Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh người lớn

Uống thuốc Lô Hội, bị béo tích nước-help

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, hiện tại em đang rất hoang mang, em có vấn đề này mong dc các chị tư vấn giúp.

Vợ em bị viêm bàng quang, uống thuốc Tây cũng chỉ đỡ lúc uống, hết thuốc lại tái phát, uống thuốc Bắc cũng vậy, mặc dù bọn em đã vệ sinh và ...kiêng hẳn để chữa bệnh.

Sau đó thì em được người bạn nói là có chị bạn bị bệnh biểu hiện y hệt vợ em và nguyên nhân cũng giống nhau, uống một loại thuốc vừa dạng nước vừa thuốc viên ở Hải phòng và đã khỏi hẳn.
    Em đã nhờ đặt mua thuốc để chữa bệnh và cũng nhờ thêm thuốc bổ vì vợ em còn hiện tượng Huyếp áp thấp. hết cũng gần 4triệu.
    Em về xem qua thì thấy thành phần của thuốc chủ yếu là mật ong, cây Lô hội (cây Nha đam), sâm linh chi..., và trên các lọ thuốc ghi là THỰC PHẨM DINH DƯỠNG và có ghi chú: " Sản phẩm này là thực phẩm dinh dưỡng, không có chức năng chữa bệnh"

Em có hỏi lại bạn em, nhưng bạn em nói là cứ dùng đi rồi sẽ có kết quả.

Vì thấy thành phần thuốc cũng ko có gì độc hại nên em để vợ em tiền hành dùng thuốc.

Sau 2-3 ngày thì vợ em hết cảm giác khó chịu của bệnh viên bàng quang. Sau đó thì rất thuyên giảm và tiền triển rất tốt.

Nhưng sau 1 tuần thì vợ em bắt đầu có dấu hiệu tăng cân, và mập ra kiểu tích nước, quần áo mặc chật hẳn.

Vì hiện tường tăng cân quá nhanh trong vòng 1 tuần dùng thuốc, nên em đã tìm hiểu thêm về loại thuốc này.

Đây là sản phẩm của một công ty đa cấp.
    http://flpvietnam.com

Và tìm thấy cũng khá nhiều thông tin tiêu cực của công ty này.

Có trường hợp sử dụng mà không lành bệnh, lại còn nặng thêm, có trường hợp dùng sau một thời gian thì bị mất mạng.

Hiện em đang rất lo lắng.
    Không biết có chị nào đã sử dụng hay biết thêm thông tin gì không.

Vợ em thì hiện tại bệnh viêm bàng quang gần như khỏi hẳn. nhưng người bị tích nước, rất khó chịu.
    Có nên dừng thuốc lại không vì liều dùng là cho 1 tháng mà mới dùng được khoảng 10 ngày.

Rất mong được sự giúp đỡ của các chị.

• 168 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi bạn, theo mình bạn cứ để vợ bạn uốg hết liều Uống thuốc chữa bệnh phải uóng đủ liều và đúng liều. Còn việc giữ nước, sau khi ngưng thuốc thì nó sẽ tự động giảm và trở lại bình thường thôi.
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim007 Xem bài viết
    Chào các chị, hiện tại em đang rất hoang mang, em có vấn đề này mong dc các chị tư vấn giúp.

Vợ em bị viêm bàng quang, uống thuốc Tây cũng chỉ đỡ lúc uống, hết thuốc lại tái phát, uống thuốc Bắc cũng vậy, mặc dù bọn em đã vệ sinh và ...kiêng hẳn để chữa bệnh.

Sau đó thì em được người bạn nói là có chị bạn bị bệnh biểu hiện y hệt vợ em và nguyên nhân cũng giống nhau, uống một loại thuốc vừa dạng nước vừa thuốc viên ở Hải phòng và đã khỏi hẳn.
    Em đã nhờ đặt mua thuốc để chữa bệnh và cũng nhờ thêm thuốc bổ vì vợ em còn hiện tượng Huyếp áp thấp. hết cũng gần 4triệu.
    Em về xem qua thì thấy thành phần của thuốc chủ yếu là mật ong, cây Lô hội (cây Nha đam), sâm linh chi..., và trên các lọ thuốc ghi là THỰC PHẨM DINH DƯỠNG và có ghi chú: " Sản phẩm này là thực phẩm dinh dưỡng, không có chức năng chữa bệnh"

Em có hỏi lại bạn em, nhưng bạn em nói là cứ dùng đi rồi sẽ có kết quả.

Vì thấy thành phần thuốc cũng ko có gì độc hại nên em để vợ em tiền hành dùng thuốc.

Sau 2-3 ngày thì vợ em hết cảm giác khó chịu của bệnh viên bàng quang. Sau đó thì rất thuyên giảm và tiền triển rất tốt.

Nhưng sau 1 tuần thì vợ em bắt đầu có dấu hiệu tăng cân, và mập ra kiểu tích nước, quần áo mặc chật hẳn.

Vì hiện tường tăng cân quá nhanh trong vòng 1 tuần dùng thuốc, nên em đã tìm hiểu thêm về loại thuốc này.

Đây là sản phẩm của một công ty đa cấp.
    http://flpvietnam.com

Và tìm thấy cũng khá nhiều thông tin tiêu cực của công ty này.

Có trường hợp sử dụng mà không lành bệnh, lại còn nặng thêm, có trường hợp dùng sau một thời gian thì bị mất mạng.

Hiện em đang rất lo lắng.
    Không biết có chị nào đã sử dụng hay biết thêm thông tin gì không.

Vợ em thì hiện tại bệnh viêm bàng quang gần như khỏi hẳn. nhưng người bị tích nước, rất khó chịu.
    Có nên dừng thuốc lại không vì liều dùng là cho 1 tháng mà mới dùng được khoảng 10 ngày.

Rất mong được sự giúp đỡ của các chị.
    Thông thường TPCN kiềm hãm bệnh không phát triển, chứ không chữa được căn nguyên của bệnh.
    Trong thành phần Của thuốc trên, Bạn có liệt kê lắp lửng . Nên tôi cũng đành chịu.
    Nhưng mà bạn nói là triệu chứng bệnh Viêm Bàng quang có thuyên giảm , tiến triển tốt. Nhưng mà tác dụng phụ là bị thũng.
    Theo tôi thì biết TPCN được bào chế từ thảo dược thiên nhiên, dùng vào có lợi cho sức khỏe, tăng sức đề kháng,....vv. Nhưng nếu nhà sản xuất lạm dụng đưa vào những chất độc Bảng B như Dexa... để giảm đau thì hậu quả hay tác dụng phụ như: Giữ nước, độc hại không lường.
    Nếu chữa mọi nơi mà không hết bệnh, thì mail cho tôi, để tôi tư vấn .