Bệnh người lớn

Sử dụng dung dịch vệ sinh phụ nữ thế nào cho đúng?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 61.6K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 137 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hiện em đang thắc mắc mọi người thường ngày dùng loại nước vệ sinh phụ nữ loại nào, hay là không dùng.
    hiện tại em đang rửa nước rửa của Dạ Hương thấy cũng rất thích. không biết dùng lâu ngày như thế có vấn đề gì không các mẹ nhỉ.
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 438 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trước đây khi chưa lấy chồng thì em ko dùng,vì nghĩ chưa cần thiết. bây giờ thì em đã lấy chồng được 2 tháng,nên cũng đang muốn hỏi các mẹ xem có nên sử dụng dung dịch vệ sinh ko ạ? Và nếu dùng thì dùng loại gì,dùng thường xuyên hay thỉnh thoảng... Em nghe nói dùng nhiều mấy loại này cũng ko tốt lắm thì phải... Và em cũng sợ bị viêm nhiễm lắm ạ! Mong các mẹ giải đáp giúp em!!

• 4,977 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Mình hay dùng Carefree, suốt từ hồi mang bầu tới giờ. Thấy rất ổn :-)

• 109 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libra82 Xem bài viết
    Trước đây khi chưa lấy chồng thì em ko dùng,vì nghĩ chưa cần thiết. bây giờ thì em đã lấy chồng được 2 tháng,nên cũng đang muốn hỏi các mẹ xem có nên sử dụng dung dịch vệ sinh ko ạ? Và nếu dùng thì dùng loại gì,dùng thường xuyên hay thỉnh thoảng... Em nghe nói dùng nhiều mấy loại này cũng ko tốt lắm thì phải... Và em cũng sợ bị viêm nhiễm lắm ạ! Mong các mẹ giải đáp giúp em!!
    MÌnh được Bs phụ sản ở c khuyên là nên dùng cyteal (có thể mình ghi tên chưa chính xác, của Pháp thì phải) rửa mỗi tối. Dùng như chỉ dẫn
    Mẹ yêu con bằng trời :561:
    Con yêu mẹ bằng trời:561:

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Em cũng dùng Carefree hoặc Lactacyd.

• 1,177 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Mình không dùng nước vệ sinh, chỉ rửa bằng nước muối thôi, mà cũng thỉnh thoảng mới thế, chứ đa số mình rửa nước lã. Các mẹ đã dùng nước vệ sinh thấy có cần thiết phải vậy không, mình cũng đang thắc mắc.

• 1,836 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình chưa thử với nước muối bao giờ nhưng nghĩ rằng nước muối có tác dụng sát khuẩn, chắc cũng tốt. Còn nước rửa vệ sinh mình dùng như một loại xà bông riêng cho vùng kín thôi. Vùng đó cũng như da mình vậy mà, thậm chí còn cần phải giữ vệ sinh kỹ và thường xuyên hơn các vùng da khác, mà sử dụng xà bông tắm bình thường sẽ làm thay đổi môi trường PH tự nhiên của âm đạo.

Mình mới search những link này trên google:
    http://www.nld.com.vn/tintuc/suc-kho...inh/145561.asp
    . Thưa bác sĩ, có nên sử dụng dung dịch vệ sinh phụ nữ hàng ngày hay không?

- Một số phụ nữ quan niệm việc làm vệ sinh vùng kín với dung dịch vệ sinh phụ nữ chỉ lâu lâu mới làm một lần hoặc thực sự có nhu cầu đó khi đã nhiễm bệnh phụ khoa. Sự thật, cũng giống như việc vệ sinh cơ thể như tắm gội, các chị em phụ nữ nên vệ sinh vùng kín hàng ngày đặc biệt là sau khi sinh hoặc trong những ngày có kinh nguyệt. Khi sử dụng dung dịch vệ sinh phụ nữ cần chọn lựa sản phẩm phù hợp, không nên sử dụng thường xuyên những dung dịch sát khuẩn mạnh, tránh làm xáo trộn mội trường tự nhiên của âm đạo.

và bài này, nói về việc sử dụng dung dịch vệ sinh không đúng cách hoặc chọn sản phẩm vệ sinh không phù hợp:
    http://www.vnexpress.net/vietnam/doi...6/03/3b9e764f/

Bình thường, độ pH trong âm đạo dao động trong khoảng 3,8-4,2. Vì vậy, các loại dung dịch vệ sinh phụ nữ trên thị trường đã được điều chế phù hợp với môi trường ấy. Các dung dịch này không gây khô, rát, thay đổi độ pH hay làm chết vi khuẩn thường trú có lợi như lactobacillus (doderlein).

Mình cũng được lưu ý là chỉ dùng dung dịch vệ sinh để rửa bên ngoài chứ không thụt rửa bên trong âm đạo.

• 1,001 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Nếu bình thường thì mình chỉ rửa nước lã, còn những ngày QKĐ hoặc bất bình thường :4: thì mình dùng Cyteal (của Pháp)... thực sự mình thấy rất ổn.
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé

• 72 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Gửi mọi ng link này để tham khảo tư vấn của bác sỹ, xem media nhé: http://www.sucsongmoi.com.vn/Suc_Kho....asx/viewMedia
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 551 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em dùng của NIVEA (sản xuất tại Đức ý) thích lắm. Mùi nhẹ nhàng dễ chịu. Loại này độ pH là 4.6. Có thể dùng nhiều lần trong ngày (cho những ngày đèn đỏ ý mừ). Các chị dùng thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)