• 0 Lượt chia sẻ
  • 64.1K Lượt đọc
  • 307 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac' Me cac' Chi oi?Giup' em voi',Ba em dang bi ung thu tuyen' giap' va da mo xong roi, nhung cac te bao ung thu chua het duoc, bay gio con phai ung thuoc gi do ma can cach ly nguoi nha 3 met' va thoi gian cach ly la 2 tuan,em that su lo lang qua;Co ai bi hoac biet ve can benh nay khong giup em voi, Ba em con tre lam moi 47 tuoi thoi, em thuong Ba em qua, ca nha em bay gio ai cung lo lang khong biet benh nay nguy hiem toi muc nao,mong cac Me va cac Chi neu ai biet thong tin nay thi giup cho em biet voi.Em buon qua thoi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Tuan; 12/07/2007 vào lúc 11:42 PM.

• 2,819 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Đưới đây là một số bài em tìm ra được với từ khoá "ung thư tuyến giáp" (Thyroid Cancer) để bác tham khảo. Hy vọng ông của Tuấn mau hồi phục sức khoẻ.

Từ Wikipedia: có các bảng biểu nên bác vào trực tiếp để xem nhé
    http://vi.wikipedia.org/wiki/Ung_th%...%BFn_gi%C3%A1p

Từ Parkway Group Healthcare:
    http://www.parkway.com.vn/news/news_...news=200654257

Kiến thức cơ bản về tuyến giáp trạng:
    http://www.ykhoanet.com/TCHNK/chuong07/VII_02.htm

Thống kê về điều trị (tại Việt Nam): hơi cũ nhưng cũng hữu ích
    http://www.cimsi.org.vn/tapchi/sotty...ai9-1-2002.htm

Bài báo về 1 phương pháp điều trị:
    http://vietnamnet.vn/khoahoc/suckhoe/2005/11/513450/
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ca'm on Khai Tâm rât' nhiếu ,me Tuấn doc nhung tin túc dó rôi` ,nó da giúp cho Ông Ngoai Tuấn biết thêm duoc ít nhiêu` vê`can bênh do',buôn` quá thôi Khai Tâm a`,cám on ban da bot thoi gian dê tim ra nhung tin tuc bo ich do giup Me Tuấn nha,câu`cho gia dinh cua Khai Tâm luon duoc binh an , cam' on ban nhiêu` lam'

• 1,165 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Cầu chúc sức khỏe cho ông của Tuấn!
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn đừng lo lắng quá
    ung thư tuyến giáp là ung thư nhẹ nhất trong tất cả các loại ung thư, diễn tiến rất lâu, có thể sống thêm kéo dài đến 20 năm, bởi vậy bạn đừng lo,
    tiên lượng tùy vào loại ung thu tuyến giáp, độ to của bướu, xâm lấn, di căn hạch ....
    mình biết có người bị ung thu tuyến giáp xâm lấn mà sống dược 6 năm rồi , vẫn khỏe mạnh
    ông bạn uống chắc là iod phóng xạ, để tiêu diệt tế bào tuyến giáp

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cam' on ban da chia se voi Me Tuan ,dung la luc dau moi nghe thi ca nha buon lam , dac biet la Ba Ngoai cua Tuan',binh thuong Ba`da gay tong teo roi ,khi nghe tin Ba minh bi ung thu thi ca nha chang ai muon lam gi nua, chi nghe tieng khoc cua Me minh thoi , nhung hom nay qua tim hieu thi thay hinh nhu nguoi ta bi benh nay cung nhieu ,nhung ban biet khong , minh lo lang nhat la tai vi Ba minh bi di can hach roi nen thay vay lo lang nhieu hon. Cam' on ban da bo thoi gian chia se voi minh ha , va minh cung hy vong la neu co' ai bi hoac ai biet ve benh nay thi minh cung nhau chia se de phat hien ra benh nay som hon khi no chua di can ,cam on cac ban
    :Crying:

• 68 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mẹ chồng mình cũng UTTG, T11 năm ngoái mổ ở bệnh viện Nội tiết, rồi xét nghiệm ác tính, thế là chuyển lên 108 để uống phóng xạ (1 liều). Hôm qua đi chụp lại thì thấy hết rồi. Nếu như còn thì lại tiếp tục uống thêm liều nữa, và mình đã gặp một số người cùng điều trị với mẹ mình, nói chung toàn là kết quả tiến triển tốt cả. BS còn nói: nếu bị ung thư thì xin cho được UTTG, vì đây là loại dễ chữa nhất.

