Bệnh người lớn

thuốc ho cho mẹ đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.19K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,mấy hômnay mình bị ho quá, dùng đủ loại thuốc ho ngậm và nước rồi nhưng mãiko khỏi chắc phải dùng đến kháng sinh thôi. Có mẹ nào biết loại nào mình có thể dùng đựoc mà ko ảnh hưởng đến sữa ko? (bé nhà mình vẫn đang bú mẹ, mới dc 5,5 tháng thôi)
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    Các mẹ ơi,mấy hômnay mình bị ho quá, dùng đủ loại thuốc ho ngậm và nước rồi nhưng mãiko khỏi chắc phải dùng đến kháng sinh thôi. Có mẹ nào biết loại nào mình có thể dùng đựoc mà ko ảnh hưởng đến sữa ko? (bé nhà mình vẫn đang bú mẹ, mới dc 5,5 tháng thôi)
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    Nếu thế thì mẹ nó chỉ dùng được ks Amoxilin thôi. Ngày 4 v: 2lần nhé. Ngậm thêm nước muối và Zecup nữa. À, mà muốn nhanh khỏi mẹ nó chịu khó đến nhà giáo sư Hướng (chuyên tai mũi họng) ở Trung Tự mua thêm thuốc nhỏ họng cho bà bầu và cho con bú. Khỏi nhanh đấy.

• 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Nếu thế thì mẹ nó chỉ dùng được ks Amoxilin thôi. Ngày 4 v: 2lần nhé. Ngậm thêm nước muối và Zecup nữa. À, mà muốn nhanh khỏi mẹ nó chịu khó đến nhà giáo sư Hướng (chuyên tai mũi họng) ở Trung Tự mua thêm thuốc nhỏ họng cho bà bầu và cho con bú. Khỏi nhanh đấy.
    Cảm ơn mẹ Babymoon nhiều nhé. Mà nhà g.s Hướng ở đâu nhỉ,mẹ Babymoon cho mình địa chỉ với nhé

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo bot Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Babymoon nhiều nhé. Mà nhà g.s Hướng ở đâu nhỉ,mẹ Babymoon cho mình địa chỉ với nhé
    Mẹ Babymoon cho địa chỉ bsỹ đi, mình cũng đang bị ho trong thời gian cho con bú, cháu được hơn 2 tháng tuổi, mình đang uống MUCOMYST nhưng không đỡ.

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Azit Xem bài viết
    Mẹ Babymoon cho địa chỉ bsỹ đi, mình cũng đang bị ho trong thời gian cho con bú, cháu được hơn 2 tháng tuổi, mình đang uống MUCOMYST nhưng không đỡ.
    Địa chỉ và điện thoại của gs Hướng này:
    107C5 Tập thể Trung tự (gần tháp nước trung tự ấy)
    04.8525482.
    Bác ấy khám từ 8h sáng đến 11h30, chiều từ 15h-18h30.