Bệnh người lớn

Thường xuyên bị tê và nhức mỏi chân tay

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa rồi em bị lạnh buốt chân nhưng hôm nay lại tê cả hai chân nhưng một chân nặng hơn. Luôn có cảm giác tê tê ở chân, phần chân đối diện bắp chân tự nhiên sưng to lên nhưng không có cảmgiác đau,em bị gì vậy nhỉ? đi khám ở đâu. Em ở Hà nội không có quen biết ai cũng như đường xá. Các mẹ biết bác sĩ nào khám hay hoặc khám ở đâu gíp em với

• 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có thể bạn bị giãn tĩnh mạch ở chân
    Bạn nên đi siêu âm doppler mạch máu mới có thể chẩn đoán chính xác được

• 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có khả năng mẹ của bạn bị thoái hóa hay vôi hóa đốt sống lưng hoặc đốt sống cổ. Mẹ của bạn có những triẹu chứng sau không? Thường xuyên đau mỏi lwng khi đứng lên ngồi xuống, trái gió trở trời. Nếu mẹ của bạn có những triệu chứng trên thì chắc chắn mẹ của bạn thị thoái hoái hay vôi hóa đốt lưng dẫn đến bị chèn dây thần kinh và gây ra cảm giác đau tê ở chân tay. Nếu không chữa kịp thời rất dễ dẫn đến bị thần kinh tọa (nặng có thể bị liệt nửa người).
    Tốt nhất bạn nên đưa mẹ đến bệnh viện (Việt Đức, Xanh Pon)chụp Xquang xem có vấn đề gì về xương khớp không. Nếu bạn không biết đường thì gọi Taxi hoặc xe om để đến đó cũng được mà.
    Bạn hãy chứng tỏ mình là người con có hiếu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabill Xem bài viết
    Vừa rồi em bị lạnh buốt chân nhưng hôm nay lại tê cả hai chân nhưng một chân nặng hơn. Luôn có cảm giác tê tê ở chân, phần chân đối diện bắp chân tự nhiên sưng to lên nhưng không có cảmgiác đau,em bị gì vậy nhỉ? đi khám ở đâu. Em ở Hà nội không có quen biết ai cũng như đường xá. Các mẹ biết bác sĩ nào khám hay hoặc khám ở đâu gíp em với

• 603 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabill Xem bài viết
    Mẹ mình cũng bị giống như bạn mô tả đó. Mẹ mình bị tê 2 chân và cảm giác ở chân bị kém đi, đi chụp cộng hưởng từ mới phát hiện ra có dây chằng vàng bị thoái hóa chèn vào tủy sống, gây mất cảm giác, nếu để lâu có thể gây đứt tủy sống. Vì vậy mẹ mình đã phải làm phẫu thuật ở Bệnh viện Việt Đức và bây giờ đang điều trị phục hồi chức năng ở bệnh viện Bạch Mai.
    Mình không biết nguyên nhân gây tê của bạn do đâu, nhưng có lẽ liên quan đến các dây thần kinh, nếu vậy chụp X-quang sẽ không tìm ra nguyên nhân mà cần phải chụp cộng hưởng từ. Bạn hãy đến bệnh viện Bạch Mai, khoa thần kinh để khám, sau đó bác sỹ sẽ hướng dẫn bạn chụp hoặc làm các xét nghiệm chẩn đoán cần thiết và đưa ra phác đồ điều trị nhé.
    Nói chung hiện tượng bạn nêu là rất đáng lo ngại, vì vậy đừng để lâu, và cũng đừng dùng các biện pháp châm cứu bấm huyệt nếu chưa có các chẩn đoán xét nghiệm y học cụ thể.

• 1,365 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

chẳng hiểu sao mấy hôm nay em cứ bị tê tay,cầm nắm xách các thứ cũng có cảm giác têtê như điện giật,ngủ dậy cũng thấy tê,mà ngồi lâu còn bị tê chân nữa...hic...em mới sinh em bé được gần 5 tháng,chẳng biết là do thiếu chất gì hay là làm sao...giúp em với...

• 886 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Tớ cũng như mẹ nó vậy, từ lúc sinh bé tới giờ hay bị như thế lắm. cũng chả biết mình bị làm sao nữa.:Crying::Crying:

• 687 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Thiếu canxi rồi mẹ nó ở. Mẹ nó bổ sung canxi đi. Hồi xưa có bầu tớ cũng bị thế, ngủ dậy là tay tê dại.
    Mèo Ú, ITALY

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì ko tê tay nhưng bị tê chân trái. Ngồi lâu 1 chút là tê nguyên chân, có phải là do thiếi canxi lun ko hả các mẹ?

• 232 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Chắc là mẹ nó bị thiếu canxi rồi đấy, nhưng tốt nhất là mẹ nó nên đi khám đi. Khám ở BV Bạch Mai ấy nhé.

• 1,365 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

hic,em cũng nghĩ mình thiếu canxi,nên đã bổ sung canxi nhưng cũng ko thấy đỡ...hic

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8