Mẹ Tuấn đừng quá lo lắng thế, tâm lý không tốt là cũng gây ảnh hưởng không tốt đến người bệnh đâu. Mình thấy khi bị bệnh thì một điều vô cùng quan trọng là phải có niềm tin, cái ý nghĩ mình sẽ khỏi nó giúp cho việc điều trị cũng tốt hơn nhiều. Nên mẹ T về động viên tinh thần ông, cứ vô tư và lạc quan lên. Không vấn đề gì hêt cả.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao ban,
    Minh da suy nghi truoc khi viet cho ban vi so rang moi nguoi lai coi la minh quang ba san pham nhung cuoi cung minh da quyet dinh viet vi minh nghi thong tin nay cung de moi nguoi tham khao va mong sao bo ban khoi benh.
    Nhieu nguoi cung biet ve Nam Linh chi nhung tac dung den dau thi chac la chua ai hieu het. Dot truoc me minh hay met, minh di tim mua Nam Linh chi (Cay Nam) cho me, vo tinh den dia chi cua Cong ty Nam Linh Chi lai chinh la nha PTS. Chinh cua Khoa sinh DHKHTN. Bac trai da noi chuyen voi minh gan 1h. Bac co noi la rat nhieu benh nhan ung thu dang su dung Nam Linh chi va nhieu truong hop co tac dung tich cuc, co truong hop tro lai binh thuong va bac cho minh xem so theo doi cac truong hop dung san pham Nam Linh chi. Minh nghi la neu nha ban quan tam thi den trao doi truc tiep de ho tu van. Theo minh duoc nghe thi cac benh nhan day deu dung ket hop cac san pham Linh chi nhung chu yeu la san pham Bao tu Nam Linh chi (Phan tot nhat cua cay nam). Minh mua mot it ve cho me va minh uong thay kha de chiu. San pham duoi dang tinh bot nen la rat de uong chi co dieu mui no hoi kho chiu.
    Dia chi: Công ty TNHH Nấm Linh Chi, Nhà H3 Ngõ 330 đường Nguyễn Trãi. ĐT: 048582809 (Day la d/c nha rieng con cua hang hinh nhu la o Pho Chua Lang thi phai, minh ko nho ro)

Chuc Ba ban chong khoe.

Xin loi moi nguoi vi minh khong go dau nhung ma minh luoi go lai lam, tranh thu go truoc khi ve.

• 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ nó à.hãy động viên bà để tinh thần bà đươợc ne định.Theo mình biết thì ung tư tuyến giap khá lành tính(chồng mình làm ở viện K nên cũng biết sơ sơ).Nếu tiên lượng tốt thì sống thêm được khoảng 20-25 năm nn không phải lo đâu.Với lại bà cháu mổ ở viện nào nhỉ.Mẹ cháu khuyên bà nên đi khám lại định kỳ nhé.cách đay 4 năm mình cũng có 1 cô bạn bị ung thư giáp trạng, mới đầu còn tưởng bị viêm tuyến giáp chữa mãi không khỏi mình giuc mãi mới đến viện khám và phải mổ.nhưng tâm lý cô bạn mình rất thoải mái.các bác sĩ cũng bảo tiên lượng rất tốtcuũng được khoảng 20 năm

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Tuan cam dong qua',cam on cac ban nhieu ,tu khi nghe noi Ba bi ung thu thi tinh than me Tuan xuong doc' qua chung luon, chi len WTT de hoi tham va tam su thoi, chu ai goi dt den cung khong muon noi chuyen , vi bat dt len ai hoi tham cung thay lo lang, co nguoi thi noi ung thu la chet thoi chu chua duoc gi nua,buọn lam nhung hom nay doc duoc nhung tin tuc va nhung loi dong vien chia se cua cac chi, cac me , cac ban nua ma me Tuan cam dong roi nuoc mat, vi tu khi ba cua me Tuan bi cho toi hom nay thi toan la lo lang va mat het niem tin thoi. Cam on WEBTRETHO nhieu lam, me Tuan hy vong se con nhan duoc nhieu tin tuc ma nhung ai da bi hoac co nguoi than bi ung thu nay thi cho me Tuan biet voi nhe.