SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Tự dưng bị nổi hạch ở cổ mà ko bị viêm họng hay sâu răng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mọi người ơi, gần tuần này tự nhiên cổ em nổi 1 cái hạch to tầm như hạt lạc , lúc sờ rất rõ lúc lại ko mà em ko hề bi viêm họng hay sâu răng gì cả. Em lo quá , có ai biết đấy là do nguyên nhân gì thì giúp em với ! Mà em cũng hơi thấy khó chịu tí xíu, thỉnh thoảng thôi , kiểu như có cái gì ở cổ í ( mà cũng k biết có phải do em lo quá mà có cảm giác thế ko nữa). Em cũng đang định đi khám mà ko biết bị cái này thì khám ở đâu, khoa nào hà các chị ? Mẹ nào biết thì giúp em với , huhu em lo quá !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Tốt hơn hết là nên đi khám mới biết được chính xác.
    Bản thân mình thì hồi còn học lớp 11, cũng nổi 1 cục như hột nhãn ở cổ. Đi khám bác sĩ bảo là bị nang. Chẳng biết vì sao nó bị, trời kêu ai nấy vạ vậy. May là lành tính. Mổ bỏ là xong.
    Phần bạn vẫn nên đi khám là tốt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Chị khám bệnh viện Ung bướu cho chuyên nhé chị, có điều chắc hơi đông và chờ rất lâu.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cám ơn mọi người nhé! Hix nghe chị Snail_G nói thế mà lo quá !Nhưng mà em đang bận quá , chắc phải cuối tuần sau mới đi khám được.Hi vọng là nếu có làm sao thì nó cũng đừng phát triền nhanh quá :Sad:
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_be_lam Xem bài viết
    Em cám ơn mọi người nhé! Hix nghe chị Snail_G nói thế mà lo quá !Nhưng mà em đang bận quá , chắc phải cuối tuần sau mới đi khám được.Hi vọng là nếu có làm sao thì nó cũng đừng phát triền nhanh quá :Sad:
    Nếu hạch cứng, không di chuyển, sờ không đau... thì mới sợ em ạ.
    • 2,057 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_be_lam Xem bài viết
    Mọi người ơi, gần tuần này tự nhiên cổ em nổi 1 cái hạch to tầm như hạt lạc , lúc sờ rất rõ lúc lại ko mà em ko hề bi viêm họng hay sâu răng gì cả. Em lo quá , có ai biết đấy là do nguyên nhân gì thì giúp em với ! Mà em cũng hơi thấy khó chịu tí xíu, thỉnh thoảng thôi , kiểu như có cái gì ở cổ í ( mà cũng k biết có phải do em lo quá mà có cảm giác thế ko nữa). Em cũng đang định đi khám mà ko biết bị cái này thì khám ở đâu, khoa nào hà các chị ? Mẹ nào biết thì giúp em với , huhu em lo quá !
    Mình cũng bị như bạn vậy, nhưng hạch của mình đã "ngự trị" ở đấy hơn hai tháng nay rùi, hic...Nghe nói hạch nhỏ như hạt đậu phộng, di chuyển, không lớn dần theo thời gian thì không nguy hiểm (mình đọc các tài liệu trên web thì thấy vậy), nên mình cũng "lơ" luôn.

Lúc đầu cũng lo lắm, hủng biết có bị "ung thư vòm họng" hông nữa :Sick:

À quên, theo mình, nếu muốn đi khám thì bạn nên khám ở bệnh viện Tai-Mũi-Họng á. Vì hạch cổ liên quan đến các bệnh về Tai-Mũi-Họng mừ.
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siêuquậytéptiêu Xem bài viết
    Mình cũng bị như bạn vậy, nhưng hạch của mình đã "ngự trị" ở đấy hơn hai tháng nay rùi, hic...Nghe nói hạch nhỏ như hạt đậu phộng, di chuyển, không lớn dần theo thời gian thì không nguy hiểm (mình đọc các tài liệu trên web thì thấy vậy), nên mình cũng "lơ" luôn.

Lúc đầu cũng lo lắm, hủng biết có bị "ung thư vòm họng" hông nữa :Sick:

À quên, theo mình, nếu muốn đi khám thì bạn nên khám ở bệnh viện Tai-Mũi-Họng á. Vì hạch cổ liên quan đến các bệnh về Tai-Mũi-Họng mừ.
    Bạn giống mình thê! Gần đây mình có người thân vì ung thư mà đã ra đi trong khi còn rất trẻ và 1 số người quen bị ung thư cũng gần đi rồi nên thấy dấu hiệu gì lạ lạ là nghĩ ngay đến ung thư :Worried: Mình vẫn chưa đi khám tại bận quá.Nhưng nhất định là trong tuần sau phải đi khám .bạn cũng nên đi khám đi cho nó yên tâm bạn ạ .Vì hình như theo mình đọc trên mạng thấy bảo nổi hạch chắc chắn phải có lí do đấy hixhix :Worried:
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Dạo trước mình cũng bị như vậy, nghe lời mách của bác mình(bác cũng đã từng bị nổi hạch, đi khám cả Ung bướu, Thanh Nhàn..) bác bảo ngậm khoảng 20 viên &choay(thuốc kháng viêm), mình cũng ngậm thử vì rất ngại đi khám, thế mà nó lặn từ lúc nào không biết.Bạn thử xem sao nhé.Chúc bạn luôn khoẻ mạnh
    • 91 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tớ nghĩ bạn nên đi khám!Chị hàng xóm nhà mình cũng bị y như bạn!ĐI khám Bệnh viện Nội tiết í,bs sẽ khám và xét nghiệm xem là u lành!Sau đó phải đi hút dịch!Vậy nên theo tớ bạn nên cố gắng khám sớm!Có hướng điều trị kịp thời!Chúc bạn khỏe!
    P/S: Viện nội tiết rất đông đấy!Nên đến sớm để lấy số!:Battin ey::Battin ey:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị như vậy, bị lâu rùi nó lặn một thời gian giờ nó sưng đau lại làm mình đau họng 2 tuần nay rùi nó chạy khắp cổ họng mình mà ko chịu lặn.hixhix
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các anh chị ơi giúp em với, em lo quá! Em năm nay 24 tuổi, ít hôm trước tự nhiên tại cổ bên phải ( giữa tai và vai) có nổi 1 hạt nhỏ như hạt đậu ở trong da, sờ và cảm nhận được, nhưng sáng nay thức dậy thấy sưng to hơn, sờ còn thấy đau nữa. Em lo quá, không biết có bị sao nữa không? Em đang ở Hà Nội, thì nên đến chỗ nào khám được ạ? Em xin cảm ơn mọi người ạ,
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người vào tư vấn giúp em với, nghe mấy chị ở công ty nói mà em thấy lo quá, em muốn đi khám luôn, nhưng vào Bạch Mai thì đông lắm, mà phòng khám tư nhân uy tín em lại không biết, anh chị nào biết vào tư vấn giúp em với nhé!
    • 1,784 Bài viết

• 1,319 Được cảm ơn

Giờ mà u thì 1 là K, 2 là bạch mai nhé. Hình như trước cửa viện K có phòng khám trả kết quả ngay đấy mỗi cái là đắt
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu... Sáng nay em có qua BV nội tiết TW, bs khám và đề nghị em xét nghiệm máu và siêu âm, hết hơn 1 triệu các chị ạ, Như vậy có đắt quá không ạ? Vì không đem theo đủ tiền, nên em hẹn sáng mai qua ạ,