Bệnh người lớn

U Lạc Nội Mạc Buồng Trứng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy chị ơi nếu mổ nội soi bệnh u lạc nội tuyến thì bác sĩ nào o Từ Dũ giỏi ạh? ban em giới thiệu qua Fap Việt nhưng em lại sợ nó k chuyên

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki_x Xem bài viết
    Mấy chị ơi nếu mổ nội soi bệnh u lạc nội tuyến thì bác sĩ nào o Từ Dũ giỏi ạh? ban em giới thiệu qua Fap Việt nhưng em lại sợ nó k chuyên
    mình mổ BS trần Chánh Thuận 128/9 Bàn Cờ P3 Q3 TPHCM.
    Tuy nhiên bạn có gia đình chưa? nếu chưa có gia đình thì bs sẽ cho bạn thuốc để ngừa tái phát, còn muốn có con thì theo như phòng khám Hiếm muộn BV Từ DŨ họ khuyên mình nên làm IUI luôn chứ không uống thuốc nữa. chúc bạn sớm khoẻ nhé.

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em uống Danazol được 20 ngày và em bị nổi hột nhỏ nhỏ màu đỏ khắp người 4,5 ngày nay, ngứa lắm ạh..em đọc trong toa thuốc thì thấy tác dụng phụ của thuốc là suy gan!!! Hột nổi khắp người và ngứa nên rất khó chịu mà em k dám gãi vì càng gãi nó càng lan ra và sưng hơn, mấy chị ơi có ai biết thì chỉ giúp e với ạh, em ở dalat nên cũng chẳng có điều kiện để gặp bác sĩ..mỗi lần khám là phải đi sài gòn hết

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

em uống Danazol được 20 ngày và em bị nổi hột nhỏ nhỏ màu đỏ khắp người 4,5 ngày nay, ngứa lắm ạh..em đọc trong toa thuốc thì thấy tác dụng phụ của thuốc là suy gan!!! Hột nổi khắp người và ngứa nên rất khó chịu mà em k dám gãi vì càng gãi nó càng lan ra và sưng hơn, mấy chị ơi có ai biết thì chỉ giúp e với ạh, em ở dalat nên cũng chẳng có điều kiện để gặp bác sĩ..mỗi lần khám là phải đi sài gòn hết
    vấn đề này có thể do tác dụng phụ của thuốc, cũng có thể do em ăn thức ăn bị dị ứng. em đã uống được 20 ngày thì khả năng dị ứng là cao hơn, em kiểm tra lại xem dạo này có ăn gì gây dị ứng không nhé. em ra nhà thuốc hay bv ở dalat xem BS nói thế nào nha, nhưng bây giờ thì phải uống cho thật nhiều nước vô, có nước gừng uống càng tốt nhé.
    em khám ở SG thì sao không yêu cầu BS chích mũi 1 tháng cho khoẻ, chị chích 1 mũi thì thấy khoẻ hơn và thấy ít tác dụng phụ hơn (chị chích ở BS Tư, mũi chích thì hơi mắc hơn 1 chút).

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ. Em cám ơn chị nhiều. Hôm bữa e khám ở khu dich vụ của Từ Dũ, lúc đó mới bị bệnh nên em cũng chẳng hiểu j về bệnh của mình, bs khám xong thì kê toa cho em đi mua thuốc uống, sau 1 tháng thì xuống tái khám lại ạh. Chị ơi, bs Trần Chánh Thuận mổ cho chị khám ở phòng mạch hàng ngày hả chị? uống hết thuốc e xuống sg khám ở Từ Dũ và bác sĩ ngoài nữa, vì e thấy ở Từ Dũ đông quá người ta k khám kĩ lắm và cũng chẳng tư vấn j cho mình. Em đang đi học, chưa có gia đình nên cũng buồn lắm ạh

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Dạ. Em cám ơn chị nhiều. Hôm bữa e khám ở khu dich vụ của Từ Dũ, lúc đó mới bị bệnh nên em cũng chẳng hiểu j về bệnh của mình, bs khám xong thì kê toa cho em đi mua thuốc uống, sau 1 tháng thì xuống tái khám lại ạh. Chị ơi, bs Trần Chánh Thuận mổ cho chị khám ở phòng mạch hàng ngày hả chị? uống hết thuốc e xuống sg khám ở Từ Dũ và bác sĩ ngoài nữa, vì e thấy ở Từ Dũ đông quá người ta k khám kĩ lắm và cũng chẳng tư vấn j cho mình. Em đang đi học, chưa có gia đình nên cũng buồn lắm ạh
    BS Thuận khám ngoài giờ em à, 6h chiều tới tối.
    nhà cũng hơi gần BV TD
    hôm chị tới thì cũng có vài bệnh nhân nữ ngồi đợi, em phải nói rõ là chưa có gđ. BS rất nhẹ nhàng và tình cảm.
    không biết chị cho số ĐT BS chưa, nếu cho rồi thì em cứ gọi, nếu không có thời gian khám ngoài giờ BS sẽ sắp xếp để ghé phòng khám khám cho em. có khi 1h, 3h...

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

À, mà sau khi uống thuốc đã có kinh lại chưa em?

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tháng trước lúc hành kinh là em phát hiện ra bị bệnh luôn ah chi, kinh k như bình thường ạh, kiểu như bị tắt kinh và đau bụng dữ dội. Tháng này chưa đến ngày kinh ạh

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi có gì chị cho em xin số điện thoại của bác sĩ Thuận luôn chị nha. Em cám ơn chị nhiều ạh :Rose:

• 2,480 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Chị ơi có gì chị cho em xin số điện thoại của bác sĩ Thuận luôn chị nha. Em cám ơn chị nhiều ạh :Rose:
    chị nhắn tin riêng cho em rồi nhé. :LoveStruc::Rose::Kiss:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9