng lá lốt chị ở trên nói.
    Bạn có thể nấu canh lá lốt ăn, hoặc lá lốt phơi khô rồi xông hơ các khớp.
    Ngoài ra còn phải kiêng ăn thịt gà, ba ba, cà pháo, măng. Bạn cũng không nên tíep xúc với đá, kem...quá lạnh
    Khi dùng thuốc (đông y, tây y, hoặc thuốc gia truyền) bạn phải để ý xem thành phần của thúôc có corticoic hay không, lọai này rất hay sử dụng chữa đau khớp nhưng có tác dụng xấu về sau (làm giòn xương)
    Bạn có thể uống thêm nước bưởi ép hàng ngày cũng rất tốt.
    Có một bài thúôc dân gian là sử dụng cao mèo đen. Người nhà mình đã dùng, bây giờ thì bệnh ổn định, không đau nhức nữa, tuy nhiên có một số khớp vẫn cứng lại.
    Chúc bạn mau khỏe, tinh thần sảng khóai thì mới khỏe được bạn nhé

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beenbeen Xem bài viết
    mẹ nào có biết bệnh viêm đa khớp như thế nào ko? Chữa trị làm sao. Bác sĩ bảo mình mới 26 tuổi mà sao lại bị bệnh này. Bệnh này thường gặp ở phụ nữ 45-50. Nếu lâu thì có thể tàn phế vì các khớp sẽ bị cứng lại. Em còn đang điều trị hở van tim nữa. Buồn lắm mọi người ơi
    Viêm đa khớp dạng thấp có 2 loại. Kụ ở loại nào thì kê phương thang chữa trị mới hiệu quả.
    - Sưng, nóng, đỏ, đau.
    -Sưng , đau . Nhưng mà không nóng và đỏ

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở Quảng Nam nên điều kiện chữa bệnh cũng ko được thuận tiện lắm. Hai khớp gối thường bầm và đau như bị té chứ không sưng. Mình nói mình đau ở tất cả các khớp thì bs bảo là viêm đa khớp chứ chưa chụp-quang gì. bs cho thuốc uống 10ngày rồi ktra lại. Nếu ko ổn thì mình sẽ đi khám ở nơi khác. Con mình còn nhỏ quá, mình lại ốm yếu lỡ có chuyện gì thì ai lo cho nó, thương lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beenbeen; 17/07/2009 vào lúc 02:46 PM.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5